Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!! - Page 18
Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

Share
    frozenwinter
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 8
    Thank : 0

default Re: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

Bài gửi by frozenwinter on Mon Jul 03, 2017 10:34 pm

policeabc đã viết:
    frozenwinter đã viết:em nghe ndd bảo quyết định của em được ký hôm 15/6 vừa rồi, nhưng mãi vẫn chưa thấy gọi lên nhận quyết định gì cả. Bác nào có kinh nghiệm hay biết thông tin gì về vụ này không chia sẻ cho em đỡ hoang mang với Sad em xin vào Bộ ạ
    đơn giản thôi bạn ơi, nếu ndd của bạn nói đã ký thì thừa sức để biết đc ngày nhận công tác, biết đc thì hoang mang gì nữa

không thì em mới hỏi chứ bác. Ký rồi mà chưa nhận được. Đó là nhờ có quan hệ mình mới biết là được ký rồi chứ không cũng chịu bác ạ
    policeabc
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 13

default Re: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

Bài gửi by policeabc on Tue Jul 04, 2017 11:40 am

không thì em mới hỏi chứ bác. Ký rồi mà chưa nhận được. Đó là nhờ có quan hệ mình mới biết là được ký rồi chứ không cũng chịu bác ạ[/quote]
    thường thường đã ko ký thì thôi chứ đã ký thì lâu lắm 2-3 tuần là đã nhận rồi bạn ak, có người hôm nay nghe mai đi nhận công tác rồi đó
    your_rules
    Binh nhất
    Binh nhất

Tiền của bạn (VND) : 124
    Thank : 14

Bài gửi by your_rules on Tue Jul 04, 2017 6:22 pm

frozenwinter đã viết:em nghe ndd bảo quyết định của em được ký hôm 15/6 vừa rồi, nhưng mãi vẫn chưa thấy gọi lên nhận quyết định gì cả. Bác nào có kinh nghiệm hay biết thông tin gì về vụ này không chia sẻ cho em đỡ hoang mang với Sad em xin vào Bộ ạ

tuyển ngành ngoài bây giờ đều phải qua Bộ, có thể ndd của bác được cho coi quyết định của Bộ
    Bộ ký xong sẽ chuyển về địa phương, địa phương ký rồi chuyển về cho cơ quan của bạn để ký và phát hành quyết định đó cho bạn

ví dụ cho bạn dễ hiểu
    Bộ ký ngày 15/6, chuyển về phòng tổ chức cán bộ công an tp yyy
    phòng tổ chức cán bộ công an tp yyy ký quyết định tuyển dụng bạn vào ngày 30/6 và chuyển về phòng xxx ( nơi bạn được phân công công tác )
    phòng xxx đó sẽ đánh quyết định và trình ban chỉ huy ký và phát hành đưa cho bạn vào ngày 10/7
    frozenwinter
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by frozenwinter on Wed Jul 05, 2017 4:38 pm

your_rules đã viết:

tuyển ngành ngoài bây giờ đều phải qua Bộ, có thể ndd của bác được cho coi quyết định của Bộ
    Bộ ký xong sẽ chuyển về địa phương, địa phương ký rồi chuyển về cho cơ quan của bạn để ký và phát hành quyết định đó cho bạn

ví dụ cho bạn dễ hiểu
    phòng tổ chức cán bộ công an tp yyy ký quyết định tuyển dụng bạn vào ngày 30/6 và chuyển về phòng xxx ( nơi bạn được phân công công tác )
    phòng xxx đó sẽ đánh quyết định và trình ban chỉ huy ký và phát hành đưa cho bạn vào ngày 10/7

Em cảm ơn bác đã nhiệt tình giảng giải cho em.
    Cơ mà cái quyết định kia em thấy thì do ông cục trưởng chỗ em xin vào ký, chứ không phải bác Tô Lâm ạ. Em cũng không hiểu tại sao bounce
    tranvanhieu
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 3
    Thank : 2

Bài gửi by tranvanhieu on Thu Jul 06, 2017 1:07 am

[Only admins are allowed to see this link]
    năm 2020 thi tuyển nhưng nguời đã tốt nghiep 1 trươnng đại học
    policeabc
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by policeabc on Thu Jul 06, 2017 10:45 pm

Cơ mà cái quyết định kia em thấy thì do ông cục trưởng chỗ em xin vào ký, chứ không phải bác Tô Lâm ạ. Em cũng không hiểu tại sao bounce [/quote]
    huhuhu chúc mừng bạn đã vào đc Ngành, sau này vô rồi tìm hiểu là sẽ thấy vì sao lại thế bạn nhé,có hết quyền hạn của từng chức danh chứ ko phải ai muốn ký là ký đâu.
    frozenwinter
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by frozenwinter on Thu Jul 06, 2017 10:50 pm

policeabc đã viết:Cơ mà cái quyết định kia em thấy thì do ông cục trưởng chỗ em xin vào ký, chứ không phải bác Tô Lâm ạ. Em cũng không hiểu tại sao bounce
    huhuhu chúc mừng bạn đã vào đc Ngành, sau này vô rồi tìm hiểu là sẽ thấy vì sao lại thế bạn nhé,có hết quyền hạn của từng chức danh chứ ko phải ai muốn ký là ký đâu.[/quote]

Có trường hợp nào 2 người cùng nộp hồ sơ vào 1 cục vào thời gian cũng same same nhau, nhưng có người thì được ký quyết định rồi, có người thì chưa không bác
    policeabc
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by policeabc on Fri Jul 07, 2017 10:44 pm

Có trường hợp nào 2 người cùng nộp hồ sơ vào 1 cục vào thời gian cũng same same nhau, nhưng có người thì được ký quyết định rồi, có người thì chưa không bác[/quote]
    có chứ bạn, nhiều là đằng khác. có ng có khi phải chờ rất lâu sau mới đc duyệt đó bạn
    frozenwinter
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by frozenwinter on Sat Jul 08, 2017 4:05 pm

policeabc đã viết:Có trường hợp nào 2 người cùng nộp hồ sơ vào 1 cục vào thời gian cũng same same nhau, nhưng có người thì được ký quyết định rồi, có người thì chưa không bác
    có chứ bạn, nhiều là đằng khác. có ng có khi phải chờ rất lâu sau mới đc duyệt đó bạn[/quote]

nó phụ thuộc và chỉ tiêu hay là sao hả bác?
    huyentrang
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 11

Bài gửi by huyentrang on Thu Jul 13, 2017 9:21 am

Có Bác nào tình hình khả thi hơn không, càng ngày càng khó dẫn chứ chẳng dễ hơn Khóc rồi nè Khóc rồi nè Khóc rồi nè Khóc rồi nè
    Mrdam1202
    Học viên
    Học viên

Thank : 1

Bài gửi by Mrdam1202 on Sun Jul 23, 2017 1:28 am

Hôm nay e mới đc xem ảnh phong bao thông báo, chứ chưa đc xem nội dung bên trong, Ndd e bảo 28/7 sẽ nhận đc, e không biết ntn nữa?
    frozenwinter
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by frozenwinter on Sun Jul 23, 2017 1:32 am

Mrdam1202 đã viết:Hôm nay e mới đc xem ảnh phong bao thông báo, chứ chưa đc xem nội dung bên trong, Ndd e bảo 28/7 sẽ nhận đc, e không biết ntn nữa?

Check inbox bạn ơi :p
    your_rules
    Binh nhất
    Binh nhất

Tiền của bạn (VND) : 124
    Thank : 14

Bài gửi by your_rules on Sun Jul 23, 2017 5:35 pm

cơ quan mình mới có 1 người vô theo bằng đại học cntt, chẳng có theo chỉ tiêu chỉ may j cả
    mình nghĩ bác nào đã hoàn thành hồ sơ mà vẫn chưa có quyết định thì phải hỏi lại ndđ
    8y7u6d5sk
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 7

Bài gửi by 8y7u6d5sk on Mon Jul 31, 2017 4:39 pm

Mrdam1202 đã viết:Hôm nay e mới đc xem ảnh phong bao thông báo, chứ chưa đc xem nội dung bên trong, Ndd e bảo 28/7 sẽ nhận đc, e không biết ntn nữa?
    sao.rồi.cậu.đã.nhận.qđ.chưa.ạ.mình.hồi.hộp.quá
    ericngg3
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 41

Bài gửi by ericngg3 on Thu Aug 03, 2017 6:21 am

Yên ắng qá@@
    Nobunaga
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 40
    Thank : 2

Bài gửi by Nobunaga on Sat Aug 05, 2017 2:07 am

vẫn chưa ai có gì đâu b ạ Sad
    fb.com/groups/1067727663358279/ ae đang và đã xin vào nhóm giao lưu ngoài ngành nha
    nghiemchinh
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by nghiemchinh on Sun Aug 06, 2017 10:06 am

Mình xin vào rồi. Aloha Cool nha bạn.
    Mình chỉ hi vọng vào chỉ tiêu ở tỉnh thôi. Năm 2017 này thì thật sự không hi vọng gì rồi. Chỉ mong sang 2018 có gì khởi sắc hơn thôi. Anh em ai có thông tin của năm 2018 thì chia sẻ với nhé mọi người Sad(((
    rain_black_lh
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 31

Bài gửi by rain_black_lh on Wed Aug 09, 2017 5:07 pm

có bạn nào có thông tin ở tphcm không vậy ?
    ericngg3
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 41

Bài gửi by ericngg3 on Thu Aug 10, 2017 7:25 am

rain_black_lh đã viết:có bạn nào có thông tin ở tphcm không vậy ?
    Bạn 150ct hcm ah, hcm co qd tam tuyen cach đay mấy tháng rồi
    sake
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 21
    Thank : 4

Bài gửi by sake on Thu Aug 10, 2017 7:53 pm

Xin chào mọi người, lâu lắm mới quay lại diễn đàn mình, có thời gian diễn đàn không hoạt động hay sao ây, mới đó đã gần 5 năm rồi, ngày nào vào diễn đàn hóng hớt thông tin lung tung bây giờ đã vào ngành công tác được 5 năm rồi, tháng 12 này là có phụ cấp thâm niên rồi hihi.

có nhiều điều muồn chia sẻ với các bạn để các bạn có định hướng nếu sau này bạn nào may mắn được đứng chân vào hàng ngũ ngành sẽ đỡ bở ngỡ bác nào có gì thì hỏi nhé tất nhiên cái gì trong phạm vi mình biết thôi chứ không biết thì chịu, có tý thông tin mình chia sẻ các bạn thể này, theo thông tin mình biết mà chính xác là trong 02 năm 2016, 2017 bộ công an tạm dừng tuyển ngành ngoài, lý do là bộ máy biên chế phình quá to biên chế thừa quá nhiều trên 300k quân, trong khi biên chế bộ mình được cấp chỉ có khoảng hơn 200k.

Ở địa phương mình 2 năm này không tuyển ai, và theo mình biết trường hợp đặc biệt phải có sự đồng ý của Bộ trưởng, mới nghe thấy chua rồi các bạn nhỉ. Thứ 2 bộ đã có đề án sáp nhập các tổng cục lại với nhau nhằm tinh gọn bộ máy lại, và đã có nghị quyết 06 của đảng uy ca tw nên chắc chắn sẽ thực hiện, sắp tới lại càng thừa quân, nói để cho các bạn biết hiện nay tuyển ngành ngoài vào ca là cực khó, và bản thân mình đã công tác trong ngành 05 khi bạn bước chân vào ngành bạn sẽ phải đánh đổi rất nhiều, không phải tất cả đều màu hồng, mình biết có nhiều đ/c công an ở mình vì nhiều lý do đã xin ra khỏi ngành khá nhiều, vậy nên có đôi điều muốn kể cho các bạn biết để các bạn có định hướng phú hợp hơn.

À quuên mình đọc lướt qua có số bác thấy đưa tiền cho Ndd mà không cam kết,giấy tờ gì hết coi chừng bị lừa rồi nhen, ở địa phương mình mới làm ra một vụ, bọn nó tinh vi đến nỗi làm giả qđ tuyển dụng của GĐ, rồi quyết định trúng tuyển các trường CAND nữa các bạn coi chừng nhen, mình xin nhắc lại bây giờ vào ngành là cực cực cực khó khi bộ đã có quyết định tạm dừng trong 02 năm 2016, 2017 trừ khi bác quen bộ trưởng, mà mình nghĩ bác nào đã quen thì không càn vào đây làm gì hihi.
    verthea
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 6

Bài gửi by verthea on Fri Aug 11, 2017 9:35 am

sake đã viết:Xin chào mọi người, lâu lắm mới quay lại diễn đàn mình, có thời gian diễn đàn không hoạt động hay sao ây, mới đó đã gần 5 năm rồi, ngày nào vào diễn đàn hóng hớt thông tin lung tung bây giờ đã vào ngành công tác được 5 năm rồi, tháng 12 này là có phụ cấp thâm niên rồi hihi.

có nhiều điều muồn chia sẻ với các bạn để các bạn có định hướng nếu sau này bạn nào may mắn được đứng chân vào hàng ngũ ngành sẽ đỡ bở ngỡ bác nào có gì thì hỏi nhé tất nhiên cái gì trong phạm vi mình biết thôi chứ không biết thì chịu, có tý thông tin mình chia sẻ các bạn thể này, theo thông tin mình biết mà chính xác là trong 02 năm 2016, 2017 bộ công an tạm dừng tuyển ngành ngoài, lý do là bộ máy biên chế phình quá to biên chế thừa quá nhiều trên 300k quân, trong khi biên chế bộ mình được cấp chỉ có khoảng hơn 200k.

Ở địa phương mình 2 năm này không tuyển ai, và theo mình biết trường hợp đặc biệt phải có sự đồng ý của Bộ trưởng, mới nghe thấy chua rồi các bạn nhỉ. Thứ 2 bộ đã có đề án sáp nhập các tổng cục lại với nhau nhằm tinh gọn bộ máy lại, và đã có nghị quyết 06 của đảng uy ca tw nên chắc chắn sẽ thực hiện, sắp tới lại càng thừa quân, nói để cho các bạn biết hiện nay tuyển ngành ngoài vào ca là cực khó, và bản thân mình đã công tác trong ngành 05 khi bạn bước chân vào ngành bạn sẽ phải đánh đổi rất nhiều, không phải tất cả đều màu hồng, mình biết có nhiều đ/c công an ở mình vì nhiều lý do đã xin ra khỏi ngành khá nhiều, vậy nên có đôi điều muốn kể cho các bạn biết để các bạn có định hướng phú hợp hơn.

À quuên mình đọc lướt qua có số bác thấy đưa tiền cho Ndd mà không cam kết,giấy tờ gì hết coi chừng bị lừa rồi nhen, ở địa phương mình mới làm ra một vụ, bọn nó tinh vi đến nỗi làm giả qđ tuyển dụng của GĐ, rồi quyết định trúng tuyển các trường CAND nữa các bạn coi chừng nhen, mình xin nhắc lại bây giờ vào ngành là cực cực cực khó khi bộ đã có quyết định tạm dừng trong 02 năm 2016, 2017 trừ khi bác quen bộ trưởng, mà mình nghĩ bác nào đã quen thì không càn vào đây làm gì hihi.

Chào bác, bên fb ae có lập 1 cái group là: [Only admins are allowed to see this link]
    bác có thể vào để chia sẽ cho ae.
    nghiemchinh
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by nghiemchinh on Fri Aug 11, 2017 5:24 pm

Vẫn rất mong là sang 2018 chấm dứt thời hạn của công văn 2016 2017 sẽ có cơ hội để vào.
    huyentrang
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 11

Bài gửi by huyentrang on Sat Aug 12, 2017 8:14 am

2018 cũng không có cửa đâu bác à, kế hoạch đến 2020, 2021 kìa. Hồ sơ thì nhiều, chỉ tiêu thì ko có.
    nghiemchinh
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by nghiemchinh on Sat Aug 12, 2017 6:58 pm

huyentrang đã viết:2018 cũng không có cửa đâu bác à, kế hoạch đến 2020, 2021 kìa. Hồ sơ thì nhiều, chỉ tiêu thì ko có.

Vâng em cũng lo sợ như thế ạ. Nhưng vẫn đang hi vọng thôi Sad. Chờ phép màu xảy ra Sad
    frozenwinter
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by frozenwinter on Tue Aug 15, 2017 1:11 pm

your_rules đã viết:

ví dụ cho bạn dễ hiểu

Bác your_rules ơi cho em hỏi, nếu như em xin vào bộ thì quyết định của em sau khi được bộ ký xong thì có chuyển về địa phương nơi em ở không ạ? nếu có thì sao lại chuyển về đó, em xin vào bộ cơ mà?

Mong bác trả lời sớm giúp em, hoặc có cách gì liên lạc với bác tiện hơn thì cho em xin contact cho nhanh.

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam-Cơ quan chủ quản Trường Huấn luyện Vệ sỹ Tp.HCM
      ---------
      Trân trọng cảm ơn những người thầy đã cố vấn cho Diễn đàn:
      Thiếu tá.Đặng Hải Tương-nguyên Đội phó Đội Truy Xét-Phòng CSĐT CA Tp.HCM-Giám đốc Cty Bảo vệ Hoà Bình
      Thiếu tướng.Nhà giáo. Nhà nghiên cứu LSQS.Trần Ngọc Thổ
      Nhà thơ.Hoạ sĩ. Luật gia. Hoàng Quốc Huy-Giảng viên Viện Nghiên cứu - Ứng dụng và Phát triển Võ thuật Sơn Long Đường
      Email:chiensitrevietnam@gmail.com
      Giấy phép số 268/GP-BTTT, Cục quản lí PTTH & TTĐT (Bộ TTTT) cấp
      ® Không sao chép thông tin từ Forum này khi chưa có sự đồng ý bằng văn bản của Ban Quản trị Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam.
      © 2012chiensitre. All Rights Reserved
      Hôm nay: Mon Dec 10, 2018 4:56 pm