Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

power_settings_newLogin to reply
ltphong.cict
quandlk87
Lý luận chính trị
thuydung2003
nvta9x
Tas Nguyen
DOLLAREURO99
nquangthi
ducduy20890
monkey
traxanh
teo_dua
luviam
cath2810
ringreng
ronice84
nhannguyen
dangkhoa
hoangbinhks
doctor289
huynga123
tatrolai
ngoctruc
jike111
zaza733
ilovepolice
MaiMC
tuantuvn
david163
rooney
lanvy
huyenthanh
tjpharry
minmeo
vietnamstar
trongtuan32
microwave18
vinuocquenthan
987654em
lucifer891000
genji2306
huan
dovuongtiendat
sake
sukhoi
Mr.Mal
demmuatg
lhtien988
ngocanh0101
phantri
shockware
DepZai
trunglee159
huong2741991
keongot
police_my(dream)
baogiochodenthang10
bettjng
ldquan88
vệt nắng cuối trời
lexuanlam
sagangocky
policia90
doicholahanhphuc
HuynhNhu
voquoccuong
Redmars
lucquan003
leminh1210
thanhtung810
minhhoang11113
bomdauduong
hoangmanhhung11
tanloi0605025
Tony Nguyễn
xekomen
hoang khang
Hiền Trịnh-NEU
tienhoang92
CHUOT
phanan
Huongly_67
itonline
phucone
sonnguyen87
khucthuydu
bờm_yêu_ca
Ngọc Bích
ngoctoan90
Chu Hồng Sơn
milklinh
binbmt92
maiyeuanhTK
hien
datle
boythuan92
thodq1981
evnhungyen
uocmonhonhoi
tieulong1208
your_rules
kaka00833
levuvinh
chiensi
chiensiSBC07777
hoangdang330
thanhlam2212
anh_hung_tra
Gak0n
tongphuongthao.2202
tomato08
mrvuong
lananh
xichumboy
thanhthuy
tieusonmap
lamnentatka
bluesky34
Kiaspeed
yukimura
tamcht
nangiuhoa
vidanphucvu
duongthaingocdhkt
hiencpqn
aloneinthedark0903
smilelove92
chuotneanh
huyken99
ngocthuong
Khai.master
neverlove87
nguyenphantuongkhanh
ngocnhanpr
cuocdoiphieubat
vito5493
NguoiAnDanh
141 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
police_my(dream) đã viết:
các bác cho em hỏi, e hiện đang học lớp 12 là nữ. e không đủ điều kiện để thi vào ngành c.an và mục tiêu e đang hướng tới là học ngành ngoài rồi chuyển vô, e xin nhờ các bác giúp tư vấn về cách chọn ngành ngoài để tiện chuyển vào ngành công an. cảm ơn các bác
Học ngành Tiếng anh, tiếng hàn... hay luật... Dễ xin vào bạn.

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
keongot đã viết:
Chào các bạn, mình mới tham gia và đã đọc những bl của các bạn ở trên. Mình có 1 vài thông tin muốn chia sẻ cùng các bạn. Hiện tại, phần lớn các tỉnh, thành đều đã có chỉ tiêu. Nhưng chỉ 1 vài tỉnh có thông báo rộng rãi trên báo đài. Các bạn nào chưa nhận được thông tin thì nên hỏi người nhà hay người quen trong ngành để biết thông tin, hoặc các bạn có thể lên phòng TCCB của CAtỉnhh, tp hay huyện để hỏi và xin hồ sơ. Khi viết hs, các bạn cần phải viết cẩn thận, sạch sẽ, và chi tiết. nếu không hs sẽ bị trả về. Photo tất cả bằng cấp + bảng điểm ( từ cấp 3 đến đh). Nói chung là bộ hs của các bạn phải thật chi tiết và đầy đủ. Chúc các bạn may mắn. (Thông tin chỉ tiêu rất kín và chỉ có người trong ngành biết được thôi). Chuẩn bị chạy nước rút đi.
Thông tin rất hay đó

more_horiz
nguyenphantuongkhanh đã viết:
keongot đã viết:
Chào các bạn, mình mới tham gia và đã đọc những bl của các bạn ở trên. Mình có 1 vài thông tin muốn chia sẻ cùng các bạn. Hiện tại, phần lớn các tỉnh, thành đều đã có chỉ tiêu. Nhưng chỉ 1 vài tỉnh có thông báo rộng rãi trên báo đài. Các bạn nào chưa nhận được thông tin thì nên hỏi người nhà hay người quen trong ngành để biết thông tin, hoặc các bạn có thể lên phòng TCCB của CAtỉnhh, tp hay huyện để hỏi và xin hồ sơ. Khi viết hs, các bạn cần phải viết cẩn thận, sạch sẽ, và chi tiết. nếu không hs sẽ bị trả về. Photo tất cả bằng cấp + bảng điểm ( từ cấp 3 đến đh). Nói chung là bộ hs của các bạn phải thật chi tiết và đầy đủ. Chúc các bạn may mắn. (Thông tin chỉ tiêu rất kín và chỉ có người trong ngành biết được thôi). Chuẩn bị chạy nước rút đi.
Thông tin rất hay đó
uk mình cụng có 1 bộ hồ sơ nè nghe nói moi ng dc 1 bộ sai cái là tạch lun........ mình ko dám làm ngay chi photo ra làm rồi nộp bản sao cho ng ta xem nếu ok thì lúc đó mình chép vào lại bản chính nộp cho ng ta....( người hd mình chỉ làm vậy )....
ko biết có đc vào ngành ngoài và đeo vạch như bác nguyenphantuongkhanh nói ko nữa mình hơi lo vì nghe nói gần có lệnh tạm tuyển rồi mà giờ chi tieu GD còn chưa đưa xuống PTCCB nữa........
ua mà khi có lệnh tạm tuyển lúc có là có trên cả nước cùng 1 time lun hay sao mấy bác hay co khi tinh nào xong thì duyệt trước..........

more_horiz
Có bác nào được chỉ tiêu vào ngành năm nay chưa?

more_horiz
cuocdoiphieubat đã viết:
chưa đâu bạn à, cứ đợi đi

more_horiz
lananh đã viết:
cuocdoiphieubat đã viết:
lananh ở SG ah? xin vào đâu thế? Mình đang ở SG đây.

more_horiz
các bác cho e hỏi..mỗi năm chỉ có 1 đợt tuyển thôi ah?thường thì tháng mấy zậy các bác... năm nay e coi như tạch rồi........hic

more_horiz
cuocdoiphieubat đã viết:
lananh đã viết:
cuocdoiphieubat đã viết:
minh o sài gon! cung đang đợi như bạn vậy!

more_horiz
cuocdoiphieubat đã viết:
lananh đã viết:
cuocdoiphieubat đã viết:
minh o sài gon! cung đang đợi như bạn vậy!

more_horiz
..... cho mình hỏi nếu mình tốt nghiệp rùi mà đang đợi nhận bằng thì có đc xét ko các bạn hay là phải nhận bằng rùi mới được?... 1 năm có 2 đợt tuyển pk? thường là tháng mấy vậy các bạn???

more_horiz
binbmt92 đã viết:
..... cho mình hỏi nếu mình tốt nghiệp rùi mà đang đợi nhận bằng thì có đc xét ko các bạn hay là phải nhận bằng rùi mới được?... 1 năm có 2 đợt tuyển pk? thường là tháng mấy vậy các bạn???
Có bằng ùi mới được bạn... Bằng tạm thời cũng được... Mọi năm thì một năm 2 đợt tháng 3, 10... Nhưng năm 2013 này thì mới có 1 đợt gần đây thôi.

more_horiz
huong2741991 đã viết:
Chào mọi người, mọi người cho mình hỏi lý lịch tự khai theo mẫu của bộ lấy ở đâu vậy

Bạn đến phòng TCCB của C.AHuyeenjj, Tỉnh, TP mà xin.

more_horiz
ngocnhanpr đã viết:
nguyenphantuongkhanh đã viết:
keongot đã viết:
Thông tin rất hay đó
uk mình cụng có 1 bộ hồ sơ nè nghe nói moi ng dc 1 bộ sai cái là tạch lun........ mình ko dám làm ngay chi photo ra làm rồi nộp bản sao cho ng ta xem nếu ok thì lúc đó mình chép vào lại bản chính nộp cho ng ta....( người hd mình chỉ làm vậy )....
ko biết có đc vào ngành ngoài và đeo vạch như bác nguyenphantuongkhanh nói ko nữa mình hơi lo vì nghe nói gần có lệnh tạm tuyển rồi mà giờ chi tieu GD còn chưa đưa xuống PTCCB nữa........
ua mà khi có lệnh tạm tuyển lúc có là có trên cả nước cùng 1 time lun hay sao mấy bác hay co khi tinh nào xong thì duyệt trước..........

Bạn xin bao nhiêu bộ hs cũng được, tùy vào mối qh của bạn với phòng tc. Còn quyết định tạm tuyển sẽ có trong vòng 3 tháng kể từ ngày nộp hs (đ/v hs được chọn).

more_horiz
mình thấy người xin việc cho minh bảo tỉnh mình có chỉ tiêu từ khoảng 20.7 ( không nhớ rõ lắm),thấy bảo lấy có 6/8 hs nộp / không biết nếu hs được chọn thì trong tháng 8 này có lệnh tạm tuyển chưa nhỉ.măn ly trao rồi mà chưa múc được cháo.thấy no no Sad

more_horiz
ko biết có bác nào như e ko, vừa đi làm vừa chờ chỉ tiêu thì dửng dưng,nhưng đến chiều nay thì chỉ mong ngày mai là dc vào ngành liền để e thoát khỏi cái cty này Sad , e đi làm mà toàn ngồi chung với mấy thằng suốt ngày chửi c.a, chửi chế độ, biết e đag xin vào ngành thì ngoài mặt vui vẻ còn bên trong thì đầy dao găm , tụi nó rình e ra ngoài mà ko lock máy là vào mail của e gửi mail cho sếp,và nhân viên cty yêu cầu tăng lương ,giảm việc làm, yêu cầu này nọ.đến khi mở máy ra thì nhận cả đống mail chửi nào là e ngon, e giỏi, e bị sếp gọi lên chửi xối xả vào mặt mà ko giải thích dc gì. vừa buồn vừa tức vừa tủi lắm các bác.
p/s: xin lỗi ad và mọi người nếu làm loãng topic, nếu nội dung ko phù hợp xin ad cứ xóa.

more_horiz
:-B

more_horiz
policia90 đã viết:
ko biết có bác nào như e ko, vừa đi làm vừa chờ chỉ tiêu thì dửng dưng,nhưng đến chiều nay thì chỉ mong ngày mai là dc vào ngành liền để e thoát khỏi cái cty này Sad, e đi làm mà toàn ngồi chung với mấy thằng suốt ngày chửi c.a, chửi chế độ, biết e đag xin vào ngành thì ngoài mặt vui vẻ còn bên trong thì đầy dao găm , tụi nó rình e ra ngoài mà ko lock máy là vào mail của e gửi mail cho sếp,và nhân viên cty yêu cầu tăng lương ,giảm việc làm, yêu cầu này nọ.đến khi mở máy ra thì nhận cả đống mail chửi nào là e ngon, e giỏi, e bị sếp gọi lên chửi xối xả vào mặt mà ko giải thích dc gì. vừa buồn vừa tức vừa tủi lắm các bác.
p/s: xin lỗi ad và mọi người nếu làm loãng topic, nếu nội dung ko phù hợp xin ad cứ xóa.
bác wa nhọ

more_horiz
policia90 đã viết:
ko biết có bác nào như e ko, vừa đi làm vừa chờ chỉ tiêu thì dửng dưng,nhưng đến chiều nay thì chỉ mong ngày mai là dc vào ngành liền để e thoát khỏi cái cty này Sad, e đi làm mà toàn ngồi chung với mấy thằng suốt ngày chửi c.a, chửi chế độ, biết e đag xin vào ngành thì ngoài mặt vui vẻ còn bên trong thì đầy dao găm , tụi nó rình e ra ngoài mà ko lock máy là vào mail của e gửi mail cho sếp,và nhân viên cty yêu cầu tăng lương ,giảm việc làm, yêu cầu này nọ.đến khi mở máy ra thì nhận cả đống mail chửi nào là e ngon, e giỏi, e bị sếp gọi lên chửi xối xả vào mặt mà ko giải thích dc gì. vừa buồn vừa tức vừa tủi lắm các bác.
Ráng đi bạn... Làm có kinh nghiệm ùi thì sang công ty khác hoặc cố chịu đựng có ngày trả thù sau hihi Cố gắng Cười nhe răng 

more_horiz
Tây ninh có chỉ tiêu chưa có bồ!!!!!!!!!!!

more_horiz
policia90 đã viết:
càng như thế bạn càng phải cẩn thận hơn, khi ra ngoài là thoát email ngay hoặc lock máy trong vòng 1 phút khi không sử dụng chẳng hặn....
Chuc bạn nhanh xin được vào ngành nhé

more_horiz
Còn e thi gần như đã có suất rồi nhưng đang phân vân suy nghĩ hix số là e có quen cô bạn gái mà e được biết công an sau này cưới vợ cũng xét lý lịch 3 đời,gia đình a chị e và phía nội cô ấy ko vấn đề gì,con phía ngoại có bà ngoại,dì dượng thì theo công giáo,e đang lo lắng vấn đề đó lắm...ai biết cho e hỏi lý lịch như vậy có vân đề gì ko ah.?

more_horiz
xekomen đã viết:
Còn e thi gần như đã có suất rồi nhưng đang phân vân suy nghĩ hix số là e có quen cô bạn gái mà e được biết công an sau này cưới vợ cũng xét lý lịch 3 đời,gia đình a chị e và phía nội cô ấy ko vấn đề gì,con phía ngoại có bà ngoại,dì dượng thì theo công giáo,e đang lo lắng vấn đề đó lắm...ai biết cho e hỏi lý lịch như vậy có vân đề gì ko ah.?
Cái này cũng hơi khó... Liên quan đến công giáo hình như là không được... Bạn hỏi người trong ngành xem sao?

more_horiz
xekomen đã viết:
Chỉ cần bạn gái bạn không theo đạo hoặc đạo Phật là được. Bạn yên tâm có thể kết hôn được. Mình có quen một anh cảnh sát cũng gặp trường hợp như bạn, vẫn kết hơn và thăng quân hàm như mọi người.

more_horiz
cảnh sát môi trường hàng năm có nhiều chỉ tiêu k mọi người, tại mình đọc mấy cái trên k thấy tuyển ngành môi trường...Sad 

more_horiz
chuotneanh đã viết:
Bình Định có chưa cả nhà ơi Cl Cl Cl 
có rồi bạn. 24 chỉ tiêu. nhưng ng ta xét vào hết rồi. con ông cháu cha. nếu bạn k có cơ lớn thì bạn đừng nghĩ đến chuyện sẽ đc vào làm

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply