Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

power_settings_newLogin to reply
quehuonglachumkhengot
hoangbui
lehung1204
Ngocdungqn242424
nguyenbangvu
banhbotmy123
binbmt92
quannv
chokhua
hoangtusky
duongthaingocdhkt
tart
minmeo1991
vipboy
changtraithangtu27
changtraithang11
dophuhaokg
dongsongcodon
vipmodel
Nguyenthuhoai
jennyjt22
valentine1608
tranhung26
SacreDeciel
uyentrang
matmet
martin91
nvda2512
arsenal_vip_89
y si
duongmotchieu_vn
patrickdoan2612
nvtrinh
hoanghainam
dungprvnn
saubaonhieunamnua
taiketoancc
viobubu0301
phuongvics
hth
loanlemlinh
dieuthuoctan
mrbean04
aaa9449
ohhaythe
dlinh90
thaibaopkds2
qbd
trungdung7c1
baogiochodenthang10
Tin Le
thitbobam007
ngocthuong
kythuatdiendientu
nosooner
theboylove
Chiensytre27
thieutuong
TIEPLEEDUC
tiktak1234
chiensitre65
Jinha
theanhnd90
vanhien2407
minhnguyen
thuhienneu180890
linhtran_cp
xvanminh
221091
vuanhthuan
chiensitre009
ty42
master2015
CauBeBiengAn
chiensitre07
kujimatowasa
Piglet2991
h1234
tuantrung2710
chithanh
Mr.Lonely04
nguyenphantuongkhanh
tranphong90
dailesy92
gaodentrang
longphivu02
chiensi
Hoàng Thiên Anh
bahop
kynhat
thienhoang1404
lehaguitar
ruri aiko
c4chick
chinsu
hahoangphu
nguyenle099
daisy.july
daokhacminh1990
uocmonhonhoi
kunken2014
tuanhoang1708
findbackthesoon
Hernandez14
lieulanh
trannhan89
nhatquang46@yahoo.com
toanpham
mrvuong
nguyenhoang919x
854223
mduongvn
EmBanhMy
hainp10@gmail.com
laduong PBTN
hotrung412
abc
trungkop
phongbui
lch_uocmohoaibao
ThaygiaoThao
teot3
126 posters

descriptionChếtTopic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
CHÚC MỪNG A NHA !!!
CÓ LÚC NÀO Z A ???A XIN VÀO ĐÂU Z

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
Mình mới có thôi.

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
vâng ạ, cảm ơn bạn nhé Smile

more_horiz
bạn xin ở tinh hay tc vậy
bạn gửi fb để kết bạn ns trao đổi kinh nghiệm được ko
mình dag sốt ruột quá cũng mong co ng để chia sẻ và ns về kinh nghiệm của mình
thank ban

more_horiz
phongbui đã viết:
bạn xin ở tinh hay tc vậy
bạn gửi fb để kết bạn ns trao đổi kinh nghiệm được ko
mình dag sốt ruột quá cũng mong co ng để chia sẻ và ns về kinh nghiệm của mình
thank ban

B hỏi j thì ib mình trả lời

more_horiz
Mình có những bằng sau: Đh chính quy ngành Điện tử thông tin, Đại học tại chức Ngoại ngữ, Cao học Quản trị kinh doanh, nam giới, tuổi 28, định xin vào Hậu cần, xin hỏi ad mình có vào nghành được k, vào đeo lon gì, vạch xanh hay vàng? Nếu vạch xanh muốn chuyển vạch vàng thì mất bao lâu??? Thanks ad. Cười nhe răng

more_horiz
Có ai biết kiểm tra chuyên môn ngành Công Nghệ Thông Tin thì người ta sẽ hỏi về cái gì nhỉ :-?

more_horiz
Thứ 2 tuần tới mình cũng có quyết định tạm tuyển rồi nhé. Các bác tình hình thế nào

more_horiz
hotrung412 đã viết:
Thứ 2 tuần tới mình cũng có quyết định tạm tuyển rồi nhé. Các bác tình hình thế nào

chúc mừng a nha Vui vẻ Vui vẻ mà ông a xin vào đâu z ạ

more_horiz
teot3 đã viết:
hotrung412 đã viết:

chúc mừng a nha Vui vẻ Vui vẻ  mà ông a xin vào đâu z ạ

mọi ngưởi cho mình hỏi tạm tuyển là hình thức tuyển như thế nào nhỉ?! nó khác gì với tuyển dụng bình thường. xin cảm ơn.

more_horiz
tuyển tức vào biên chế luôn và có quân hàm. còn tạm tuyển phải qua 6 tháng thử thách xem có đáp ứng được công việc ko, nếu đáp ứng được thì hội đồng sẽ xét tuyển vào biên chế làm việc Very Happy

more_horiz
hotrung412 đã viết:

Bạn vào tc nào vậy,khả năng mình và 1 số bạn cũng sẽ có qd,trong tuần tới,có thể cùng ngày với bạn.

more_horiz
[quote="hotrung412"]Thứ 2 tuần tới mình cũng có quyết định tạm tuyển rồi nhé. Các bác tình hình thế nào
[/quote
bạn xin vào tc hay tinh vậy
mong bạn cho biết để tớ và một số bạn có hướng nói với ndd

more_horiz
[Only admins are allowed to see this link] đã viết:
tuyển tức vào biên chế luôn và có quân hàm. còn tạm tuyển phải qua 6 tháng thử thách xem có đáp ứng được công việc ko, nếu đáp ứng được thì hội đồng sẽ xét tuyển vào biên chế làm việc Very Happy

Nếu như vậy thì những lần thông báo tuyển ngành ngoài vào công an của các đơn vị là chính sách tạm tuyển hay tuyển vậy bạn?

more_horiz
laduong PBTN đã viết:

Nếu như vậy thì những lần thông báo tuyển ngành ngoài vào công an của các đơn vị là chính sách tạm tuyển hay tuyển vậy bạn?

cái ông này hỏi luyên thuyên nhiều quá, ông xem có chỗ nào tuyển công nhân hay nhân viên mà không phải thử việc ko?
Các bác sắp có qd cho biết thêm thông tin đi. ae trên này sốt ruột quá

more_horiz
mduongvn đã viết:
laduong PBTN đã viết:

cái ông này hỏi luyên thuyên nhiều quá, ông xem có chỗ nào tuyển công nhân hay nhân viên mà không phải thử việc ko?

Thế nào là luyên thuyên tôi hỏi ông? chuyên mục này để hỏi - đáp các vấn đề ngành ngoài... Như vậy, tôi đã sử dụng đúng mục đích, ông không biết thì không nhất thiết phải tư vấn.

more_horiz
laduong PBTN e đọc thêm cho thật hiểu thông tư 30/BCA về tuyển dụng nghành ngoài vào CA làm việc nhé. Trong đó có nói về đối tượng nào tạm tuyển và đối tượng nào ko áp dụng tapmj tuyển

more_horiz
ông laduong PBTN đọc hết các văn bản quy định vs mấy topic lquan đi là hiểu hết tất cả thôi, ở đây mọi ng chỉ đang hóng thông tin, hỏi nhiều những cái cơ bản hiện tại là thừa

more_horiz
mduongvn đã viết:
laduong PBTN đã viết:

-Bác nói chuẩn đấy,đến trang này rồi còn hỏi mấy cái thông tin như vậy làm loãng topic,các trang khác cũng đã có nhiều người hỏi và trả lời vấn đề cho các bạn chưa có thông tin j rồi.
-Thời khắc này bác nào có thông tin về quyết định thì viết bài chia sẻ với ae,hoặc chỉ tiêu của tháng 1 2015.
-tháng 01/2014 có đợt vào của những người làm hs 2013.
-Nhiều người làm thủ tục từ tháng 01/2014 đến nay mới chờ quyết định đầu tháng 12/2014,bạn nào có cửa nói ndd chuẩn bị đi,làm từ bây giờ đầu năm 2015 hoặc cuối năm 2015 là xong.
Của mình bị chậm mất bao nhiêu là thời gian,làm thủ tục thì nhanh nhưng chờ thì lâu,dính vụ dàn khoan lúc mở màn...chờ qd thì lãnh đạo bận chưa tổ chức họp để ra qd dc.
-Lúc đầu mình cũng như các bạn trên này...thông tin quá ít,hỏi rất nhiều người làm CATP nhưng họ toàn đi từ nghĩa vụ hoặc chờ ăn sẵn do người nhà đặt đâu ngồi đấynên chẳng dc tí thông tin nào.Cũng may có a họ làm ở tc6 tư vấn cho mình cục,phòng phù hợp nên đơn xin vào Ngành của mình dc phê duyệt theo đúng nguyện vọng.
"các bạn xem mình học j ra,khả năng bằng cấp phù hợp với cục nào,vd:học công nghệ thông tin thì có thể xin vào C50 Công Nghệ Cao,đề xuất với lãnh đạo hoặc ndd là muốn vào đấy,áp dụng với cửa của các bạn xin ý kiến lãnh đạo bộ'"
"còn các bạn xin ý kiến qua tc thì xem có cục hoặc phòng ban nào phù hợp thì xin vào"
Giờ còn chưa biết xin vào đâu,lãnh đạo đặt đâu ngồi đấy thì khó lắm...chờ đợi mãi mệt mỏi,Mình đang xin cho vợ vào cũng bị rơi vào tình trạng như các bạn đây,xin đúng chuyên môn thì ko thik lắm.Thông tin về đơn vị quá ít...muốn xin chỗ mong muốn thì lại khó...giờ đành chờ đợi kiểu hên xui...dc chỗ nào thì làm chỗ đó.

more_horiz
EmBanhMy đã viết:
mduongvn đã viết:
laduong PBTN đã viết:

-Bác nói chuẩn đấy,đến trang này rồi còn hỏi mấy cái thông tin như vậy làm loãng topic,các trang khác cũng đã có nhiều người hỏi và trả lời vấn đề cho các bạn chưa có thông tin j rồi.
-Thời khắc này bác nào có thông tin về quyết định thì viết bài chia sẻ với ae,hoặc chỉ tiêu của tháng 1 2015.
-tháng 01/2014 có đợt vào của những người làm hs 2013.
-Nhiều người làm thủ tục từ tháng 01/2014 đến nay mới chờ quyết định đầu tháng 12/2014,bạn nào có cửa nói ndd chuẩn bị đi,làm từ bây giờ đầu năm 2015 hoặc cuối năm 2015 là xong.
Của mình bị chậm mất bao nhiêu là thời gian,làm thủ tục thì nhanh nhưng chờ thì lâu,dính vụ dàn khoan lúc mở màn...chờ qd thì lãnh đạo bận chưa tổ chức họp để ra qd dc.
-Lúc đầu mình cũng như các bạn trên này...thông tin quá ít,hỏi rất nhiều người làm CATP nhưng họ toàn đi từ nghĩa vụ hoặc chờ ăn sẵn do người nhà đặt đâu ngồi đấynên chẳng dc tí thông tin nào.Cũng may có a họ làm ở tc6 tư vấn cho mình cục,phòng phù hợp nên đơn xin vào Ngành của mình dc phê duyệt theo đúng nguyện vọng.
"các bạn xem mình học j ra,khả năng bằng cấp phù hợp với cục nào,vd:học công nghệ thông tin thì có thể xin vào C50 Công Nghệ Cao,đề xuất với lãnh đạo hoặc ndd là muốn vào đấy,áp dụng với cửa của các bạn xin ý kiến lãnh đạo bộ'"
"còn các bạn xin ý kiến qua tc thì xem có cục hoặc phòng ban nào phù hợp thì xin vào"
Giờ còn chưa biết xin vào đâu,lãnh đạo đặt đâu ngồi đấy thì khó lắm...chờ đợi mãi mệt mỏi,Mình đang xin cho vợ vào cũng bị rơi vào tình trạng như các bạn đây,xin đúng chuyên môn thì ko thik lắm.Thông tin về đơn vị quá ít...muốn xin chỗ mong muốn thì lại khó...giờ đành chờ đợi kiểu hên xui...dc chỗ nào thì làm chỗ đó.

like mạnh cho tâm huyết chia sẻ thông tin của bác, gắng lên nhé Smile

more_horiz
laduong PBTN đã viết:
mduongvn đã viết:
laduong PBTN đã viết:

Thế nào là luyên thuyên tôi hỏi ông? chuyên mục này để hỏi - đáp các vấn đề ngành ngoài... Như vậy, tôi đã sử dụng đúng mục đích, ông không biết thì không nhất thiết phải tư vấn.

ông laduong PBTN im mẹ nó mồm đi, hỏi mấy cái đấy mà còn hỏi lung tung thì đừng nghĩ có cửa vào ngành nữa

more_horiz
Co đc nao co qđ chua

more_horiz
Đã ai nhận được QĐ của CA TP. Hà Nội chưa vậy????

more_horiz
CA thành phố đang xác minh lý lịch trong tuần này là xong. Trình ký nữa thì cuối tuầnn sau chắc có QĐ... Very Happy

more_horiz
thằng bạn mình đi làm ở CAHN được gần 1 tháng nay rồi, vừa mới đc nhận lương tạm tuyển tháng đầu xong Very Happy

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply