Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

power_settings_newLogin to reply
quehuonglachumkhengot
hoangbui
lehung1204
Ngocdungqn242424
nguyenbangvu
banhbotmy123
binbmt92
quannv
chokhua
hoangtusky
duongthaingocdhkt
tart
minmeo1991
vipboy
changtraithangtu27
changtraithang11
dophuhaokg
dongsongcodon
vipmodel
Nguyenthuhoai
jennyjt22
valentine1608
tranhung26
SacreDeciel
uyentrang
matmet
martin91
nvda2512
arsenal_vip_89
y si
duongmotchieu_vn
patrickdoan2612
nvtrinh
hoanghainam
dungprvnn
saubaonhieunamnua
taiketoancc
viobubu0301
phuongvics
hth
loanlemlinh
dieuthuoctan
mrbean04
aaa9449
ohhaythe
dlinh90
thaibaopkds2
qbd
trungdung7c1
baogiochodenthang10
Tin Le
thitbobam007
ngocthuong
kythuatdiendientu
nosooner
theboylove
Chiensytre27
thieutuong
TIEPLEEDUC
tiktak1234
chiensitre65
Jinha
theanhnd90
vanhien2407
minhnguyen
thuhienneu180890
linhtran_cp
xvanminh
221091
vuanhthuan
chiensitre009
ty42
master2015
CauBeBiengAn
chiensitre07
kujimatowasa
Piglet2991
h1234
tuantrung2710
chithanh
Mr.Lonely04
nguyenphantuongkhanh
tranphong90
dailesy92
gaodentrang
longphivu02
chiensi
Hoàng Thiên Anh
bahop
kynhat
thienhoang1404
lehaguitar
ruri aiko
c4chick
chinsu
hahoangphu
nguyenle099
daisy.july
daokhacminh1990
uocmonhonhoi
kunken2014
tuanhoang1708
findbackthesoon
Hernandez14
lieulanh
trannhan89
nhatquang46@yahoo.com
toanpham
mrvuong
nguyenhoang919x
854223
mduongvn
EmBanhMy
hainp10@gmail.com
laduong PBTN
hotrung412
abc
trungkop
phongbui
lch_uocmohoaibao
ThaygiaoThao
teot3
126 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
Mr.Lonely04 đã viết:
EmBanhMy đã viết:
kynhat đã viết:
Mọi người cho mình hỏi là có trường hợp nào đặc biệt xin ngành ngoài vào mà ko cần khám sức khỏe và thi tuyển, chỉ nộp hồ sơ và thẩm tra lý lịch thôi không?

Hix bạn hỏi kiểu này làm mình lại phải đăng nhập..chẹp
TRƯỜNG HỢP ĐẶC BIỆT chỉ để bỏ qua cái thủ tục tiểu tiết nhất thôi ah bạn ?????.Trường Hợp Đặc Biệt là có 1 chỉ tiêu duy nhất nhưng mấy chục bộ hs gửi vào xếp hàng cả năm,đùng cái trên trơi rơi xuống dc luôn cái xuất đó người ta mới gọi là Trường Hợp Đặc Biệt.
Các trường hợp ko thi tuyển là do ndd hướng bạn đúng vào nơi cần tuyển người,và phù hợp đúng với bằng cấp chuyên môn kỹ thuật của bạn.
Trường Hợp Đặc Biệt ít cũng phải như thế này này...bên gia đình vợ bố,mẹ,anh,chị,em phạm tội hình sự đi tù mới mãn hạn tù dc vài năm.Xin vào vị trí ko đúng với bằng cấp đang có.Sức khoẻ có nhiều phần ko đạt "cái này thường xảy ra ở những người lớn tuổi xin chuyển từ các cơ quan khác sang"thanh niên mà sức khoẻ có vấn đề nên đi làm văn phòng cho khoẻ,vào CA vất vả lại khổ.

Embanhmy oi cho minh hoi chut
Mình cũng xin vào ngành. Hồ sơ làm từ tháng. 3/2014, ksk đầu tháng 5 tại viện y học cổ tuyền bộ CA. Và hứa tháng 6 sẽ xong,vì vụ dàn khoan nên ndd bảo phỉ chờ.đến đầu tháng 9 thì ndd có nói là sắp xog thì lại có vụ ông Tư của tc XD lực lượng mất nên ndd bảo tiếp tục chờnhưng đến tận bây giờ vẫn chưa có kq gì.nđd xin cho mình vào TC 2 nhưng tình hình sát nhập nên m rất lo,chả có thôg tin nào ca.hồ sơ của mình ndd thông báo đã thẩm tra,ksk tại viên YHCT bộ CA nhưng ko có ai giám sát cả liệu có ổn ko.bạn có thông tin j về tc 2 ko tư vấn giúp mình với.

Ban Mr.Lonely oi, KSk ma khong co ng giam sat la sao ha ban? kham co ky k? ban cho hoi quy trinh KSK vs. cam on ban

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
Mình khám có ndd đưa đi,ndd đưa hs ksk có ký nháy, mình đag lo là ko có ai giám sát cả,có xét ngiệm máu và chụp xquang và chiều cao cân nặng,mắt,tai mũi họng thôi.ko biết có đủ ko.

more_horiz
gaodentrang đã viết:
Mr.Lonely04 đã viết:
chithanh đã viết:
khám sk fai có giấy giới thiệu của đơn vị muốn xin vào, khám xong nộp lại đơn vị đó. nếu tự đi khám sk thì chả có ý nghĩa gì hết. :v.
có lẽ phảo khám...lại./.

Ndd đưa mình đi khám,và có nói ksk 1 lần là ok rồi.haizzz.lo thật.

Ndd là gì của bạn, có đáng tin không. Bạn có nhận được giấy tờ hay điện thoại bên công an gọi đi khám ko hay chỉ thông qua Ndd thôi, thằng bạn mình đợt trước khám là có nhận đc cuộc gọi của bên công an gọi, kêu ngày giờ tập trung đi khám, mấy chục mạng khám luôn, do bên công an dẫn đi chứ ko phải ndd, mà khám free chứ ko trả tiền.

Chỉ có ndd đưa mình đi thôi bạn ạ.ko có CA giám sát,m khám có vài ng thôi.hồ sơ ksk có dấu đỏ và ký nháy ngay khi nhận.m chưa đc bên CA gọi hay thông báo gì cả,mà lý lịch thì m hỏi đc là đã có ng về thẩm tra.chờ đợi lâu mà ko thấy gì nên m nhờ mng tư vấn chút.Sad

more_horiz
có đồng chí nào ở hà nội nhận được quyết đinh chưa ,diễn đàn im quá vậy ta

more_horiz
Anh chị cho e hỏi thắc mắc này với. E đã khám sức khoẻ tại bệnh xá C.a tỉnh, sau một tháng thì text nghiệp vụ. Giờ thì hồ sơ của e đã xác minh xong. Nhưng e thắc mắc là sau tất cả hồ sơ đều đc đi xã mi h hay chỉ những hồ sơ đậu rồi mới đc xác minh. Em cảm ơn !

more_horiz
anh em ha nội có bạn nào có thông tin nhận quyệt định không

more_horiz
hà nội có QĐ và đi làm từ đầu tháng rồi e à. e đợi chỉ tiêu sang năm thôi

more_horiz
Piglet2991 đã viết:
Anh chị cho e hỏi thắc mắc này với. E đã khám sức khoẻ tại bệnh xá C.a tỉnh, sau một tháng thì text nghiệp vụ. Giờ thì hồ sơ của e đã xác minh xong. Nhưng e thắc mắc là sau tất cả hồ sơ đều đc đi xã mi h hay chỉ những hồ sơ đậu rồi mới đc xác minh. Em cảm ơn !

Hồ sơ đạt mới xmll e nhé

more_horiz
Mọi người cho hỏi, ndd mình bảo sắp đưa cho mình hồ sơ xanh mẫu của BCA. Không biết cái đấy có dễ xin không hay có cơ cấu rồi mới được nhận? Mình hỏi một ng quen thì họ bảo ai chắc được rồi thì mới cấp hồ sơ đấy. Vậy ai rành trả lời giúp được k? Sợ  lần này lại k chắc chắn hoặc hoãn thì thật phấn khởi lắm. Tks

more_horiz
kujimatowasa đã viết:
Mọi người cho hỏi, ndd mình bảo sắp đưa cho mình hồ sơ xanh mẫu của BCA. Không biết cái đấy có dễ xin không hay có cơ cấu rồi mới được nhận? Mình hỏi một ng quen thì họ bảo ai chắc được rồi thì mới cấp hồ sơ đấy. Vậy ai rành trả lời giúp được k? Sợ  lần này lại k chắc chắn hoặc hoãn thì thật phấn khởi lắm. Tks

Bạn xin vào TC à? chỗ nào thế?

more_horiz
Cái này là tỉnh nào cũng vậy hay tuỷ tỉnh vậy anh? Tai e có nghe một số người nói là có 5 chỉ tiêu thì sẽ xmll 10 bộ hồ sơ xog rồi mới chọn ra 5 ng đạt. Nên e hoang mang qua!
Cám ơn a nhé!

more_horiz
Mình xin ở CATP thôi. Bây h là cbi với sắp xếp cho chỉ tiêu đợt 1 năm 2015 rồi. Bạn nào chưa có gì thì nguy cơ khó đấy.

more_horiz
không biét chỉ tiêu đã có chưa nữa.nhoc lòng quá rồi

more_horiz
Ngành ngoài giờ khó lắm... Vào mà gạch xanh thì nên đi lính hay hơn...

more_horiz
Có bác nào xin vào TC An Ninh hoặc Hậu Cần năm nay không? Sad
Em muốn vào A84 hoặc A85 mà có vẻ khó khăn quá :<

more_horiz
chiensitre07 đã viết:

mình xin tchc day
từ năm ngoái đến nay mà chả biết thế nào
còn chưa biết năm nay có chỉ tiêu ko

more_horiz
phongbui đã viết:
chiensitre07 đã viết:

mình xin tchc day
từ năm ngoái đến nay mà chả biết thế nào
còn chưa biết năm nay có chỉ tiêu ko

Đồng chí học gì và xin vào cục nào? Mình thì muốn vào TCAN, nếu không được chắc thôi nghỉ Sad

more_horiz
chiensitre07 đã viết:

2 phòng siêu hot mà chả khó. Hoặc bạn có ndd cỡ thứ trưởng or tổng cục trưởng không thì bét nhất trưởng phòng đó thì còn có cơ vào chứ không cứ xác định tiền tỉ. Cười lăn lộn
Bây h chưa có chỉ tiêu 2015 đâu. Chỉ có chỉ tiêu thêm vào 2014 thôi. Vui nhảy múa

more_horiz
tình trạng đóng băng hết tất cả các ngành rồi, giờ vào đâu cũng khó, nhất là ngành này với quân đội, kiểm sát, đông ko tưởng được Sad bác nào tầm 1 năm hoặc hơn 1 năm mà ko đc thì có lẽ nên tìm đường khác hoặc ra làm ngoài cho thoải mái Very Happy lùi 1 bước trời cao biển rộng Cười ngoát miệng

more_horiz
kujimatowasa đã viết:
chiensitre07 đã viết:

2 phòng siêu hot mà chả khó. Hoặc bạn có ndd cỡ thứ trưởng or tổng cục trưởng không thì bét nhất trưởng phòng đó thì còn có cơ vào chứ không cứ xác định tiền tỉ. Cười lăn lộn
Bây h chưa có chỉ tiêu 2015 đâu. Chỉ có chỉ tiêu thêm vào 2014 thôi.  Vui nhảy múa

Vào hậu cần mọi người bảo em là có khi ra làm ngoài còn hơn Sad

Được sửa bởi chiensitre07 ngày Mon Feb 16, 2015 4:07 pm; sửa lần 1.

more_horiz
chiensitre07 đã viết:
kujimatowasa đã viết:
chiensitre07 đã viết:

Bây h chưa có chỉ tiêu 2015 đâu. Chỉ có chỉ tiêu thêm vào 2014 thôi.  Vui nhảy múa

Cỡ dưới bộ trưởng bác à Smile Nhưng ông vẫn kêu khó khăn, nếu không được thì sang tình báo vậy. Vào hậu cần mọi người bảo em là có khi ra làm ngoài còn hơn Sad

hậu cần ngon lắm đó bác

more_horiz

Cục nào của Hậu Cần hả bác? Bắt tay nào

Được sửa bởi chiensitre07 ngày Mon Feb 16, 2015 4:09 pm; sửa lần 1.

more_horiz
Các Chào AE:D AE cho mình hỏi chút . Mình mới tốt nghiệp CĐ CNTT xong và đang có chỉ tiêu vào ngành . Vậy cho mình hỏi chút là sau khi vào thì học nghiệp vụ 6 tháng sau thì đeo hàm vạch vàng hay vạch xanh vậy . và cụ thể 2 vach đó khác nhau ở đâu , sự chuyển đổi cũng như thăng tiến trong công việc giữa 2 vạch đó như thế nào ạ :-D Em cảm ơn . Em muốn hỏi thêm chút nữa là chẳng hạn chuyên nghành của em là bên CNTT nhưng em có nguyện vọng muốn phục vụ bên nghành khác của công an thì có được đi học để chuyển ngành không ạ , và cơ hội chuyển nghành sẽ như thế nào ạ Smile . Em cảm ơn mn Very Happy

Được sửa bởi CauBeBiengAn ngày Wed Feb 11, 2015 3:08 pm; sửa lần 1.

more_horiz
CauBeBiengAn đã viết:
Các Chào AE:D AE cho mình hỏi chút . Mình mới tốt nghiệp CĐ CNTT xong và đang muốn xin vào ngành . Vậy cho mình hỏi chút là sau khi vào thì học nghiệp vụ 6 tháng sau thì đeo hàm vạch vàng hay vạch xanh vậy . và cụ thể 2 vach đó khác nhau ở đâu , sự chuyển đổi cũng như thăng tiến trong công việc giữa 2 vạch đó như thế nào ạ :-D Em cảm ơn . Em muốn hỏi thêm chút nữa là chẳng hạn chuyên nghành của em là bên CNTT nhưng em có nguyện vọng muốn phục vụ bên nghành khác của công an thì có được đi học để chuyển ngành không ạ , và cơ hội chuyển nghành sẽ như thế nào ạ Smile . Em cảm ơn mn Very Happy

cao đẳng giờ ko vào đc đâu bác ạ

more_horiz
Bằng Khá ĐH trở lên may ra còn có cơ may

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply