Hạnh phúc nhé anh ngốc hâm………

Phải chăng tình dang dở là tình đẹp nhất.Anh và em có lẽ chỉ là tình cờ thoáng qua nhau, nhưng đơn giản chỉ là em chưa thể quên, quên cái cách anh quan tâm em, quên cái cách anh làm cho em cười.
Mình quen nhau cũng tình cờ pải không anh….bất chợt một ngày điện thoai rung lên là 1 số lạ.Alo đầu dây bên kia là 1 anh chàng nào đó, bỡ ngờ vì chưa biết là ai, rồi anh nói giọng em giống đứa bạn anh lắm, cứ thể mình nói như đã quen từ lâu, có lẽ mình cùng quê nên dễ hiểu nhau phải không.Em là cô gái thích ăn kẹo mút, mà anh còn nợ em nhiều nhiều kẹo mút mà chưa trả đó nha…..Em còn nhớ làn đầu anh xin nick fb của em mất 15 cái kẹo mút, cộng với lãi suất hàng tháng 50% nữa, anh bảo cái gì chứ kẹo mút thì chuyện nhỏ, em cho anh nick fb của em nhé mà công nhận dân kế toán tính toán thật ấy .Hì vì không tin nên em còn bắt anh nhận tin họ tên quê quán nơi làm việc, em bảo là bênh nghề nghiệp,lúc đó anh còn chọc em là đó là em nói đó nha,em biết anh làm gì ùi đó….hè hè. Cứ thế ngày qua ngày mình cứ nói chuyện tíu tít như đã than từ lâu vậy và số nợ kẹo mút của anh ngày càng tăng lên, bởi anh toàn bị em dụ không à, hì chỉ cần mỗi lần em làm bộ giận dỗi là anh phải mất 5 cây kẹo mút rồi…….Anh bảo em là chanh chua, tính tính dễ giận như con nít ấy, anh chê em là nhìn như hai lúa, em giận lắm không them nói chuyện nữa.Em đã nói em sinh ra từ vùng quê nông thôn nghèo, bản chất nông thôn, tâm hồn bông luá, nhưng chỉ cần em sống thật với bản than mìh với mọi người là em mãn nguyện rùi………Thế làm em giận rùi lại phải làm lành với em lại phải mất 10 cây kẹo mút nữa, em vậy đó giận hờn vu vơ đó mà, bởi vậy suốt ngày anh nói em con nít.Hai cũng tưởng hai mình quên nhau từ lâu nhưng đâu có ai ngờ phải không anh.Hôm nay ngày thành lập lực lượng cảnh vệ em biết nhưng em thấy anh làm bên cơ động nên chẳng them chúc a luôn.ấy thế mà anh tưởng em không biết hôm nay la ngày gì còn nói cho em biết, hè em ngây ngô bảo anh làm cơ động cơ mà.Anh nói em ngốc lắm, anh giận lun làm em mất 5 cây kẹo mút nữa, rồi phải gửi lời chúc, mãi anh mới chịu cơ đó.Em còn nhớ mỗi tối anh tranh thủ họp xong để đt nói chuyện với em, có khi thứ 7 còn tám tới gần sang cơ.Nhiều lúc em đi chơi anh còn bắt em về sớm để tám chuyện điện thoại nữa mới chịu.Em thích anh sáng nào cũng gọi em dậy đi làm, ngày nào cũng nói chuyện với em, chỉ có nói chuyện với anh em mới thấy vui, mới thấy nhẹ nhàng tâm hồn, cũng chỉ có lẽ mình cùng quê phải không anh…………….Ngày tháng trôi qua, cứ ngỡ cuộc sống toàn màu hồng, ngọt ngào như những cây kẹo mút………..Nhưng không phải vậy phải không anh, em không thể nào ngờ rằng anh lại mất tích không lí do, không một lời giải thích.Sự mất tích đó quá bất ngờ em không thể nào tưởng tượng được, bởi vì em nghĩ anh là một người đàng hoàng một người tốt, Nhưng đó chỉ là em nghĩ thôi phải không anh.Em lo cho anh lắm chẳng hiêu chuyện gì đã xảy ra với anh, chẳng biết anh có sao không, khi mà đt không nghe máy, nhắn tin không trả lời, cmt fb cũng im lặng, hỏi em gái anh cũng bảo không biết, vậy đó…………..Em hụt hẫng băng khoan lắm,em buồn và nhớ giọng nói của anh, nhớ ai đó hay bảo em bà chằng, bảo em chanh chua, bảo em bà bán cá, tính như con nít ấy,lại còn hay nói em khùng nữa chơ…………..nhưng em vẫn quen nghe giọng nói đó, quen cách ai đó gọi em như vậy.Chẳng còn ai mỗi sáng gọi em dậy đi làm, chẳng còn ai bắt em ăn sáng, chẳng còn ai quan tâm, em vẫn muốn gọi ai đó là đồ hâm………….Nhưng có lẽ mọi thứ chỉ là thoáng qua như một giấc mộng đẹp.Quan tâm rồi cũng có ngày nhận được phản hồi, chỉ một tin nhắn rất chi là đơn giản “xin lỗi anh sẽ cưới vợ”.Vâng không có gì phải xin lỗi anh à, đơn giản vậy mà anh phải mất tích tránh mặt em sao??? Em chúc anh hạnh phúc bên người con gái anh đã chọn.Chắc cô ấy cao sang xinh đẹp hợp với anh hơn, em chỉ là cô bé nhà quê thôi.Em hiểu chỉ là em chưa thể quên được giọng nói ấy cách quan tâm ấy, quên người có thể làm em cười khi nụ cười ấy đã bi lãng quên từ lâu.Anh có thể làm em cười trở lại và chính anh là người làm em không thể nào cười được nữa, không thể tin vào ai nữa.Nhưng em tin ông trời không phụ lòng ai, rồi sẽ có người thật sự yêu và quan tâm em hơn anh , người đó sẽ làm em cười nhiều hơn anh nữa ! Ở nơi đó chúc anh hâm hạnh phúc nhé………người lạ đã từng quên.