Tư vấn về nghĩa vụ công an ở tây ninh
Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Tư vấn về nghĩa vụ công an ở tây ninh

Share
    phonghiep75
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 14
    Thank : 0

default Tư vấn về nghĩa vụ công an ở tây ninh

Bài gửi by phonghiep75 on Tue Dec 01, 2015 10:19 am

Em năm nay 22t,e không có người thân trong ngành,e chỉ có bằng tốt nghiệp hệ bổ túc,em muốn đăng kí tham gia nghĩa vụ công an nhưng em bị viêm gan B do duy truyền từ mẹ vậy cho em hỏi là em có đủ điều kiện để tham gia không....
    Trần Quang Long
    Cảnh sát Diễn đàn
    Cảnh sát Diễn đàn

Tiền của bạn (VND) : 194
    Thank : 4

default Re: Tư vấn về nghĩa vụ công an ở tây ninh

Bài gửi by Trần Quang Long on Tue Dec 01, 2015 10:52 am

Theo quy định của ngành thì không được. Nhưng nếu em có người quen đang làm trong ngành CA tại địa phương (nhớ rằng tại địa phương em nhé!) thì có thể hướng dẫn giúp em vượt qua được khâu kiểm tra sức khỏe.
    phonghiep75
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by phonghiep75 on Tue Dec 01, 2015 11:56 am

Vậy địa phương là ở huyện hay ở tỉnh a,nếu k có wen thì tốn kém khoảng đó nhiều k a
    Lê Như Ngọc
    Trung sỹ
    Trung sỹ

Tiền của bạn (VND) : 535
    Thank : 14

Bài gửi by Lê Như Ngọc on Tue Dec 01, 2015 12:49 pm

phonghiep75 đã viết:Vậy địa phương là ở huyện hay ở tỉnh a,nếu k có wen thì tốn kém khoảng đó nhiều k a
    Trước chị cũng có người nhà xin vào ngành CA. Trường hợp của em hơi khó 1 chút, nhưng kg phải là không có hy vọng vào ngành. Nếu em có mối quan hệ thì có cơ hội đến 80%. Nhưng những vấn đề như vầy nhạy cảm, em cần phải cẩn thận. Tránh bị kẻ xấu lợi dụng nguyện vọng vào ngành của em để lừa đảo em.
    Theo chị tốt nhất là bên cạnh việc lo thủ tục vào ngành. em hãy chữa trị viên gan B.
    Phải xác định một điều rằng viêm gan B là bệnh khó chữa nhưng không phải là bệnh nan y. Và nếu người bệnh phát hiện bệnh ở giai đoạn sớm và điều trị kịp thời thì tỷ lệ khỏi bệnh sẽ tăng cao hơn. Bởi bệnh càng nặng thì khả năng điều trị khỏi bệnh càng mong manh và nguy cơ bệnh quay lại cơ thể người bệnh là cao. Đa số các bác sĩ sẽ khuyến khích người bệnh uống các sản phẩm thuốc bổ gan, giải độc gan để tăng cường sức đề kháng cho gan
    phonghiep75
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by phonghiep75 on Tue Dec 01, 2015 1:50 pm

có ai có thể cho e fb để nc dễ hơn không
    Trần Quang Long
    Cảnh sát Diễn đàn
    Cảnh sát Diễn đàn

Tiền của bạn (VND) : 194
    Thank : 4

Bài gửi by Trần Quang Long on Tue Dec 01, 2015 9:34 pm

phonghiep75 đã viết:có ai có thể cho e fb để nc dễ hơn không
    Nguyên tắc của diễn đàn  là đối với những vấn đề nhạy cảm này thì đội ngũ Ban QT kg thể tư vấn riêng đc bạn nhé! Bạn hãy chờ các thành viên bình thường đọc câu hỏi của bạn và các bạn ấy sẽ tư vấn cho bạn (mem có thể tư vấn riêng cho nhau)
    221091
    Binh nhì
    Binh nhì

Tiền của bạn (VND) : 90

Bài gửi by 221091 on Wed Dec 02, 2015 7:19 pm

Bị viêm gan B. Không quen không biết thì khó hơn lên trời, có thể đi nghĩa vụ thì được nhưng 3 năm sẽ về vườn, đừng mơ nữa em ơi. Kiếm việc gì học nghề mà làm thiết thực hơn
    phonghiep75
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by phonghiep75 on Wed Dec 02, 2015 11:40 pm

Vậy cho em hỏi là khám có chuyên khoa gan hay không,có lấy kết quả coi gan bị nậng nhẹ không,nếu đi được nghĩa vụ thì theo a làm cách nào để đi được mà không bị loại. Em thật sự rất đam mê công an
    lam90
    Binh nhì
    Binh nhì

Tiền của bạn (VND) : 58

Bài gửi by lam90 on Thu Dec 03, 2015 11:44 am

phonghiep75 đã viết:Vậy cho em hỏi là khám có chuyên khoa gan hay không,có lấy kết quả coi gan bị nậng nhẹ không,nếu đi được nghĩa vụ thì theo a làm cách nào để đi được mà không bị loại. Em thật sự rất đam mê công an

xét nghiệm máu, nước tiểu thì gan nặng hay nhẹ đều nghỉ hết nhé bounce tóm lại là tìm việc khác mà làm đi em ơi, có chạy vào đc thì sau này cũng bị đuổi ra hoặc hết thời hạn thì lại về địa phương thôi, ko lên đc Trung cấp đâu. bounce Mà bị gan vào ngành thì chỉ có die sớm thôi, rượu chè suốt ngày mà Vui nhảy múa
    linhCahn
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 27
    Thank : 1

Bài gửi by linhCahn on Thu Dec 03, 2015 8:17 pm

lam90 đã viết:
    phonghiep75 đã viết:Vậy cho em hỏi là khám có chuyên khoa gan hay không,có lấy kết quả coi gan bị nậng nhẹ không,nếu đi được nghĩa vụ thì theo a làm cách nào để đi được mà không bị loại. Em thật sự rất đam mê công an

xét nghiệm máu, nước tiểu thì gan nặng hay nhẹ đều nghỉ hết nhé bounce tóm lại là tìm việc khác mà làm đi em ơi, có chạy vào đc thì sau này cũng bị đuổi ra hoặc hết thời hạn thì lại về địa phương thôi, ko lên đc Trung cấp đâu. bounce Mà bị gan vào ngành thì chỉ có die sớm thôi, rượu chè suốt ngày mà Vui nhảy múa
    chú em lam90 sang topic ngoài ngành a có đôi lời chia sẻ
    phonghiep75
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by phonghiep75 on Thu Dec 03, 2015 11:30 pm

Bạn linhCahn ơi.mình mới đọc những cm của bạn bên topic kia thật sự rất có am hiểu về ngành vậy sao bạn không tư vấn giúp mình,mình thật sự rất đam mê nhưng chắc do vấn đề hay mình đặt câu hỏi nhảm nhí quá nên mọi người toàn tư vấn mong lung quá. Nghe cách nc chắc bạn cũng có chơi LMHT, nếu có thì anh em add giao lưu chơi cho vui. Cảm ơn.....
    linhCahn
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by linhCahn on Thu Dec 03, 2015 11:46 pm

phonghiep75 đã viết:Bạn linhCahn ơi.mình mới đọc những cm của bạn bên topic kia thật sự rất có am hiểu về ngành vậy sao bạn không tư vấn giúp mình,mình thật sự rất đam mê nhưng chắc do vấn đề hay mình đặt câu hỏi nhảm nhí quá nên mọi người toàn tư vấn mong lung quá. Nghe cách nc chắc bạn cũng có chơi LMHT, nếu có thì anh em add giao lưu chơi cho vui. Cảm ơn.....
    cách nói chuyện mà chú e nói là sao, a chưa bao h chơi LMHT nhé và tất nhiên là ko có nick để chú e add r @@
    a ko phải am hiểu gì đâu cũng chỉ bth thôi. mà a sau khi tốt nghiệp ĐH a đã làm nv hợp đồng trong doanh nghiệp nhà nước trực thuộc BCA r.
    phonghiep75
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by phonghiep75 on Thu Dec 03, 2015 11:51 pm

Vậy có thế add fb được không......
    linhCahn
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by linhCahn on Fri Dec 04, 2015 12:04 am

phonghiep75 đã viết:Vậy có thế add fb được không......
    k cần thiết đâu. chú em muốn xin vào ngành CA dù đi nvca cũng phải có ng quen trong ngành xin cho ( ng quen của gia đình hay ng quen gthieu cho cũng vậy ) thì nên hỏi trực tiếp ngta xin cho. đặt vấn đề cho họ giải quyết. còn nếu chỉ là bản thân muốn vào mà ko có gì dựa bám vào chỉ là thích thôi còn ko có gì nữa thì phải nói là rất rất khó và rất rất lâu cũng có thể là ko có hy vọng.
    phonghiep75
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by phonghiep75 on Fri Dec 04, 2015 12:10 am

vậy cho mình hỏi là mình có ông cậu ruột làm phó viện kiểm soát nhân dân có được tính là người trong ngành không
    linhCahn
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by linhCahn on Fri Dec 04, 2015 12:37 am

phonghiep75 đã viết:vậy cho mình hỏi là mình có ông cậu ruột làm phó viện kiểm soát nhân dân có được tính là người trong ngành không
    thế thì chú e phải hỏi trực tiếp chứ lên đây hỏi có tác dụng gì, cậu ruột trong nhà chú em mà
    linhgia88
    Binh nhì
    Binh nhì

Tiền của bạn (VND) : 77
    Thank : 2

Bài gửi by linhgia88 on Fri Dec 04, 2015 8:37 am

linhCahn đã viết:
    phonghiep75 đã viết:vậy cho mình hỏi là mình có ông cậu ruột làm phó viện kiểm soát nhân dân có được tính là người trong ngành không
    thế thì chú e phải hỏi trực tiếp chứ lên đây hỏi có tác dụng gì, cậu ruột trong nhà chú em mà
    diễn đàn là nơi chia sẻ cho người chưa biết mà bạn linhcahn, hi mình nói đơn giản này nha bạn phong hiep: bạn sẽ vào được ( nếu chú bạn quen biết và + thêm một chút "dầu bôi trơn") còn không thì như bạn linhcahn nói đó chỉ là ước mơ thôi. hi mình lấy dẫn chứng như ở miền tây đó, cả chục thằng nghiện cũng qua được vòng ksk đó thôi, còn ông anh con bác mình cũng vậy, bị huyết áp,rồi bị cận nữa, vậy mà vẫn lo được đi nv, bây giờ cử đi học và đang công tác rồi nhé.
    Tóm lại là bạn cứ hỏi ông chú bạn xem nhá,hi
    linhCahn
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by linhCahn on Fri Dec 04, 2015 9:23 am

linhgia88 đã viết:
    linhCahn đã viết:
    diễn đàn là nơi chia sẻ cho người chưa biết mà bạn linhcahn, hi mình nói đơn giản này nha bạn phong hiep: bạn sẽ vào được ( nếu chú bạn quen biết và + thêm một chút "dầu bôi trơn") còn không thì như bạn linhcahn nói đó chỉ là ước mơ thôi. hi mình lấy dẫn chứng như ở miền tây đó, cả chục thằng nghiện cũng qua được vòng ksk đó thôi, còn ông anh con bác mình cũng vậy, bị huyết áp,rồi bị cận nữa, vậy mà vẫn lo được đi nv, bây giờ cử đi học và đang công tác rồi nhé.
    Tóm lại là bạn cứ hỏi ông chú bạn xem nhá,hi
    mình chia sẻ ý kiến thật lòng mà b linhgia88
    lên đây 9 người 10 ý cứ hỏi trực tiếp ng có cơ sở là đc lên đây chỉ là tham khảo thôi
    phonghiep75
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by phonghiep75 on Fri Dec 04, 2015 2:20 pm

vậy cho mình hỏi là cách thức xét tuyển hệ trung cấp công an là như thế nào mà lấy khoảng 26.5 diểm vậy,như trung bình 3 môn khối thi của 3 năm cấp 3 hay sao ạ..
    linhgia88
    Binh nhì
    Binh nhì

Tiền của bạn (VND) : 77
    Thank : 2

Bài gửi by linhgia88 on Mon Dec 07, 2015 12:24 pm

phonghiep75 đã viết:vậy cho mình hỏi là cách thức xét tuyển hệ trung cấp công an là như thế nào mà lấy khoảng 26.5 diểm vậy,như trung bình 3 môn khối thi của 3 năm cấp 3 hay sao ạ..
    hình như là lấy kết quả của thi đại học đó bạn
    phonghiep75
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by phonghiep75 on Wed Dec 09, 2015 12:23 pm

Em năm nay 23t,muốn đăng kí nghĩa vụ công an ở tây ninh khóa 2016,có bằng lái hạng C,nhưng năm lớp 10 em loại khá HK tốt,năm 11 em loại yếu HK khá,năm 12 em loại trung bình, hạnh kiểm khá,vậy nếu được đi nghĩa vụ công an thì em có thể được đăng kí xét tuyển hay thì tuyển vào các trường trung cấp hay đại học công an nhân dân hay xét tuyển vào biên chế như các bạn khác không
    phố núi
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 11

Bài gửi by phố núi on Thu Dec 10, 2015 9:13 am

phonghiep75 đã viết:Em năm nay 23t,muốn đăng kí nghĩa vụ công an ở tây ninh khóa 2016,có bằng lái hạng C,nhưng năm lớp 10 em loại khá HK tốt,năm 11 em loại yếu HK khá,năm 12 em loại trung bình, hạnh kiểm khá,vậy nếu được đi nghĩa vụ công an thì em có thể được đăng kí xét tuyển hay thì tuyển vào các trường trung cấp hay đại học công an nhân dân hay xét tuyển vào biên chế như các bạn khác không
    Bữa nay hết xét vào biên chế rồi, chỉ cố mà thi đâu trung cấp hay đại học công an thôi.ĐI nghĩ vụ thì được cộng điểm ưu tiên
    phonghiep75
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by phonghiep75 on Fri Dec 11, 2015 8:12 am

Vậy cho em hỏi là trường hợp của em vậy có đủ điều kiện để thi trung cấp hay đại học không
    phố núi
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 11

Bài gửi by phố núi on Fri Dec 11, 2015 1:05 pm

phonghiep75 đã viết:Vậy cho em hỏi là trường hợp của em vậy có đủ điều kiện để thi trung cấp hay đại học không
    Tất nhiên là được đi thi rồi. Trong thời gian huấn luyện ráng đừng để vi phạm là ok
    phonghiep75
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by phonghiep75 on Fri Dec 11, 2015 1:48 pm

vậy em đọc trên mạng là 3 năm cấp 3 phải trung bình mới được dự thi vậy

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam-Cơ quan chủ quản Trường Huấn luyện Vệ sỹ Tp.HCM
      ---------
      Trân trọng cảm ơn những người thầy đã cố vấn cho Diễn đàn:
      Thiếu tá.Đặng Hải Tương-nguyên Đội phó Đội Truy Xét-Phòng CSĐT CA Tp.HCM-Giám đốc Cty Bảo vệ Hoà Bình
      Thiếu tướng.Nhà giáo. Nhà nghiên cứu LSQS.Trần Ngọc Thổ
      Nhà thơ.Hoạ sĩ. Luật gia. Hoàng Quốc Huy-Giảng viên Viện Nghiên cứu - Ứng dụng và Phát triển Võ thuật Sơn Long Đường
      Email:chiensitrevietnam@gmail.com
      Giấy phép số 268/GP-BTTT, Cục quản lí PTTH & TTĐT (Bộ TTTT) cấp
      ® Không sao chép thông tin từ Forum này khi chưa có sự đồng ý bằng văn bản của Ban Quản trị Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam.
      © 2012chiensitre. All Rights Reserved
      Hôm nay: Fri Oct 19, 2018 12:55 pm