Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

descriptionChếtTâm sự cùng bé Nguyễn Phương Uyên

more_horiz
Mấy hôm nay mấy nhà dân chủ bại não cứ lùm xùm chuyện Nguyễn Phương Uyên, hăng hái cổ vũ bốc mùi cho em Uyên. Vậy em Uyên là ai?
Em là một cô gái, mới 21 tuổi. Mặt xinh, ấn tượng với tất cả mọi người mới gặp em. Cộng thêm áo trắng học trò, kính cận…, tóm lại là xinh điên đảo.

Tâm sự cùng bé Nguyễn Phương Uyên Phuong+uyen+1

Hồi tháng 10 năm ngoái (2012), em dũng cảm cùng bạn giai là Kha rải truyền đơn chống Nhà nước với cờ vàng ba sọc, cho rằng Cộng sản bán nước, bán đảo cho Trung Cộng. Và tất nhiên là em bị chính quyền tóm cổ, cùng với bạn giai. Hôm rồi em bị xử mất mấy năm tù giam. Và tất nhiên là mấy chú Lập bọ (Nguyễn Quang Lập), Chênh chó (Huỳnh Ngọc Chênh) và mấy thằng tiến sỹ hán nôm mặt lợn tha hồ vung vẩy bốc mùi cho em, cứ như thể em là anh hùng cứu quốc, đại biểu thanh niên tiên tiến toàn thế giới. Mấy chú hải ngoại yêu mến tặng em danh hiệu mỹ miều “em bé cờ vàng Việt nam Cộng hòa”…. Thôi thì đủ trò.
Nhưng thiên hạ chẳng dại đến mức nhìn mặt em mà tin rằng em ngoan hiền, em vô tội. Chỉ riêng hành động của em đã thể hiện rõ bản chất của em đằng sau khuôn mặt ngây thơ ngoan hiền kia rồi.
Vì em là thành viên của cái đống thối nát mang cái tên mỹ miều là “Tuổi trẻ yêu nước”, gắn với cái tên mà ai cũng biết là Nguyễn Hữu Chánh. Và “Sếp” trực tiếp của em là Nguyễn Thiện Thành, một chú chống Cộng hăng hái đang trốn truy nã tại Thái Lan. Em lớn lên và được ăn học tử tế trong thời kỳ đất nước hòa bình, nhưng không hiểu sao em lại yêu cờ ba que với cái thây ma ngụy quân, ngụy quyền Việt nam cộng hòa. Sản phẩm của em y hệt của mấy chú chống cộng hải ngoại là ở đâu có mặt các chú thì có cờ vàng ba que – một thói quen ăn sâu vào não các chú. Chỗ nào các chú cũng phất cờ, sơn cờ, choàng cờ (lên cổ đức Giáo hoàng), rồi chùa chiền, đền đài lăng tẩm, trường học… các chú cũng không chừa. Cứ như thể chỗ nào các chú cắm cờ thì đó là lãnh thổ riêng của các chú vậy. Xin lỗi, anh thật, chả khác gì mấy con chó đánh dấu lãnh thổ bằng nước đái, đến gốc cây nào cũng ghếch chân lên xịt.

Trờ lại chuyện em Uyên. Em rải truyền đơn chống Trung Quốc. Vậy em dùng cờ vàng ba sọc làm gì? Em dùng cái hộp đựng truyền đơn được thiết kế sẵn có thể mở bằng điện thoại di động – y hệt kiểu chế bom của mấy thằng khủng bố. Em ngoan hiền mà em chế được thứ đó chăng, hay em chỉ là công cụ để mấy chú chống Cộng hải ngoại lợi dụng? Yêu nước là thế này sao?

Tâm sự cùng bé Nguyễn Phương Uyên Phuong+uyen+2

Tiện đây, anh chửi luôn cả mấy thằng biểu tình chống Trung Quốc. Nói thật là mấy thằng ở Anh, Mỹ nó lợi dụng thiên tai vào cướp bóc, hôi của nhà dân, nhưng nó sẵn sàng chường mặt ra và nói “Tao là cướp đây”. Bởi vì ít ra nó cũng có khí khái. Trong khi đó đám bại não tham gia biểu tình cứ trương cái biển chống Trung Quốc, nghe lợm giọng. Chống Nhà nước thì nói thẳng là chống Nhà nước, đằng này cứ nói trại ra là chống Trung Quốc. Khí khái chúng mày để đâu hết rồi? Loại hèn mạt như chúng mày mà bảo vệ được Tổ quốc này chăng?
         Anh đã tính bỏ phím đi ngủ. Thế nào gúc-gồ ra cái ảnh em Uyên dùng máu viết biểu ngữ chống Tàu:

Tâm sự cùng bé Nguyễn Phương Uyên Phuong+uyen+3

Chưa kể đến tính đúng sai của nội dung biểu ngữ này, nhưng hành động xé vải hòa máu thì thực sự quá là phản cảm (ít ra là với anh)! Bọn trẻ con nông nổi, cuồng ngạo đã vậy, thế mà đến đám già hói cũng lao đầu vào cổ vũ: "Ối giời ơi, đây là máu của Phương Uyên", "Bố láo, đây là máu của một đóa hoa…"… Tất cả đều gào lên trong một trạng thái dã man về tư duy.

Quá nản! 

Không! Không cần! Trong lúc này không cần chống Tàu với biểu ngữ (tâm thư) viết bằng máu!!!

Riêng anh, dân tộc VN chúng ta không cần Uyên,không cần Kha, không cần cái thứ “tự do”, “dân chủ” của các em. Anh càng không cần các em đem máu ra biển Đông. Anh chỉ mong các em đừng quá ngông cuồng và ảo tưởng, các em phải biết tiếc máu của chính mình và biết làm chủ tư duy của mình.

descriptionChếtRe: Tâm sự cùng bé Nguyễn Phương Uyên

more_horiz
Bài hot như vậy mà không có ai vô comment.
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply