Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

power_settings_newLogin to reply
quehuonglachumkhengot
hoangbui
lehung1204
Ngocdungqn242424
nguyenbangvu
banhbotmy123
binbmt92
quannv
chokhua
hoangtusky
duongthaingocdhkt
tart
minmeo1991
vipboy
changtraithangtu27
changtraithang11
dophuhaokg
dongsongcodon
vipmodel
Nguyenthuhoai
jennyjt22
valentine1608
tranhung26
SacreDeciel
uyentrang
matmet
martin91
nvda2512
arsenal_vip_89
y si
duongmotchieu_vn
patrickdoan2612
nvtrinh
hoanghainam
dungprvnn
saubaonhieunamnua
taiketoancc
viobubu0301
phuongvics
hth
loanlemlinh
dieuthuoctan
mrbean04
aaa9449
ohhaythe
dlinh90
thaibaopkds2
qbd
trungdung7c1
baogiochodenthang10
Tin Le
thitbobam007
ngocthuong
kythuatdiendientu
nosooner
theboylove
Chiensytre27
thieutuong
TIEPLEEDUC
tiktak1234
chiensitre65
Jinha
theanhnd90
vanhien2407
minhnguyen
thuhienneu180890
linhtran_cp
xvanminh
221091
vuanhthuan
chiensitre009
ty42
master2015
CauBeBiengAn
chiensitre07
kujimatowasa
Piglet2991
h1234
tuantrung2710
chithanh
Mr.Lonely04
nguyenphantuongkhanh
tranphong90
dailesy92
gaodentrang
longphivu02
chiensi
Hoàng Thiên Anh
bahop
kynhat
thienhoang1404
lehaguitar
ruri aiko
c4chick
chinsu
hahoangphu
nguyenle099
daisy.july
daokhacminh1990
uocmonhonhoi
kunken2014
tuanhoang1708
findbackthesoon
Hernandez14
lieulanh
trannhan89
nhatquang46@yahoo.com
toanpham
mrvuong
nguyenhoang919x
854223
mduongvn
EmBanhMy
hainp10@gmail.com
laduong PBTN
hotrung412
abc
trungkop
phongbui
lch_uocmohoaibao
ThaygiaoThao
teot3
126 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
mình có suất kế toán vào pccc ,bác nào nhiều kinh nghiệm cho e xin tí ý kiến với Smile)))))

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
kujimatowasa đã viết:
Mr.Lonely04 đã viết:
Mình chờ 1,5 năm rồi.để tới đây m hỏi rõ những vde này với ndd, nếu cơ hội lớn thì cố chờ, còn ko thì rút,chứ thôg tin m hoàn toàn ko xác minh được nên đau tim lắm.Sad mà m tưởng phải ok hs rồi mới xmll chứ.hs photo mà cũng xmll hả bác. Sad

Hồ sơ photo chỉ có tác dụng là gửi cho người ta xem lí lịch có vấn đề j không, kê khai thế được không để sau kê khai vào bản chính.
Nên có hồ sơ xanh chính thức thì xác suất đc khoảng 50% rồi, ksk sau đó thì đc đến 80%, xác minh lí lịch 2 bên thì được 90%. Thêm nữa khi đi xác minh thì thường người ta sẽ gọi cho gia đình đi cùng về quê nội ngoại hai bên chứ ít khi về hỏi han mỗi bên ngoại lắm. Họ sẽ cầm cái hồ sơ xanh kia đi xin dấu và nhận xét ở quê quán địa phương.
Còn bạn bên trên bằng cao đẳng thì thực sự rất khó, thường chỉ bên lái xe mới nhận cao đẳng trung cấp thôi. Còn ngoài ngành thì phải tuyển bằng đại học chính quy bằng khá trở lên. Mình biết vài trường hợp dùng bằng đại học tại chức hay liên thông vào làm 1 năm r người ta kiểm tra lại vẫn tuột xích như bt mà.
/Mình cũng mới đc 50%, đợt này k được nữa thì thôi nghỉ hẳn.. Cười ngoát miệng

sao bên tỉnh mình vẫn nhận bằng trung cấp, cao đẳng nhỉ. bạn nộp hồ sơ từ lúc nào vậy

more_horiz
qbd đã viết:
mình có suất kế toán vào pccc ,bác nào nhiều kinh nghiệm cho e xin tí ý kiến với Smile)))))

kế toán giờ nhiều lắm bạn. nhưng cũng chúc bạn thành công vs bộ hồ sơ của mình

more_horiz
Mình xin mà đến giờ còn chưa làm gì, chưa thấy đc cái mặt hồ sơ nghành là thế nào nữa cơ haizzz @@. GĐ hẹn tuần này lên xem ngoại hình, ko biết có đồng ý ko nữa... Mình nghĩ chắc mấy vụ bằng cấp kia là do mấy ông ấy vi phạm cái j ms bị trượt chứ, lúc vào đã kiểm tra gắt gao thế này rồi thì sao mà qua mắt họ đc...

more_horiz
thaibaopkds2 đã viết:
qbd đã viết:

biết là nhiều rồi nhưng mà ý mình muốn hỏi vào đó có ngon k hay thôi,

more_horiz
qbd đã viết:
thaibaopkds2 đã viết:
qbd đã viết:

Vào đấy vạch xanh, lại chẳng đc gần sếp, nếu mà phần "thủ tục đặc biệt" để vào nhiều quá thì ko nên vào Very Happy vạch xanh vào lên bậc chết cmn mệt luôn Smile

more_horiz
thaibaopkds2 đã viết:

sao bên tỉnh mình vẫn nhận bằng trung cấp, cao đẳng nhỉ. bạn nộp hồ sơ từ lúc nào vậy

Quan trọng là bác ở đâu và xin vào vị trí nào? Mấy cái lái xe, y sĩ... thì chỉ cần TC, CD thôi. Còn nếu vị trí về nghiệp vụ thì ở hầu hết các nơi đều yc bằng DH trở lên r, trừ mấy vùng miền núi cao chót vót với số ít tỉnh miền Tây Nam Bộ ra yc có thể thấp hơn Very Happy

more_horiz
854223 đã viết:
qbd đã viết:
thaibaopkds2 đã viết:
qbd đã viết:

Vào đấy vạch xanh, lại chẳng đc gần sếp, nếu mà phần "thủ tục đặc biệt" để vào nhiều quá thì ko nên vào Very Happy vạch xanh vào lên bậc chết cmn mệt luôn Smile

bạn nói rõ giùm mình đc hông, vạch xanh nghe bảo chuyển qua vàng cũng đc mà, thủ tục thì cũng tương đối trung bình k cao lắm, Cười nhe răng Cười ngoát miệng Cười lăn lộn

more_horiz
[quote="qbd"]
854223 đã viết:
qbd đã viết:
thaibaopkds2 đã viết:
qbd đã viết:

kế toán giờ nhiều lắm bạn. nhưng cũng chúc bạn thành công vs b

bạn nói rõ giùm mình đc hông, vạch xanh nghe bảo chuyển qua vàng cũng đc mà, thủ tục thì cũng tương đối trung bình k cao lắm, Cười nhe răng Cười ngoát miệng Cười lăn lộn  

Ví dụ vàng từ thiếu úy lên trug úy là 2 năm thì bác xanh phải mất 6 năm nhé Cười lăn lộn chuyển qua đâu dễ hả bác, hiếm lắm mới chuyển đc, còn đâu vào là xác định cả đời v xanh r Very Happy

more_horiz
854223 đã viết:
qbd đã viết:
854223 đã viết:
qbd đã viết:
thaibaopkds2 đã viết:
qbd đã viết:

kế toán giờ nhiều lắm bạn. nhưng cũng chúc bạn thành công vs b

Ví dụ vàng từ thiếu úy lên trug úy là 2 năm thì bác xanh phải mất 6 năm nhé Cười lăn lộn chuyển qua đâu dễ hả bác, hiếm lắm mới chuyển đc, còn đâu vào là xác định cả đời v xanh r Very Happy

gì mà lâu thế, thông tin đó chính xác k bác, nghe thật phấn khởi thế Xs  mà bác ngành gì định xin vào đâu thế Ll

Được sửa bởi qbd ngày Tue Apr 21, 2015 4:41 pm; sửa lần 1.

more_horiz
Chính xác 99% đấy bác, thật đấy, chuyển vạch ko phải dễ đâu, có chuyển đc thì cũng mất thêm khá nhiều " thủ tục" đấy, ko may lúc đấy lại có giám đốc mới về thì thủ tục lại càng nhiều hơn nữa Vui nhảy múa)) à mà quên, vạch xanh hệ số lương thấp hơn v vàng cũng kha khá Very Happy nhưng thôi cứ vào đi bác, kế toán giờ nhiều ra ngoài cũng khó xin, vào C.A mà làm cho ổn định, đừng đú đởn nhậu nhẹt là cũng đủ sống. Very Happy nghỉ hưu còn có lương nữa Very Happy

more_horiz
854223 đã viết:
Chính xác 99% đấy bác, thật đấy, chuyển vạch ko phải dễ đâu, có chuyển đc thì cũng mất thêm khá nhiều " thủ tục" đấy, ko may lúc đấy lại có  giám đốc mới về thì thủ tục lại càng nhiều hơn nữa Vui nhảy múa)) à mà quên, vạch xanh hệ số lương thấp hơn v vàng cũng kha khá Very Happy nhưng thôi cứ vào đi bác, kế toán giờ nhiều ra ngoài cũng khó xin, vào C.A mà làm cho ổn định, đừng đú đởn nhậu nhẹt là cũng đủ sống. Very Happy nghỉ hưu còn có lương nữa Very Happy

thế bác vào được chưa, sao bữa nghe ai bảo giờ bằng đại học vào đó vạch vàng mà ta , tính chuồn qua ngân hàng làm mà suy nghĩ đắn đo quá, cơ hội chỉ có một lần mà, Sad

more_horiz
qbd đã viết:
854223 đã viết:
Chính xác 99% đấy bác, thật đấy, chuyển vạch ko phải dễ đâu, có chuyển đc thì cũng mất thêm khá nhiều " thủ tục" đấy, ko may lúc đấy lại có  giám đốc mới về thì thủ tục lại càng nhiều hơn nữa Vui nhảy múa)) à mà quên, vạch xanh hệ số lương thấp hơn v vàng cũng kha khá Very Happy nhưng thôi cứ vào đi bác, kế toán giờ nhiều ra ngoài cũng khó xin, vào C.A mà làm cho ổn định, đừng đú đởn nhậu nhẹt là cũng đủ sống. Very Happy nghỉ hưu còn có lương nữa Very Happy

thế bác vào được chưa, sao bữa nghe ai bảo giờ bằng đại học vào đó vạch vàng mà ta , tính chuồn qua ngân hàng làm mà suy nghĩ đắn đo quá, cơ hội chỉ có một lần mà, Sad

E đang rút r bác ạ, chọi kinh quá ko chen đc Smile) kế toán ai v vàng hả bác, giờ bác là thạc sỹ mà xin vào lái xe cũng v xanh mà thôi Very Happy e thì nghĩ bác vẫn nên vào, bỏ thì cũng tiếc lắm, ngân hàng giờ cũng ko ổn định lắm Very Happy

more_horiz
854223 đã viết:
qbd đã viết:
854223 đã viết:

E đang rút r bác ạ, chọi kinh quá ko chen đc Smile) kế toán ai v vàng hả bác, giờ bác là thạc sỹ mà xin vào lái xe cũng v xanh mà thôi Very Happy e thì nghĩ bác vẫn nên vào, bỏ thì cũng tiếc lắm, ngân hàng giờ cũng ko ổn định lắm Very Happy

thế bác học ngành gì mà chọi kinh z, e thì chắc suất nên k lo vấn đề đó Cười lăn lộn Cười lăn lộn Cười lăn lộn

more_horiz
qbd đã viết:
854223 đã viết:
qbd đã viết:
854223 đã viết:

thế bác học ngành gì mà chọi kinh z, e thì chắc suất nên k lo vấn đề đó Cười lăn lộn Cười lăn lộn Cười lăn lộn

e bên luật hành chính, e mới lên thạc sỹ luật loại giỏi rồi nhưng cũng ko chọi nổi, ndd nhiều người mạnh hơn hẳn nên đành chịu thôi Very Happy đi thi cc chỗ khác vậy Very Happy

more_horiz
Chuyển vạch (hay dân trong ngành gọi là bẻ gạch ấy) được thì cũng nhiêu khê và cũng có tốn kém. Muốn chuyển đc thì phải xin đi học được dạng vừa học vừa làm bên AN hay CS đến khi tốt nghiệp sẽ đc. Hoặc đến khi leo lên đc vị trí tầm trưởng phòng nào đó thì được chuyển. Các bác cứ vào được đi đã rồi lo cái vạch sau. Thấy có thông tin nói rằng sau khi vụ sát nhập các tổng cục ổn định xong thì sẽ nghiên cứu chuyển vạch xanh thành vàng hết.
Còn vào ngành vạch nào thì còn phụ thuộc vào vị trí xin vào, bên kĩ thuật nghiệp vụ như lái xe, y tế, tài chính kế toán, hành chính thì vạch xanh.  Mà hầu hết kinh tế như tài chính kế toán vào là vạch xanh. Riêng có luật thì hầu hết vàng, CNTT, ngoại ngữ chỗ xanh chỗ vàng.

more_horiz
854223 đã viết:
qbd đã viết:
854223 đã viết:
qbd đã viết:
854223 đã viết:

e bên luật hành chính, e mới lên thạc sỹ luật loại giỏi rồi nhưng cũng ko chọi nổi, ndd nhiều người mạnh hơn hẳn nên đành chịu thôi Very Happy đi thi cc chỗ khác vậy Very Happy

e cũng kế toán loại giỏi, ndd mạnh nên chắc suất ,chỉ lo cái tương lai thôi,ngân hàng ông anh bảo vào làm mà k mún tại giờ ngân hàng cũng hên xui Khóc rồi nè

more_horiz
kujimatowasa đã viết:
Chuyển vạch (hay dân trong ngành gọi là bẻ gạch ấy) được thì cũng nhiêu khê và cũng có tốn kém. Muốn chuyển đc thì phải xin đi học được dạng vừa học vừa làm bên AN hay CS đến khi tốt nghiệp sẽ đc. Hoặc đến khi leo lên đc vị trí tầm trưởng phòng nào đó thì được chuyển. Các bác cứ vào được đi đã rồi lo cái vạch sau. Thấy có thông tin nói rằng sau khi vụ sát nhập các tổng cục ổn định xong thì sẽ nghiên cứu chuyển vạch xanh thành vàng hết.
Còn vào ngành vạch nào thì còn phụ thuộc vào vị trí xin vào, bên kĩ thuật nghiệp vụ như lái xe, y tế, tài chính kế toán, hành chính thì vạch xanh.  Mà hầu hết kinh tế như tài chính kế toán vào là vạch xanh. Riêng có luật thì hầu hết vàng, CNTT, ngoại ngữ chỗ xanh chỗ vàng.

z hả bác, nghe cũng phấn phởi , hoho thui lo vào trước đã, tại vì nghe bảo giờ vào khó mà .có cơ hội thì vào Vui vẻ

more_horiz
qbd đã viết:

z hả bác, nghe cũng phấn phởi , hoho thui lo vào trước đã, tại vì nghe bảo giờ vào khó mà .có cơ hội thì vào Vui vẻ

bao h có quyết định trên tay hãy cười vội bạn ạ. chả có gì là chắc chắn đâu, cứ nghe ndd ba hoa chích chòe thì ai ở trên này cũng chắc suất hết. Mà cuối cùng cả đợt đc 1-2 ng là nhiều thôi. Bạn mình ndd của nó cũng dạng khủng mà đến phút 89 còn bị chen vào phải chậm 1 năm kia kìa.

more_horiz
qbd đã viết:

e cũng kế toán loại giỏi, ndd mạnh nên chắc suất ,chỉ lo cái tương lai thôi,ngân hàng ông anh bảo vào làm mà k mún tại giờ ngân hàng cũng hên xui Khóc rồi nè

em đã bảo bác rồi, cứ vào đi, làm cho ổn định, lương ko cao lại lâu lên bậc nhưng nếu ăn tiêu chừng mực thì sống cũng thoải mái Very Happy chứ ngân hàng giờ cũng bất ổn lắm, đùng phát nó sát nhập là nó đánh giá lại nhân sự, hnay ngủ hôm sau tỉnh dậy mất việc là bt Smile)

more_horiz
kujimatowasa đã viết:
qbd đã viết:

bao h có quyết định trên tay hãy cười vội bạn ạ. chả có gì là chắc chắn đâu, cứ nghe ndd ba hoa chích chòe thì ai ở trên này cũng chắc suất hết. Mà cuối cùng cả đợt đc 1-2 ng là nhiều thôi. Bạn mình ndd của nó cũng dạng khủng mà đến phút 89 còn bị chen vào phải chậm 1 năm kia kìa.  

oh. bạn nói cũng chí lý, chỗ mình là thành lập nên tuyển thêm, suất thì đặt cả năm rùi, có vẻ chắc ăn,nhưng mà đợi quyết định đã là chắc ăn nhứt, Smile

more_horiz
854223 đã viết:
qbd đã viết:

em đã bảo bác rồi, cứ vào đi, làm cho ổn định, lương ko cao lại lâu lên bậc nhưng nếu ăn tiêu chừng mực thì sống cũng thoải mái Very Happy chứ ngân hàng giờ cũng bất ổn lắm, đùng phát nó sát nhập là nó đánh giá lại nhân sự, hnay ngủ hôm sau tỉnh dậy mất việc là bt Smile)

Được sửa bởi qbd ngày Mon May 11, 2015 8:38 pm; sửa lần 1.

more_horiz
854223 đã viết:
thaibaopkds2 đã viết:

Quan trọng là bác ở đâu và xin vào vị trí nào? Mấy cái lái xe, y sĩ... thì chỉ cần TC, CD thôi. Còn nếu vị trí về nghiệp vụ thì ở hầu hết các nơi đều yc bằng DH trở lên r, trừ mấy vùng miền núi cao chót vót với số ít tỉnh miền Tây Nam Bộ ra yc có thể thấp hơn Very Happy

mình bên cao đẳng dược sĩ. ở tỉnh gia lai. vẫn đang thấp thỏm hi vọng bác à

more_horiz
Bạn nào chờ đợi trên 1 năm mà vẫn không có động tĩnh gì thì nên tính đường khác thôi, mình xin vào 1 tc, ndd cho biết đợt 1 thì đã triển khai tháng 3 vừa rồi, giữa tháng 4 vừa rồi thì vét chỉ tiêu tức là những đơn vị có ct mà chưa có người thì nhét vào, cả 2 đợt đều tạch. May mình chuyển hướng sớm, nghành ngoài vào giờ rất khó, tc mình xin vào thì dư người nên đa số các đơn vị ngoài bắc phải điều gần 50% quân số vào nam..bạn nào cơ mạnh và cực mạnh thì nên chờ

more_horiz
dlinh90 đã viết:
Bạn nào chờ đợi trên 1 năm mà vẫn không có động tĩnh gì thì nên tính đường khác thôi, mình xin vào 1 tc, ndd cho biết đợt 1 thì đã triển khai tháng 3 vừa rồi, giữa tháng 4 vừa rồi thì vét chỉ tiêu tức là những đơn vị có ct mà chưa có người thì nhét vào, cả 2 đợt đều tạch. May mình chuyển hướng sớm, nghành ngoài vào giờ rất khó, tc mình xin vào thì dư người nên đa số các đơn vị ngoài bắc phải điều gần 50% quân số vào nam..bạn nào cơ mạnh và cực mạnh thì nên chờ

nghe thông tin của bác mình hoang mang quá. có lẻ nài mình tạch đợt 1 rồi. Sad

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply