Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!! - Page 39
Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

Share
    Hoangv
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 47
    Thank : 5

default Re: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

Bài gửi by Hoangv on Tue Jul 19, 2016 5:47 pm

chiensitre91 đã viết:Nói chung là chỉ biết hi vọng thôi, t ở CT nộp hs xanh và xmll xong vào tháng 7 năm 2015 chưa khám sức khoẻ đợi tới giờ cũng k biết hs đi đc đến đâu, đọc nhiều thông tin trên đây thấy chua quá...!

Các bước Để công dân ngoài nghành xin vào công an như sau:
    trước tiên là nộp hồ sơ vào phòng đào tạo mà đơn vị mình xin vào
    sau phòng đào tạo đơn vị đó sẽ hẹn lên gặp và đưa cho một bản lý lịch tự khai của bộ công an có chữ màu xanh lý lịch tự khai này chưa phải là hồ sơ nghành màu xanh nhé mà chỉ là bản tự khai bình thường của bộ công an để để về nhà viết đầy đủ ông bà nội ngoại bố mẹ cô dì chú bác anh chị em ruột ai có vợ thì khai cả ông bà, bố mẹ vợ với cô dì chú bác bên nhà vợ sau này sẽ có người cầm lý lịch tự khai này của các bạn đi thẩm tra lý lịch.
    bước tiếp theo là phòng đào tạo sẽ viết cho bạn một giấy giới thiệu đi khảm sức khỏe tại bệnh viện 198 bộ công an rồi mình tự cầm giấy giới thiệu đó đi khám: tim mạch, x quang, máu , nước tiểu, huyết áp, tai , mũi, họng , nội tiết ngoại tiết , da liễu ....xong sẽ đợi đo chiều cao cân nặng rồi sẽ có hội đồng thẩm định sức khoẻ kiểm tra rổng thể rồi mới quyết định mình có đủ điều kiện công tác hay không.
    nếu ôk hết thì cầm giấy này nộp lại phòng đào tạo rồi đợi ngày phòng đào tạo sẽ cử người về xác minh lý lịch.
    khi phòng đào tạo kiểm tra tất cả hồ sơ, sức khỏe, lý lịch đều tốt thì họ mới gọi mình lên đưa cho một bộ hồ sơ lý lịch ngành toàn bộ màu xanh rồi viết đầy đủ như lý lich trước rồi nộp lại.
    làm đến bước này là mới chắc suất 95%. về nhà ngồi đợi quyết định nhanh là khoảng 2 đến 3 tuần đi làm ok .
    Hoangv
    Học viên
    Học viên

default Re: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

Bài gửi by Hoangv on Tue Jul 19, 2016 5:53 pm

Hoangv đã viết:
    chiensitre91 đã viết:Nói chung là chỉ biết hi vọng thôi, t ở CT nộp hs xanh và xmll xong vào tháng 7 năm 2015 chưa khám sức khoẻ đợi tới giờ cũng k biết hs đi đc đến đâu, đọc nhiều thông tin trên đây thấy chua quá...!

Các bước Để công dân ngoài nghành xin vào công an như sau:
    trước tiên là nộp hồ sơ vào phòng đào tạo mà đơn vị mình xin vào
    sau phòng đào tạo đơn vị đó sẽ hẹn lên gặp và đưa cho một bản lý lịch tự khai của bộ công an có chữ màu xanh lý lịch tự khai này chưa phải là hồ sơ nghành màu xanh nhé mà chỉ là bản tự khai bình thường của bộ công an để để về nhà viết đầy đủ ông bà nội ngoại bố mẹ cô dì chú bác anh chị em ruột ai có vợ thì khai cả ông bà, bố mẹ vợ với cô dì chú bác bên nhà vợ sau này sẽ có người cầm lý lịch tự khai này của các bạn đi thẩm tra lý lịch.
    bước tiếp theo là phòng đào tạo sẽ viết cho bạn một giấy giới thiệu đi khảm sức khỏe tại bệnh viện 198 bộ công an rồi mình tự cầm giấy giới thiệu đó đi khám: tim mạch, x quang, máu , nước tiểu, huyết áp, tai , mũi, họng , nội tiết ngoại tiết , da liễu ....xong sẽ đợi đo chiều cao cân nặng rồi sẽ có hội đồng thẩm định sức khoẻ kiểm tra rổng thể rồi mới quyết định mình có đủ điều kiện công tác hay không.
    nếu ôk hết thì cầm giấy này nộp lại phòng đào  tạo rồi đợi ngày phòng đào tạo sẽ cử người về xác minh lý lịch.
    khi phòng đào tạo kiểm tra tất cả hồ sơ, sức khỏe, lý lịch đều tốt thì họ mới gọi mình lên đưa cho một bộ hồ sơ lý lịch ngành toàn bộ màu xanh rồi viết đầy đủ như lý lich trước rồi nộp lại.
    làm đến bước này là mới chắc suất 95%. về nhà ngồi đợi quyết định nhanh là khoảng 2 đến 3 tuần đi làm ok .

còn bạn nói là đã nộp hồ sơ xanh và smll mà chưa khám sức khỏe và đợi đến bây giờ thì bạn phải hỏi lại người D Đ khi bạn đã nộp hồ sơ ngành màu xanh thì không có lý gì bạn mà bạn phải đợi đến 1 năm vẫn chưa có quyết định đi làm. hồ sơ ngành màu xanh chứ không phải chữ màu xanh nhé .
    Hoangv
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by Hoangv on Tue Jul 19, 2016 6:03 pm

năm 2017 và 2018 sẽ không tuyển ngành ngoài vào công tác trong công an nhé

năm 2016 này sẽ vẫn có những bạn ngoài ngành được tuyển vào công tác trong công an nhưng cơ cấu phải thật mạnh thì mới vào được còn cơ cấu mà không mạnh thì theo mình là không có cơ hội.
    các bạn cứ xem xét rồi tự quyết định
    your_rules
    Binh nhất
    Binh nhất

Tiền của bạn (VND) : 124
    Thank : 14

Bài gửi by your_rules on Tue Jul 19, 2016 8:58 pm

càng ngày tuyển ngành ngoài càng khó
    donlq.x8
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 29
    Thank : 0

Bài gửi by donlq.x8 on Tue Jul 19, 2016 9:07 pm

Khó khăn chồng chất khó khăn...Sad
    traitinhle
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 4

Bài gửi by traitinhle on Thu Jul 21, 2016 10:10 am

Gần cuối tháng 7 rồi vẫn chưa thấy tin gì mới cả ?
    nguyenphuc
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 19

Bài gửi by nguyenphuc on Thu Jul 21, 2016 3:28 pm

Vô vọng thôi bạn ơi, đừng hy vọng mà thất vọng Very Happy
    canhsathsvietnam
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 34
    Thank : 1

Bài gửi by canhsathsvietnam on Thu Jul 21, 2016 9:47 pm

vô vọng là sao hả bạn,nghe có vẻ bi đát quá nguyenphuc =((((
    donlq.x8
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by donlq.x8 on Thu Jul 21, 2016 10:08 pm

Mong manh quá ae ah...!
    congan2016
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 9

Bài gửi by congan2016 on Fri Jul 22, 2016 8:20 am

Anh em nop hs 2015 hcm chuan bị nhan quyet dinh di lam nhe
    ericngg3
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 41

Bài gửi by ericngg3 on Fri Jul 22, 2016 10:10 am

minh cung nghe nói sap co qdinh roi, nôn qua di
    chiensitre91
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 7

Bài gửi by chiensitre91 on Fri Jul 22, 2016 10:33 am

Chỉ có ở hcm hả bác...
    congan2016
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 9

Bài gửi by congan2016 on Fri Jul 22, 2016 11:29 am

Minh hcm nen cug chỉ biet hcm, k rành chỗ khac, mỗi chỗ mỗi khac
    ericngg3
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by ericngg3 on Fri Jul 22, 2016 11:45 am

Bác congan2016 bữa thi đợt 1 hay đợt 2 vậy?
    canhsathsvietnam
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by canhsathsvietnam on Fri Jul 22, 2016 11:53 am

Mình thi cũng mong ngóng lắm nhưng ở miền bắc co,ae có thông tin gì cho mình biết với ,cảm ơn ae rất nhiều ,hjhj
    chiensitre1989
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 20
    Thank : 3

Bài gửi by chiensitre1989 on Wed Jul 27, 2016 11:36 am

congan2016 đã viết:Minh hcm nen cug chỉ biet hcm, k rành chỗ khac, mỗi chỗ mỗi khac
    Bác đã có quyết định hay thông báo gì chưa?
    Có ae nào có thông tin gì không? TPHCM thi 2 đợt vừa rồi có ai có tin tức thì thông báo ae biết với nhé. Đợi hoài, ngày nào cũng lên cập nhập mà thấy im ắng quá. Mọi người đi tạm tuyển hết hay sao rồi ấy. Sad Sad
    traitinhle
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by traitinhle on Wed Jul 27, 2016 3:11 pm

Ngoài bắc này chậm quá, chả biết tắc đến khi nào. Càng hy vọng càng.
    canhsathsvietnam
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by canhsathsvietnam on Wed Jul 27, 2016 4:32 pm

bạn traitinhle xin ở tỉnh ,tp nào thế,cũng ở bắc hà mình cũng đang đợi mãi mà chưa có chỉ tiêu gì đây,huhu
    traitinhle
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by traitinhle on Wed Jul 27, 2016 5:35 pm

canhsathsvietnam đã viết:bạn traitinhle xin ở tỉnh ,tp nào thế,cũng ở bắc hà mình cũng đang đợi mãi mà chưa có chỉ tiêu gì đây,huhu

Chẳng có bác ''tâm'' nào đứng ra thông báo 1 lần cho ae yên tâm chờ đợi. Hết tháng rồi, ngày nào cũng có Bác lên chém gió đang này đang nọ.
    ericngg3
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by ericngg3 on Thu Jul 28, 2016 8:50 am

Cứ từ từ các bác ơi Smile
    canhsathsvietnam
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by canhsathsvietnam on Thu Jul 28, 2016 9:33 am

từ từ sao đc bác ericngg3 đợi lâu quá nên sốt ruột lắm rồi ấy =(((
    ericngg3
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by ericngg3 on Thu Jul 28, 2016 11:17 am

Bác đang đợi chỉ tiêu hay đợi nhận qđ?
    kirapc
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 3

Bài gửi by kirapc on Thu Jul 28, 2016 2:40 pm

theo mình biết thì 2016-2017 không tuyển ngoài ngành nên làm gì có chỉ tiêu mà đợi bạn
    canhsathsvietnam
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by canhsathsvietnam on Thu Jul 28, 2016 4:36 pm

Mình đợi chỉ tiêu bác ericngg3 ah,có cái đấy thì mới đc ,hjhj
    donlq.x8
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by donlq.x8 on Thu Jul 28, 2016 4:37 pm

hóng cùng các bác.em ngoài Bắc....

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam-Cơ quan chủ quản Trường Huấn luyện Vệ sỹ Tp.HCM
      ---------
      Trân trọng cảm ơn những người thầy đã cố vấn cho Diễn đàn:
      Thiếu tá.Đặng Hải Tương-nguyên Đội phó Đội Truy Xét-Phòng CSĐT CA Tp.HCM-Giám đốc Cty Bảo vệ Hoà Bình
      Thiếu tướng.Nhà giáo. Nhà nghiên cứu LSQS.Trần Ngọc Thổ
      Nhà thơ.Hoạ sĩ. Luật gia. Hoàng Quốc Huy-Giảng viên Viện Nghiên cứu - Ứng dụng và Phát triển Võ thuật Sơn Long Đường
      Email:chiensitrevietnam@gmail.com
      Giấy phép số 268/GP-BTTT, Cục quản lí PTTH & TTĐT (Bộ TTTT) cấp
      ® Không sao chép thông tin từ Forum này khi chưa có sự đồng ý bằng văn bản của Ban Quản trị Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam.
      © 2012chiensitre. All Rights Reserved
      Hôm nay: Fri Oct 19, 2018 12:56 pm