Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

power_settings_newLogin to reply
ltphong.cict
quandlk87
Lý luận chính trị
thuydung2003
nvta9x
Tas Nguyen
DOLLAREURO99
nquangthi
ducduy20890
monkey
traxanh
teo_dua
luviam
cath2810
ringreng
ronice84
nhannguyen
dangkhoa
hoangbinhks
doctor289
huynga123
tatrolai
ngoctruc
jike111
zaza733
ilovepolice
MaiMC
tuantuvn
david163
rooney
lanvy
huyenthanh
tjpharry
minmeo
vietnamstar
trongtuan32
microwave18
vinuocquenthan
987654em
lucifer891000
genji2306
huan
dovuongtiendat
sake
sukhoi
Mr.Mal
demmuatg
lhtien988
ngocanh0101
phantri
shockware
DepZai
trunglee159
huong2741991
keongot
police_my(dream)
baogiochodenthang10
bettjng
ldquan88
vệt nắng cuối trời
lexuanlam
sagangocky
policia90
doicholahanhphuc
HuynhNhu
voquoccuong
Redmars
lucquan003
leminh1210
thanhtung810
minhhoang11113
bomdauduong
hoangmanhhung11
tanloi0605025
Tony Nguyễn
xekomen
hoang khang
Hiền Trịnh-NEU
tienhoang92
CHUOT
phanan
Huongly_67
itonline
phucone
sonnguyen87
khucthuydu
bờm_yêu_ca
Ngọc Bích
ngoctoan90
Chu Hồng Sơn
milklinh
binbmt92
maiyeuanhTK
hien
datle
boythuan92
thodq1981
evnhungyen
uocmonhonhoi
tieulong1208
your_rules
kaka00833
levuvinh
chiensi
chiensiSBC07777
hoangdang330
thanhlam2212
anh_hung_tra
Gak0n
tongphuongthao.2202
tomato08
mrvuong
lananh
xichumboy
thanhthuy
tieusonmap
lamnentatka
bluesky34
Kiaspeed
yukimura
tamcht
nangiuhoa
vidanphucvu
duongthaingocdhkt
hiencpqn
aloneinthedark0903
smilelove92
chuotneanh
huyken99
ngocthuong
Khai.master
neverlove87
nguyenphantuongkhanh
ngocnhanpr
cuocdoiphieubat
vito5493
NguoiAnDanh
141 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
ringreng đã viết:
Cám ơn các bác đã đóng góp ý kiến ! Do e thường ol bằng đt nên kô trả lời và cám ơn từng bác đc. Mọi người thông cảm .
Tôi xin bên Tc6 phòng chống tội pham cn cao( nghe người dẫn đường nói thế ) chứ nói chug chỗ nào nhét đc là ok hết.Ko chê.
Mình làm hồ sơ 1a của b.Ca. Nghe nói khi tuyên vào thì mới đc làm hồ sơ 1b( ko bít đúng k ai trả lời hộ ???)
Kái hồ sơ lúc đầu xin vào là chỉ để đặt chỗ .sau đó họ có chỉ tiêu thì sẽ thẩm tra lý lịch(theo hồ sơ 1a mih tự khai) khám sức khỏe, thi tại tổng cuc,nhận giấy tậm tuyển.. Tôi nghĩ nếu trog thág 9 hoặc 10 ma có chỉ tiêu thi nhưng bác mới chỉ làm hồ sơ binh thương thôi thì có vấn đề đó ! vào thì mới đc làm hồ sơ 1b( ko bít đúng k ai trả lời hộ )
Kái hồ sơ lúc đầu xin vào là chỉ để đặt chỗ .sau đó họ có chỉ tiêu thì sẽ thẩm tra lý lịch(theo hồ sơ 1a mih tự khai) khám sức khỏe, thi tại tổng cuc,nhận giấy tậm tuyển. Tôi nghĩ nếu trog thág 9 hoặc 10 ma có chỉ tiêu thi nhưng bác mới chỉ làm hồ sơ binh thương thôi thì có vấn đề đó.Bác nào có jz hotThì update cho ae nhé . Face mình là Tung Linh (avatar chau tinh Trì) [Only admins are allowed to see this link] .
Có được 1 suất trong c50 cũng ko phải đơn giản đâu bạn ạ,nếu cơ nhà bạn to mới tranh được,,,

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
voicoi đã viết:
xichumboy đã viết:
xekomen đã viết:
nguyenphantuongkhanh đã viết:
voicoi đã viết:
các bạn ơi cho m hỏi chút, m 25 tuổi, có gia đình rùi thì có xin dc vào ngành ko nhỉ?
Có vợ ùi hình như là không được thì phải, tuổi này chỉ có xin theo dạng ngành ngoài vào thui...
chính xác lá có vợ rồi thì ko được nhé.
Ai nói với bạn có vợ ko được vào ngành vậy ? Cho dù bạn có vợ,vác thêm 10 đứa con nữa thì chỉ cần xác minh lý lịch 3 đời nội ngoại của bạn và vợ bạn ko vấn đề gì thì vẫn vào ngành như thường thôi
cám ơn bạn nhé, m cũng đang đợi tin tức từ ng dẫn đường để xin vào ngành, hiện h mình chưa có gia đình, nhưng 3 tháng nữa lập gia đình nên m có chút băn khoăn như vậy.ng iu m cũng đang đợi suất vào ngành nữa, nên 1 vấn đề lien quan đến 2 ng.Vui nhảy múa 
Một là bạn cưới trước khi làm hồ sơ, hai là vào ngành rồi nộp đơn xin kết hôn. Chứ nếu đang trong thời gian tuyển chọn, lý lịch của bạn đã xác minh xong xuôi rồi, giờ bạn lại cưới vợ thì lý lịch bị thay đổi dễ dẫn đễn nhiều rắc rối và có nguy cơ bị dời lại đợt sau hoặc tạch cmn luôn.

more_horiz
Bác nào xin vào tỉnh mà bây giờ chưa làm hồ sơ chính thức do CA tỉnh phát thì có lẽ đợi sang năm quá.

more_horiz
Lâu rồi mới vô thấy anh em xôm quá,báo tin mừng cho anh em nào đi Bộ là cuối tháng 9 này chắc chắn có tin nhé,người yêu chị mình chờ ròng rã gần 2 năm cuối cùng cũng sắp đến ngày biết kết quả chính thức rồi Very Happy.Còn thấy có bạn hỏi có vợ có vào được nghành không thì mình xin được trả lời là như người yêu chị mình bảo là không vấn đề gì miễn là lí lịch của vợ(chồng) bạn sạch,chỉ có điều là bạn nào đang đợi đi làm mà hồ sơ xác minh xong xuôi lại lấy vợ thì người ta sẽ xóa bỏ bộ hồ sơ đã thẩm tra của bạn đi và làm lại từ đầu vì sẽ phải thẩm tra thêm cả lí lịch vợ bạn nữa,mất thời gian và có khi lại còn tuột mất cơ hội đi làm của mình ý nên mình nghĩ tốt nhất 1 là cưới người trong nghành,2 là đi làm ổn định đã rồi hẵng cưới thì sẽ đỡ rắc rối hơn Very Happy

more_horiz
Xin vào c50 có khó bằng xin vào VNPT không nhỉ các bạn? Chỗ nào hay hơn nhỉ?

more_horiz
tuantuvn đã viết:
Vào đâu có khả năng phát triển và thăng tiến hơn thì nên vào,suy nghĩ của bản thân em thôi bác đừng ném đá nhé Xin chào

more_horiz
Nhưng khi ta vẫn đang ngồi ngoài thì đến 95% là không thể biết được vào đâu phát triển hơn, câu trả lời của bạn không thật sự giống suy nghĩ của bạn.

more_horiz
tuantuvn đã viết:
Theo mình nghĩ thì vào c50 khó hơn nhiều bạn ạ,Dy 

more_horiz
cám ơn các bạn nhé, mà có bạn nào có thông tin gì thì up lên nhé. đợt này m xin vào làm cán bộ giảng dậy mà vẫn chưa thấy động tĩnh gì.mới nộp hs hơn 2 tháng, ng dẫn đường thì vẫn bảo đợi để ng ta sắp xếp.chẳng bít thế nào.

more_horiz
anh_hung_tra đã viết:
Lâu rồi mới vô thấy anh em xôm quá,báo tin mừng cho anh em nào đi Bộ là cuối tháng 9 này chắc chắn có tin nhé,người yêu chị mình chờ ròng rã gần 2 năm cuối cùng cũng sắp đến ngày biết kết quả chính thức rồi Very Happy.Còn thấy có bạn hỏi có vợ có vào được nghành không thì mình xin được trả lời là như người yêu chị mình bảo là không vấn đề gì miễn là lí lịch của vợ(chồng) bạn sạch,chỉ có điều là bạn nào đang đợi đi làm mà hồ sơ xác minh xong xuôi lại lấy vợ thì người ta sẽ xóa bỏ bộ hồ sơ đã thẩm tra của bạn đi và làm lại từ đầu vì sẽ phải thẩm tra thêm cả lí lịch vợ bạn nữa,mất thời gian và có khi lại còn tuột mất cơ hội đi làm của mình ý nên mình nghĩ tốt nhất 1 là cưới người trong nghành,2 là đi làm ổn định đã rồi hẵng cưới thì sẽ đỡ rắc rối hơn Very Happy

Cũng sắp cuối tháng 9 rồi, hy vọng là có kết quả Vui vẻ 

more_horiz
Giờ này thì còn gì để bàn luận nữa các bạn ơi. Mình được đơn vị mà Sở phân về gọi điện báo là có Công văn phân công về công tác, sáng mai lên nhận hồ sơ để hoàn thiện, 30/09 là xong xuôi hết thủ tục rồi.

more_horiz
thodq1981 đã viết:
Giờ này thì còn gì để bàn luận nữa các bạn ơi. Mình được đơn vị mà Sở phân về gọi điện báo là có Công văn phân công về công tác, sáng mai lên nhận hồ sơ để hoàn thiện, 30/09 là xong xuôi hết thủ tục rồi.
Chúc mừng bạn nhé, bạn ở tỉnh nào thế? xin ngành gì>

more_horiz
anh_hung_tra đã viết:
Hi Thế bạn có xin vào ngành không? Ngành gì quên rồi.

more_horiz
thodq1981 đã viết:
Ngon nhỉ, dậy là lên nhận hồ sơ ngành zề làm phải không? Trước chỉ nộp hồ sơ xin việc bình thường? Ngành gì? Ở Tỉnh nào vậy? Phân về bên pccc à?

more_horiz
tuantuvn đã viết:
Nhưng khi ta vẫn đang ngồi ngoài thì đến 95% là không thể biết được vào đâu phát triển hơn, câu trả lời của bạn không thật sự giống suy nghĩ của bạn.
Mình nghĩ cái này không khó để biết đâu,việc phát triển trong công việc tốt đến đâu thì sau này vào làm thì mới biết nên không nói làm gì chứ việc thăng tiến thì có gì khó đâu mà không biết,"hậu phương" của bạn đến đâu thì nó đến đấy thôi,đơn giản mà Very Happy

more_horiz
nguyenphantuongkhanh đã viết:
anh_hung_tra đã viết:
Hi Thế bạn có xin vào ngành không? Ngành gì quên rồi.
Mình học Kế toán,bạn học QTKD có đúng không Very Happy

-------

[Only admins are allowed to see this link]

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply