Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

power_settings_newLogin to reply
traxanh
nguyenle099
lăng thủy
vanmanh11988
sake
Mr.Lonely04
nguoicodon89
bachhvtc
abc
thieutuong
Kesluca
Piglet2991
Zin6789
lacmatem92
asdfghjklinh
trannhan89
kimchung
Nth2712
hahoangphu
Hoangv
microwave18
HaThieuGia
cutidanbau
vanduongdtvt
hotrung412
duyhoang
ty42
hainp10@gmail.com
thăng123
ThaygiaoThao
galaxy_s5
tuan_mc1234
xinmangtinhem
htv7
luviam
Linh.Yul
duongthaingocdhkt
sonca2808
thotran1990th
854223
toanpham
chiensi
Hoàng Thiên Anh
Minhtam1308
vipboy
rika2916
chienpzo
mduongvn
hoakima89
rain_black_lh
luan123
minmeo1991
vippro1991
baodanh
gaodenvang
Chu Hồng Sơn
tienhoang92
ngocnhanpr
cethang
voicoi
tanghong1110
mrtt
ngocthuong
phancuong102
dophuhaokg
haha1901
hoangphihong5
kunken2014
hainh123
tuan2345
hoang9393
hangxua
teot3
ngọc còm
tanloi0605025
daokhacminh1990
manhhai20111993hn
lehaguitar
qbamboo
chinsu
nhatquang46@yahoo.com
martin91
kujimatowasa
QH8889
khongson
happyriver_147
dlinh90
laduong PBTN
baogiochodenthang10
khanhhoang
nguyenphantuongkhanh
dungprvnn
c4chick
phongbui
huuhung05071989
mrvuong
100 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
hangxua đã viết:
mình nộp từ tháng 5, đến giờ chưa có tin tức gì cả, chỉ là khám sức khỏe để nộp thôi bạn ạ

thế thì vẫn mơi nộp thui có j sốt ruột đâu.mình nộp từ cuối năm ngoái đến giờ đây này
chắc bạn mới có giấy ksk thui chứ chưa có đi khám ở trạm xá ca hoặc 19-8 nhỉ

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
nguyenphantuongkhanh đã viết:
QH8889 đã viết:
QH8889 đã viết:
qbamboo đã viết:
baogiochodenthang10 đã viết:
qbamboo đã viết:
Các đồng chí cứ yên tâm. Sắp có chỉ tiêu rồi và chỉ tiêu không phải từ trên trời rơi xuống đâu phải đi xin đấy vất vả lắm.

Thì đa số các bạn ở đây đều xin chỉ tiêu cả mà.quan trọng là ai may mắn được thôi.đâu phải xin là được hết.Mình muốn mọi chuyện nhanh ngã ngũ để mấy bạn ko xin được chuyển qua hướng khác thôi.chứ chờ và chờ thì biết khi nào bạn

May mắn rất hãn hữu. Mình chờ đợi đã được 2 năm trải qua rất nhiều cảm xúc cay đắng tủi nhục vui mừng. Có 2 lần mình tạch cả. Lần 1 đợt bổ sung 2012 mình có thông tin về 1 chỉ tiêu bị out,xin lãnh đạo ok. Mình nộp bằng nhưng ko đúng ngành. Lần 2 chỉ tiêu 2013 ngành mình không được một chỉ tiêu nào. Sau bao thất bại gia đình và mình quyết tâm về đến đích. Và chắc chắn là như thế. Chỉ tiêu trình thứ trưởng nữa là ok. Trong tháng 8 sẽ có.

Bằng của b là ngành gì vậy mà nghe nan giải quá vậy? Tớ luật nè mà khó ơi là khó.

Ngành Luật mà chưa được hả bạn hi Bây giờ mà xin còn khó huống chi 3 năm sau. Haiz

Uh đúng ruig nguyenphantuongkhanh ah. Ngành Luật của t nhìn cứ nghĩ dễ mà chả dễ tẹo nào b ạ. T đang học dở cao học cho xong may ra ... Smile thôi cứ nuôi hy vọng vậy b ah. Có mấy bạn còn đợi vài năm mới được mà.

Dậy à... Ngon nhỉ! Cao học Luật luôn... Đại học Luật TP.HCM à!

Uh t học cao học luật luôn. Luật Hà Nội b ah. Hj. Nếu t ở tp hcm là tớ được vào đợt vừa rồi rồi đó vì t không xa gia đình đuợc. Ví dụ lân cận Hà Nội thì ok. Con e t năm nay cũng thi hvan mà k biết thế nào. Quyết tâm vào ngành cả 2 ce.

more_horiz
Mọi người cho mình hỏi với ạ..giờ mình đang là y sĩ đa khoa .sn 1993.giờ mình muốn chuyển sang công an được không..cần những điều kiện gì ..thanks mọi người

more_horiz
hoang9393 đã viết:
Mọi người cho mình hỏi với ạ..giờ mình đang là y sĩ đa khoa .sn 1993.giờ mình muốn chuyển sang công an được không..cần những điều kiện gì ..thanks mọi người

Ừm được. Nộp hồ sơ đi xem có chỉ tiêu không bạn.

more_horiz
phongbui đã viết:
hangxua đã viết:
mình nộp từ tháng 5, đến giờ chưa có tin tức gì cả, chỉ là khám sức khỏe để nộp thôi bạn ạ

thế thì vẫn mơi nộp thui có j sốt ruột đâu.mình nộp từ cuối năm ngoái đến giờ đây này

t chưa đi khám lại, vì chắc là phải có giấy báo hoặc thông báo gì thì mới đi khám lại chứ, nói chung vẫn phải chờ tiếp thôi.

more_horiz
hangxua đã viết:
phongbui đã viết:
hangxua đã viết:

t chưa đi khám lại, vì chắc là phải có giấy báo hoặc thông báo gì thì mới đi khám lại chứ, nói chung vẫn phải chờ tiếp thôi.

thế thì bạn cứ kiên trì đi làm việc khác ma chờ đi bạn.từ khi nộp hso nhu vậy thì cả nam mới có chỉ tiêu để đi làm bạn ah.còn họ gọi ksk thi chỉ mat 1 ngay thui
ban cứ làm cách hn khoang 100km la vưa chứ chờ ở nhà thi mệt lém

more_horiz
phongbui đã viết:
hangxua đã viết:
phongbui đã viết:
hangxua đã viết:

thế thì bạn cứ kiên trì đi làm việc khác ma chờ đi bạn.từ khi nộp hso nhu vậy thì cả nam mới có chỉ tiêu để đi làm bạn ah.còn họ gọi ksk thi chỉ mat 1 ngay thui
bạn cứ làm cách hn khoảng 100km là vừa chứ chờ ở nhà thì mệt lém

uh t cũng đang xin việc khác để làm tạm đây Very Happy 

more_horiz
[Only admins are allowed to see this link]

Công an TP Hà Nội tuyển chọn công dân tốt nghiệp trường ngoài ngành Công an năm 2014
06/08/2014
Công an TP Hà Nội tuyển chọn công dân tốt nghiệp trường ngoài ngành Công an năm 2014Thực hiện công tác tuyển chọn công dân tốt nghiệp trường ngoài ngành Công an vào CATP năm 2014; Căn cứ Thông tư 30/2009/TT-BCA ngày 20-5-2009 của Bộ Công an quy định tuyển chọn công dân vào CAND và chỉ tiêu tuyển chọn năm 2014, CATP Hà Nội thông báo về việc tuyển chọn công dân tốt nghiệp trường ngoài ngành Công an vào CATP năm 2014 như sau:
1. Đối tượng tuyển chọn:
Cán bộ, công chức, viên chức tốt nghiệp đại học (trong biên chế) ở các bộ, ngành; sỹ quan Quân đội nhân dân Việt Nam. Công dân tốt nghiệp đại học hệ chính quy. Ưu tiên tuyển công dân có trình độ trên đại học, tốt nghiệp đại học hạng xuất sắc, giỏi.
2. Tiêu chuẩn tuyển chọn:
2.1. Tiêu chuẩn chính trị:
- Là công dân nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam, có lý lịch bản thân và gia đình rõ ràng, nghiêm chỉnh chấp hành đường lối chính sách của Đảng Cộng sản Việt Nam, pháp luật nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam; là đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam hoặc đoàn viên Đoàn thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh.
- Công dân có chức danh Giáo sư, Phó Giáo sư, trình độ Tiến sỹ, Thạc sỹ, tốt nghiệp đại học hệ chính quy hạng giỏi, xuất sắc có thể tuyển những người chưa là đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam hoặc đoàn viên Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh.
- Đảm bảo các quy định cụ thể khác của Bộ trưởng Bộ Công an về tiêu chuẩn chính trị của cán bộ chiến sỹ Công an nhân dân.
2.2. Phẩm chất đạo đức: Có phẩm chất, tư cách đạo đức tốt
2.3. Trình độ học vấn: Tốt nghiệp Trung học phổ thông, hạnh kiểm các năm học đạt loại khá trở lên.
2.4. Trình độ Khoa học kỹ thuật:
Tốt nghiệp đại học loại hình đào tạo tập trung chính quy, hạng trung bình khá trở lên, không bị xử lý kỷ luật. Đạt yêu cầu chuyên môn do CATP tổ chức kiểm tra.
2.5. Tuổi đời:
- Từ 18 đến 30 (tính đến ngày quyết định tuyển chọn)
- Các trường hợp tốt nghiệp đại học hệ chính quy hạng giỏi, xuất sắc, trình độ Thạc sỹ có thể đến 35 tuổi. Có chức danh Giáo sư, Phó Giáo sư, trình độ Tiến sỹ có thể đến 45 tuổi.
2.6. Sức khỏe: Bảo đảm tiêu chuẩn sức khỏe tuyển chọn cán bộ theo quy định của Bộ Công an; thể hình, thể trạng cân đối giữa chiều cao và cân nặng, không dị hình, dị dạng, không mắc bệnh kinh niên, mãn tính; không sử dụng ma túy và các chất gây nghiện; đạt các tiêu chuẩn về chiều cao, thị lực như sau:
- Chiều cao: Nam từ 1,62m trở lên. Nữ từ 1,58m trở lên
- Thị lực: Không kính mỗi mắt đạt 9-10/10, tổng thị lực có thể đạt từ 19-20/10
(Một số chuyên ngành đặc biệt theo quy định cụ thể của Bộ Công an)
2.7. Năng khiếu: Công dân tuyển chọn bố trí làm công tác nghiệp vụ phải là người bình tĩnh, nhạy cảm, nhanh nhẹn, có trí nhớ tốt, có các tiêu chuẩn cần thiết về năng khiếu do Bộ Công an quy định.
3. Hồ sơ dự tuyển: Theo quy định và hướng dẫn của Bộ Công an và CATP Hà Nội
4. Số lượng tuyển chọn: 100 công dân; chuyên ngành: một số chuyên ngành mà các trường Công an không đào tạo như: Xây dựng, CNTT, Ngoại ngữ…
5. Thời gian tiếp nhận đăng ký: Từ ngày 6-8-2014 đến hết
10-8-2014)
6. Địa điểm tiếp nhận đăng ký: Phòng Tổ chức cán bộ-CATP Hà Nội (số 87 Trần Hưng Đạo, Hoàn Kiếm, Hà Nội).
Nguồn: Báo An Ninh Thủ Đô

more_horiz
Cập nhật nhanh vậy bạn... Chỉ có 4 ngày... Chà 100 chỉ tiêu à... Liệu có một chỉ tiêu ngành kinh tế không hehe...

more_horiz
Kiểu này là đăng cho có ý mà. 4 ngày có mà vắt chân lên cổ mà làm hồ sơ, lại dính 2 ngày t7 cn nữa chứ kaka."câu cớ" hết roài

more_horiz
daokhacminh1990 đã viết:
Kiểu này là đăng cho có ý mà. 4 ngày có mà vắt chân lên cổ mà làm hồ sơ, lại dính 2 ngày t7 cn nữa chứ kaka."câu cớ" hết roài

Đúng là nguy hiểm quý báu thay... Nhưng nếu manh động thì hên hên nhiều khi được zô... Hehe Mình ở Đồng Nai nộp được không nhể hehe Ghiền quá ùi... 100 chỉ tiêu... Cũng nhiều đó chớ...

more_horiz
daokhacminh1990 đã viết:

Đúng là nguy hiểm quý báu thay... Nhưng nếu manh động thì hên hên nhiều khi được zô... Hehe Mình ở Đồng Nai nộp được không nhể hehe Ghiền quá ùi... 100 chỉ tiêu... Cũng nhiều đó chớ...

đã máu thì chơi luôn Smile ra HN 1 chuyến

more_horiz
Rất ảo là ở đây nói chỉ tiêu chung chung, nên chả biết đằng nào mà lần.kakaka

more_horiz
daokhacminh1990 đã viết:

Công an TP Hà Nội tuyển chọn công dân tốt nghiệp trường ngoài ngành Công an năm 2014
06/08/2014
Công an TP Hà Nội tuyển chọn công dân tốt nghiệp trường ngoài ngành Công an năm 2014Thực hiện công tác tuyển chọn công dân tốt nghiệp trường ngoài ngành Công an vào CATP năm 2014; Căn cứ Thông tư 30/2009/TT-BCA ngày 20-5-2009 của Bộ Công an quy định tuyển chọn công dân vào CAND và chỉ tiêu tuyển chọn năm 2014, CATP Hà Nội thông báo về việc tuyển chọn công dân tốt nghiệp trường ngoài ngành Công an vào CATP năm 2014 như sau:
1. Đối tượng tuyển chọn:
Cán bộ, công chức, viên chức tốt nghiệp đại học (trong biên chế) ở các bộ, ngành; sỹ quan Quân đội nhân dân Việt Nam. Công dân tốt nghiệp đại học hệ chính quy. Ưu tiên tuyển công dân có trình độ trên đại học, tốt nghiệp đại học hạng xuất sắc, giỏi.
2. Tiêu chuẩn tuyển chọn:
2.1. Tiêu chuẩn chính trị:
- Là công dân nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam, có lý lịch bản thân và gia đình rõ ràng, nghiêm chỉnh chấp hành đường lối chính sách của Đảng Cộng sản Việt Nam, pháp luật nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam; là đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam hoặc đoàn viên Đoàn thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh.
- Công dân có chức danh Giáo sư, Phó Giáo sư, trình độ Tiến sỹ, Thạc sỹ, tốt nghiệp đại học hệ chính quy hạng giỏi, xuất sắc có thể tuyển những người chưa là đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam hoặc đoàn viên Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh.
- Đảm bảo các quy định cụ thể khác của Bộ trưởng Bộ Công an về tiêu chuẩn chính trị của cán bộ chiến sỹ Công an nhân dân.
2.2. Phẩm chất đạo đức: Có phẩm chất, tư cách đạo đức tốt
2.3. Trình độ học vấn: Tốt nghiệp Trung học phổ thông, hạnh kiểm các năm học đạt loại khá trở lên.
2.4. Trình độ Khoa học kỹ thuật:
Tốt nghiệp đại học loại hình đào tạo tập trung chính quy, hạng trung bình khá trở lên, không bị xử lý kỷ luật. Đạt yêu cầu chuyên môn do CATP tổ chức kiểm tra.
2.5. Tuổi đời:
- Từ 18 đến 30 (tính đến ngày quyết định tuyển chọn)
- Các trường hợp tốt nghiệp đại học hệ chính quy hạng giỏi, xuất sắc, trình độ Thạc sỹ có thể đến 35 tuổi. Có chức danh Giáo sư, Phó Giáo sư, trình độ Tiến sỹ có thể đến 45 tuổi.
2.6. Sức khỏe: Bảo đảm tiêu chuẩn sức khỏe tuyển chọn cán bộ theo quy định của Bộ Công an; thể hình, thể trạng cân đối giữa chiều cao và cân nặng, không dị hình, dị dạng, không mắc bệnh kinh niên, mãn tính; không sử dụng ma túy và các chất gây nghiện; đạt các tiêu chuẩn về chiều cao, thị lực như sau:
- Chiều cao: Nam từ 1,62m trở lên. Nữ từ 1,58m trở lên
- Thị lực: Không kính mỗi mắt đạt 9-10/10, tổng thị lực có thể đạt từ 19-20/10
(Một số chuyên ngành đặc biệt theo quy định cụ thể của Bộ Công an)
2.7. Năng khiếu: Công dân tuyển chọn bố trí làm công tác nghiệp vụ phải là người bình tĩnh, nhạy cảm, nhanh nhẹn, có trí nhớ tốt, có các tiêu chuẩn cần thiết về năng khiếu do Bộ Công an quy định.
3. Hồ sơ dự tuyển: Theo quy định và hướng dẫn của Bộ Công an và CATP Hà Nội
4. Số lượng tuyển chọn: 100 công dân; chuyên ngành: một số chuyên ngành mà các trường Công an không đào tạo như: Xây dựng, CNTT, Ngoại ngữ…
5. Thời gian tiếp nhận đăng ký: Từ ngày 6-8-2014 đến hết
10-8-2014)
6. Địa điểm tiếp nhận đăng ký: Phòng Tổ chức cán bộ-CATP Hà Nội (số 87 Trần Hưng Đạo, Hoàn Kiếm, Hà Nội).
Nguồn: Báo An Ninh Thủ Đô

Hà nội có đợt tuyển rồi các đơn vị khác cũng có sớm sớm có đợtt để thoả lòng chờ đợi của a e mình.Hà nội 100 chỉ tiêu luôn chúc các bạn ở hà nội sớm được toại nguyện

more_horiz
Mà sao k ghi cụ thể chỉ tieu từng ngành nhỉ. Còn chưa biết ngành của mình có đuơvj k nữa cơ.

more_horiz
Mọi người cho mình hỏi với .hiện tại mình đang là y sĩ .mình muốn chuyển sang công an được khôn .nếu được thì cần những điều kiện g..ai biết tư vấn dúp mình với ạ

more_horiz
QH8889 đã viết:
Mà sao k ghi cụ thể chỉ tieu từng ngành nhỉ. Còn chưa biết ngành của mình có đuơvj k nữa cơ.

Ghi thế nó mới ảo chứ.kakaka. Hà Nội là phải chơi độc, ko giống các tỉnh thành khác

more_horiz
thông báo với các bạn là hà nội đã chốt hô sơ vào ngay 31-7 rùi

more_horiz
lehaguitar đã viết:
tuan2345 đã viết:
thông báo với các bạn là hà nội đã  chốt hô sơ  vào ngay 31-7 rùi

ban cung cho chi tieu ngoai nghanh ak.cho minh face,co gi trao doi thong tin .ok

Thông tin ở đâu thế bạn? Bạn có đc chỉ tiêu ko, b xin về đâu thế?

descriptionChếtthật phấn khởi

more_horiz
cái thông báo kia là để cho có thôi, đâu vào đấy cả rồi... thật là.... chờ mỏi mòn ....

more_horiz
Thông tin tư ndd của mình , mình nộp hồ sơ tu 8/2013 giơ mơi đc.

more_horiz
tuan2345 đã viết:

a đã có quyết định rồi ạ

more_horiz
tuan2345 đã viết:

ấy xin về đâu thế? có yahoo hay fb ko, cho vào inbox của tớ, nói chuyện nhé

more_horiz
QH8889 đã viết:

Chắc là ngành ngoài công an là ngành nào cũng được, cứ nộp vào... Người ta xét ok thì được... Chắc là dậy đó.

more_horiz
tuan2345 đã viết:

Bạn ngành gì? Có khám sức khỏe hay xét lý lịch, phỏng vấn, gì chưa?

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply