Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!! - Page 2
Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

Share
    hainp10@gmail.com
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 38
    Thank : 0

default Re: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

Bài gửi by hainp10@gmail.com on Wed Dec 03, 2014 12:49 pm

Thông tin này có thể chấp nhận được nếu ứng viên nào có toàn người nhà làmm công an hơn nữa lý lịch ở tại hà nội thì lý lịch làm nhanh xong sớm sẽ có QĐ. Trên kia e nói có sự ko liên quan lắm. đi làm gần 1 tháng mà đã nhận lương tháng đầu tạm tuyển. haha. Các e và ứng viên nào dự tuyển vào HN chắc trong tháng này là có hết QĐ thôi. cứ yên tâm chờ nhé
    teot3
    Binh nhất
    Binh nhất

Tiền của bạn (VND) : 134

default Re: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

Bài gửi by teot3 on Wed Dec 03, 2014 2:55 pm

[Only admins are allowed to see this link] đã viết:Thông tin này có thể chấp nhận được nếu ứng viên nào có toàn người nhà làmm công an hơn nữa lý lịch ở tại hà nội thì lý lịch làm nhanh xong sớm sẽ có QĐ. Trên kia e nói có sự ko liên quan lắm. đi làm gần 1 tháng mà đã nhận lương tháng đầu tạm tuyển. haha. Các e và ứng viên nào dự tuyển vào HN chắc trong tháng này là có hết  QĐ thôi. cứ yên tâm chờ nhé
    ông a đọc inbox e nha
    854223
    Binh nhất
    Binh nhất

Tiền của bạn (VND) : 116
    Thank : 3

Bài gửi by 854223 on Wed Dec 03, 2014 3:08 pm

[Only admins are allowed to see this link] đã viết:Thông tin này có thể chấp nhận được nếu ứng viên nào có toàn người nhà làmm công an hơn nữa lý lịch ở tại hà nội thì lý lịch làm nhanh xong sớm sẽ có QĐ. Trên kia e nói có sự ko liên quan lắm. đi làm gần 1 tháng mà đã nhận lương tháng đầu tạm tuyển. haha. Các e và ứng viên nào dự tuyển vào HN chắc trong tháng này là có hết  QĐ thôi. cứ yên tâm chờ nhé

hjix em chém với bác làm gì đâu @@ thằng bạn em đúng là nhà HN, ra trường năm nay, bố mẹ nó làm C.A nhưng cũng ko to lắm, nó vừa vào làm đầu tháng 11, 1 tuần trước vừa đc nhận tháng lương đầu rồi @@
    EmBanhMy
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 41
    Thank : 4

Bài gửi by EmBanhMy on Wed Dec 03, 2014 6:09 pm

mrvuong đã viết:Co đc nao co qđ chua
    Hnay mình và các bạn khác nhận qd rồi nhé.
    nhatquang46@yahoo.com
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 6

Bài gửi by nhatquang46@yahoo.com on Thu Dec 04, 2014 7:31 am

EmBanhMy đã viết:
    Embanhmy inbox cho mình đc k?
    abc
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 8

Bài gửi by abc on Thu Dec 04, 2014 12:00 pm

[Only admins are allowed to see this link] đã viết:CA thành phố đang xác minh lý lịch trong tuần này là xong. Trình ký nữa thì cuối tuầnn sau chắc có QĐ... Very Happy
    A vào đọc inbox e hỏi a chút nhé !
    EmBanhMy
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by EmBanhMy on Thu Dec 04, 2014 12:05 pm

[Only admins are allowed to see this link] đã viết:
    EmBanhMy đã viết:
    Bạn cần hỏi j cứ hỏi đi mình tư vấn,chiều hqua tc6 đã ra qđ tạm tuyển và qd ngày đi làm của bọn mình.Nhiều khả năng hqua là chốt của đợt 2 năm nay.
    trannhan89
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 24

Bài gửi by trannhan89 on Thu Dec 04, 2014 4:42 pm

tp hcm có tin gì chưa các bạn
    EmBanhMy
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by EmBanhMy on Thu Dec 04, 2014 5:16 pm

Sáng mai mình lên phòng để trưởng phòng trao qđ
    phongbui
    Binh nhất
    Binh nhất

Tiền của bạn (VND) : 123
    Thank : 1

Bài gửi by phongbui on Thu Dec 04, 2014 8:04 pm

EmBanhMy đã viết:
    EmBanhMy đã viết:
    Bạn cần hỏi j cứ hỏi đi mình tư vấn,chiều hqua tc6 đã ra qđ tạm tuyển và qd ngày đi làm của bọn mình.Nhiều khả năng hqua là chốt của đợt 2 năm nay.
    qđ của bạn được ký vào hôm nào vậy.từ khi nhận qđ đến khi đi lm là bao nhiêu ngày vậy
    mà bạn nge ngóng thông tin của các tc khác thế nào
    mà từ khi điều tra lí lịch đến khi có qđ lâu ko vậy ban.mát bao nhiêu ngày vậy
    EmBanhMy
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by EmBanhMy on Thu Dec 04, 2014 11:27 pm

phongbui đã viết:
    EmBanhMy đã viết:
    EmBanhMy đã viết:
    qđ của bạn được ký vào hôm nào vậy.từ khi nhận qđ đến khi đi lm là bao nhiêu ngày vậy
    mà bạn  nge ngóng thông tin của các tc khác thế nào
    Dc ký chiều hqua,mai lên phòng nhận qđ,ngày 15 bắt đầu nhận công tác.
    Từ khi xong thủ tục đến nay là 1,5tháng.
    Hix tin ở tc mình còn k biết mấy bạn ah,do mình cầm hs đi nộp hộ các bạn khác nên mới biết mấy người cùng vào đợt này.
    Các tc khác thì chịu.
    trên này k hiểu mọi người xin vào đâu làm j mà bí mật thế,toàn thấy hỏi chẳng ai viết bài trả lời cho rõ ràng.ah cũng có thể đợt này vào có mỗi mình là biết diễn đàn này,trong ngành CA chẳng thấy ai biết trang này cả,các bạn í lắm $ ngồi nhà chờ ko phải lận đận tìm hiểu như mình.
    teot3
    Binh nhất
    Binh nhất

Tiền của bạn (VND) : 134

Bài gửi by teot3 on Fri Dec 05, 2014 7:27 pm

EmBanhMy đã viết:
    phongbui đã viết:
    EmBanhMy đã viết:
    EmBanhMy đã viết:
    mà bạn  nge ngóng thông tin của các tc khác thế nào
    Dc ký chiều hqua,mai lên phòng nhận qđ,ngày 15 bắt đầu nhận công tác.
    Từ khi xong thủ tục đến nay là 1,5tháng.
    Hix tin ở tc mình còn k biết mấy bạn ah,do mình cầm hs đi nộp hộ các bạn khác nên mới biết mấy người cùng vào đợt này.
    Các tc khác thì chịu.
    trên này k hiểu mọi người xin vào đâu làm j mà bí mật thế,toàn thấy hỏi chẳng ai viết bài trả lời cho rõ ràng.ah cũng có thể đợt này vào có mỗi mình là biết diễn đàn này,trong ngành CA chẳng thấy ai biết trang này cả,các bạn í lắm $ ngồi nhà chờ ko phải lận đận tìm hiểu như mình.
    embanhmy đọc inbox e nha
    lieulanh
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 1

Bài gửi by lieulanh on Sat Dec 06, 2014 9:16 pm

Mình nộp hs vào tc2 từ tháng 10 năm ngoái. Ndd cứ hứa khất lần khất lượt cho đến tận bây giờ. Họ bảo t12 này là xong tất cả và đc đi làm. Nhưng mình theo dõi các bạn trên này khám sk với thẩm tra lý lịch một thời gian sau mới đc đi làm. Còn mình thì mới chỉ đc đưa cho bộ hồ sơ như kiểu photo để điền lý lịch vào. Các bước khám sk chưa làm gì cả. Liệu mình có bị lừa ko ạ? Hoang mang quá
    EmBanhMy
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by EmBanhMy on Sat Dec 06, 2014 11:38 pm

lieulanh đã viết:Mình nộp hs vào tc2 từ tháng 10 năm ngoái. Ndd cứ hứa khất lần khất lượt cho đến tận bây giờ. Họ bảo t12 này là xong tất cả và đc đi làm. Nhưng mình theo dõi các bạn trên này khám sk với thẩm tra lý lịch một thời gian sau mới đc đi làm. Còn mình thì mới chỉ đc đưa cho bộ hồ sơ như kiểu photo để điền lý lịch vào. Các bước khám sk chưa làm gì cả. Liệu mình có bị lừa ko ạ? Hoang mang quá
    Thế thì của bạn ndd cơ cấu kém k xin dc cho bạn rồi,từ tháng 10-2013 đến nay phải có 2 đợt tuyển.Mình làm thủ tục từ đầu tháng 7 chờ các phòng ban làm báo cáo.Tháng 9 mới đi khám sức khoẻ,sau đó làm thẩm tra lý lịch.Đến tháng 10 thì xong hết thủ tục,tháng 12 mới có qđ.
    Xin việc thì bạn phải dc đưa đến cơ quan cho lãnh đạo gặp mặt,nhìn bạn ra sao người ta mới dám nhận.Xin vào ngành CA ko đơn giản như xin làm việc cty đâu.
    Đầu tiên là hình thức nhìn cũng phải ok 1 tí,sau xét chuyên môn bằng cấp xem phù hợp với tc,cục.phòng.Mọi thứ ok rồi mới làm báo cáo xin chỉ tiêu.
    Nếu ndd chuẩn người ta phải vẽ cho bạn sơ đồ thế này: Tc ( nơi bạn xin vào)...cục...phòng tổ chức tổng hợp của cục...phòng tổ chức cục....phòng nghiệp vụ ( nơi bạn vào làm)...tc3 xây dựng lực lượng...cục xd lực lượng...phòng biên chế...báo cáo Bộ...Bộ duyệt chỉ tiêu về tc3...tc3 phối hợp với tc làm thủ tục.
    Hs cá nhân,lý lịch bằng cấp chuyên môn,Giấy khám sức khoẻ....sau khi dc nhận sẽ dc làm các thủ tục ghi ở trên.Khám sức khoẻ thì lên phòng tổ chức cục nhận"ko có chuyện người ta mang về tận nhà đâu".khám xong nộp về phòng tổ chức.phòng sẽ cung cấp mẫu để khai lý lịch cá nhân...cán bộ phòng sẽ chép lại các thông tin cần thiết để mang đi xác minh...xác minh xong nộp phòng tổ chức cục...phòng kiểm tra chuyên môn nghiệp vụ...cục tổ chức họp để báo cáo tc,tc họp ra qd.
    Ndd của các bạn k phải là người trong ngành k bao giờ họ biết dc thủ tục như trên...100% họ mang $ của các bạn đi đưa cho ai đó nhờ làm giúp,nhiều khi họ còn ăn %.
    Việc tuyển trọn ngành ngoài vào CA dc làm rất nghiêm túc và đúng thủ tục,ko có chuyện tuyển trọn bừa bãi đâu.
    Các bạn mình ở CATP rất nhiều người mất $ oan rồi.Nghe mấy bố có tí quan hệ chém gió mệt lắm.
    Ngay từ đầu phài xác định xem với bằng cấp chuyên môn nghiệp vụ hiện có,họ hướng xin cho mình vào đâu làm j.Cứ chung chung ko rõ ràng thì chẳng bao giờ xin dc.
    Hernandez14
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 3

Bài gửi by Hernandez14 on Sun Dec 07, 2014 12:35 am

Mình nộp hs từ đợt T9 sau đó gặp mặt thi chuyên môn rồi( cuối t10). Đến bây h chưa có kết quả luôn. Thi đàng hoàng nhé. Ko biết sao nữa. Ndđ bảo cứ chờ.
    phongbui
    Binh nhất
    Binh nhất

Bài gửi by phongbui on Sun Dec 07, 2014 2:51 pm

EmBanhMy đã viết:Sáng mai mình lên phòng để trưởng phòng trao qđ
    ah mà cái lí lịch mà bạn làm nó có chữ màu xanh hay nó cũng toàn chữ màu đen như phôt vậy
    của mình lí lich như phôt vậy
    hơi hoang mang
    phongbui
    Binh nhất
    Binh nhất

Bài gửi by phongbui on Sun Dec 07, 2014 2:53 pm

lieulanh đã viết:Mình nộp hs vào tc2 từ tháng 10 năm ngoái. Ndd cứ hứa khất lần khất lượt cho đến tận bây giờ. Họ bảo t12 này là xong tất cả và đc đi làm. Nhưng mình theo dõi các bạn trên này khám sk với thẩm tra lý lịch một thời gian sau mới đc đi làm. Còn mình thì mới chỉ đc đưa cho bộ hồ sơ như kiểu photo để điền lý lịch vào. Các bước khám sk chưa làm gì cả. Liệu mình có bị lừa ko ạ? Hoang mang quá
    theo mình ghĩ cứ chờ đến tết âm lịch này đi
    đằng nào cũng chờ rùi có gì đâu mà vội
    ban gửi cho mình nick fb đi có gì mình nói chuyện co dễ
    EmBanhMy
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by EmBanhMy on Sun Dec 07, 2014 4:24 pm

phongbui đã viết:
    ah mà cái lí lịch mà bạn làm nó có chữ màu xanh hay nó cũng toàn chữ màu đen như phôt vậy
    hơi hoang mang
    Bạn nói chung chung quá,tớ diễn giải ở bài trên rồi.Bạn làm dc những thủ tục nào rồi,có cái j giống mình nói ko.
    phongbui
    Binh nhất
    Binh nhất

Bài gửi by phongbui on Sun Dec 07, 2014 7:14 pm

EmBanhMy đã viết:
    phongbui đã viết:
    hơi hoang mang
    Bạn nói chung chung quá,tớ diễn giải ở bài trên rồi.Bạn làm dc những thủ tục nào rồi,có cái j giống mình nói ko.
    gần như giống hết
    nhưng mình chưa điều tra lí lịch
    ko biét là có kịp có qđ trong năm nay ko nữa
    nđ của mình cũng là người trong ngành
    EmBanhMy
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by EmBanhMy on Sun Dec 07, 2014 9:21 pm

phongbui đã viết:
    EmBanhMy đã viết:
    phongbui đã viết:
    hơi hoang mang
    gần như giống hết
    nhưng mình  chưa điều tra lí lịch
    ko biét là có kịp có qđ trong năm nay ko nữa
    nđ của mình cũng là người trong ngành
    Thế thì kịp làm sao dc bạn,hnay 07 rồi.Mình và các bạn khác xong từ tháng 10 mọi thủ tục đầu tháng 12 mới có qđ,giờ vẫn chưa đến ngày đi làm.
    Cái thẩm tra là cái phải làm đầu tiên cùng với khám sức khoẻ,của bạn như thế là chưa làm j cả.Hoặc khởi động rồi nhưng cơ bé bị người khác vợt mất,chỉ khi cầm qd trong tay mới chắc chắn 100%,mọi thủ tục làm xong rồi vẫn có thể ngồi chờ đến cuối 2015.
    findbackthesoon
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 7

Bài gửi by findbackthesoon on Mon Dec 08, 2014 8:05 am

Embanhmy ơi, check Inbox bạn nhé Very Happy
    tuanhoang1708
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 5

Bài gửi by tuanhoang1708 on Tue Dec 09, 2014 9:20 pm

Bạn nào ơi nhận đc quyết định inbox hộ mình với Sad Mình cũng mong mỏi từng ngày 1 đây, mail mình: [Only admins are allowed to see this link] . Cám ơn bạn rất nhiềuuu
    EmBanhMy
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by EmBanhMy on Tue Dec 09, 2014 11:37 pm

tuanhoang1708 đã viết:Bạn nào ơi nhận đc quyết định inbox hộ mình với Sad Mình cũng mong mỏi từng ngày 1 đây, mail mình: [Only admins are allowed to see this link] . Cám ơn bạn rất nhiềuuu
    Mình theo dõi topic cũng lâu rồi...ko thấy ai trên này thông báo nhận đc qd cả,phần đa là đang giai đoạn tìm hiểu hoặc chờ đợi ndd xin 1 xuất mà chưa dc.
    Của bạn nếu đã làm xong hết mọi thủ tục,và dc thông báo chờ ngày nhận qd thì ko có j phải vội,rồi cũng sẽ có thôi.Cuả mình từ lúc làm xong thủ tục đến khi nhận qd là 1,5 tháng.
    Mình và các bạn bên tc6 nhận qd hết rồi,15 này tất cả sẽ đi làm...ai thik đi sớm hơn cũng dc.
    kunken2014
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 28

default hi

Bài gửi by kunken2014 on Wed Dec 10, 2014 8:32 am

EmBanhMy đã viết:
    tuanhoang1708 đã viết:Bạn nào ơi nhận đc quyết định inbox hộ mình với Sad Mình cũng mong mỏi từng ngày 1 đây, mail mình: [Only admins are allowed to see this link] . Cám ơn bạn rất nhiềuuu
    Mình theo dõi topic cũng lâu rồi...ko thấy ai trên này thông báo nhận đc qd cả,phần đa là đang giai đoạn tìm hiểu hoặc chờ đợi ndd xin 1 xuất mà chưa dc.
    Của bạn nếu đã làm xong hết mọi thủ tục,và dc thông báo chờ ngày nhận qd thì ko có j phải vội,rồi cũng sẽ có thôi.Cuả mình từ lúc làm xong thủ tục đến khi nhận qd là 1,5 tháng.
    Mình và các bạn bên tc6 nhận qd hết rồi,15 này tất cả sẽ đi làm...ai thik đi sớm hơn cũng dc.
    EmBanhmy có thể inbox cho mình xem qd của bạn được không?, Thanks bạn rất nhiều. mail mình: [Only admins are allowed to see this link]
    EmBanhMy
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by EmBanhMy on Wed Dec 10, 2014 1:33 pm

kunken2014 đã viết:
    EmBanhMy đã viết:
    EmBanhmy có thể inbox cho mình xem qd của bạn được không?, Thanks bạn rất nhiều. mail mình: [Only admins are allowed to see this link]
    bạn thông cảm,đơn vị chiến đấu,ko đăng tải thông tin j đâu,ảnh hưởng tới công việc sau này.Phải bí mật hjhj

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam-Cơ quan chủ quản Trường Huấn luyện Vệ sỹ Tp.HCM
      ---------
      Trân trọng cảm ơn những người thầy đã cố vấn cho Diễn đàn:
      Thiếu tá.Đặng Hải Tương-nguyên Đội phó Đội Truy Xét-Phòng CSĐT CA Tp.HCM-Giám đốc Cty Bảo vệ Hoà Bình
      Thiếu tướng.Nhà giáo. Nhà nghiên cứu LSQS.Trần Ngọc Thổ
      Nhà thơ.Hoạ sĩ. Luật gia. Hoàng Quốc Huy-Giảng viên Viện Nghiên cứu - Ứng dụng và Phát triển Võ thuật Sơn Long Đường
      Email:chiensitrevietnam@gmail.com
      Giấy phép số 268/GP-BTTT, Cục quản lí PTTH & TTĐT (Bộ TTTT) cấp
      ® Không sao chép thông tin từ Forum này khi chưa có sự đồng ý bằng văn bản của Ban Quản trị Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam.
      © 2012chiensitre. All Rights Reserved
      Hôm nay: Sun Aug 19, 2018 12:52 pm