Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

power_settings_newLogin to reply
ibmtnvn
Nhat3965
sondks
Hanguyen12345
kissmebabe
8y7u6d5sk
misswifed2t
sake
rain_black_lh
nghiemchinh
tranvanhieu
frozenwinter
Hoangv
thebear.113
Mrdam1202
Chiensi68
ziczac
chiensitre08
policeabc
police1991
verthea
vidic6886
Nobunaga
huyentrang
gaodenden
Duzu34
cshc
tuyen19587
mrsmile
ericngg3
your_rules
monhip
vuongvo93
nguyenphuc
NHH
lamvu1989
huynhngoc3773
150-150 HCM
oneyard
Kenny2711
chamlachet
ChaBitTheNao
kelangthang
laixe1989
linhtrena
Windy91.hn
Nokiaz71
AnhHaiHieu
trungle1191
canhsathsvietnam
pakazila
viobubu0301
nvda2512
Sukteh
taycuonglong
risky7979
Can pô
kirapc
tamxiu96
diablo
C.S.G.T
donlq.x8
Ngayhanhphuc
Long Ca
mydream
canhsatpc
chiensimoi
chinsu
nguyenvuk55
linhgia88
talavodich
trungttqt
congan2016
chiensitre1989
dungprvnn
thieutuong
vanxuongducquan
quyettam1990
vidic6868
83 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
anh your_ruler check inbox nhé, e cảm ơn a.

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
Nobunaga đã viết:

Mình không thấy bạn inbox

more_horiz
your_rules đã viết:
Nobunaga đã viết:

A ơi, e mới gửi lại, a xem cho e với nhé.

more_horiz
fb.com/groups/1067727663358279/ ae đang và đã xin vào nhóm giao lưu ngoài ngành nha, nhóm có hơn 100 thành viên ở cả 3 miền rồi ạ.

more_horiz
your_rules đã viết:
Nobunaga đã viết:

more_horiz
ericngg3 đã viết:
your_rules đã viết:
Nobunaga đã viết:

Mình đã trả lời inbox rồi bạn

more_horiz
Cảm ơn anh, e đã nhận dc inbox, a vào group e đăng phía trên giao lưu với mọi người cho vui a nhé. Nhóm hơn 100 người đều cùng mơ ước anh a.

more_horiz
xin chào các bạn, mình mới tham gia mong các bạn giúp đỡ. Cho mình hỏi sang năm này có khả khả quan hơn ko a..

more_horiz
ae đã xin việc đâu rồi, làm gì??
còn ai nuôi hi vong k??
khi hi vọng làm gì còn mà nuôi!!!!!!

more_horiz
misswifed2t đã viết:
ae đã xin việc đâu rồi, làm gì??
còn ai nuôi hi vong k??
khi hi vọng làm gì còn mà nuôi!!!!!!

Mình ko biết bạn trải qua những gì. Mình chỉ nói từ cá nhân khi ko vào dc ngành dù làm bất kì công việc gì mình đều buồn, ko có động lực.... cuối cùng mình vẫn ko bỏ cuộc và mình đã vào ngành. Mình trải qua 10 năm lòng vòng mới có thể vào ngành.
Bây giờ ko có chỉ tiêu ko có nghĩa sau này cũng ko có! Thay vì oán trời trách đất sao ko nỗ lực chuẩn bị tất cả để khi có cơ hội mình lại xông pha 1 phen. Xông pha vì bản thân mình ko bỏ cuộc đã làm hết những gì trong khả năng có thua cũng là thua trong nỗ lực cố gắng rồi.
Chân thành!

more_horiz
Admin khởi động lại topic. Mọi người vào đăng bài nhé!

more_horiz
[Only admins are allowed to see this link]

more_horiz
có bạn nào nộp hs từ 2017 mà còn chờ tới giờ ko?

more_horiz
Dear các anh em.
Topic này có lẽ giờ cũng nguội đi nhiều vì mạng xã hội khác dần thay thế kênh forum truyền thồng, và quan trọng nhất là ngành công an hiện tại rất khó để xin vào. Nên các động lực thôi thúc anh em tìm để forum, topic ngày càng thưa thớt.
Tôi xin tâm sự đôi lời như sau. Tôi thấy có rất nhiều người vào topic này coment từ năm 2016 đến nay là 5 năm rồi. Dòng dã 5 năm trời với rất nhiều câu hỏi chứng tỏ độ hot của nghề ko thuyên giảm. Tôi cũng từng là người phát cuồng, tôi thấy các chiến sĩ áo xanh tôi thèm lắm. Giờ tôi cũng đã là người đàn ông 30 tuổi rồi. Cuộc sống không còn cho tôi mơ mộng như những ngày mới ra trường. Tôi cũng giống với khá nhiều bạn ở đây từ ngoài ngành vào, đi nhờ người hướng dẫn nhưng tiền mất tật mang. Thôi thì cuộc sống nó là các duyên cái số với nghề nghiệp. Tôi nghĩ rằng tất cả chúng ta dù làm ngành nghề gì đều muốn một gia đình hạnh phúc, một niềm tự hào về nghề nghiệp. Tôi cũng vậy, từng khát khao ước mơ và thất vọng. Tôi đã xoay sang hướng khác là xin vào viên chức của một cơ quan thuộc nhà nước. 7 năm ước mơ giờ tôi nhận ra rằng làm ở đâu cũng được, vị trí nào cũng được. Chỉ cần có người thầy, người đi trước chỉ đường dẫn lối mới là con đường đúng đắn. Vì vào nhà nước ko chỉ vì mình giỏi. Mà còn là người đi trước có đồng ý dẫn dắt mình ko. Giờ tôi cũng hài lòng về cuộc sống hiện tại, không còn lưu luyến và tiếc nuối như đợt đầu. Vậy nên hy vọng những anh em từng giống tôi không vào được xin hãy giữ vững ngọn lửa công việc, ngành nghề nào cũng được. Nó đem lại nguồn thu nhập cho gia đình và bản thân mới là đáng quý và đáng trân trọng . Chúc anh em thật nhiều sức khỏe.

more_horiz
up

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply