Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

power_settings_newLogin to reply
voicoi
anhhungnup
Evoque
nguyetanh.tn
laduong PBTN
KIDNano
dechua75
mơ ươc vào ngành
ThaygiaoThao
casavn
nguyentienanh
hoakima92
phongbut1995
congdanlaocai
son_35
lanquephuong
canthontt
rika2916
Hoangv
datkelvin89
haysongbenanh
nguyenhoa240193
hoanglan
anh thư
ky_pim
canhsatmat
phuong
Choosy234
nvda2512
bloodnow7
boylangxang
ryolam
nganbui
hoalanmienntay
quinnnguyen
billproxy
gaodenvang
boycity2806
nhangheo
yolo123
linhcsgt
demmua
summer 1210
vietnamstar
nhuquynh0709
vo cung
quandlk87
your_rules
hoangphihong5
Idontcare
tammax
vodanhtieutot
cánh chim hải âu
toiyeuvietnam
nosooner
Lê Ngọc Minh
tuanhungvn
dungnguyen
c1702
vanhieu92
thuhienneu180890
0963944084
ngoanrazor
whoami
chemin
lungtungbon
vanhelsing307
tranhung26
thanhlam2212
trungnv.ht93
blackpan
jike111
bachuhaolong1
datle
nguyenhoang919x
kynhat
987654em
Redmars
Hoang.Nguyen.N
tunggousus
bankaizer
khakha
Jinha
lamnentatka
mrvuong
munez
Vuminh
hoaidhk
anhemtrai
Ngoclampy
ngocanh91
manhvaem
chodoilamathut
NguoiAnDanh
huuhung05071989
traxanh
minmeo
Titi14
tuanhoang1708
nangiuhoa
duongthaingocdhkt
huynhnguyen009
vuquangduc86
anh_hung_tra
hainh123
phucone
rain_black_lh
ngocthuong
duc1991
duy
tanloi0605025
newbiepolice
conan
madatrang
ngocnhanpr
bachuhoalong
kaka00833
Hoahuongduong
vippro1991
chiensi
bettjng
Dtn131
kokono89
tuantuvn
duthanchi
datnt9x
aloneonlyme
invis102
huyken99
alone2710
vidanphucvu
luis89
Hiền Trịnh-NEU
Nobunaga
khanhtoan
chiensiSBC07777
cuongict47
nguyenphantuongkhanh
tatrolai
143 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
nvda2512 đã viết:
Chào mọi người, cho phép mình đc hỏi 1 chút thông tin về chuyên ngành mình đang học. Mình học chuyên ngành tài chính, nên mình muốn hỏi các mem có kinh nghiệm là chuyên ngành này có hay đc tuyển ngoài ngành k? đặc biệt là trên bca ạ. Và nếu tuyển thì thường là để bổ sung cho đơn vị nào?
Xin cảm ơn mọi người  Smile 

Tui cũng chuyên ngành tài chính có vào đc ngành hay ko phải tùy thuộc vào cơ của bạn.. còn về chỉ tiêu thì mỗi năm 1 khác nhé... chỉ tiêu thì tỉnh sẽ đk ngoài bộ bộ duyệt rồi tỉnh mới tuyển.....nếu bạn là COCC to như đại bác thì chỉ tiêu ngành nào ko quan trọng thỉ chỉ tiêu đó nó sẽ thuộc về bạn ( là COCC to lắm mới xin đổi đc chỉ tiêu ngoài bộ nhé)....

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
NDD của mình mới bắn tin là trung tuần tháng 3 mới bắt đầu xét chỉ tiêu ngành ngoài @.@ Mình xin vào TC4, có bạn nào cũng TC4 có thông tin j khác ko?
Đợi chờ là mất hút =.='
Dạo này đi làm ngồi vi tính nhiều rồi đang lo mắt cận đây, khổ cái thân tôi thể ko biết :<

more_horiz
ngocnhanpr đã viết:
nvda2512 đã viết:
Chào mọi người, cho phép mình đc hỏi 1 chút thông tin về chuyên ngành mình đang học. Mình học chuyên ngành tài chính, nên mình muốn hỏi các mem có kinh nghiệm là chuyên ngành này có hay đc tuyển ngoài ngành k? đặc biệt là trên bca ạ. Và nếu tuyển thì thường là để bổ sung cho đơn vị nào?

Tui cũng chuyên ngành tài chính có vào đc ngành hay ko phải tùy thuộc vào cơ của bạn.. còn về chỉ tiêu thì mỗi năm 1 khác nhé... chỉ tiêu thì tỉnh sẽ đk ngoài bộ bộ duyệt rồi tỉnh mới tuyển.....nếu bạn là COCC to như đại bác thì chỉ tiêu ngành nào ko quan trọng thỉ chỉ tiêu đó nó sẽ thuộc về bạn ( là COCC to lắm mới xin đổi đc chỉ tiêu ngoài bộ nhé)....

Bây giờ cũng thấy hơi tiếc vì ngày trc k thi luôn vào trường ngành nên bây giờ khó khăn quá, thôi thì vẫn cứ hi vọng, bố mình trong ngành nhưng cũng sắp về hưu rồi, nên mình cũng muốn định hướng sẵn ngay từ bây giờ để còn phấn đấu chuyện bằng cấp

more_horiz
Dtn131 đã viết:
NDD của mình mới bắn tin là trung tuần tháng 3 mới bắt đầu xét chỉ tiêu ngành ngoài @.@ Mình xin vào TC4, có bạn nào cũng TC4 có thông tin j khác ko?
Đợi chờ là mất hút =.='
Dạo này đi làm ngồi vi tính nhiều rồi đang lo mắt cận đây, khổ cái thân tôi thể ko biết :<

Giống mình rồi đấy, mình xin ở tỉnh, ngồi máy tính nhiều giờ mắt cận lòi ra, 2 độ mấy rồi, khổ cái thân tôi

more_horiz
ngocnhanpr đã viết:
nguyenphantuongkhanh đã viết:
ngocnhanpr đã viết:
Idontcare đã viết:
nganbui đã viết:
ngocnhanpr đã viết:
minh cũng nghe thông tin là gần có chỉ tiêu rồi nhưng chưa thấy ng ta báo là khám sk & thẩm tra gì cả lo quá mọi ng ơi chỉ sợ như năm ngoái tới phút 89 còn miss.

mình cũng đang hồi hộp hy vọng nốt đợt này mà không được nữa thì ....haiz....đợi 1 năm rồi  Sad 

Bạn thật phấn khởi rồi à, ngành này cạnh tranh quyết liệt, nên khó vào khủng khiếp, càng ngày càng kho hơn.

Không biết anh em ra sao chứ mình đây như thế này mà vẫn còn ngồi đợi đây này
mình(lái xe) về quận ở tphcm khám sưc khỏe + lí lịch xong lun roài
Quá trình thẩm tra (ng ta gửi hồ sơ niêm phong trong phong bì về ngoài bắc nơi mà nội mình đang sinh sống,vì nội mình ngoài đó,người nhà cầm đi làm các thủ tục cần thiết xong rùi bỏ vào lại phong bì,người ngoài đó niêm phong rùi gửi lại vào trong nam
Test tay nghề thì tùy chỗ (có hoặc ko) riêng mình thì nghe nói là ko có test chẳng biết sao
còn thằng Bạn mình về(trung đoàn) chung nhóm lái xe test tay nghề trước tết = xe jeep của liên xô thời xưa á
Theo thông tin mới nhất từ ndđ thì khoảng giữa tháng 3 này sẻ có quyết định
Test máu + nước tiểu trước đó 1 tuần
đó là những gì mình biết muốn chia sẻ với anh em
ndđ nói như thế nào thì mình chia sẻ lại như z,ko biết thông tin có chính xác ko
nên nếu có gì sai sót các bạn bỏ qua cho mình nhé

Cuối cùng chúc tất cả anh em trên diễn đàn "Cầu đc ước thấy" Vui vẻ 

Hình như trong tuần này là NVCA lên đường nè ngoài mình thấy sếp ký qd rồi.....chuẩn bĩ tới Ngành ngoài chờ đợi chỉ tiêu nữa
mình thì chưa làm gì hết mới nộp hồ sơ với kèm hồ sơ xét lý lịch vào ngành thôi nhưng mình chỉ nộp bản photo bảng  9 chờ ng ta xem xet sữa lại mình mới nộp....
P/s: hồi hộp quá gần chuẩn bị ngành ngoài chờ hơn 1 năm rồi.... Vui vẻ 

Lâu thế cơ à, có nghe nói có chỉ tiêu ngành bạn gì không? Ngành gì ta...

Tui DH TCNH chờ hơn nay năm năm trc có suât nhưng bà chị vào rồi năm năm đang chờ chỉ tiêu tiếp nè mong là sẽ có ng ta hứa với mình là như vậy (ko biết ng ta có đk  ngành mình ngoài bộ ko nữa). mong la năm nay mình se đc vào ngành.... cà năm trời nay toàn làm chờ chỉ tiêu.... xong NVCA tới chỉ tiêu ngành ngoài cho nhanh .....

Ừm có chỉ tiêu ngành mình là thấy zui rồi đó.

more_horiz
rain_black_lh đã viết:
Dtn131 đã viết:
Đợi chờ là mất hút =.='

Giống mình rồi đấy, mình xin ở tỉnh, ngồi máy tính nhiều giờ mắt cận lòi ra, 2 độ mấy rồi, khổ cái thân tôi

Quá là buồn luôn >.<
Thế c đã xin được chưa hay vẫn đang chờ chỉ tiêu?

more_horiz
ngocnhanpr đã viết:
nvda2512 đã viết:

cỡ tổng cục trg đc hok bạn nhẩy, mình hok tham nhưng vẫn mong đc về bộ hơn  Vui nhảy múa Vui nhảy múa 

more_horiz
Dtn131 đã viết:
rain_black_lh đã viết:
Dtn131 đã viết:
Đợi chờ là mất hút =.='

Quá là buồn luôn >.<

Mình vẫn đang chờ chỉ tiêu ah, hix cổ hơi bị dài rồi , bạn học ngành gì ?  Cd 

more_horiz
rain_black_lh đã viết:
Dtn131 đã viết:
rain_black_lh đã viết:
Dtn131 đã viết:
Đợi chờ là mất hút =.='

Quá là buồn luôn >.<

Mình vẫn đang chờ chỉ tiêu ah, hix cổ hơi bị dài rồi , bạn học ngành gì ?  Cd 

T học kế toán kiểm toán. Hì. Xin chân bàn giấy mà gian nan quá

more_horiz
Dtn131 đã viết:
Đợi chờ là mất hút =.='

trời tui cũng đi làm gần đc 1 năm rồi toàn ngồi máy tính time gian này thây mắt có biểu hiện cận thị đó đang rất lo nhìn cái gì cũng mờ mờ ra đg còn ko nhìn xa đxc nữa đang lo.
tui cung đang xin nhưng chưa biết se đi đâu về đâu.... xin bên kinh tế là oke....  cheers cheers cheers cheers
mình cũng nghe thông tin là khoản trong tuần thág 3 ng ta se xét chì tiêu ngành ngoài..... ma mình ko biết bên KT là TC mấy... minh học TCNH

more_horiz
nhangheo đã viết:
ngocnhanpr đã viết:
nvda2512 đã viết:

cỡ tổng cục trg đc hok bạn nhẩy, mình hok tham nhưng vẫn mong đc về bộ hơn  Vui nhảy múa Vui nhảy múa 

cái đầy thì mih ko biết tùy mối quan hệ của ng ta chứ muốn xin đổi lại chỉ tiêu thì khó hay ko thì tùy thuộc nhiều thứ mình ko dám nói... nhưng bạn nói thì cơ như vậy chỉ tiêu nào ko quan trọng rồi bạn chắc đã có suất oke....

more_horiz
ngành Quản trị nhân lực có thể xin vào được ngành không hả mọi người, muốn xin vào ngành mà sao nghe gian nan quá... hix, ae nào có thông tin gì về ngành ngàoi share cho nhau với nhé! tks mọi người.

more_horiz
hà nội có nghe rục rịch gi không a e  Cười ngoát miệng 
.... hà nội không vội được đâu  Khóc rồi nè Cười ngoát miệng 

more_horiz
 Vui vẻ Hok bik co tuyen quan hệ quốc tế k vậy ,,,minh mơ dc vào ngành lắm

more_horiz
mấy thằng em 95 trong xóm đi NV hết r mà mình giờ vẫn chưa đc xét ngoài ngành thế này Smile) K biết đến bh mới đc vào ngành

more_horiz
ngocnhanpr đã viết:

cái đầy thì mih ko biết tùy mối quan hệ của ng ta chứ muốn xin đổi lại chỉ tiêu thì khó hay ko thì tùy thuộc nhiều thứ mình ko dám nói... nhưng bạn nói thì cơ như vậy chỉ tiêu  nào ko quan trọng rồi bạn chắc đã có suất oke....

Tại mình có ông bác họ gần cũng tai bé mặt to trong ngành(Về hưu toàn khoe đi dự họp mặt cựu bộ trg) nhưng hồi trc hỏi vu vơ thì ông ấy bảo giá như nó học kỹ thuật thì có phải dễ không (Con ông thì học TC - NH xin vào trong bộ nhưng hào hứng lại chạy ra). Nên mình cũng hơi thắc mắc, giờ khi quen bên đằng này thì ổng lại chê mình lùn (Mà mình cao m63-64 chứ có phải lùn quá đâu).
Bên đằng này ng ta cũng kêu khó vì dạo này đang thừa biên chế (Chắc là nói trên bộ) nên cũng hơi cóng.

more_horiz
Giờ các anh em lên đường hết ùi, topic hơi buồn đó nhỉ? bây giờ chuẩn bị cho đợt 2/2014 là vừa rồi...

more_horiz
nhầm với nghĩa vụ à, ngoài ngành đã có động tĩnh gì đâu ??

more_horiz
Giờ các anh em lên đường hết ùi, topic hơi buồn đó nhỉ? bây giờ chuẩn bị cho đợt 2/2014 là vừa rồi...

Đợt I/2014 của ngoài ngành còn chưa biết chỉ tiêu tnao, thì đã đi hết lsao đc bác?  Question 

more_horiz
vo cung đã viết:

Đợt I/2014 của ngoài ngành còn chưa biết chỉ tiêu tnao, thì đã đi hết lsao đc bác?  Question 

NVCA mới đi ngành ngoài còn chưa có động tĩnh gì sao kêu xong đc......

more_horiz
Mình đi chỉ tiêu ngành ngoài năm 2013 qua hết các vòng rồi, còn đợi quyết định nữa thôi mà cũng sốt ruột này

more_horiz
whoami đã viết:
Mình đi chỉ tiêu ngành ngoài năm 2013 qua hết các vòng rồi, còn đợi quyết định nữa thôi mà cũng sốt ruột này

What????? bác nói sao chứ ngành ngoài co quyết định tạm tuyển hết rồi mà ( ng thân của mình đi cũng đi đợt 2 của 2013) ng ta đi làm trước tết rồi đang chuẩn bị ngành ngoài 2014 sao giờ bác còn 2013 ???? có sự nhầm lẫn nào trong đây ko????

more_horiz
Mọi người ơi, có động tĩnh gì chưa

more_horiz
whoami đã viết:

Bạn khám sk với xét lý lịch từ bjo` thế? B xin vào chỗ nào b?

more_horiz
ngocnhanpr đã viết:
whoami đã viết:

What????? bác nói sao chứ ngành ngoài co quyết định tạm tuyển hết rồi mà ( ng thân của mình đi cũng đi đợt 2 của 2013) ng ta đi làm trước tết rồi đang chuẩn bị ngành ngoài 2014 sao giờ bác còn 2013 ???? có sự nhầm lẫn nào trong đây ko????

Người nhà bạn ở tỉnh hay ở HN or HCM?
Tuỳ từng vị trí mới có qđịnh nhé!

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply