Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

power_settings_newLogin to reply
phonghiep75
221091
thanhtai9606
stinky
balalatez
tuanhoang1708
phamngoclamsys4
tebi93
trannhan89
nguyenle099
manhhai20111993hn
chithanh
Hoàng Thiên Anh
lathienquan
trantu0912
tinhyeuaocool
duongthaingocdhkt
Anh Trung
leminh1210
NhocBanKem
Thanhtruong6690
nhokckkute1992
lyhuutrong
hiephoa2003
m0no
teot3
phamminhnhatnam2510
giodongtim-94
nhock_mini
phongbui
hoaian2212
vippro1991
chuoitieeu09
AnhMinh292
balalat113
laduong PBTN
hoangtu266
kent17694
nguyenminhthuan.cntt
daokhacminh1990
khanhhoang
manhvaem
taisa0.kute
Thầm Lặng
Chu Hồng Sơn
doituthan22
tan.foieue
CS114
ngoctrung0311
chiensiSBC07777
PhamThe_NĐ
ngocnhanpr
Tminh1234
tungtien9x
nguyenphantuongkhanh
phaman
60 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

more_horiz
phaman đã viết:
hix, chỉ tiêu ít quá, mình nghĩ chắc huyện mình được 5 suất, hy vọng đc 1 suất Cười nhe răng
bạn ở huyện nào vậy khánh, có coi dùm mình coi long thành đợt này chỉ tiêu bao nhiêu với

Sao biết được bạn, huyện mình còn chưa biết nữa là haiz

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

more_horiz
phaman đã viết:
nguyenphantuongkhanh đã viết:
Mình đang thẩm tra lí lịch. Huyện mình đợt này chỉ có 4 chỉ tiêu haiz

chỉ tiêu ít z trời @@ bữa huyện bạn đi khám đông không, mà bạn biết đc có bao nhiêu chỉ tiêu thì chắc trong đó cũng có suất bạn rồi Trò chuyện  mình cũng đang thẩm tra

taisa0.kute đã viết:
tks b.người dẫn đường của mình lo hết cho sức khỏe nên đạt r.chắc h chỉ còn xác minh lí lịch và chờ đo đồ quân trang rồi đợi quyết định lên đường thôi.năm nay thấy bảo là tầm 9/9 hoặc 10.9 là lên đường

bạn này có người dẫn chắc chắn nhỉ, mình cứ có cảm giác nguy hiềm  Sad 

thì người ta nói vậy mình cũg biết vậy thôi bạn ạ.chứ mình cũg lo lắm.cứ phải chờ bh cầm được tờ quyết định thì với yên tâm

more_horiz
taisa0.kute đã viết:
tks b.người dẫn đường của mình lo hết cho sức khỏe nên đạt r.chắc h chỉ còn xác minh lí lịch và chờ đo đồ quân trang rồi đợi quyết định lên đường thôi.năm nay thấy bảo là tầm 9/9 hoặc 10.9 là lên đường

Chắc ăn heng... Lỡ không được thì có thất vọng không bạn hi Ngon nhỉ... Sinh năm bao nhiêu bạn. Ở tỉnh nào vậy?

thì với được cái sức khỏe thôi b.người ta lo hết r nên chỉ cần đi vào đo chiều cao cân nặng vs huyết áp thôi.còn lại người ta đem đi các phòng kí hết cho rồi mình đem nộp kết luận thôi.mình sinh năm 92 ở nam định .

more_horiz
Bạn Tường Khánh ở Đồng Nai phải không, tỉnh của bạn chỉ có 50 mạng chỉ tiêu thôi à, ít quá nhỉ
Bây giờ đi NVCA cạnh tranh khốc liệt quá nhỉ,toàn COCC mới được đi NVCA thôi, dân thường không mơ tới nổi
à mà các bạn xin đi NVCA như thế nào nhỉ,mình không đi nhưng hỏi cho biết
Có phải lên công an quận rồi xin hồ sơ rồi cạnh tranh nhau không
Có ai được trên công an tỉnh chỉ định đi mà không cần lên huyện xin hồ sơ không
Mà bạn nào được như này chắc cũng dạng cơ khủng nhỉ

more_horiz
phaman đã viết:
hix, chỉ tiêu ít quá, mình nghĩ chắc huyện mình được 5 suất, hy vọng đc 1 suất Cười nhe răng
bạn ở huyện nào vậy khánh, có coi dùm mình coi long thành đợt này chỉ tiêu bao nhiêu với

Sao biết được bạn, huyện mình còn chưa biết nữa là haiz

thấy bạn biết đc chỉ tiêu nên mình nghĩ bạn biết Vui nhảy múa 

more_horiz
Hà Nội chính thức tuần này mới bắt đầu khám tuyển nv nè...

more_horiz
Chu Hồng Sơn đã viết:

Hà Nội cũng lâu heng.

more_horiz
thế TPHCM sao rồi ta ai biết kô  Sad 

more_horiz
Chu Hồng Sơn đã viết:

Hà Nội cũng lâu heng.
Hà Nội năm nào cũng vậy mà. chờ thi xong mới khám. vẫn đi vào 10/9 như thường lệ.

more_horiz
Chu Hồng Sơn đã viết:
Chu Hồng Sơn đã viết:

Hà Nội cũng lâu heng.

Hà Nội năm nào cũng vậy mà. chờ thi xong mới khám. vẫn đi vào 10/9 như thường lệ.

Vậy à, vậy có trễ không? Còn xét lý lịch nữa... Sơn làm ở đâu? Hàm gì rồi...

more_horiz
mấy ông xét lý lịch thế nào vậy, cầm hsơ niêm phong lên phòng hậu cần c.a tỉnh cho ngt xác minh xong ngt có trả lại cho mình để mình mang lê c.a chỗ mình k
mình có 3 cái hà tĩnh, nghệ an, vũng tàu, chỉ có mỗi vũng tàu chứng xong dán niêm phong trả lại cho mình, còn hà tĩnh vs nghệ an kêu để ngt gửi mới quý báu thay, k hiểu sao k đưa lại mình để mình gom 3 cái đưa đi c.a huyện mình luôn  Question 

more_horiz
mọi người khám xong khoảng bao lâu thì người ta gọi lên làm hồ sơ với xác minh lí lịch vậy

more_horiz
Chu Hồng Sơn đã viết:
Chu Hồng Sơn đã viết:

Hà Nội cũng lâu heng.

k hề muộn. năm nào cũng vậy thôi, mh cũng đi nghĩa vụ thôi. mình làm bên PCCC Hà Nội

more_horiz
phaman đã viết:
mấy ông xét lý lịch thế nào vậy, cầm hsơ niêm phong lên phòng hậu cần c.a tỉnh cho ngt xác minh xong ngt có trả lại cho mình để mình mang lê c.a chỗ mình k
mình có 3 cái hà tĩnh, nghệ an, vũng tàu, chỉ có mỗi vũng tàu chứng xong dán niêm phong trả lại cho mình, còn hà tĩnh vs nghệ an kêu để ngt gửi mới quý báu thay, k hiểu sao k đưa lại mình để mình gom 3 cái đưa đi c.a huyện mình luôn  Question 

Dậy à, bạn mới viết đây mà đi xác minh rùi à, nhanh thế! Ba mình mới đi xác minh zề... Người ta giữ lại cái bì thư niêm phong nơi huyện mình nộp hồ sơ, và chỉ làm kết luận bì thư của họ và đưa cho mình thôi bạn. Kiểu này người ta gửi vào coi chừng trễ không kịp bạn ơi.

more_horiz
Chu Hồng Sơn đã viết:
Chu Hồng Sơn đã viết:
Chu Hồng Sơn đã viết:

Hà Nội cũng lâu heng.

k hề muộn. năm nào cũng vậy thôi, mh cũng đi nghĩa vụ thôi. mình làm bên PCCC Hà Nội

Ừm mình mới đi xác minh lý lịch xong, dù gì thì cũng tháng 9 đi, mà gần quá thì thiệt thòi cho mình thôi! Chắc có lẽ ưu tiên cho người nộp hồ sơ đợt trước mà không được đi.

more_horiz
Chu Hồng Sơn đã viết:
Chu Hồng Sơn đã viết:
Chu Hồng Sơn đã viết:

Hà Nội cũng lâu heng.

Ừm mình mới đi xác minh lý lịch xong, dù gì thì cũng tháng 9 đi, mà gần quá thì thiệt thòi cho mình thôi! Chắc có lẽ ưu tiên cho người nộp hồ sơ đợt trước mà không được đi.

ưu tiên cho người nộp hồ sơ đợt trước mà không được đi thì cũg kkhông đến lượt mình  Cười lăn lộn  biết bao nhiu người nộp trc k đc đi Trò chuyện

more_horiz
phaman đã viết:
Chu Hồng Sơn đã viết:
Chu Hồng Sơn đã viết:
Chu Hồng Sơn đã viết:

Hà Nội cũng lâu heng.

ưu tiên cho người nộp hồ sơ đợt trước mà không được đi thì cũg kkhông đến lượt mình  Cười lăn lộn  biết bao nhiu người nộp trc k đc đi Trò chuyện

Xét ưu tiên thôi, chứ không phải ai nộp trước thì ưu tiên đi trước đâu.

more_horiz
Bạn Tường Khánh mình nhớ lúc trước tính xin chuyển ngành ngoài vào mà ,sao giờ đi NV à
Đi NVCA cũng cạnh tranh vỡ mẹt ra chứ không dễ

more_horiz
manhvaem đã viết:
Bạn Tường Khánh mình nhớ lúc trước tính xin chuyển ngành ngoài vào mà ,sao giờ đi NV à
Đi NVCA cũng cạnh tranh vỡ mẹt ra chứ không dễ

Ừm, ngành ngoài không được thì giờ nghĩa vụ chứ! Quá khó luôn ấy chứ Haiz

more_horiz
Bạn khanh có biết j về phong hàm khi ra quân ko nhỉ ? Thiếu hay trung uý bạn . Bạn bằng đh đúng ko ?

more_horiz
khanhhoang đã viết:
Bạn khanh có biết j về phong hàm khi ra quân ko nhỉ ? Thiếu hay trung uý bạn . Bạn bằng đh đúng ko ?

Ra quân thì chỉ Trung Sỹ thôi chứ sao Thiếu úy hay Trung úy được bạn. Ai mà được giữ lại thì được phong Thượng Sỹ và vào biên chế! Sau đó phải có bằng Đại học hoặc Trung cấp Công an thì mới được lên Thiếu úy. Ừm mình có bằng đại học. Hy vọng đợt này sẽ được đi.

more_horiz
Thì có bằng đại học đó bạn , mình nghe nói là phong hàm theo bằng đại học vẫn tính 3 năm đi nghĩa vụ đó nhưng ko biết chắc chắn , vì tính 3 năm thì phải lên trung uý ko thì thiếu uý .

more_horiz
khanhhoang đã viết:
Thì có bằng đại học đó bạn , mình nghe nói là phong hàm theo bằng đại học vẫn tính 3 năm đi nghĩa vụ đó nhưng ko biết chắc chắn , vì tính 3 năm thì phải lên trung uý ko thì thiếu uý .

Không bạn ơi, vẫn tính như mấy người chỉ có bằng cấp 3 thôi. Mình nghe 1 chú trong ngành nói, nếu có bằng đại học như mình thì sau khi hoàn thành nghĩa vụ mà được giữ lại vào biên chế lên thượng sỹ thì làm một năm nữa lên thiếu úy luôn không cần có bằng công an. Mình nghe nói vậy.

more_horiz
Bạn đọc nghị định mới chưa ? Sao bạn nghe khác mình nhỉ . Bên mình nói thế này nè đi xong nghĩa vụ sẽ đc thăng bậc hàm theo bằng đại học 3 năm đi nghĩa vụ cũng tính vào năm phục vụ để xét thăng bậc hàm sau này . Chẳng biết đường nào mà lần .

more_horiz
theo đc biết trước giờ 1 khi đã đi nv thì bằg đh,cđ chỉ để trưng cho đẹp, còn nếu như hết 3 năm nv mà đc xét bằng đh thì sinh ra vụ ngành ngoài xin vào làm gì

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply