Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!! - Page 3
Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

Share
    your_rules
    Binh nhất
    Binh nhất

Tiền của bạn (VND) : 124
    Thank : 14

default Re: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

Bài gửi by your_rules on Sat Aug 27, 2016 8:38 am

bây giờ chỉ còn đường là bác nào có bằng đại học hoặc cao đẳng, nếu còn trong độ tuổi nghĩa vụ thì đăng ký, sau 3 năm thì sẽ được vô thẳng biên chế
    vidic6868
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 35
    Thank : 0

default Re: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

Bài gửi by vidic6868 on Sat Aug 27, 2016 10:03 am

Năm nay quá là căng luôn từ đầu năm đến h chẳng có tin tức j luôn. mọi năm trong năm vẫn có vài đợt căng lắm sang tháng 6-7 là có . năm nay tận tháng 9 đến nơi rồi mà chẳng có j. bây giờ học hậu cần hay bác sĩ còn có khả năng cao xin đc chứ nghành ngoài giờ quá nhiều rồi, đau đầu thật.
    nguyenvuk55
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 1

Bài gửi by nguyenvuk55 on Mon Aug 29, 2016 11:55 am

các bác cho em hỏi thấy bảo từ năm 2016 không tuyển dụng vào ngành công an ngoại ngành đúng không các bác
    quyettam1990
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 16
    Thank : -1

Bài gửi by quyettam1990 on Mon Aug 29, 2016 5:09 pm

liệu từ giờ đến cuối năm có đợt nào khám sk nữa ko ae nhỉ?liệu có đặc cách trường hợp nào nữa k??
    Nokiaz71
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 19
    Thank : 1

Bài gửi by Nokiaz71 on Tue Aug 30, 2016 1:46 pm

Chuẩn bị tháng 9 rồi đấy, ae nào có thông tin gì mới chưa. Mình cũng vừa nghe là tháng 9 sẽ kí gđ đấy.
    vidic6868
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by vidic6868 on Tue Aug 30, 2016 2:19 pm

vẫn chưa có j bạn ơi . sang tháng mih mới hỏi xem thế nào? bạn thuộc diện chỉ tiêu cũ chắc ok rồi. chỉ đợi q đ đi làm thôi /. mih chỉ tiêu mới chắc khó.
    Nokiaz71
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by Nokiaz71 on Tue Aug 30, 2016 2:24 pm

Bạn vicdic6868 , bạn nộp hồ so năm mấy?
    vidic6868
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by vidic6868 on Tue Aug 30, 2016 2:29 pm

mih thì mong manh hơn bạn nhiều nộp hồ sơ từ năm 2015 nhưng cuối năm vào đợt tuyển thì lỡ mất. chỉ tiêu cũ. giờ sang năm 2016 mih nghĩ mihf thuộc diện chỉ tiêu mới mà chỉ tiêu năm 2016 từ đầu năm đến h vẫn chẳng có thông tin gì khả năng là khó rồi.
    talavodich
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 6

Bài gửi by talavodich on Tue Aug 30, 2016 6:36 pm

Nokiaz71 đã viết:Chuẩn bị tháng 9 rồi đấy, ae nào có thông tin gì mới chưa. Mình cũng vừa nghe là tháng 9 sẽ kí gđ đấy.
    Hy vọng qua tháng 9 có tin tốt lành. Thông tin tôi nắm được là bài thi tuyển vẫn đang chờ đáp án từ x13 gởi vào.
    congan2016
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 9

Bài gửi by congan2016 on Tue Aug 30, 2016 9:51 pm

Tôi thì bị rớt roii
    Nokiaz71
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by Nokiaz71 on Tue Aug 30, 2016 10:18 pm

Vicdic6868 có vẻ hơi khó đấy bạn. Nhưng cũng phải hy vọng chớ Smile)
    vidic6868
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by vidic6868 on Tue Aug 30, 2016 10:43 pm

mình cũng xác đih rõ tư tưởng rồi? cái quan ngại là nếu ko đc hay khó quá NDD trên mih bảo ko đc thì thôi. đằng này hỏi vẫn bảo đợi từ giờ đến cuối năm đi vì xin biên chế rồi chỉ đợi bộ trả lời thôi. Sad nửa muốn đợi nửa muốn tính việc khác ổn đih thôi nhưng thật sự vẫn muốn.. đợi. nhưng lại sợ nhỡ việc . đau đầu ghê.
    vidic6868
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by vidic6868 on Tue Aug 30, 2016 10:48 pm

ức mỗi năm 2015 vào cuối năm mih xin đc biên chế rồi, hồ sơ đã nhận. chuẩn bị vào thì bị. trên gõ xuống. mất chỉ tiêu của mih mà ko làm j đc Sad sang năm 2016 lại căng như dây đàn thế này ? hy vong mỏng hơn sợi tóc rồi. sang tháng 9 mih cố găng xem thông tin thế nào còn quyết hướng đi khác thôi các bạn cũng vậy nhé. đợi thì đợi nhưng vẫn phải lo cho mih 1 con đường khác thôi,.
    ericngg3
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 41

Bài gửi by ericngg3 on Wed Aug 31, 2016 9:23 am

talavodich đã viết:
    Nokiaz71 đã viết:Chuẩn bị tháng 9 rồi đấy, ae nào có thông tin gì mới chưa. Mình cũng vừa nghe là tháng 9 sẽ kí gđ đấy.
    Hy vọng qua tháng 9 có tin tốt lành. Thông tin tôi nắm được là bài thi tuyển vẫn đang chờ đáp án từ x13 gởi vào.
    Đúng rồi mình cũng nghe thông tin hồ sơ đã về px13 và chờ kết quả bài thi ngoài bộ gửi vào nữa là ok, haizzz, cứ tưởng thi chơi chơi ai ngờ gắt thiệt, làm run quáSad(
    quyettam1990
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 16
    Thank : -1

Bài gửi by quyettam1990 on Wed Aug 31, 2016 9:40 pm

toàn nghe ae nói truyện miền trong.hix có ae nào ngoài bắc ơi liên tiếng đi
    dungprvnn
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 34
    Thank : 2

Bài gửi by dungprvnn on Thu Sep 01, 2016 5:58 pm

canhsathsvietnam đã viết:Mình hỏi tí thế nếu NDD cho mình là giám đốc công an tỉnh thì liệu khả năng có đc ko,hay ko có hy vọng mấy Sad((( bác dungprvnn
    Nếu NDD trực tiếp của bạn thì còn xem nhé, còn qua chỗ này đến chỗ kia rồi mới đến bác GĐ kia thì khó đấy bạn, nhất là năm nay và năm sau.
    dungprvnn
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by dungprvnn on Thu Sep 01, 2016 6:01 pm

laixe1989 đã viết:
    dungprvnn đã viết:Bên em 1 đ/c thi tháng 7 vừa rồi đi làm rồi nhé các bác, thấy các bác cứ tranh cãi vụ Hs xanh đen quá, tuỳ từng chỗ thôi ạ, ai làm công tác cán bộ ngta cẩn thận thì sẽ đưa cho các bác hs đen rồi sửa đến khi nào thật ổn mới chép sang Hs xanh để tránh tẩy xoá, vì là HS CBCS của các bác sau này, và cái bốH xanh ý không dễ xin đâu ạ, còn chỗ nào ngta thừa thì lấy ra nháp cũng ok. Các bác cứ yên tâm là vẫn sẽ vào nhưng sẽ cực khó, quan hệ trên bộ thì may ra chứ loanh quanh ở CA đơn vị, địa phương thì gần như không thể

Sao năm ngoái bác dungprvnn bảo đang làm ở khối TW mà, đợt tháng 7 r thi em đọc ở trước hình như là của catphcm thì làm sao vô chỗ bác làm dc, bác có chém tụi e ko vậy Khóc rồi nè, ai có thông tin chính đáng cho tụi e biết với

bên mình không phải CA, CSPCCC địa phương nhé, có chỉ tiêu về tự tổ chức thi thôi
    canhsathsvietnam
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by canhsathsvietnam on Thu Sep 01, 2016 11:15 pm

Giám đốc ca tỉnh là người trực tiếp nhận hồ sơ cho mình,bạn xem vậy liệu có khả quan hơn không dungprvnn
    chinsu
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 17

Bài gửi by chinsu on Sat Sep 03, 2016 11:16 am

mấy ông đã đợi đc đến lúc này thì cứ đợi tiếp đi chưa j` đãnảni, tôi cũng theo đuổi từ năm 2014 giờ mới đc đây, thậm chí có người còn xin xuất cho vào bên thuế còn không vào để theo đuổi ở đây.
    còn có mấy tháng nữa là hết năm rồi cứ cố đi, năm nay sẽ giải quyết hết hồ sơ tồn vì sau này sẽ ko nhận nữa.
    Không thì hỏi thẳng NDD của các ông ấy, nếu họ bảo đc thì cứ chờ thôi.
    Thời gian này đợi ở nhà thì đi tập tành thể thao giữ sức khỏe, tinh thần thoải mái chứ đừng sốt ruột hay suy nghĩ tiêu cực j` cả.
    Hàng xóm nhà tôi đi từ ngay sau tết,nó còn theo 3 năm cơ, mà bố nó còn có tiền án nữa, tốn thêm xèng thôi nhưng vẫn dập được.
    vidic6868
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by vidic6868 on Sat Sep 03, 2016 11:43 am

vì năm nay căng quá chinsu à? tôi cũng khô máu trong năm nay có vc mà ko làm quyết đợi năm nay xem . cái quan ngại là hồ sơ của tôi lại là hồ sơ biên chế năm 2016 chứ ko phải hồ sơ tồn từ năm 2015 mới lo ngại .. ... chẳng biết thế nào mong là thang 9 có tin tốt cho ae. ngày nào cũng lên forum xem có tin j mới chưa.
    canhsathsvietnam
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by canhsathsvietnam on Sat Sep 03, 2016 6:33 pm

Tks bạn Chinsu đã động viên tinh thần ae ở đây nhá,tớ cũng đang mong ngóng từ năm ngoái đến giờ .Nhưng cua tớ là đợi chỉ tiêu của năm 2016 cơ vì năm 2015 bị muôn,liệu như c bảo sẽ giải quyết hs tồn thì năm 2016 có đc k nhỉ ,cũng hoang mang quá Sad(((
    dungprvnn
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by dungprvnn on Sun Sep 04, 2016 9:02 pm

canhsathsvietnam đã viết:Giám đốc ca tỉnh là người trực tiếp nhận hồ sơ cho mình,bạn xem vậy liệu có khả quan hơn không dungprvnn
    bác hỏi thẳng bác ý xem phần trăm là bao nhiêu, em còn có bác nhận hơn cấp bác kia mà chỉ dám hứa trc 70%, 30% hên xui có đồng chí nào bự hơn ép xuống. bác đã quyết theo thì nên theo đến cùng vì bây giờ thủ tục rất tốn thời gian và công sức.
    dungprvnn
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by dungprvnn on Sun Sep 04, 2016 9:04 pm

chinsu đã viết:mấy ông đã đợi đc đến lúc này thì cứ đợi tiếp đi chưa j` đãnảni, tôi cũng theo đuổi từ năm 2014 giờ mới đc đây, thậm chí có người còn xin xuất cho vào bên thuế còn không vào để theo đuổi ở đây.
    còn có mấy tháng nữa là hết năm rồi cứ cố đi, năm nay sẽ giải quyết hết hồ sơ tồn vì sau này sẽ ko nhận nữa.
    Không thì hỏi thẳng NDD của các ông ấy, nếu họ bảo đc thì cứ chờ thôi.
    Thời gian này đợi ở nhà thì đi tập tành thể thao giữ sức khỏe, tinh thần thoải mái chứ đừng sốt ruột hay suy nghĩ tiêu cực j` cả.
    Hàng xóm nhà tôi đi từ ngay sau tết,nó còn theo 3 năm cơ, mà bố nó còn có tiền án nữa, tốn thêm xèng thôi nhưng vẫn dập được.

bác giống em, nộp HS từ 2014, 2015 phải nhường hàng cho 1 đ/c chen ngang, mãi năm nay mới đc giải quyết
    vidic6868
    Học viên
    Học viên

Bài gửi by vidic6868 on Mon Sep 05, 2016 8:16 am

nói chung các bác à. mình xin ng khác cũng xin. và tất nhiên 1 khi đã xin thì phải có mối quan hệ. ai cũng có mối quan hệ ngầm mà ko ai biết rõ ai cả? mọi việc chỉ trong tầm xin chứ ko nằm trong phần quyết đih. trương hợp của mih đây năm 2015 xin biên chế rõ ràng tuyển chỉ chờ QĐ thôi mà còn bị hớt tay trên bởi 1 mối quan hệ bự hơn. đó là chuyện quá bt bh. và năm 2016 mih nghĩ còn căng hơn mọi năm nhiều. thế nên ko có j chắc chắn cả các bạn à. thôi thì đợi đc đến bh cố vài tháng nữa xem sao. mog rằng ae ở đây sẽ gặp may mắn. còn hỏi NDD hay ai đi nữa thì họ cũng là ng bị động và chờ biên chế từ bộ mới ra QĐ tuyện dụng ai vào đc. bh ko như trước kia xin biên chế dễ hơn .bh cắt giảm bc rồi thì cocc quan hệ ngoài trog quá nhiều.
    chiensimoi
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 1

Bài gửi by chiensimoi on Mon Sep 05, 2016 9:00 am

Cho mình hỏi học trường dân lập chính quy thì có xin vào ngành được k??

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam-Cơ quan chủ quản Trường Huấn luyện Vệ sỹ Tp.HCM
      ---------
      Trân trọng cảm ơn những người thầy đã cố vấn cho Diễn đàn:
      Thiếu tá.Đặng Hải Tương-nguyên Đội phó Đội Truy Xét-Phòng CSĐT CA Tp.HCM-Giám đốc Cty Bảo vệ Hoà Bình
      Thiếu tướng.Nhà giáo. Nhà nghiên cứu LSQS.Trần Ngọc Thổ
      Nhà thơ.Hoạ sĩ. Luật gia. Hoàng Quốc Huy-Giảng viên Viện Nghiên cứu - Ứng dụng và Phát triển Võ thuật Sơn Long Đường
      Email:chiensitrevietnam@gmail.com
      Giấy phép số 268/GP-BTTT, Cục quản lí PTTH & TTĐT (Bộ TTTT) cấp
      ® Không sao chép thông tin từ Forum này khi chưa có sự đồng ý bằng văn bản của Ban Quản trị Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam.
      © 2012chiensitre. All Rights Reserved
      Hôm nay: Sun Aug 19, 2018 12:54 pm