Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

descriptionhotCho mình hỏi v/v thăng cấp bậc hàm đối với hạ sỹ quan, sỹ quan chuyên môn kỹ thuật với

more_horiz
Mình tìm mãi không thấy văn bản nào huớng dẫn cụ thể v/v niên hạnthăng cấp bậc hàm đối với sỹ quan, hạ sỹ quan chuyên môn kỹ thuật. Mà chỉ thấy nói chung chung là do chính phủ quy định. Bạn nào biết tư vấn dùm mình nhé

descriptionhotRe: Cho mình hỏi v/v thăng cấp bậc hàm đối với hạ sỹ quan, sỹ quan chuyên môn kỹ thuật với

more_horiz
mình cũng chịu mù tịt, nói chung là làm CMKT trong CAND thiệt thòi lắm, việc thì nhiều mà chẳng có chế độ đãi ngộ gì

descriptionhotRe: Cho mình hỏi v/v thăng cấp bậc hàm đối với hạ sỹ quan, sỹ quan chuyên môn kỹ thuật với

more_horiz
Nói chung là rất thiệt thòi, công việc lúc nào cũng nhiều nhưng thôi thì cho là cũng như nghiệp vụ đi, cùng làm việc, nhưng thời hạn lên hàm lại luôn lâu hơn ít nhất 1 năm, hệ số lương cũng thấp hơn tương đối nhiều. đã từng có kiến nghị về vấn đề này nhưng các nhà làm luật chỉ thay đổi đối với bên bác sỹ,dược sỹ, nói chung là về thuốc. còn lại vẫn chịu ấm ức và thiệt thòi như thường. chỉ khi nào những vị hàm vàng thử hưởng chế độ và làm việc như hàm xanh thì mới hiểu được thôi.
còn về quy đinh và thời hạn lên hàm thì toàn là chỉ có 1 câu chung chung do chính phủ quy định từ suốt bao nhiêu năm nay mà không nói rõ ràng.

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply