Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

power_settings_newLogin to reply
voicoi
anhhungnup
Evoque
nguyetanh.tn
laduong PBTN
KIDNano
dechua75
mơ ươc vào ngành
ThaygiaoThao
casavn
nguyentienanh
hoakima92
phongbut1995
congdanlaocai
son_35
lanquephuong
canthontt
rika2916
Hoangv
datkelvin89
haysongbenanh
nguyenhoa240193
hoanglan
anh thư
ky_pim
canhsatmat
phuong
Choosy234
nvda2512
bloodnow7
boylangxang
ryolam
nganbui
hoalanmienntay
quinnnguyen
billproxy
gaodenvang
boycity2806
nhangheo
yolo123
linhcsgt
demmua
summer 1210
vietnamstar
nhuquynh0709
vo cung
quandlk87
your_rules
hoangphihong5
Idontcare
tammax
vodanhtieutot
cánh chim hải âu
toiyeuvietnam
nosooner
Lê Ngọc Minh
tuanhungvn
dungnguyen
c1702
vanhieu92
thuhienneu180890
0963944084
ngoanrazor
whoami
chemin
lungtungbon
vanhelsing307
tranhung26
thanhlam2212
trungnv.ht93
blackpan
jike111
bachuhaolong1
datle
nguyenhoang919x
kynhat
987654em
Redmars
Hoang.Nguyen.N
tunggousus
bankaizer
khakha
Jinha
lamnentatka
mrvuong
munez
Vuminh
hoaidhk
anhemtrai
Ngoclampy
ngocanh91
manhvaem
chodoilamathut
NguoiAnDanh
huuhung05071989
traxanh
minmeo
Titi14
tuanhoang1708
nangiuhoa
duongthaingocdhkt
huynhnguyen009
vuquangduc86
anh_hung_tra
hainh123
phucone
rain_black_lh
ngocthuong
duc1991
duy
tanloi0605025
newbiepolice
conan
madatrang
ngocnhanpr
bachuhoalong
kaka00833
Hoahuongduong
vippro1991
chiensi
bettjng
Dtn131
kokono89
tuantuvn
duthanchi
datnt9x
aloneonlyme
invis102
huyken99
alone2710
vidanphucvu
luis89
Hiền Trịnh-NEU
Nobunaga
khanhtoan
chiensiSBC07777
cuongict47
nguyenphantuongkhanh
tatrolai
143 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
ngày mai mình đi làm ngày đầu hao hứng thật!!! Ll chúc các anh em sớm được như ý

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
traxanh đã viết:
ngày mai mình đi làm ngày đầu hao hứng thật!!! Ll chúc các anh em sớm được như ý

Hi Nhiều người cũng vào ngành quá rồi heng... Chia sẽ luôn đi bạn.

more_horiz
Xin chúc mừng bạn traxanh được vào ngành ! Ban có thể cho mình xem thử quyết định vào ngành như thế nào không , trong khi chờ đọi! Hy vọng sẽ sớm được như bạn ! Thân ái.
Yahoo: [Only admins are allowed to see this link]

more_horiz
ức chế quá muốn trích dẫn trả lời mà sao ko trích dẫn đc.....!!!
chúc mừng mấy bác nhé..... mình nghe nôn na thông tin là ngành ngoài 2014 khoản chừng tháng 3-5 mới tỉnh mình có chỉ tiêu ( thông tin tương đối chính xác 50-50) .... ko biết mấy bác co nghe thông tin chừng nào có ko.... chỉ tiêu đợt 1/2014.

more_horiz
ngocnhanpr đã viết:
ức chế quá muốn trích dẫn trả lời mà sao ko trích dẫn đc.....!!!
chúc mừng mấy bác nhé..... mình nghe nôn na thông tin là ngành ngoài 2014 khoản chừng tháng 3-5 mới tỉnh mình có chỉ tiêu ( thông tin tương đối chính xác 50-50) .... ko biết mấy bác co nghe thông tin chừng nào có ko.... chỉ tiêu đợt 1/2014.

Vậy à? Bạn tỉnh nào? Mình cũng nghĩ là như dậy.

more_horiz
Mình đã có kết quả và đậu rồi, mai đi khám sức khỏe lần 2 hoàn thiện hồ sơ và chờ quyết định  sunny 

more_horiz
năm nay ngành ngoài khu vực tphcm k tuyển cao đẳng vậy còn cách nào để đc vào ngành k các anh chị

more_horiz
Jinha đã viết:
nguyenphantuongkhanh đã viết:
Jinha đã viết:
Jinha đã viết:
your_rules đã viết:

29 thì cũng còn vô tư, học liên thông không chỉ để vô ngành mà còn giúp sau này có vào ngành thì học văn bằng 2 ngành công an được... Không vào ngành thì cũng nâng cao trình độ đi làm ngoài hoặc xin vào cơ quan nào ở nhà nước cũng được dậy! Ông cứ nhắc đi nhắc lại là phải vào được ngành thì mới làm còn không thì bỏ hết à...
Ừm thế nên mình mới cố gắng để tăng cơ hội vào ngành bằng cách đi học Luật và lái xe B2 nè... Và còn nhiều điều có ích khác sau này nữa... Chứ có ai mà chắc chắn đâu!
Đúng là ngành chọn mình... Biết đâu sau này người ta cần Đại học CNTT mà ông chỉ có cao đẳng nên không được... Lúc đó có phải tiếc không?
Đâu phải mình học như dậy để dành cho vô ngành không đâu, mà nếu không vào được thì nhảy qua lĩnh vực khác chứ! Chẳng ai mà chắc chắn 100% là à mình sẽ vào ngành... Đời còn nhiều chông gai hên xui thui... Để hạn chế rủi ro và nâng cao cơ hội vào ngành thì chuyện mình có thể làm được, còn không vào thì chuyển qua lĩnh vực khác... Chỉ vậy thôi

ờ, chú nói hay lắm, thế thì chú " cảnh sát diễn đàn " cứ tiếp tục hy vọng trên con đường vô vọng này đi nhá, tui k chia sẽ bất kỳ thông tin j nữa

những gì chú biết mà chia sẽ với mọi người cũng toàn là những j chú hỏi khi chat với tui qua yahoo và kể lại thôi, tui k muốn nói ra nhưng chú chẳng biết cái gì cả

Nếu cơ chú mạnh thì cái bằng Đại Học QTKD của chú đã vô được ngành rồi, chứ k phải ở đây mang cái title " cảnh sát diễn đàn " đâu

Còn việc chú học như " dậy " ( vậy chứ k phải " dậy nha chú ) thì tuỳ chú thôi, mỗi người có 1 định hướng khác nhau

Chú cứ tiếp tục đi hỏi những người khác rồi tha mớ thông tin đó về đây mà kể lại đi nhá chú như " dậy "

người ta thích, người ta mơ ước và cố gắng thì có gì là sai đâu mà bạn nóng thế, chính vì ko có cơ,ko COCC và ít "điều kiện" nên ngta mới càng cố gắng hơn để đạt được mơ ước của mình, đồng ý là bằng QTKD rất khó,phải nói là cực khó nhưng ngta cũng đi học thêm bằng khác vì hiểu điều đó đấy thôi, đối với bạn là vô vọng nhưng vẫn còn đầy ng là hi vọng, ngày mời vào diễn đàn này mình cũng hi vọng, cũng đã có lúc hụt hẫng, nhưng mình cũng ko phải chờ quá lâu, có lẽ do may mắn và cũng do có điều kiện hơn. vì nhiều lí do nên hầu hết những ng vào rồi, hoặc là những ng biết thông tin nội bộ ko thể chia sẻ trong thời gian này mọi ng cũng cần thông cảm, bạn cảnh sát diễn đàn kia cũng chăm chỉ trao đổi thông tin cũng như động viên và chỉ cho những ng chưa biết có nhu cầu vào thì có gì sai đâu, tất cả những gì chúng ta biết cũng đều là nghe ở đâu đó, ai đó nói cho mình biết thôi mà làm gì mà nặng nhẹ châm biếm như thế, có rất nhiều luồng thông tin mà,đâu phải chỉ từ mỗi bạn ra.

Ừm thôi đừng nói về vấn đề này nữa bạn, người ta không thích thì thôi kệ đi, tình hình bạn sao rồi? Ngành gì? Ở tỉnh nào?

mình về TC thuộc bộ rồi, ngành mình bên KTHC

Bạn vào ngành rồi à! Đi làm lâu chưa?

mình đang trong thời gian tạm tuyển, làm duọc hơn tháng rồi

Bác Jinca ơi, em cũng xin vào tổng cục như bác mà sao vẫn chưa có gì, bác cho e hỏi tí: cùng lúc với bác có nhiều người không thế? bác về cục nào vậy. Mong bác trả lời em huhu e đang ngồi trên đống lửa pale 

more_horiz
whoami đã viết:
Mình đã có kết quả và đậu rồi, mai đi khám sức khỏe lần 2 hoàn thiện hồ sơ và chờ quyết định  sunny 

Ngon, Bạn TPHCM phải không? Ngành gì nhỉ?

more_horiz
summer 1210 đã viết:
năm nay ngành ngoài khu vực tphcm k tuyển cao đẳng vậy còn cách nào để đc vào ngành k các anh chị

Xin ở tỉnh khác, không thì liên thông đi... Kẹt quá thì xin đi nghĩa vụ...

more_horiz
summer 1210 đã viết:

e là nữ xin đi nghĩa vụ đc k a, liên thông e nge nói phải 3 năm mới cho liên thông mà a confused confused 

more_horiz
[/quote]
Bác Jinca ơi, em cũng xin vào tổng cục như bác mà sao vẫn chưa có gì, bác cho e hỏi tí: cùng lúc với bác có nhiều người không thế? bác về cục nào vậy. Mong bác trả lời em huhu e đang ngồi trên đống lửa pale [/quote]
đương nhiên là lúc nào cũng nhiều ng bạn ak, mình về cục nào mà nói ở đây bây giờ chưa được vì chưa chính thức,bạn thông cảm, chỉ có mình mình đi sớm thôi, còn lại chưa đâu cứ bình tĩnh, qua tết mới bắt đầu rục rịch, nên cứ vui tết đi. ngành này có muốn nóng vội cũng ko được, nên đừng nóng làm gì mệt người, trong khi chờ đợi cứ tìm việc mà làm cho đỡ phí thời gian, nếu đã xong xuôi các thủ tục rồi thì khi nào được NDĐ của bạn sẽ báo thôi mà.

more_horiz
summer 1210 đã viết:
summer 1210 đã viết:

e là nữ xin đi nghĩa vụ đc k a, liên thông e nge nói phải 3 năm mới cho liên thông mà a confused confused 

Là Nữ à, là nữ hơi rắc rối nhé... Giờ chỉ có liên thông Đại học bằng cách thi chung zới mấy đứa sinh năm 96 nè... Cứ đưa bằng cao đẳng cho người quen giúp, còn thì cứ liên thông... Con gái thì không đi nghĩa vụ được, mà nữ cũng khó vào hơn nam...

more_horiz
summer 1210 đã viết:
summer 1210 đã viết:

Là Nữ à, là nữ hơi rắc rối nhé... Giờ chỉ có liên thông Đại học bằng cách thi chung zới mấy đứa sinh năm 96 nè... Cứ đưa bằng cao đẳng cho người quen giúp, còn thì cứ liên thông... Con gái thì không đi nghĩa vụ được, mà nữ cũng khó vào hơn nam...  

làm thủ tục liên thông như thế nào vậy a, thú thật với a nói tới thi cử e rất sợ  pale e có người nhà làm trong ngành k biết có đỡ khó khăn k a  Like a Star @ heaven Like a Star @ heaven Like a Star @ heaven 

more_horiz
Xin về quận ở tphcm còn hy vọng k các bác

more_horiz
summer 1210 đã viết:
summer 1210 đã viết:
summer 1210 đã viết:

làm thủ tục liên thông như thế nào vậy a, thú thật với a nói tới thi cử e rất sợ  pale e có người nhà làm trong ngành k biết có đỡ khó khăn k a  Like a Star @ heaven Like a Star @ heaven Like a Star @ heaven 

Thì em tìm hiểu trường nào đó tuyển sinh liên thông rồi làm theo thôi. Cố gắng thì sẽ được... Ừm có thì mới được chứ! Càng làm lớn thì cơ hội càng cao...

more_horiz
summer 1210 đã viết:
summer 1210 đã viết:
summer 1210 đã viết:

Thì em tìm hiểu trường nào đó tuyển sinh liên thông rồi làm theo thôi. Cố gắng thì sẽ được... Ừm có thì mới được chứ! Càng làm lớn thì cơ hội càng cao...

dạ e cám ơn a nhìu, nếu có j thắc mắc a giải đáp giúp e nhé

more_horiz
summer 1210 đã viết:
summer 1210 đã viết:
summer 1210 đã viết:
summer 1210 đã viết:

dạ e cám ơn a nhìu, nếu có j thắc mắc a giải đáp giúp e nhé

Chúc em may mắn!

more_horiz
Các bạn xin vào cục nộp hs ngành trong năm có bạn nào đã làm xong hết các thủ tục như khám sk, phỏng vấn(test), thẩm tra .... chưa vậy. Mình thì chưa khám sk cũng như test, mới thấy ca phường báo là có người ở Bộ về hỏi thông tin gia đình mình nhưng chưa xin dấu xác nhận. liệu trường hợp mình có ổn không nhỉ. Mình ở HN

more_horiz
Về quận ở tphcm đợt này còn hy vọng k các bạn.ndđ k nhiệt tình j hết.đắm đuối quá

more_horiz
Mình xin cục trong TC6 đi làm được hơn 1 tháng rồi.

more_horiz
nguyenhoang919x đã viết:
 Xs 
huyken99 đã viết:
manhvaem đã viết:
Mình trình bày cho các bạn hoàn cảnh của mình như thế này.Chúng ta đã xác định đi nghĩa vụ công an là phải phấn đấu để được đi học,hoặc vào biên chế.Tuy nhiên phấn đâu suông thì chưa đủ,ngoài ra còn 1 số vấn đề tế nhị không tiện nói ra ở đây mà có lẽ anh em cũng thừa hiểu.Bây giờ mình đã có bằng đại học ( Ngành hóa nhựa -polymer của trường KHTN- DHQG TPHCM).Mình học năm 4  năm nay mình 21 tuổi rồi ( 1992).Theo biết thì mình đủ tuổi đi nghĩa vụ trong vài năm nữa.Nhưng có người quen tư vấn là có bằng đại học là không cần thì vào đại học hay TC nữa mà sẽ chờ cho hết 3 năm quân trường để xét biên chế ở lại.Tất nhiên người thì đông nhưng chỉ tiêu có hạn .Vì vậy vấn đề tế nhị các bạn cũng thừa hiểu.Nhưng mình tham khảo trên 1 số diễn đàn là nên thi mà học mới chắc ăn.Còn chờ xét biên chế thì đã đi NVCA thì chú nào chẳng tính trước chứ chả phải không ai mà đi làm gì.Như các bạn nói xét tuyển biên chế khoảng 10 chú lấy 3 (30%)nên mình thực sự cũng hơi boăn khoăn 1 chút.Tuy có người quen bảo là bằng đại học của mình là trường có tiếng tăm nên được ưu tiên.tất nhiên về các yêu tố mang tinh " tế nhị tự hiểu " thì ổn rồi nha.Các bạn cho mình lời khuyên nha
PS; nếu bạn nào khuyên mình lấy bằng mà xin chuyển ngạch vào thì mình cũng nói luôn là người quen mình bảo rất khó,hơn nữa bằng DH của mình là trung bình nên họ tư vấn cho mình là đi nghĩa vụ ,cơ hội ở lại biên chế nằm trong tầm tay chứ không phải hên xui đâu nhé
À tiện đây cho mình hỏi bạn nào có kinh nghiệm là bằng đại học khi xét biên chế có ưu đãi gì hơn không.Và lúc đo quân hàm sẽ là gì,vì mình biết trunh độ DH thì quân hàm thiếu úy ,nhưng xét biên chế mình thấy mấy ông lúc đầu chưa đi học chỉ có hạ sĩ hay trung sĩ thôi.Ai cho mình lời khuyên đi

nói là 1 chuyện , lúc đi là 1 chuyện khác

Em cũng đang học ngành công nghệ polyme-compozit này mà bên BKHN, k biết có liên quan gì đến ngành k bác :(tại vì đi nhờ người chỉ đường cứ bảo được. Mà theo em được biết thì phải có chỉ tiêu mới tuyển chứ ngành hóa polyme-compozit cũng k thấy có

sao rồi bạn,ngành của mình hình như bên PCCC hợp đó,cơ mà đi NV thôi,chứ xin ngang vào khó lắm

more_horiz
manhvaem đã viết:
nguyenhoang919x đã viết:
 Xs 
huyken99 đã viết:
manhvaem đã viết:
Mình trình bày cho các bạn hoàn cảnh của mình như thế này.Chúng ta đã xác định đi nghĩa vụ công an là phải phấn đấu để được đi học,hoặc vào biên chế.Tuy nhiên phấn đâu suông thì chưa đủ,ngoài ra còn 1 số vấn đề tế nhị không tiện nói ra ở đây mà có lẽ anh em cũng thừa hiểu.Bây giờ mình đã có bằng đại học ( Ngành hóa nhựa -polymer của trường KHTN- DHQG TPHCM).Mình học năm 4  năm nay mình 21 tuổi rồi ( 1992).Theo biết thì mình đủ tuổi đi nghĩa vụ trong vài năm nữa.Nhưng có người quen tư vấn là có bằng đại học là không cần thì vào đại học hay TC nữa mà sẽ chờ cho hết 3 năm quân trường để xét biên chế ở lại.Tất nhiên người thì đông nhưng chỉ tiêu có hạn .Vì vậy vấn đề tế nhị các bạn cũng thừa hiểu.Nhưng mình tham khảo trên 1 số diễn đàn là nên thi mà học mới chắc ăn.Còn chờ xét biên chế thì đã đi NVCA thì chú nào chẳng tính trước chứ chả phải không ai mà đi làm gì.Như các bạn nói xét tuyển biên chế khoảng 10 chú lấy 3 (30%)nên mình thực sự cũng hơi boăn khoăn 1 chút.Tuy có người quen bảo là bằng đại học của mình là trường có tiếng tăm nên được ưu tiên.tất nhiên về các yêu tố mang tinh " tế nhị tự hiểu " thì ổn rồi nha.Các bạn cho mình lời khuyên nha
PS; nếu bạn nào khuyên mình lấy bằng mà xin chuyển ngạch vào thì mình cũng nói luôn là người quen mình bảo rất khó,hơn nữa bằng DH của mình là trung bình nên họ tư vấn cho mình là đi nghĩa vụ ,cơ hội ở lại biên chế nằm trong tầm tay chứ không phải hên xui đâu nhé
À tiện đây cho mình hỏi bạn nào có kinh nghiệm là bằng đại học khi xét biên chế có ưu đãi gì hơn không.Và lúc đo quân hàm sẽ là gì,vì mình biết trunh độ DH thì quân hàm thiếu úy ,nhưng xét biên chế mình thấy mấy ông lúc đầu chưa đi học chỉ có hạ sĩ hay trung sĩ thôi.Ai cho mình lời khuyên đi

Em cũng đang học ngành công nghệ polyme-compozit này mà bên BKHN, k biết có liên quan gì đến ngành k bác :(tại vì đi nhờ người chỉ đường cứ bảo được. Mà theo em được biết thì phải có chỉ tiêu mới tuyển chứ ngành hóa polyme-compozit cũng k thấy có

sao rồi bạn,ngành của mình hình như bên PCCC hợp đó,cơ mà đi NV thôi,chứ xin ngang vào khó lắm

Ừm Nếu xin ngành ngoài không có khả thi thì xin đi nghĩa vụ sau này qua pccc làm thì có cơ hội vào biên chế cao...

more_horiz
Bác Jinca ơi, em cũng xin vào tổng cục như bác mà sao vẫn chưa có gì, bác cho e hỏi tí: cùng lúc với bác có nhiều người không thế? bác về cục nào vậy. Mong bác trả lời em huhu e đang ngồi trên đống lửa pale [/quote]
đương nhiên là lúc nào cũng nhiều ng bạn ak, mình về cục nào mà nói ở đây bây giờ chưa được vì chưa chính thức,bạn thông cảm, chỉ có mình mình đi sớm thôi, còn lại chưa đâu cứ bình tĩnh, qua tết mới bắt đầu rục rịch, nên cứ vui tết đi. ngành này có muốn nóng vội cũng ko được, nên đừng nóng làm gì mệt người, trong khi chờ đợi cứ tìm việc mà làm cho đỡ phí thời gian, nếu đã xong xuôi các thủ tục rồi thì khi nào được NDĐ của bạn sẽ báo thôi mà.[/quote]
cám ơn bác nhiều, bác ch0 em xin face hoặc yahoo hay sđt để em nhờ tí được không bác, cám ơn bác nhiều nhiều

more_horiz
manhvaem đã viết:
nguyenhoang919x đã viết:
 Xs 
huyken99 đã viết:
manhvaem đã viết:

Mình mới chỉ nhờ người quen liên hệ giúp thôi, chứ vẫn chưa có tin tức gì  Bp Mấy sinh viên của thầy mình hướng dẫn có người vào CA r, làm bên mảng mà vừa rồi tiêm thuốc độc cho tử tù đấy Sad

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply