Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!! - Page 40
Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

Share
    nguyenhoang919x
    Binh nhì
    Binh nhì

Tiền của bạn (VND) : 64
    Thank : 2

default Re: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

Bài gửi by nguyenhoang919x on Wed Sep 23, 2015 5:37 pm

hoangbui đã viết:Sắp hết tháng 9 rồi. chưa nghe thông tin gì cả.
    bên khối tổng cục cũng chưa thấy tin gì, chắc phải sang tháng 10
    lehung1204
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 26
    Thank : 1

default Re: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

Bài gửi by lehung1204 on Thu Sep 24, 2015 11:12 am

Khối tổng cục sang tháng 10 sẽ vẫn chưa có gì
    binbmt92
    Binh nhì
    Binh nhì

Tiền của bạn (VND) : 80

Bài gửi by binbmt92 on Thu Sep 24, 2015 12:23 pm

lehung1204 đã viết:Khối tổng cục sang tháng 10 sẽ vẫn chưa có gì
    Nếu bác biết thông tin gì về đợt cuối năm thì cung cấp cho anh em còn biết chứ bác nói ko vậy làm lung lay tinh thần quá Khóc rồi nè
    daokhacminh1990
    Hạ sĩ
    Hạ sĩ

Tiền của bạn (VND) : 184
    Thank : 7

Bài gửi by daokhacminh1990 on Thu Sep 24, 2015 2:36 pm

binbmt92 đã viết:
    Nếu bác biết thông tin gì về đợt cuối năm thì cung cấp cho anh em còn biết chứ bác nói ko vậy làm lung lay tinh thần quá Khóc rồi nè
    Like cho ý kiến của bạn.
    221091
    Binh nhì
    Binh nhì

Tiền của bạn (VND) : 90
    Thank : 0

Bài gửi by 221091 on Thu Sep 24, 2015 3:46 pm

Trước mình có nói 20/9 mà giờ 24 rồi chưa thấy gì. Trong thông tin đó được mấy sếp nói, kiểu này năm nay khó. May là mình rút rồi, đợi lại đợi, trong khi hết lứa trước chưa xong giờ lại 1 đống hồ sơ nộp thêm, canh tranh sao. Mạnh thì cứ vào lèng tèng thì khó quá
    viobubu0301
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 49
    Thank : 3

Bài gửi by viobubu0301 on Thu Sep 24, 2015 4:05 pm

Thứ 1 : nhà cơ cấu mạnh.
    Thứ 2 : nhà có quen biết + đẩy đạn. Thì sẽ ok hết.

Còn ko có 2 cái đó mà muốn vào ngành thì nói thật là ko thể. Trường hợp cơ cấu mạnh thì fai là người trong nhà chứ k fai người quen nhé. Thân cỡ nào thì cũng là ng lạ, chả dại gì họ tự chuốc vào khổ vào mình chưa kể còn rất khó và lằng nhằng nữa.
    Dapxichlo_92
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 33

Bài gửi by Dapxichlo_92 on Thu Sep 24, 2015 4:23 pm

Bác nào xin vào catp hà nội đợt 2 biết thôg tin sắp có đợt đi khám sức khoẻ chưa vậy ???
    patrickdoan2612
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 8

Bài gửi by patrickdoan2612 on Thu Sep 24, 2015 6:53 pm

- Người chưa vào được thì "rút thôi", "mình rút rồi", "rút đi các bạn ơi", "khó lắm không vào được đâu" ...bla...bla.... để đuổi bớt người khác mà tạo cơ hội cho mình

- Thằng vào được rồi thì đưa thông tin sai lệch, kiểu như "năm sau không tuyển ngoài ngành nữa" , "bằng giỏi mới tuyển", "chỉ tuyển thạc sĩ" , "vào làm cực lắm, khổ lắm"....không hiểu để làm gì, ngươi vào được rồi thì mừng cho ngươi, người khác chưa được như ngươi thì ít ra cũng động viên, còn không có lòng thì im đi, đuổi bớt người làm gì, dành suất cho con cháu ngươi sau này à?

- (Cái này đoán thôi) Giờ mà lập nick hô là nữ 1 phát xem. thế nào cũng lắm thằng nhào vào tư vấn, chỉ bảo, mục đích gì thì cũng có trình độ hết rồi, tự hiểu đi

- Đến khổ với mấy ''ông nội" làm lâu năm trong ngành, mang cái chức ra hứa này hứa nọ làm ''người dẫn đường" . Nhẹ thì hốt dâm ba món quà biếu, nặng thì hốt vài trăm củ bỏ túi.

- Đến cả cái admin wed này, đọc thấy cái post này thế nào cũng delete, block nick

Ngành này nhiều cái hay nhỉ, tự nhiên nhớ lời giảng viên xưa " làm luật thì gian trá với đối tượng tình nghi thôi các em, với người khác thì sống tử tế một chút, dành chút đức sau này còn lấy vợ bé" . Mới nhìn thấy sơ sơ 1 mảng của ngành thôi mà đã thấy sởn ốc rồi, thôi các bạn cứ vui đi
    phongbui
    Binh nhất
    Binh nhất

Tiền của bạn (VND) : 123

Bài gửi by phongbui on Thu Sep 24, 2015 7:29 pm

bạn nào đã khám sk va thẩm tra lí lich rùi
     nếu xong hết rùi biết bao jo có qd chưa nhỉ
     như thông tin mình biết thì đã có danh sách ký qd het từ cuối thang trước rùi mà jo vẫn chưa có qd
    ko biết khi nào sẽ có nưa đây hay dọi qua dh đảng công an tư nữa đây,hiar
    221091
    Binh nhì
    Binh nhì

Tiền của bạn (VND) : 90

Bài gửi by 221091 on Thu Sep 24, 2015 8:32 pm

Haiz. Mình rút thật có phải đuổi người gì đâu bạn, ai có lực thì vào thôi, nhà mình chấp nhận nạp thêm đạn nhưng vấn đề không còn là đạn nữa rồi bạn à. Khó thật
    nguyenhoang919x
    Binh nhì
    Binh nhì

Bài gửi by nguyenhoang919x on Fri Sep 25, 2015 12:08 am

b có tin tức gì đáng tin cậy hãy phát biểu nhé. b nói kiểu này ng khác nghe được khó chịu lắm
    ngocthuong
    Binh nhì
    Binh nhì

Tiền của bạn (VND) : 70
    Thank : 6

Bài gửi by ngocthuong on Fri Sep 25, 2015 8:39 am

Giờ ngành ngoài vào càng ngày càng khó.Theo các bạn thì nên bỏ ra bao nhiêu $ để vào? Mình thấy thằng cu em xin lái xe đã 300tr rồi.
    Ngocdungqn242424
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 32
    Thank : 5

Bài gửi by Ngocdungqn242424 on Sat Sep 26, 2015 9:58 am

K co gi moi nhi
    taycuonglong
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 14

Bài gửi by taycuonglong on Sat Sep 26, 2015 10:49 am

ngocthuong đã viết:Giờ ngành ngoài vào  càng ngày càng khó.Theo các bạn thì nên bỏ ra bao nhiêu $ để vào? Mình thấy thằng cu em xin lái xe đã 300tr rồi.
    300tr vào lái xe khó là đúng rồi mà bạn. Mình ngành ngoài đang nhom nhem cũng đi 1/2 cái nhà rồi đây. mà còn không biết vào rồi làm cái gì trong đấy nữa
    nguyenhoang919x
    Binh nhì
    Binh nhì

Bài gửi by nguyenhoang919x on Sun Sep 27, 2015 8:27 pm

taycuonglong đã viết:
    ngocthuong đã viết:Giờ ngành ngoài vào  càng ngày càng khó.Theo các bạn thì nên bỏ ra bao nhiêu $ để vào? Mình thấy thằng cu em xin lái xe đã 300tr rồi.
    300tr vào lái xe khó là đúng rồi mà bạn. Mình ngành ngoài đang nhom nhem cũng đi 1/2 cái nhà rồi đây. mà còn không biết vào rồi làm cái gì trong đấy nữa
    1/2 là nhà to hay nhà bé thế b. mình thấy giá thường cũng xây được 2 cái nhà hoặc 1 căn chung cư r Smile
    taycuonglong
    Học viên
    Học viên

Tiền của bạn (VND) : 14

Bài gửi by taycuonglong on Mon Sep 28, 2015 9:32 am

nguyenhoang919x đã viết:
    taycuonglong đã viết:
    1/2 là nhà to hay nhà bé thế b. mình thấy giá thường cũng xây được 2 cái nhà hoặc 1 căn chung cư r Smile
    Nhà bé thôi bạn ^^, giá thường chắc cỡ đầu 5-8

-------

[Only admins are allowed to see this link]

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam-Cơ quan chủ quản Trường Huấn luyện Vệ sỹ Tp.HCM
      ---------
      Trân trọng cảm ơn những người thầy đã cố vấn cho Diễn đàn:
      Thiếu tá.Đặng Hải Tương-nguyên Đội phó Đội Truy Xét-Phòng CSĐT CA Tp.HCM-Giám đốc Cty Bảo vệ Hoà Bình
      Thiếu tướng.Nhà giáo. Nhà nghiên cứu LSQS.Trần Ngọc Thổ
      Nhà thơ.Hoạ sĩ. Luật gia. Hoàng Quốc Huy-Giảng viên Viện Nghiên cứu - Ứng dụng và Phát triển Võ thuật Sơn Long Đường
      Email:chiensitrevietnam@gmail.com
      Giấy phép số 268/GP-BTTT, Cục quản lí PTTH & TTĐT (Bộ TTTT) cấp
      ® Không sao chép thông tin từ Forum này khi chưa có sự đồng ý bằng văn bản của Ban Quản trị Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam.
      © 2012chiensitre. All Rights Reserved
      Hôm nay: Wed May 23, 2018 8:01 pm