Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

descriptionChếtNghĩa vụ công an đợt 1 tháng 3/2015

more_horiz
Chào anh em các thành viên trong diễn đàn.
Giờ mình mới nhận quyết định đi nghĩa vụ bên Công An Tỉnh Bình Dương.
Nhưng bây giờ mình không muốn tiếp tục đi nữa, vì mình thấy gần như chẳng có cơ hội nào để tiếp tục đi.
Mặc dù mình tốt nghiệp ĐH nhưng vẫn ko thấy có chút gì hi vọng mình sợ phí mất 3 năm!!
Giờ tớ phải làm thế nào?? Tất nhiên là không muốn đào ngũ nha!! Thank anh em!

descriptionChếtRe: Nghĩa vụ công an đợt 1 tháng 3/2015

more_horiz
Phí 3 năm là sao vậy bạn mình không hiểu rõ lắm. Học đại học thì ko thể 3 năm được, hay đi nghĩa vụ 3 năm vậy.

more_horiz
Tức là phí mất 3 năm đi nghĩa vụ của mình + 5 năm đã tốt nghiệp Đại học không khéo đi lính xong lại về luôn!!
Có khi 3 năm sau mình lại quay lại diễn đàn này tư vấn mấy anh em ko nên đi nghĩa vụ cũng nên!!

more_horiz
Tmh Trời nếu thế thì chết mất, học 5 năm đi nghĩa vụ 3 năm rồi lại về vườn, mà theo mình được biết thì xin đi nghĩa vụ cũng không phải ai cũng được đi, bạn có thể hỏi người giúp bạn đi nghĩa vụ xem để tìm hướng giải quyết

more_horiz
Cái này là trưởng công an xã chỗ tớ gửi giấy trực tiếp về nhà mời đi mà!!
Tớ cũng chưa biết sao đây!!

more_horiz
Theo mình bạn nên đi. Sẽ có nhiều cơ hội cho mình. Nếu không mất gì sao không thử. Biết đâu có thể thay đổi cả cuộc đời của bạn đó Smile

more_horiz
Cái chính là cái đó bạn!
Thời gian, kinh nghiệm làm việc
Tiền bạc!!

more_horiz
Đi thì cơ hội giữ lại cao sao không đi...

more_horiz
có cơ hội thì đi cũng được biết đâu đi rồi lại thích và muốn ở lại, ở lại được hay không thì vào đó cũng sẽ hiểu và sẽ có người chỉ,đừng quá lo lắng, nhưng không muốn đi thì là do mình thôi, khi đã đi rồi chỉ cần nộp đơn xin xuất ngũ trước thời hạn ở phòng tổ chức người ta sẽ xử lý cho thôi

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply