Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

power_settings_newLogin to reply
supermario
tjpharry
hoangoanh304
chiensiSBC07777
lamnentatka
lamgiang
cuongtommy
anhkhoavd
Chu Hồng Sơn
thanhthuy
ngtatdat
trunglee159
NguoiAnDanh
lbgiang
trannhan89
ngocnhanpr
yukimura
xuannhac
chuotneanh
levuvinh
huyken99
smilelove92
vệt nắng cuối trời
bichthao
evnhungyen
jike111
sake
Trùm Mật Vụ
chodoi
vidanphucvu
doicholahanhphuc
WaittingPolice
mrvuong
mcvuca
mencute
ĐẾc Ần M
tuấn tồ
lucifer891000
itonline
mylove17082000
bluesky34
chodoithatdangso
qbamboo
DOLLAREURO99
dinhthanh89
ngocthuong
shockware
sagangocky
trongtuan32
cuocdoiphieubat
tuantuvn
whoami
ngoctoan90
namtien9x
nosooner
keith30101991
hien
thanhtung810
hiencpqn
sutumiennam
manhgea
Invisible
hoaidhk
c.Soap
chiensicstt
xichumboy
leanhtuan
thjxch0jbd
Tony Nguyễn
nangiuhoa
lucquan003
do_ngok
bettjng
Huongly_67
nhock_mini
anh_hung_tra
tongphuongthao.2202
ldquan88
tieulong1208
quangsqtt
hoangvantungbgls
tuanak93
quocviet2901
saudong121
Khai.master
neverlove87
noibuonnhat_92
nguyen minh
mr.moon
phạm tấn bảo
nickkoaico
nangnangdong1
GM
milklinh
boythuan92
Lê Như Ngọc
mattrangxanh
tantailuom
ky_pim
xn
lananh
anakuri
Béo
Trần Quang Long
lanvy
duongthaingocdhkt
hunghsmn
takiyagenji
nguyenphantuongkhanh
your_rules
vitcon
linhcsgt
TuanAnh_PC15
vietnamstar
interpol2502
119 posters

descriptionhotRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
hic hồi hộp quá nhỉ. người xin cho mình chưa có thông tin gì cả. chảng biết thế nào đây. huhu

descriptionhotRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
sake đã viết:
mailambkap đã viết:
Chuẩn ngành ngoài sẽ đi huấn luyện 6 tháng chuyên môn,rùi về đơn vị công tác 1 time rùi xin đi học.Nhưng ngoài ngành bh khó lắm :)mà thường ngoài ngành vào toàn làm bên hậu cần,lái xe,y tá,võ...thôi

Ai nói với bác vậy biết thì nói không đừng nói tào lao làm anh em vào ngành nghĩ sai định hưỚng khong hay gì đâu, nếu bác vào ngành sẽ có 6 tháng tạm tuyển( dành cho cán bộ ngành ngoài tuyển dụng vào công an) sau khoảng thời gian đấy bác sẽ được vào biên chế chính thức và có quyết định phong hàm sao đó ít lâu và việc đi học tùy vào việc các địa phương liên kết với nhau để mở lớp thường có đủ 100 quân số ngành ngoài trở lên sẽ được mở lớp nếu bộ công an có quyết định mở lớp, lớp này có thể do đại học AN hoạc CS mở thường được gọi là lớp NK, và việc đi học do phòng phân công có nhiều trường hợp vào ngành nhiều năm nhưng vẫn không đi học được vì phòng không cho, và lớp này thường vài năm mới mở 1 lần, từ năm 2013 sẽ bỏ lớp này mà mở lớp tập trung 2 năm học tập trung tại trường AN hoặc CS để đảm bảo yêu cầu về NV, và Việc bác nói tuyển về làm y tá Hoặc hậu cần là chưa đứng, bản thân mình hiện đang công tác bên đơn vị NV an ninh được 2 năm và những người tuyển cùng đợt với mình đều làm bên mảng NV vì vậy vấn đề tuyển vào làm ở đâu hoàn toàn phụ thuộc vào chỉ tiêu của từng địa phương thôi.

Chuẩn luôn,6 tháng tạm tuyển sau vào biên chế thì đi học lớp nghiệp vụ 6 tháng nữa,thấy em mình gọi là lớp tráng men cơ mà học tập trung 2 năm mình nghĩ có khi là VB2 trường CA ấy bạn nhỉ

more_horiz
anh_hung_tra đã viết:
sake đã viết:
mailambkap đã viết:
Chuẩn ngành ngoài sẽ đi huấn luyện 6 tháng chuyên môn,rùi về đơn vị công tác 1 time rùi xin đi học.Nhưng ngoài ngành bh khó lắm :)mà thường ngoài ngành vào toàn làm bên hậu cần,lái xe,y tá,võ...thôi

Ai nói với bác vậy biết thì nói không đừng nói tào lao làm anh em vào ngành nghĩ sai định hưỚng khong hay gì đâu, nếu bác vào ngành sẽ có 6 tháng tạm tuyển( dành cho cán bộ ngành ngoài tuyển dụng vào công an) sau khoảng thời gian đấy bác sẽ được vào biên chế chính thức và có quyết định phong hàm sao đó ít lâu và việc đi học tùy vào việc các địa phương liên kết với nhau để mở lớp thường có đủ 100 quân số ngành ngoài trở lên sẽ được mở lớp nếu bộ công an có quyết định mở lớp, lớp này có thể do đại học AN hoạc CS mở thường được gọi là lớp NK, và việc đi học do phòng phân công có nhiều trường hợp vào ngành nhiều năm nhưng vẫn không đi học được vì phòng không cho, và lớp này thường vài năm mới mở 1 lần, từ năm 2013 sẽ bỏ lớp này mà mở lớp tập trung 2 năm học tập trung tại trường AN hoặc CS để đảm bảo yêu cầu về NV, và Việc bác nói tuyển về làm y tá Hoặc hậu cần là chưa đứng, bản thân mình hiện đang công tác bên đơn vị NV an ninh được 2 năm và những người tuyển cùng đợt với mình đều làm bên mảng NV vì vậy vấn đề tuyển vào làm ở đâu hoàn toàn phụ thuộc vào chỉ tiêu của từng địa phương thôi.

Chuẩn luôn,6 tháng tạm tuyển sau vào biên chế thì đi học lớp nghiệp vụ 6 tháng nữa,thấy em mình gọi là lớp tráng men cơ mà học tập trung 2 năm mình nghĩ có khi là VB2 trường CA ấy bạn nhỉ

=> Học 2 năm xem ra là một khoảng thời gian k ngắn.Lq 

more_horiz
Học nghiệp vụ bên ngành ngoài chuyển vào chỉ học 6 tháng thui mà. Nói như bạn anh_hung_tra cũng đúng, "tráng men" lấy cái chứng chỉ thì phải. Còn học 2 năm là học kiểu như vb2 ĐH ấy. Cái này k phải ai cũng đi học đc ah nha bounce 

more_horiz
Haizzz Học gì cũng được mà! Cầu mong là được khoác bộ cảnh phục ùi muốn làm gì thì làm!

more_horiz
chài ui chài.... chưa biết đc vào cửa chưa nè, máy pro ở đó tính chuyện học hành, xanh vàng... xa quá oy`

more_horiz
Đầu tuần rồi sao chưa nhận đc tin vui từ các bác......

more_horiz
Chắc còn phải chờ dài... Cứ bình tĩnh các đồng chí ơi...

more_horiz
- Mình đang học đại học y Hà Nội sắp ra trường muốn sinh vào bệnh viện thuộc bộ công an. Mình có biết là sĩ quan nghiệp vụ là đeo vạch vàng, sĩ quan chuyên môn kỹ thuật đeo vạch xanh. Nhưng nhà mình có người quen trong viện nói thì tất cả ai bằng đại học làm ở viện thì được mang vạch vàng dưới đại học thì vạch xanh. Mình muốn hỏi rõ hơn về vấn đề này.

more_horiz
nad3003 đã viết:
- Mình đang học đại học y Hà Nội sắp ra trường muốn sinh vào bệnh viện thuộc bộ công an. Mình có biết là sĩ quan nghiệp vụ là đeo vạch vàng, sĩ quan chuyên môn kỹ thuật đeo vạch xanh. Nhưng nhà mình có người quen trong viện nói thì tất cả ai bằng đại học làm ở viện thì được mang vạch vàng dưới đại học thì vạch xanh. Mình muốn hỏi rõ hơn về vấn đề này.

Thực ra không nên bàn vấn đề xanh hay vàng ở đây vì mọi người chỉ đang muốn biết chỉ tiêu của tỉnh có cho mình hay không thôi. Nhưng người quen bạn nói vậy cũng có lý, vì ở chỗ mình người ta cũng nói vậy, giờ bằng ĐH vào cho đeo vạch vàng hết.

Tuy nhiên ở BV BCA ở TPHCM (30-4), mình có người quen ở trong đó thì tới giờ vẫn chưa thấy ai ĐH vào được vạch vàng, xanh toàn bộ (vì hình như năm nay BV chưa có tuyển dụng thêm, vẫn còn áp dụng quy định cũ). Các bác làm phó, trưởng khoa hoặc phòng trong đó thì mới được lên vạch vàng.

more_horiz
mình nghĩ ở các tỉnh có chỉ tieu là do cua năm trước còn thôi, năm nay thiếu người ta tuyển chứ chỉ tiêu của năm 2013 thì ở ngoài hà nội và tphcm vẫn chưa có!

more_horiz
mình cũng nghĩ như bạn lananh Sad

more_horiz
min mới nhận đc bộ lý lịch tự khai ban thân nè..... pai làm và nộp ngay may ra còn kịp.....
có cái mục cuối cùng là quan hệ xa hội cái đó mình ghi sao cho hợp lý.......

more_horiz
ngocnhanpr đã viết:
min mới nhận đc bộ lý lịch tự khai ban thân nè..... pai làm và nộp ngay may ra còn kịp.....

Có chỉ tiêu cho bạn rùi à! Hay là giờ làm hs? Hay sao

more_horiz
ngocnhanpr đã viết:

Phần QHXH nhận xét bản thân thì bạn cứ ghi những gì tốt cho mình, giống như tự đảm bảo về đạo đức của bản thân. Có phần bạn bè người thân thiết nhất thì ghi người bạn nào có lý lịch thành tích thật tốt vào. Mình đã nộp hồ sơ cho Giám đốc CA tham khảo cách đây 4 tháng rùi mà chưa có chỉ tiêu nữa.

more_horiz
cuocdoiphieubat đã viết:
ngocnhanpr đã viết:

Phần QHXH nhận xét bản thân thì bạn cứ ghi những gì tốt cho mình, giống như tự đảm bảo về đạo đức của bản thân. Có phần bạn bè người thân thiết nhất thì ghi người bạn nào có lý lịch thành tích thật tốt vào. Mình đã nộp hồ sơ cho Giám đốc CA tham khảo cách đây 4 tháng rùi mà chưa có chỉ tiêu nữa.

uk ông GD cũng báo cho mình nè mình làm hồ sơ rồi bây giờ mấy ng kia kêu làm thêm cái lý lịch bản thân này nữa mà bác cung làm theo mâu bộ công an lun pai ko.......
mình cung nghi như bác cứ ghi thật tốt về phần nhận xét cho bản thân và bạn bè pai thật trong sạch v.v..
Hình như là trong tuần se có chi tiêu đó bác ak ( e ko dám chắc nhé ) do mấy ông mà e nhờ đang hợp cái gì ngoài HN đó nghe tin mấy ng đó alo về kêu e làm nộp liền nè lúc trc e có làm 1 bộ hs giống như hs xin việc rồi giờ làm thêm cái Lý lịch này nữa.....
P/s mong sao e dc 1 suất ......Dy 

-------

[Only admins are allowed to see this link]

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply