Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

descriptionChếtCần các bác tư vấn giúp về việc vào ngành

more_horiz
Em là nam năm nay 25 tuổi vừa tốt nghiệp khoa Công nghệ thông tin tại Học viện bưu chính viễn thông, gia đình em đang lo cho em vào ngành đợt tháng 4 tới. Bên phía người giúp là người nhà nên chắc chắn là được, có 2 lựa chọn cho em là: Tổng cục hậu cần và Tổng cục cảnh sát. Gia đình em thì cũng nói nên vào hậu cần, bạn bè em trong ngành đã đi làm trước em 2-3 năm cũng nói nên vào hậu cần. Còn em thì lại thích cảnh sát. Nên mọi người có thể tư vấn cho em được không? Em xin chân thành cảm ơn.

descriptionChếtRe: Cần các bác tư vấn giúp về việc vào ngành

more_horiz
congdanlaocai đã viết:
Em là nam năm nay 25 tuổi vừa tốt nghiệp khoa Công nghệ thông tin tại Học viện bưu chính viễn thông, gia đình em đang lo cho em vào ngành đợt tháng 4 tới. Bên phía người giúp là người nhà nên chắc chắn là được, có 2 lựa chọn cho em là: Tổng cục hậu cần và Tổng cục cảnh sát. Gia đình em thì cũng nói nên vào hậu cần, bạn bè em trong ngành đã đi làm trước em 2-3 năm cũng nói nên vào hậu cần. Còn em thì lại thích cảnh sát. Nên mọi người có thể tư vấn cho em được không? Em xin chân thành cảm ơn.

Bạn là muốn vào ngành theo dạng ngành ngoài, nên có gì vào topic dành cho ngành ngoài nha, theo mình thì nếu 2 bên mà bạn được vào đều là hàm vàng thì nên qua bên cảnh sát có lẽ sẽ hay hơn. Theo mình là vậy, còn tùy vào công việc cụ thể như thế nào nữa để bạn lựa chọn.
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply