Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!! - Page 5
Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

Share
    lehaguitar
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 27
    Thank : 2

default Re: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

Bài gửi by lehaguitar on Sat Dec 27, 2014 9:57 pm

phongbui đã viết:
    lehaguitar đã viết:
    ruri aiko đã viết:Các anh chị trong này có ai học ngoài công lập mà đã chuyển ngành được vào c.an thì cho e hỏi điều kiện và thủ tục chuyển ngành như thế nào đc k ạ?2016 e mới tốt nghiệp đại học chuyên ngành ngân hàng ạ.e là nữ thì liệu có cơ hội k ạ?[/quote

Xin chào  theo mình thì các ngành ngân hàng ,tài chính,kế toán vào hơi khó,xin việc ở ngoài còn khó nữa là vào ca.chỉ tiêu ngành ngoài vào ngành ca dành cho nữ rất ít bạn ak,đa số là con em trong ngành.nếu bạn có người quen trong ngành thì nhờ họ tư vấn thêm cho nhé.mình cũng  ngành ngoài (khối kỹ thuật) mới vào,thấy con gái ngành ngoài vào ít lắm
    bạn xin khối kt o tc 4 hay ca tinh vậy
    mà bạn vào hôm nào vậy
    mình chờ mãi tc4 ma chả thấy gì

Mình vào phòng cảnh sát môi trường tỉnh bạn ak.thấy bạn có vẻ chờ lâu rồi thì phải.mình thì từ lúc nộp hồ sơ đến khi đi làm chỉ hết 4 tháng thôi.mình đi làm được gần 2 tháng rồi.
    findbackthesoon
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 7
    Thank : 1

default Re: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

Bài gửi by findbackthesoon on Sun Dec 28, 2014 2:05 pm

Lehangguitar, check fb mình nhé Vui nhảy múa

ruri aiko
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 11
    Thank : 0

Bài gửi by ruri aiko on Sun Dec 28, 2014 3:12 pm

;(

ruri aiko
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 11

Bài gửi by ruri aiko on Sun Dec 28, 2014 3:17 pm

E cảm ơn a lehaguitar ạ.thật phấn khởi quá.!Sad
    uocmonhonhoi
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 19
    Thank : -1

Bài gửi by uocmonhonhoi on Mon Dec 29, 2014 7:36 am

Hóng CATP hà nội xem bác nào đã có quyết định chưa nhỉ. Đợt này sao lâu thế nhỉ.
    thienhoang1404
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 4

Bài gửi by thienhoang1404 on Mon Dec 29, 2014 9:53 am

Mọi người có thông tin gì về sở cảnh sát PCCC ở tỉnh T mới lên Sở ko ạ, gia đình mình đang xin vào bên đó, không biết mới lên Sở thì có dễ hơn so vs bên CA khác không các bạn... Mới mở thì có phải xin chỉ tiêu trên bộ ko ạ, mình học bên Công Nghệ Kỹ Thuật Hóa Học thì vs bằng này có chỉ tiêu sẵn ko nhỉ... Mới thành lập giữa năm 2014, và mới tuyển đc khoảng 35-40 vào thôi ạ...
    kynhat
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 7

Bài gửi by kynhat on Mon Dec 29, 2014 11:59 am

Mọi người cho mình hỏi là có trường hợp nào đặc biệt xin ngành ngoài vào mà ko cần khám sức khỏe và thi tuyển, chỉ nộp hồ sơ và thẩm tra lý lịch thôi không?
    thienhoang1404
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 4

Bài gửi by thienhoang1404 on Mon Dec 29, 2014 12:35 pm

Mình nghĩ thi tuyển có thể ko cần, nhưng khám sức khỏe chắc chắn phải có chứ... Để họ còn biết bạn có nhiễm HIV, Viêm gan B, nghiện Heroin ko chứ... Mọi người cho hỏi luôn là khám sức khỏe chỉ mấy cái kia với cận và cân nặng chiều cao mới quan trọng thôi đúng ko, còn các cái khác có thể "đi đêm" đc ko nhỉ, ngày nhỏ mình có vết mổ ở bẹn ko biết có à ơ tý để qua đc ko ạ?
    EmBanhMy
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 41
    Thank : 4

Bài gửi by EmBanhMy on Mon Dec 29, 2014 2:03 pm

kynhat đã viết:Mọi người cho mình hỏi là có trường hợp nào đặc biệt xin ngành ngoài vào mà ko cần khám sức khỏe và thi tuyển, chỉ nộp hồ sơ và thẩm tra lý lịch thôi không?
    Hix bạn hỏi kiểu này làm mình lại phải đăng nhập..chẹp
    TRƯỜNG HỢP ĐẶC BIỆT chỉ để bỏ qua cái thủ tục tiểu tiết nhất thôi ah bạn ?????.Trường Hợp Đặc Biệt là có 1 chỉ tiêu duy nhất nhưng mấy chục bộ hs gửi vào xếp hàng cả năm,đùng cái trên trơi rơi xuống dc luôn cái xuất đó người ta mới gọi là Trường Hợp Đặc Biệt.
    Các trường hợp ko thi tuyển là do ndd hướng bạn đúng vào nơi cần tuyển người,và phù hợp đúng với bằng cấp chuyên môn kỹ thuật của bạn.
    Trường Hợp Đặc Biệt ít cũng phải như thế này này...bên gia đình vợ bố,mẹ,anh,chị,em phạm tội hình sự đi tù mới mãn hạn tù dc vài năm.Xin vào vị trí ko đúng với bằng cấp đang có.Sức khoẻ có nhiều phần ko đạt "cái này thường xảy ra ở những người lớn tuổi xin chuyển từ các cơ quan khác sang"thanh niên mà sức khoẻ có vấn đề nên đi làm văn phòng cho khoẻ,vào CA vất vả lại khổ.
    854223
    Binh nhất
    Binh nhất

Tiền của bạn (VND) : 116
    Thank : 3

Bài gửi by 854223 on Mon Dec 29, 2014 3:44 pm

EmBanhMy đã viết:
    kynhat đã viết:Mọi người cho mình hỏi là có trường hợp nào đặc biệt xin ngành ngoài vào mà ko cần khám sức khỏe và thi tuyển, chỉ nộp hồ sơ và thẩm tra lý lịch thôi không?
    Hix bạn hỏi kiểu này làm mình lại phải đăng nhập..chẹp
    TRƯỜNG HỢP ĐẶC BIỆT chỉ để bỏ qua cái thủ tục tiểu tiết nhất thôi ah bạn ?????.Trường Hợp Đặc Biệt là có 1 chỉ tiêu duy nhất nhưng mấy chục bộ hs gửi vào xếp hàng cả năm,đùng cái trên trơi rơi xuống dc luôn cái xuất đó người ta mới gọi là Trường Hợp Đặc Biệt.
    Các trường hợp ko thi tuyển là do ndd hướng bạn đúng vào nơi cần tuyển người,và phù hợp đúng với bằng cấp chuyên môn kỹ thuật của bạn.
    Trường Hợp Đặc Biệt ít cũng phải như thế này này...bên gia đình vợ bố,mẹ,anh,chị,em phạm tội hình sự đi tù mới mãn hạn tù dc vài năm.Xin vào vị trí ko đúng với bằng cấp đang có.Sức khoẻ có nhiều phần ko đạt "cái này thường xảy ra ở những người lớn tuổi xin chuyển từ các cơ quan khác sang"thanh niên mà sức khoẻ có vấn đề nên đi làm văn phòng cho khoẻ,vào CA vất vả lại khổ.

khám sức khỏe có khỏa thân hoàn toàn với banh ass ra soi ko bác nhỉ Cười ngoát miệng Cười ngoát miệng
    bahop
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 8

Bài gửi by bahop on Mon Dec 29, 2014 5:15 pm

Chỉ tiêu quý 1 2015 khi nào khám làm hồ sơ các bạn nhỉ?
    uocmonhonhoi
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 19
    Thank : -1

Bài gửi by uocmonhonhoi on Wed Dec 31, 2014 1:35 pm

Đã ai nhận đc quyết định của CATP HÀ NỘI đợt này chưa? Ai có thông tin gì mới xin chia sẻ đi.
    c4chick
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 29

Bài gửi by c4chick on Wed Dec 31, 2014 3:34 pm

Bạn EmBanhMy cho mình hỏi có phải 1/1/2015 này sẽ sát nhập 2 tổng cục 1 và 2 làm 1 đúng ko ? Sau đó mới phân chỉ tiêu cho các tổng cục, cục cụ thể khi mà đã ổn định nhân sự ở tổng cục mới sau sát nhập

Hoàng Thiên Anh
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by Hoàng Thiên Anh on Wed Dec 31, 2014 6:00 pm

Hoàng Thiên Anh
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by Hoàng Thiên Anh on Wed Dec 31, 2014 6:01 pm

[Only admins are allowed to see this image]
    EmBanhMy
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 41
    Thank : 4

Bài gửi by EmBanhMy on Wed Dec 31, 2014 8:55 pm

c4chick đã viết:Bạn EmBanhMy cho mình hỏi có phải 1/1/2015 này sẽ sát nhập 2 tổng cục 1 và 2 làm 1 đúng ko ? Sau đó mới phân chỉ tiêu cho các tổng cục, cục cụ thể khi mà đã ổn định nhân sự ở tổng cục mới sau sát nhập
    Hình như có mấy tc sát nhập và 1 số cục tách tiêng ra trực thuộc BCA,bên mình 6+7 nên ko rõ các nơi khác.Chỉ tiêu chẳng có đâu,"tuyển ngành ngoài ưu tiên con e cán bộ trong ngành,ko có ndd thì thôi tìm con đường khác"...sát nhập là thừa người nhé,phòng mình 1 trưởng 6 phó lính thêm 7 xuất đang làm thủ tục + mấy chục quân 2 bên sẵn có đông dã man,mình đang xin cho vợ 1 xuất còn chưa dc đây,các cao thủ dẫn đường còn phải xếp hàng cả năm.Mọi việc xong hết rồi ai tuyển cứ tuyển,ko ảnh hưởng j tới việc sát nhập.
    daokhacminh1990
    Hạ sĩ
    Hạ sĩ

Tiền của bạn (VND) : 184
    Thank : 7

Bài gửi by daokhacminh1990 on Thu Jan 01, 2015 10:37 pm

c4chick đã viết:Bạn EmBanhMy cho mình hỏi có phải 1/1/2015 này sẽ sát nhập 2 tổng cục 1 và 2 làm 1 đúng ko ? Sau đó mới phân chỉ tiêu cho các tổng cục, cục cụ thể khi mà đã ổn định nhân sự ở tổng cục mới sau sát nhập
    Tin 1/1/2015 TC an ninh 1 và 2 sáp nhập là chính xác Smile
    phongbui
    Binh nhất
    Binh nhất

Tiền của bạn (VND) : 123

Bài gửi by phongbui on Fri Jan 02, 2015 8:13 pm

EmBanhMy đã viết:
    Hình như có mấy tc sát nhập và 1 số cục tách tiêng ra trực thuộc BCA,bên mình 6+7 nên ko rõ các nơi khác.Chỉ tiêu chẳng có đâu,"tuyển ngành ngoài ưu tiên con e cán bộ trong ngành,ko có ndd thì thôi tìm con đường khác"...sát nhập là thừa người nhé,phòng mình 1 trưởng 6 phó lính thêm 7 xuất đang làm thủ tục + mấy chục quân 2 bên sẵn có đông dã man,mình đang xin cho vợ 1 xuất còn chưa dc đây,các cao thủ dẫn đường còn phải xếp hàng cả năm.Mọi việc xong hết rồi ai tuyển cứ tuyển,ko ảnh hưởng j tới việc sát nhập.
    thé bạn biết tc3 tc4 và tc 8 sáp nhập vào đâu ko
    chiensi
    Binh nhì
    Binh nhì

Tiền của bạn (VND) : 79

Bài gửi by chiensi on Fri Jan 02, 2015 8:49 pm

theo mình biết thì tổng cục 3 sẽ đổi thành tổng cục chính trị công an nhân dân, an ninh 1 và 2 thành tổng cục an ninh. chỉ tiêu 2015 đã có các bạn ah. Mình thì chuyển ngành rồi, không chờ nữa Smile chúc các bạn may mắn
    daokhacminh1990
    Hạ sĩ
    Hạ sĩ

Bài gửi by daokhacminh1990 on Fri Jan 02, 2015 9:45 pm

phongbui đã viết:
    EmBanhMy đã viết:
    thé bạn biết tc3 tc4 và tc 8 sáp nhập vào đâu ko
    tc 1 sáp nhập với 2; 6 với 7. 3 và 8 vẫn giữ nguyên.
    daokhacminh1990
    Hạ sĩ
    Hạ sĩ

Bài gửi by daokhacminh1990 on Fri Jan 02, 2015 11:20 pm

chiensi đã viết:theo mình biết thì tổng cục 3 sẽ đổi thành tổng cục chính trị công an nhân dân, an ninh 1 và 2 thành tổng cục an ninh. chỉ tiêu 2015 đã có các bạn ah. Mình thì chuyển ngành rồi, không chờ nữa Smile chúc các bạn may mắn
    Biết chỉ tiêu 2015 có mà lại ko chờ nữa à bạn? Phí thế? Nhân tiện cho mình hỏi, bạn có biết chỉ tiêu của khối trường thuộc TC3 ko bạn?
    chiensi
    Binh nhì
    Binh nhì

Tiền của bạn (VND) : 79

Bài gửi by chiensi on Sat Jan 03, 2015 8:10 pm

daokhacminh1990 đã viết:
    chiensi đã viết:theo mình biết thì tổng cục 3 sẽ đổi thành tổng cục chính trị công an nhân dân, an ninh 1 và 2 thành tổng cục an ninh. chỉ tiêu 2015 đã có các bạn ah. Mình thì chuyển ngành rồi, không chờ nữa Smile chúc các bạn may mắn
    Biết chỉ tiêu 2015 có mà lại ko chờ nữa à bạn? Phí thế? Nhân tiện cho mình hỏi, bạn có biết chỉ tiêu của khối trường thuộc TC3 ko bạn?
    mình quyết định chuyển trước khi có chỉ tiêu. mình chỉ biết có vậy thôi bạn à
    daokhacminh1990
    Hạ sĩ
    Hạ sĩ

Bài gửi by daokhacminh1990 on Sat Jan 03, 2015 9:13 pm

chiensi đã viết:
    daokhacminh1990 đã viết:
    mình quyết định chuyển trước khi có chỉ tiêu. mình chỉ biết có vậy thôi bạn à
    Thông tin có chỉ tiêu 2015 có chắc ko bạn? bạn biết khoảng lúc nào thế?
    bahop
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 8

Bài gửi by bahop on Sun Jan 04, 2015 10:10 am

Trò chuyện

Được sửa bởi bahop ngày Mon Jan 05, 2015 12:18 pm; sửa lần 1.
    longphivu02
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 1

Bài gửi by longphivu02 on Sun Jan 04, 2015 11:04 am

Mọi người ai biết cho mình hỏi tí, mình bị mụn rất nhiều ở lưng và ngực vậy khám sức khỏe có bị loại hay làm sao không ạ

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam-Cơ quan chủ quản Trường Huấn luyện Vệ sỹ Tp.HCM
      ---------
      Trân trọng cảm ơn những người thầy đã cố vấn cho Diễn đàn:
      Thiếu tá.Đặng Hải Tương-nguyên Đội phó Đội Truy Xét-Phòng CSĐT CA Tp.HCM-Giám đốc Cty Bảo vệ Hoà Bình
      Thiếu tướng.Nhà giáo. Nhà nghiên cứu LSQS.Trần Ngọc Thổ
      Nhà thơ.Hoạ sĩ. Luật gia. Hoàng Quốc Huy-Giảng viên Viện Nghiên cứu - Ứng dụng và Phát triển Võ thuật Sơn Long Đường
      Email:chiensitrevietnam@gmail.com
      Giấy phép số 268/GP-BTTT, Cục quản lí PTTH & TTĐT (Bộ TTTT) cấp
      ® Không sao chép thông tin từ Forum này khi chưa có sự đồng ý bằng văn bản của Ban Quản trị Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam.
      © 2012chiensitre. All Rights Reserved
      Hôm nay: Sun Aug 19, 2018 12:53 pm