Thắc mắc về ngoài ngành vào công an
Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Thắc mắc về ngoài ngành vào công an

Share
    danminh
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 4
    Thank : 0

default Thắc mắc về ngoài ngành vào công an

Bài gửi by danminh on Thu Aug 13, 2015 9:41 am

tình hình là chỗ e có chỉ tiêu tuyển ngoài ngành và e có thể vào được. nhưng e là người ngoài nên muốn các bác tư vấn cho e với.
    là như e tốt nghiệp đại học loại giỏi, nếu như vào là hàm thiếu úy đúng ko ạ?
    e học bên kinh tế nên chắc vào làm bên hậu cần gạch xanh các bác nhỉ, e biết gạch xanh ko bằng gạch vàng nên muốn hỏi là như kinh tế thì có thể vào phòng ban nào để được gạch vàng ạ. e nghe nói là tham mưu hay gì đó đúng ko, vì bên điều tra chắc e ko vào đc rồi. Sad
    trong 6 tháng tạm tuyển thì ko biết lương đc bao nhiêu vậy ạ và mình chưa có quần áo đúng ko ạ?
    e tìm mãi trong các topic mà ko thấy nên mới lập topic này. mong các bác tư vấn cho e vs
    danminh
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 4

default Re: Thắc mắc về ngoài ngành vào công an

Bài gửi by danminh on Thu Aug 13, 2015 12:07 pm

huhu. ai giúp em với
    221091
    Binh nhì
    Binh nhì

Tiền của bạn (VND) : 90

Bài gửi by 221091 on Thu Aug 13, 2015 3:38 pm

Chào đồng chí xin giải đáp qua là sau 6 tháng tạm tuyển đồng chí sẽ hàm thiếu úy nhé. Thấy 1 số đồng chí trong diễn đàn có nói là tạm tuyển vẫn mặc quần áo bình thường. Còn vạch xanh hay vàng thì tùy vào vị trí xin vào phòng ban nào nhé. Không nhất thiết kinh tế vạch xanh đâu. Lương thì có nhưng thấp lắm, nghe nói 1 số đồng chí nói là có hơn 2 củ thì phải. Lương thì ko rõ lắm đâu nhé
    viobubu0301
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 49
    Thank : 3

Bài gửi by viobubu0301 on Fri Aug 14, 2015 10:35 am

Tạm tuyển 6 tháng hưởng lương 2.5tr ( đã trừ bảo hiểm + đoàn + quỹ đồng đội + nước uống). Sau 6 tháng lên thiếu úy (xanh hay vàng thì tùy thuộc vào phòng nào). Ko dc mặc trang phục, mặc đồ bthuong quần tây sơ mi. Trường hợp làm phòng nghiệp vụ fai đi địa bàn như kinh tế, quản lí hành chính, ca phường.... thì dc mượn trang phục để đi tuần nhưng ít. Đa số thì k dc. Tạm tuyển chỉ ở tại cơ quan đọc tài liệu vs phụ việc này nọ thôi.
    221091
    Binh nhì
    Binh nhì

Tiền của bạn (VND) : 90

Bài gửi by 221091 on Fri Aug 14, 2015 1:32 pm

Tôi thấy nhiều đồng chị không có hàm, kiểu như học viên đứng ở các ngã tư điều khiển giao thông. Mọi người cho hỏi các đồng chí đó có phải học việc tạm tuyển không nhỉ
    taiketoancc
    Binh nhì
    Binh nhì

Tiền của bạn (VND) : 56
    Thank : 1

Bài gửi by taiketoancc on Fri Aug 14, 2015 4:01 pm

đó là các học viên năm cuối học ngành cagt đi thực tập....Smile)))
    hieuga
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 1

Bài gửi by hieuga on Tue Aug 18, 2015 12:15 pm

Chủ thread ơi cho em hỏi, nếu ngoài ngành vào công an với bằng tiến sĩ sẽ được đeo lon gì ah? E tìm kiếm rồi mà không thấy quy định nào về phong hàm cho tiến sĩ ngoài ngành tuyển vào công an, ngoài chỉ tiêu chí về tuổi tác. Mong chủ thread giúp ah!!

Chân thành cám ơn
    hạ tâm
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 2

Bài gửi by hạ tâm on Thu Oct 01, 2015 6:07 pm

anh chị giải đáp thắc mắc giúp e với ạ,e học đại học luật chính quy,mong muốn sau này vào làm trong công an,nếu bên trinh sát hay nghiệp vụ thì em chọn chuyên ngành luật dân sự có được không ạ,nếu không thì e phải chọn chuyên ngành nào ạ..em xin cảm ơn..Smile
    Dapxichlo_92
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 33

Bài gửi by Dapxichlo_92 on Sun Oct 04, 2015 10:24 am

Các bác cho e hỏi là tạm tuyển rồi thì ăn ở họ lo k hay vẫn pải trọ ngoài với ăn tự túc
    lam90
    Binh nhì
    Binh nhì

Tiền của bạn (VND) : 58

Bài gửi by lam90 on Sun Oct 04, 2015 12:03 pm

hạ tâm đã viết:anh chị giải đáp thắc mắc giúp e với ạ,e học đại học luật chính quy,mong muốn sau này vào làm trong công an,nếu bên trinh sát hay nghiệp vụ thì em chọn chuyên ngành luật dân sự có được không ạ,nếu không thì e phải chọn chuyên ngành nào ạ..em xin cảm ơn..Smile

luật thì bây giờ muốn vào khó hơn lên trời vì HVCS và AN cũng đào tạo luật rồi, năm nay chỉ còn 1 vài tỉnh tuyển luật thôi, năm sau chắc càng ít hơn. Ngành ngoài vào ko có cửa làm mấy cái trinh sát vs điều tra đâu, hầu hết là làm văn phòng hoặc hâu cần. Trên bằng luật ko ghi chuyên ngành đâu nên b học cn gì cũng đc, sau khi học xong thì đăng ký thi lớp cao học luật hình sự nhé.
    hạ tâm
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 2

Bài gửi by hạ tâm on Sun Oct 04, 2015 4:51 pm

em cảm ơn ạ... Sad ..
    linhgia88
    Binh nhì
    Binh nhì

Tiền của bạn (VND) : 77
    Thank : 2

Bài gửi by linhgia88 on Thu Oct 22, 2015 4:56 pm

xin lỗi cho mình hỏi xíu, mình tốt nghiệp đại học, làm ở cơ quan nhà nước 5 năm, nếu mình xin vô ngành thì cấp hàm là gì vậy? có một số thông tin nói là trung úy, nhưng mình tìm thông tin trên mạng ko thấy đề cập tới ( vì chắc là thông tư mật). có mem nào biết chỉ giùm mình với. thanks cả nhà
    dungprvnn
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 34

Bài gửi by dungprvnn on Fri Oct 30, 2015 9:45 am

linhgia88 đã viết:xin lỗi cho mình hỏi xíu, mình tốt nghiệp đại học, làm ở cơ quan nhà nước 5 năm, nếu mình xin vô ngành thì cấp hàm là gì vậy? có một số thông tin nói là trung úy, nhưng mình tìm thông tin trên mạng ko thấy đề cập tới ( vì chắc là thông tư mật). có mem nào biết chỉ giùm mình với. thanks cả nhà
    nếu anh đang công tác ở một số ngành dọc như quân đội, tòa án, kiểm sát thì được tính thâm niên ngành anh nhé, thâm niên chỉ là để tính lương thôi, không được lên hàm trước đâu, vào ngành tính hàm theo bằng cấp ạ.
    chiensigia.16
    Binh nhì
    Binh nhì

Tiền của bạn (VND) : 54

Bài gửi by chiensigia.16 on Fri Oct 30, 2015 10:35 am

Mình ko biết quy định chính xác ntn nhưng bà chị mình quen trước là giáo viên cấp 3, đi dạy 7 năm. Vào ngành 2009. Tạm tuyển xong là thượng úy luôn.

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam-Cơ quan chủ quản Trường Huấn luyện Vệ sỹ Tp.HCM
      ---------
      Trân trọng cảm ơn những người thầy đã cố vấn cho Diễn đàn:
      Thiếu tá.Đặng Hải Tương-nguyên Đội phó Đội Truy Xét-Phòng CSĐT CA Tp.HCM-Giám đốc Cty Bảo vệ Hoà Bình
      Thiếu tướng.Nhà giáo. Nhà nghiên cứu LSQS.Trần Ngọc Thổ
      Nhà thơ.Hoạ sĩ. Luật gia. Hoàng Quốc Huy-Giảng viên Viện Nghiên cứu - Ứng dụng và Phát triển Võ thuật Sơn Long Đường
      Email:chiensitrevietnam@gmail.com
      Giấy phép số 268/GP-BTTT, Cục quản lí PTTH & TTĐT (Bộ TTTT) cấp
      ® Không sao chép thông tin từ Forum này khi chưa có sự đồng ý bằng văn bản của Ban Quản trị Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam.
      © 2012chiensitre. All Rights Reserved
      Hôm nay: Thu Jul 19, 2018 2:23 pm