Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

power_settings_newLogin to reply
conganvuive
chiensi
nguyenphuochieu
laduong PBTN
huynhmui
Tminh1234
chiensiSBC07777
boythuan92
phaman
trong
Trùm Mật Vụ
QH8889
wenxuanit
Nguyen hao
nguyenhoang919x
hoanglan
pixki1999
Choosy234
Hoangv
numberfour
huywon
Vip242
been_hp
NguyenKhai
linhcsgt
quanvang
chien66666
Toan1995
chodoilamathut
xambaly
Duc.criss
TrungHienHaLong
vophat
trantrongtin09
balalat113
holyburg
tammax
dungnguyen
theman
vanhieu92
elnino99
ksleep
ngoanrazor
tomcax
sailam
huynhconghauaaa
ledat1912
minhkk
ngocnhanpr
hoamanhlinh
whitetiger
nhoxiutihon
Buithai9xpt
kimdangchuong
manhphan94
duong27893
vippro1991
bankaizer
huuhung05071989
phamcuonghn90
munez
manhvaem
milklinh
Chu Hồng Sơn
lehuydoan
phuong.nguyen
duongthaingocdhkt
leminh1210
letam1991st
0963944084
QuốcBáPhạm
mrquanmi
thinh1991
mamasalala
anhthang1110
DuyK20_Hy93
ductranhuynh
binbindn95
S.W.A.T
pcccquan3
Rô Bốt
stinky
ankhang94
lathienquan
rotkeke
Hungtp
PhamThe_NĐ
huyken99
cscdk20
Mope15694
Đào Minh
nguyenphantuongkhanh
96 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

more_horiz
anh oi cho em hỏi. em sn 95 hiện đang là đảng viên dự bị vậy khi đi nghĩa vụ công an có được ưu tiên gì không. em hồi năm lớp 10 có bị gãy chân mà hiện tại đã bình thường vậy có bị gì không. tk

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

more_horiz
mình đi ở gia lai khám xong xuôi cả rồi.thế giờ mình sẽ đấu đá với những hồ sơ khác cùng huyện hả mọi người.có phải là mỗi một huyện như thế thì có chỉ tiêu riêng ko.người huyện này thì ko liên quan gì đến người huyện khác.

more_horiz
huynhconghauaaa đã viết:
anh oi cho em hỏi.  em sn 95 hiện đang là đảng viên dự bị vậy khi đi nghĩa vụ công an có được ưu tiên gì không. em hồi năm lớp 10 có bị gãy chân mà hiện tại đã bình thường vậy có bị gì không. tk

Đi khám hay làm hồ sơ thì không có ích gì đâu bạn.người ta khám cũng không khám xương đâu nên bạn cứ yên tâm đi.Mình cụng 95 cũng học lớp cảm tình đảng.được loại giỏi có giấy khen hăn hỏi nhá.mình mới nộp hồ sơ ở xóm để kết nạp đây.sang tháng 1 các bác làm kết nạp cho luôn để đi nghĩa vụ nè.bạn nói bố mẹ đến nhà cán bộ trong xóm đặt vấn đề đi.chứ vào đó mới kết nạp thì e là rất khó đấy.tại vào đó nhiều người bon chen lắm.

more_horiz
mrquanmi đã viết:
mình đi ở gia lai khám xong xuôi cả rồi.thế giờ mình sẽ đấu đá với những hồ sơ khác cùng huyện hả mọi người.có phải là mỗi một huyện như thế thì có chỉ tiêu riêng ko.người huyện này thì ko liên quan gì đến người huyện khác.

mỗi huyện có chỉ tiêu khác nhau do TP đưa về , coi bộ hs căng à  Cười ngoát miệng 

more_horiz
huyken99 đã viết:
mrquanmi đã viết:

mỗi huyện có chỉ tiêu khác nhau do TP đưa về , coi bộ hs căng à  Cười ngoát miệng 

à thế thì ngon rồi.chỉ tiêu huyện thì mình có slot rồi :v :v

more_horiz
chưa gì đã có giấy QĐ NVQS , số quá nhọ

more_horiz
huyken99 đã viết:
chưa gì đã có giấy QĐ NVQS , số quá nhọ

Ẹc, xui vậy, hùi trước ông đi khám cả 2 ak, thế h tính sao ?

more_horiz
ankhang94 đã viết:
munez đã viết:
nguyenphantuongkhanh đã viết:
munez đã viết:
lathienquan đã viết:
munez đã viết:
Hungtp đã viết:
minhkk đã viết:
thanks bạn nha. Vậy là nó ko tính tháng dư ra ah. Tại đến tháng 10/2014 mới đi,tính ra đến lúc đó mình 25t 4 tháng rồi.

Ko được dư đâu bạn ơi tui cũng 89 đây năm nay là cuối cùng rồi đấy cho nên chú tui mới bảo rằng "anh phải hết sức lưu ý trường hợp này dùm vì năm nay là hết tuổi của nó rồi ",mà bác ở đâu thế.

Bạn có tốt nghiệp Đại học hay cao đẳng ngành gì không? Sao giờ mới đăng ký đi thế?

Bạn khanh hay khánh j đó cho mình hỏi đi nvca mà có thêm bằng cđ thì có đc ưu tiên j ko, tại mình nghe nói nếu mà đã xác định đi nvca thì bằng cấp ở ngoài vô đó ko có tác dụng  Sad 

mấy cái bằng đấy đem về treo cho đẹp bạn ạ Smile) 1 là bằng bạn cực kì đẹp thì bạn nộp nghành ngoài vào nhưng nghành ngoài có GIỚI HẠN 2 là đi nghĩa vụ thì cất mấy cái bằng đó đi coi như là 1 kỉ niệm từng học đại học Smile) còn ưu tiên thì mình nói luôn là chẳng có ưu tiên gì cả bạn vẫn phải làm như bt lúc thi thi như bt chẳng cộng gì đâu Very Happy

Uhm mình cũng pik vấn đề này rùi, chỉ hỏi lại xem coi thế nào, lúc trước có xin dạng ngành ngoài vào nhưng " khó " quá nên đk đi nvca lun, cách đây 5 năm mà đi nvca thì h đeo lon thiếu úy rùi Cười ngoát miệng  

Ừm không được ngành ngoài thì đăng ký nghĩa vụ đi, cứ đi mà cố gắng phấn đấu, có nhiều người 85 mà giờ cũng thiếu úy thôi, mình già thì kinh nghiệm nhiều, cơ hội được giữ lại cao hơn, 5 năm sau nếu ngon lành thì bạn trung úy rùi đấy. Cố lên nào.

Uhm tks bạn khanh đã động viên hen, đi nvca 5 năm sau sao mà trung úy đc, thiếu úy là hết cỡ rùi  santa , mà bạn khanh có chơi fb ko, add bạn làm quen  Bắt tay nào 

Nói chung đi cái này em thấy cũng thiệt thòi cho mấy bác không quen biết quá. Như hôm khám sức khỏe, mấy thằng có người dẫn thì dẫn vào tận ở trong, còn mấy người khác thì phải xếp hàng.
Bọn kia huyết áp cao thì được nằm nghỉ và tí đo lại, còn ko có quen biết thì dừng và loại luôn.

Đời là vậy mà bạn, thời bi h quen pik thì cái j cũng dễ dàng, còn ko thì ráng tự thân mà vận động thui  ywy6 

more_horiz
thế là từ đợt 2 năm 2013 ..đến đợt 1 năm 2014... mất mẹ nửa năm rồi... hào hứng quá.. giờ lại như đợt 2/2013 cứ ngồi đợi quyết định.......hào hứng quá...thời gian trôi nhanh quá...sốt ruột

more_horiz
sailam đã viết:
thế là từ đợt 2 năm 2013 ..đến đợt 1 năm 2014... mất mẹ nửa năm rồi... hào hứng quá.. giờ lại như đợt 2/2013 cứ ngồi đợi quyết định.......hào hứng quá...thời gian trôi nhanh quá...sốt ruột

Bạn hụt đợt vừa rùi ak, bạn ở đâu, sắp có QĐ đợt tới rùi đó, đợi chờ là hp mà hihi

more_horiz
dạo này mạng ở nhà ko vào được diễn đàn phải ra net check ai ở hcm có thông tin gì chưa vậy.
@Huyken99 : chỗ ông sao rồi

more_horiz
vừa rồi hạnh kiểm yếu kì 2 năm lớp 10 lên bị loại... mới sửa học bạ xong.. đợi chờ là sốt ruột.. 20 tuổi rồi

more_horiz
đi bên nào thì hay nhất hả các bác..

more_horiz
sailam đã viết:

Bạn được lựa chọn à, đi về đâu thì sau 2 tháng mới biết chứ.

more_horiz
sailam đã viết:
vừa rồi hạnh kiểm yếu kì 2 năm lớp 10 lên bị loại... mới sửa học bạ xong.. đợi chờ là sốt ruột.. 20 tuổi rồi

20 vẫn còn trẻ mà bạn, lo j, tui 23 rùi mà vẫn muốn vô ngành nè hihi, bạn đi lính ở đâu ?

more_horiz
sailam đã viết:

Đi bên nào mà chẳng đc, cái nào cũng có cái hay riêng của nó, quan trọng là trong quá trình đi cố gắng phấn đấu để đc vào biên chế nha bạn  Cười nhe răng 

more_horiz
20 tuổi là lo rồi...già rồi còn gì.. hic hic.. munze chả bít đi lính ở đâu nhưng đi theo huyện...

more_horiz
dĩ nhiên là cố gắng để vào biên chế rồi.. giờ đang tập thể lực rồi Very Happy

more_horiz
Tui cũng đang tập hít đất với chạy bộ nè hihi, bạn ở tphcm hay sao

more_horiz
sailam đã viết:
dĩ nhiên là cố gắng để vào biên chế rồi.. giờ đang tập thể lực rồi Very Happy

Dậy à, cố gắng mà thi đậu Đại học Công an đã... Rồi zô biên chế sau hehe

more_horiz
munez đã viết:
Tui cũng đang tập hít đất với chạy bộ nè hihi, bạn ở tphcm hay sao

Hít đất thì nắm đấm dùng 2 chấu đầu cho quen đi nhé!!!

more_horiz
AE Lính tỉnh Gia Lai bắt đầu điều tra lí lịch rồi nhá.

more_horiz
Chỗ mình vừa  ms khám xong  Cười nhe răng đợi thẩm tra lí lịch nữa là xong, he. có bạn nào đi k20 ko ?

more_horiz
Tình hình là có nhận được quyết định chưa các bạn?

more_horiz
Tình hình là có nhận được quyết định chưa các bạn?

chỗ mình ms khám xong, h ms đang làm hồ sơ để xét ll @@

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply