Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

power_settings_newLogin to reply
huyhoang.2310
a.y.e
hogialac
T Boss
tiendz.9x
dtnh_Km
pevinh
cuocdoiphieubat
miss311289
ducnghi229
phanan
letrung92
haquocson
soiden123
luubi2607
boythuan92
nghjavip
nguyenquochuy
TrungHienHaLong
AnhTuan
xambaly
Hiền Trịnh-NEU
stinky
manhninh1404
Jade béo
ductranhuynh
Boy_Never_Cry
bomtiem
trungkien95bn
lamnentatka
PascalAvaf
sailam
Rô Bốt
Nam9x
tomcax
12312
chiensiSBC07777
DuyK20_Hy93
hiencpqn
tienhoang92
PhamThe_NĐ
khanhdy_anninh
mailambkap
assassin_1201
kang_kung
THEANH0793
supermario
tjpharry
toanswat
dobitlaai
mr.p_shinee
johnny_dang1993
thequang1891994
kta92
Hungtp
NewBjnNobody
trunglee159
Kentcs13
Vick212
domnguyen
huyken99
lathienquan
mrquanmi
anhero12
karember
Chu Hồng Sơn
minhtoanptit
NamBH
CrazyDude
tranvanhotmit
vhquan1102
theman
tieusonmap
Football9X
mcvuca
anh_hung_tra
Cống Hiến
lucquan003
Chung Phước Tiến
tranhoangnhan
ĐẾc Ần M
zeus3pi
lymanhhung
namtien9x
binhnhixinhtrai92
sutumiennam
Police.Swat
bui van thang
S.W.A.T
phanthanhtung184
nhock_mini
duongthaingocdhkt
koi038
boydylan39
wipdidem
quangsqtt
chien94
phạm tấn bảo
Hoàng Thiên Anh
Trùm Mật Vụ
MRVANTHONG
phuocle28
nhoxpi.cuti
CANDVN
thygiang
AnDyNguyễn
Zz_Dollar_zZ
binhminhbm7
takiyagenji
nguyenphantuongkhanh
twist
hunghsmn
your_rules
mattrangxanh
ngocduy_th
interpol2502
120 posters

descriptionhotRe: Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

more_horiz
phú yên có động tĩnh gì chưa nhỉ.

descriptionhotRe: Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

more_horiz
phú yên có động tĩnh gì chưa nhỉ.

more_horiz
đợt 1 họ lấy quân nhiều hơn đợt 2 phải ko vây????

more_horiz
Chán quá, NVQS cũng đi rồi,giờ buồn chẳng biết làm gì, đang ký đi NVCA xem nó thế nào. Tháng 9 này là tròn 25t, chắc tháng 10 này là vé chót, cũng ráng kiếm suất đi cho nó ổn định. Bộ đội khổ quen rồi,vào CA làm ngựa cũng chả sao

Ai ở SG tư vấn dùm cái ! thank cả nhà !

more_horiz
tôi muốn hỏi: bố mẹ tôi đã ly dị ( nhưng không vi phạm gì tới luật pháp) và tô hiện nay sống cùn mẹ,mẹ tôi đã đi bước nữa,giấy khai sinh và giấy tờ tùy thân đều liên quan tới bố đẻ,nhưng sổ ĐK HKTT thì lại là tên bố dượng của tôi. Thì việc xác minh 3 đời phải làm như thế nào. mong mọi người giải đáp vấn đề này giùm tôi. xin cảm ơn trước.

more_horiz
Tưởng HP chốt sổ rồi mà!

more_horiz
koi038 đã viết:
tôi muốn hỏi: bố mẹ tôi đã ly dị ( nhưng không vi phạm gì tới luật pháp) và tô hiện nay sống cùn mẹ,mẹ tôi đã đi bước nữa,giấy khai sinh và giấy tờ tùy thân đều liên quan tới bố đẻ,nhưng sổ ĐK HKTT thì lại là tên bố dượng của tôi. Thì việc xác minh 3 đời phải làm như thế nào. mong mọi người giải đáp vấn đề này giùm tôi. xin cảm ơn trước.

Trường hợp của bạn bây giờ lên công an huyện đăng kí thôi... Rùi người ta sẽ trả lời cụ thể nhất thui...

more_horiz
Chú Hunghsmn ơi, con đang là sinh viên năm 3, sang năm 4, ngành Kế toán kiểm toán Đại học Kinh tế tp hcm, Con dự định sau khi tốt nghiệp nộp hồ sơ vào ngành nếu có chỉ tiêụ ạ. Lý lịch và chiều cao đều ok cả, nhưng con lại bị cận thì có thể làm cam kết để nộp hồ sơ ứng tuyển hay không ạ hay phải mổ mắt mới được nộp ạ. Con cám ơn nhiều ạ.

more_horiz
Chào tất cả ae! mình chuẩn bị đi nvca đợt 2 nhưng có 1 số thắc mắc nên nhờ ae nào biết giải đáp giùm mình cảm ơn nhiều!, mình tốt nghiệp đại học ngành qtkd 8/2012, hiện là đảng viên. như vậy mình đi nvca có được ưu tiên gì so với người tốt nghiệp thpt không, mình có phải đi thi đại học cảnh sát lại không, mình nge nói có bằng đại học sẽ được ưu tiên xét thẳng vào biên chế đúng không, vì chuyện này mà mình rất lo, học 4 năm xong giờ đi nvca 3 năm không được biên chế rồi lại về nhà thì phí thời gian quá. ae nào hiểu về lĩnh vực này giúp mình nha, mình chân thành biết ơn!

more_horiz
nhock_mini đã viết:
Chào tất cả ae! mình chuẩn bị đi nvca đợt 2 nhưng có 1 số thắc mắc nên nhờ ae nào biết giải đáp giùm mình cảm ơn nhiều!, mình tốt nghiệp đại học ngành qtkd 8/2012, hiện là đảng viên. như vậy mình đi nvca có được ưu tiên gì so với người tốt nghiệp thpt không, mình có phải đi thi đại học cảnh sát lại không, mình nge nói có bằng đại học sẽ được ưu tiên xét thẳng vào biên chế đúng không, vì chuyện này mà mình rất lo, học 4 năm xong giờ đi nvca 3 năm không được biên chế rồi lại về nhà thì phí thời gian quá. ae nào hiểu về lĩnh vực này giúp mình nha, mình chân thành biết ơn!

Chuẩn bị là sao hả b,đc giấy gọi chưa?, đợt 2 chưa có phát Hs Đk nữa mà, đầu tháng 7.
Theo mình biết thì chả có cái gì là ưu tiên. Vì nếu b ko có người trong ngành thì cũng bth thôi !
NVCA đợt 2 đc thi 2 lần, thi đậu Đh thì học ( đậu 1 cái mổ heo ăn mừng, ko thì trung cấp vì hiển nhiên vào biên chế, nhưng trung cấp hên xui vì ko phải ai thi cũng đậu Đh)
Sau 3 năm muốn vào biên chế thì phải có người thân +... .
Nếu ko có ng thân thì phải thật ngoan và + thật nhiều....
Nếu ko có  ng thân + thật nhiều.... thì phải thật thật ngoan và cách sống thật thật đc nhiều ng yêu quý + với điểm thi thật thật cao và hên xui thì cũng cao cao
Đi NV chủ yếu là đc đi THI, cách cuối cùng mới xin biên chế mà biên chế thì ko ai nói trước đc. còn ko thì 3 năm trải nghiệm rồi về !
Mình 2 năm lính QS rồi, giờ 25t, đang " đăng ký" NVCA. Xem như cược 3 năm 1 lần ! Êm xuôi thì tốt, ko thì vĩnh biệt !

more_horiz
boydylan39 đã viết:
nhock_mini đã viết:

Chuẩn bị là sao hả b,đc giấy gọi chưa?, đợt 2 chưa có phát Hs Đk nữa mà, đầu tháng 7.
Theo mình biết thì chả có cái gì là ưu tiên. Vì nếu b ko có người trong ngành thì cũng bth thôi !
NVCA đợt 2 đc thi 2 lần, thi đậu Đh thì học ( đậu 1 cái mổ heo ăn mừng, ko thì trung cấp vì hiển nhiên vào biên chế, nhưng trung cấp hên xui vì ko phải ai thi cũng đậu Đh)
Nếu ko có  ng thân + thật nhiều.... thì phải thật thật ngoan và cách sống thật thật đc nhiều ng yêu quý + với điểm thi thật thật cao và hên xui thì cũng cao cao
Đi NV chủ yếu là đc đi THI, cách cuối cùng mới xin biên chế mà biên chế thì ko ai nói trước đc. còn ko thì 3 năm trải nghiệm rồi về !
Mình 2 năm lính QS rồi, giờ 25t, đang " đăng ký" NVCA. Xem như cược 3 năm 1 lần ! Êm xuôi thì tốt, ko thì vĩnh biệt !

theo quy định là hoàn thành QS là không được đi NVCA mà bạn, mình cũng chưa lam hồ sơ, nhưng các giấy tờ về bằng cấp nộp hết rồi, đợt 2 có 20 chỉ tiêu mình cũng có người thân nên mới được ĐK, nhưng trong 20 người này toàn con em trong ngành gửi không hà nên mình sợ xin biên chế rất khó, mình huy vong vào bằng ĐH và đảng viên coi có ưu tiên không, mình chờ chỉ tiêu tạm tuyển gần 1 năm mà không có chỉ tiêu, sang năm cũng hết tuổi đi nv luôn rồi, bạn nộp giấy tờ bằng cấp hết rồi đúng không, mình cũng nghe nói đầu tháng 7 khám sức khoẻ và làm hồ sơ.

more_horiz
Mọi người cho mình hỏi chút, yêu cầu về sức khỏe bao gồm thế nào a. Chiều cao, can nặng, và mắt nữa, cảm ơn mọi người

more_horiz
nhock_mini đã viết:
boydylan39 đã viết:
nhock_mini đã viết:

theo quy định là hoàn thành QS là không được đi NVCA mà bạn, mình cũng chưa lam hồ sơ, nhưng các giấy tờ về bằng cấp nộp hết rồi, đợt 2 có 20 chỉ tiêu mình cũng có người thân nên mới được ĐK, nhưng trong 20 người này toàn con em trong ngành gửi không hà nên mình sợ xin biên chế rất khó, mình huy vong vào bằng ĐH và đảng viên coi có ưu tiên không, mình chờ chỉ tiêu tạm tuyển gần 1 năm mà không có chỉ tiêu, sang năm cũng hết tuổi đi nv luôn rồi, bạn nộp giấy tờ bằng cấp hết rồi đúng không, mình cũng nghe nói đầu tháng 7 khám sức khoẻ và làm hồ sơ.
 bạn ở đâu vậy?nộp giấy tờ bằng cấp là nộp những gì thế?mình tưởng khi nào lên đăng kí lấy hồ sơ thì mới phải nộp mấy cái bằng cấp 3,sổ đoàn...chứ?

more_horiz
mỉnh cũng chắt lọc thông tin chính xác nhất thôi,chứ mình đang chờ giấy báo = tốt nghiệp tạm thời, rồi lên quận lấy HS gửi CSKV làm dùm và kèm theo "1 số lời ngỏ ý"  với quận xem thế nào.
NVQS là bắt buộc, còn NVCA là tự nguyện, vấn đề đi nvqs r ko đc đi nvca mình chưa rõ vì quy định ko có, còn làm khó thì mình " làm trở thành dễ lại" nếu ko đc thì từ bỏ ước mơ thôi.B có thông tin gì thì up lên cho mọi ng tham khảo, chứ tháng 10 này là vé chót cho mình r, ko đc thì thôi luôn

Trả lời bạn SWAT : Lên đó ng ta cho or bán bộ HS, tốt nhất là đưa cho CA làm, CSKV càng tốt vì họ ghi lí lịch mình.
Tóm lại là sau khi lấy hs về ( tốt nhất nhờ CSKV đi cùng ( yêu thương a ấy tí)) Giao hết cho a ấy làm, bảo mang giấy tờ gì thì cứ làm theo. Xong thì nộp rồi ngồi nhà run run chờ, trong thời gian chờ thì chịu khó " ngoại + giao"  để chắc chắn có 1 vé, vì con em cũng có hạn nên ko ai đẻ nhiều mà giành, toàn con em xa tít mù nhưng có " sợi dây" làm gần nhau hơn .

more_horiz

bạn ở đâu vậy?nộp giấy tờ bằng cấp là nộp những gì thế?mình tưởng khi nào lên đăng kí lấy hồ sơ thì mới phải nộp mấy cái bằng cấp 3,sổ đoàn...chứ?[/quote]
[/quote]
Mình ở bình dương, mình nộp giấy khai sinh, CMND, hộ khẩu, 4 tấm 4x6, bằng tốt nghiệp thpt, bằng Đh, bảng điểm Đh, chứng chỉ av B, tin học A, bằng lái xe B2, thẻ đảng viên, giấy chứng nhân đã ĐK NVQS 2013. giờ chờ khám sức khoẻ rồi viết lý lịch nữa xong, nếu hoàn thành nvqs rồi thì không đi NVCA được, trên thông báo tuyển NVCA của tp hà nội có ghi rõ phần này, với bửa anh ở phòng tổ chức nói nếu hoàn thành NVQS hoặc thuộc dạng tạm hoãn NVQS thì không được ĐK. bạn chưa nộp gì hả, coi chừng bạn không được ĐK rồi đó, mình nộp đầu tháng 6 mà còn trễ đó.

more_horiz
[/quote]
Mình ở bình dương, mình nộp giấy khai sinh, CMND, hộ khẩu, 4 tấm 4x6, bằng tốt nghiệp thpt, bằng Đh, bảng điểm Đh, chứng chỉ av B, tin học A, bằng lái xe B2, thẻ đảng viên, giấy chứng nhân đã ĐK NVQS 2013. giờ chờ khám sức khoẻ rồi viết lý lịch nữa xong, nếu hoàn thành nvqs rồi thì không đi NVCA được, trên thông báo tuyển NVCA của tp hà nội có ghi rõ phần này, với bửa anh ở phòng tổ chức nói nếu hoàn thành NVQS hoặc thuộc dạng tạm hoãn NVQS thì không được ĐK. bạn chưa nộp gì hả, coi chừng bạn không được ĐK rồi đó, mình nộp đầu tháng 6 mà còn trễ đó.[/quote]

Thôi thì để lấy giấy tờ xong hỏi han nhờ "Bác" dẫn lối, đc thì đi,ko thi từ bỏ ước mơ.sang năm 26t rồi,buồn quá !
Nếu ko đc thì chắc học làm GV thôi. Cái mình muốn thì ko đc, cái mình chê thì bao ng mơ ước !

more_horiz
[/quote]Mình ở bình dương, mình nộp giấy khai sinh, CMND, hộ khẩu, 4 tấm 4x6, bằng tốt nghiệp thpt, bằng Đh, bảng điểm Đh, chứng chỉ av B, tin học A, bằng lái xe B2, thẻ đảng viên, giấy chứng nhân đã ĐK NVQS 2013. giờ chờ khám sức khoẻ rồi viết lý lịch nữa xong, nếu hoàn thành nvqs rồi thì không đi NVCA được, trên thông báo tuyển NVCA của tp hà nội có ghi rõ phần này, với bửa anh ở phòng tổ chức nói nếu hoàn thành NVQS hoặc thuộc dạng tạm hoãn NVQS thì không được ĐK. bạn chưa nộp gì hả, coi chừng bạn không được ĐK rồi đó, mình nộp đầu tháng 6 mà còn trễ đó.[/quote]

à bạn ở BD thì khác rồi,trong đó làm sớm hơn ngoài này.mình ở HN cơ.tháng 7 ng ta mới bắt đầu triển khai kế hoạch.hx đơi lâu sốt ruột quá,tưởng bạn ở HN làm hồ sơ rồi chắc ngất

more_horiz
Cho e hỏi việc xét biên chế sau có thể dùng yếu tố khác ngoài việc đi thi không? Chứ đi thi chẳng may trượt -> xuất ngũ. Đặt cược 3 năm liền cũng phí lắm Sad((

more_horiz
Mất Nick mới lập lại. được làm Học Viên Smile)

more_horiz
bui van thang đã viết:
Cho e hỏi việc xét biên chế sau có thể dùng yếu tố khác ngoài việc đi thi không? Chứ đi thi chẳng may trượt -> xuất ngũ. Đặt cược 3 năm liền cũng phí lắm Sad(( 

Đã gọi là biên chế rồi còn về sao được bạn? trừ khi bị đuổi khỏi nghành hoặc viết đơn ra khỏi nghành

more_horiz
Police.Swat đã viết:
bui van thang đã viết:

Đã gọi là biên chế rồi còn về sao được bạn? trừ khi bị đuổi khỏi nghành hoặc viết đơn ra khỏi nghành

Ko.ý mình là đi NVCA. Đến khi hết thời hạn ý

more_horiz
A. 18 tháng đc đi thi --> rớt thì pv đến hết 3 năm.
B. Sau 3 năm hết nv thì xét biên chế dựa vào ngoan+ thành tich + điểm thi ĐH--> hơn bọn đi chung thì ở lại, kém hơn thì về
C . Khoản A và B là theo lý thuyết và chưa áp dụng .... ( tự hiểu nhé)

more_horiz
boydylan39 đã viết:
A. 18 tháng đc đi thi --> rớt thì pv đến hết 3 năm.
B. Sau 3 năm hết nv thì xét biên chế dựa vào ngoan+ thành tich + điểm thi ĐH--> hơn bọn đi chung thì ở lại, kém hơn thì về
C . Khoản A và B là theo lý thuyết và chưa áp dụng .... ( tự hiểu nhé)

Có phải bác đã từng đi nghĩa vụ Nm

more_horiz
Năm ny có bác nào bị đuổi về T345 và Z30 ko dza?có thì caphe đi!!!!!!ghi chú là bác nao bị đì về k1 ỏ k3 của t345 thì khai mau!!!!!!!

more_horiz
các anh, chị cho em hỏi một chút là: em sắp đi nghĩa vụ công an vào tháng 10 này, nên em thắc mắc là NVCA có lính nghĩa vụ bên phòng cháy chữa cháy không ???. thêm một điều nứa là nếu em là lính NV bên PCCC thì sau này luc thi sẽ đueọc thi tùy trường mình muốn trong khối CA hây chỉ được thi riêng Đại học Phòng cháy chữa cháy, em xin cảm ơn !!!

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply