Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

power_settings_newLogin to reply
duthanchi
Nguyễn Thành Long
ngocdien93
lyanhngoc
ldquan88
Hainguyen1912
vodanhtieutot
madatrang
VOVA_BK
pcccquan3
chodoilamathut
vuanhthuan
sangminhvn
hoang khang
0963944084
huuhung05071989
kaka00833
mr.p_shinee
tienhoang92
hanhvtpt
dior189
ngocnhanpr
Jinha
Nobunaga
bettjng
evnhungyen
nguyentheminh_1730
thichngocdinh
tuanhai
binhphuoc
khakha
hoangducanh_pt
vippro1991
lucifer891000
blackpan
nguyenduy8293
thuyle01
hungmeo
livetolove23
tomato08
hominhtrung
huynga123
DepZai
datle
HoangCuong
Chu Hồng Sơn
rain_black_lh
duongthaingocdhkt
phucone
baogiochodenthang10
newbiepolice
nquangthi
conan
kynhat
ngocthuong
hoaidhk
invis102
khongson
Dtn131
hungarchi
lathienquan
bachuhoalong
bờm_yêu_ca
vidanphucvu
microwave18
KHANH HO
uocmonhonhoi
chiensi
trongtuan32
milklinh
hieuvu
NgocLinh292012
ringreng
HoàngQuận12
Hiền Trịnh-NEU
jike111
traxanh
Hoahuongduong
nangiuhoa
huyken99
tienminh2007
Snowangel90
cuocdoiphieubat
Hungtp
neverlove87
voquoccuong
xichumboy
ngoctoan90
chiensiSBC07777
tatrolai
bluesky34
Redmars
thuydung2003
NguoiAnDanh
mrvuong
quandlk87
tanloi0605025
anh_hung_tra
voicoi
luviam
nguyenphantuongkhanh
tuantuvn
ngoctruc
107 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
vidanphucvu đã viết:
TPHCM vẫn im ru à. Chuẩn bị sẵn tin thần chuẩn bị cho năm sau. Hix
năm nay chưa tuyển mà.năm sau mà chờ nữa thì mọc râu chết mất.ráng chờ...chờ...chờ...

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
T1 cứ nói tc tc vì như e chỉ biết là xin vào tc4 còn chưa rõ cục nào, còn bác khác thì e ko biết.
T2 theo e tuy chỉ tiêu mỗi cục khác nhau nhưng cũng sẽ tồng hợp lại về tc và họp xét.
T3 là e cũng ếch ngồi đáy giếng mù thông tin nên e biết j thì share thôi

more_horiz
nguyenphantuongkhanh đã viết:
meogia2002 đã viết:
huyken99 đã viết:
meogia2002 đã viết:
meogia2002 đã viết:
các anh chị cho em hỏi ? Em sắp tốt nghiệp ĐH chuyên ngành kỹ thuật điện - điện tử, nếu giờ em xin vào công an thì xin đc bên bộ phận nào ạ ? tính em thì thích làm bên điều tra . ko biết đc ko ạ.
Ngành của bạn có thể sẽ được vào bên kỹ thuật, hậu cần của một cơ quan nào đó. Cứ làm hồ sơ và nhờ người quen xin vào ngành...
ko đc làm bên NV à anh ? như vậy là đeo hàm xanh à
nhân viên thuộc bộ CA Cười nhe răng 
Trường hợp của em như thế này ANH hay CHị có thể tư vấn dùm em nên xin vào ngoài ngành hay là đi Nghia Vụ Công An xong rồi thi đh lại làm bên mảng khác. Vì thực sự cái ngành e đang học này em cũng ko thích ạKr 
Xin ngành ngoài vào đi, ngành ngoài vào ngon hơn chứ.
vấn đề là khi xin vào là hàm xanh mình muốn lên hàm vàng đc ko? sau 1 thời gian mình xin đi học thêm rồi chuyển lĩnh vực mình làm đc ko ạ

more_horiz
Thành Phố Hồ Chí Minh có khi nào năm nay ko tuyển ko? Cuối năm mất rồi. Lo quá.

more_horiz
neverlove87 đã viết:
các bạn Sóc  Trăng ơi. có ai có thông tin gì ko? còn mình nhận đc thông tin 5 ngày trước. mà chưa rảnh lên đây.vì chạy việc làm khác. bị out rùi. ST có 5 chỉ tiêu. mà bộ gửi hs vào 3 rùi. còn 2 giành cho 2 ông trùm... híc híc... PGĐ còn ko có đc 1 vé híc... thui đi làm việc khác ko chờ nửa, càng ngày thấy khó khắn quá.
theo thông tin mình biết là ds hs dc gửi lên bộ, bộ duyệt ai thì ng đó dc.có lẽ 3 hs bộ gửi về là bộ duyệt,2hs còn lại là của tỉnh.=> k biết sẽ thế nào nữa...!,k biết tỉnh khác thế nào sao ST lại như vậy nhỉ...!

more_horiz
lúc trc mình cũng có hỏi 1 ng đã vào ngành,ng ấy nói :
- một là nếu cơ to gửi vào thì bạn cứ yê tâm....!
- hai là đề test có khi rất dễ k đoán trc dc,mỗi nơi mỗi khác : có khi hỏi về lập trình C,C++,có khi hỏi về access,...., và hình như có một câu nữa là "vì sao anh (chị) chọn xin vào CA".
=> đó là những thông tin mình có dc từ 1 bạn cũng ngành ngoài xin vào cho mình biết..!

more_horiz
NguoiAnDanh đã viết:
- hai là đề test có khi rất dễ k đoán trc dc,mỗi nơi mỗi khác : có khi hỏi về lập trình C,C++,có khi hỏi về access,...., và hình như có một câu nữa là "vì sao anh (chị) chọn xin vào CA".
=> đó là những thông tin mình có dc từ 1 bạn cũng ngành ngoài xin vào cho mình biết..!

Đợt này mình thi tuyển vào CA Thái Bình, nghe nói là thi 2 môn hệ thống thông tin và quản trị mạng, ko biết có giới hạn hoặc đề cương thế nào để mình còn ôn? bạn có kinh nghiệm về việc thi thì giúp mình với Bắt tay nào 

more_horiz
Hà Nội 150 chỉ tiêu đã được ký duyệt và đi làm rồi nhé. Em xin ở cục chưa có gì hết

more_horiz
meogia2002 đã viết:
meogia2002 đã viết:
huyken99 đã viết:
meogia2002 đã viết:
meogia2002 đã viết:
các anh chị cho em hỏi ? Em sắp tốt nghiệp ĐH chuyên ngành kỹ thuật điện - điện tử, nếu giờ em xin vào công an thì xin đc bên bộ phận nào ạ ? tính em thì thích làm bên điều tra . ko biết đc ko ạ.
Ngành của bạn có thể sẽ được vào bên kỹ thuật, hậu cần của một cơ quan nào đó. Cứ làm hồ sơ và nhờ người quen xin vào ngành...
ko đc làm bên NV à anh ? như vậy là đeo hàm xanh à
nhân viên thuộc bộ CA Cười nhe răng 
Trường hợp của em như thế này ANH hay CHị có thể tư vấn dùm em nên xin vào ngoài ngành hay là đi Nghia Vụ Công An xong rồi thi đh lại làm bên mảng khác. Vì thực sự cái ngành e đang học này em cũng ko thích ạKr 
Xin ngành ngoài vào đi, ngành ngoài vào ngon hơn chứ.
vấn đề là khi xin vào là hàm xanh mình muốn lên hàm vàng đc ko? sau 1 thời gian mình xin đi học thêm rồi chuyển lĩnh vực mình làm đc ko ạ
Câu trả lời là được. Bạn cứ xin vào được đi sẽ rõ.

more_horiz
NguoiAnDanh đã viết:
Thông tin rất bổ ích... "vì sao anh (chị) chọn xin vào CA".??? Vì sao? Trả lời sao cho đạt đây Co 

more_horiz
tuantuvn đã viết:
Hà Nội 150 chỉ tiêu đã được ký duyệt và đi làm rồi nhé. Em xin ở cục chưa có gì hết
hà nội xog rồi.tới lượt tphcm chưa.thà là nói k đc còn hơn cứ chờ và chờ mãi

more_horiz
NguoiAnDanh đã viết:
Thông tin rất bổ ích... "vì sao anh (chị) chọn xin vào CA".??? Vì sao? Trả lời sao cho đạt đây Co 
nếu ai đc vào ma hỏi câu này chắc trả lời:" do e mơ ước từ nhỏ muốn làm CA lớn lên e cố thực hiện ước mơ từ nhỏ bắt kẻ xấu diệt trừ kẻ gian giúp ng dân, bao vệ xóm làng, giữ gìn tổ quốc ak....." giốn như Siêu Nhân Gao lun Tt 55515q 

more_horiz
tuantuvn đã viết:
CATP à bác?!
Tuantuvn hình như bác cũng tc6 giống redmars đúng ko?! Bác redmars bảo xong hết đang chơ qđinh rồi mà. Hay lại sang năm sau rồi bác ạ.
Bác có thtin j tc4 bảo e w nhé!

more_horiz
Hà nội có tận 150 chỉ tiêu cơ hả bác tuan tu,e tưởng chỉ 15 chỉ tiêu thôi

more_horiz
duthanchi đã viết:
NguoiAnDanh đã viết:
Đợt này mình thi tuyển vào CA Thái Bình, nghe nói là thi 2 môn hệ thống thông tin và quản trị mạng, ko biết có giới hạn hoặc đề cương thế nào để mình còn ôn? bạn có kinh nghiệm về việc thi thì giúp mình với Bắt tay nào 
thật ra "thi 2 môn hệ thống thông tin và quản trị mạng" đó đã là giới hạn rồi đó bạn(giới hạn thi 2 môn),k có đề cương chi tiết đâu(có nơi thi k giới hạn môn gì hết,ngta mún cho gì là cho thôi).ở đâu cũng vậy hà.bạn chịu khó học hết nội dung 2 môn đó đi.

more_horiz
hic hic! làm bài test mà tạch là đi tong thời gian dài chờ đợi uh! hic hic! ghê quá mấy bác ơi!

-------

[Only admins are allowed to see this link]

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply