Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

power_settings_newLogin to reply
huyhoang.2310
a.y.e
hogialac
T Boss
tiendz.9x
dtnh_Km
pevinh
cuocdoiphieubat
miss311289
ducnghi229
phanan
letrung92
haquocson
soiden123
luubi2607
boythuan92
nghjavip
nguyenquochuy
TrungHienHaLong
AnhTuan
xambaly
Hiền Trịnh-NEU
stinky
manhninh1404
Jade béo
ductranhuynh
Boy_Never_Cry
bomtiem
trungkien95bn
lamnentatka
PascalAvaf
sailam
Rô Bốt
Nam9x
tomcax
12312
chiensiSBC07777
DuyK20_Hy93
hiencpqn
tienhoang92
PhamThe_NĐ
khanhdy_anninh
mailambkap
assassin_1201
kang_kung
THEANH0793
supermario
tjpharry
toanswat
dobitlaai
mr.p_shinee
johnny_dang1993
thequang1891994
kta92
Hungtp
NewBjnNobody
trunglee159
Kentcs13
Vick212
domnguyen
huyken99
lathienquan
mrquanmi
anhero12
karember
Chu Hồng Sơn
minhtoanptit
NamBH
CrazyDude
tranvanhotmit
vhquan1102
theman
tieusonmap
Football9X
mcvuca
anh_hung_tra
Cống Hiến
lucquan003
Chung Phước Tiến
tranhoangnhan
ĐẾc Ần M
zeus3pi
lymanhhung
namtien9x
binhnhixinhtrai92
sutumiennam
Police.Swat
bui van thang
S.W.A.T
phanthanhtung184
nhock_mini
duongthaingocdhkt
koi038
boydylan39
wipdidem
quangsqtt
chien94
phạm tấn bảo
Hoàng Thiên Anh
Trùm Mật Vụ
MRVANTHONG
phuocle28
nhoxpi.cuti
CANDVN
thygiang
AnDyNguyễn
Zz_Dollar_zZ
binhminhbm7
takiyagenji
nguyenphantuongkhanh
twist
hunghsmn
your_rules
mattrangxanh
ngocduy_th
interpol2502
120 posters

descriptionhotRe: Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

more_horiz
ductranhuynh đã viết:
NamBH o biên hòa hả bạn
Không Smile Mình ở Hà Nội. Chuẩn bị lên xe thùng đợt này nèTrò chuyện 

descriptionhotRe: Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

more_horiz
thật sao tháng 10 khoảng ngày bnhieu làm hồ sơ

more_horiz
ai cho e biết đợt bổ sung của nvca là như thế nào dc ko nếu như bên pccc thiếu quân cần bổ sung đợt 2 năm 2013 thì e muốn vào số bổ sung cần thủ tục như thế nào

more_horiz
Bổ sung là do lúc huấn luyện có đứa bị đuổi về. Thiếu quân thì mới bổ sung. Còn nếu không có gì thay đổi thì không bổ sung

more_horiz
bạn tui đi nvca rồi xong 3 năm cũng thấy nó về nhà làm nông binh thường, ông a ruột của mình cũng thế, nên mấy bạn đừng hy vọng gì đi nvca.

more_horiz
boythuan92 đã viết:
bạn tui đi nvca rồi xong 3 năm cũng thấy nó về nhà làm nông binh thường, ông a ruột của mình cũng thế, nên mấy bạn đừng hy vọng gì đi nvca.
Cái bạn nói ai cũng suy nghĩ đến. Nhưng thật sự ai cũng muốn theo đuổi ước mơ, dù thành hay không thì ước mơ của bạn bạn sẽ không từ bỏ. đúng k? Vậy bạn suy nghĩ lại đi. quyết định cho chính xác. Đời còn dài đừng nói trước ngày mai!

more_horiz
Các bạn đừng có nghĩ đi dk. Đợt bổ sung nhé vì nói chung nhìu yếu tố lám mới dk. Đi đợt đấy

more_horiz
Đi nvca khi đi thi dk. Cộng thêm 2d và điểm khu vực ai con liệt sỹ thì cộng điểm thôi rồi còn con e trong nghành chỉ dk. Cộng điểm zô tc thôj còn dh ko dk.

more_horiz
Ko có hy vọng thì lsao thành công dk. Bạn chưa đi mà đã nản ntn chán

more_horiz
boythuan92 đã viết:
Được biên chế hay không thì hên xui... Đi rùi tính tiếp

more_horiz
DuyK20_Hy93 đã viết:
Các bạn đừng có nghĩ đi dk. Đợt bổ sung nhé vì nói chung nhìu yếu tố lám mới dk. Đi đợt đấy
Bổ sung thì không mong chờ rồi. chỉ đợt đợt sau thôi Sad

more_horiz
nguyenphantuongkhanh đã viết:
boythuan92 đã viết:
ông nguyenphantuongkhanh có chương trình làm công an thật chưa vậy hay tính làm cảnh sát diễn đàn luôn vậy?

more_horiz
toanswat đã viết:
boythuan92 đã viết:
ông nguyenphantuongkhanh có chương trình làm công an thật chưa vậy hay tính làm cảnh sát diễn đàn luôn vậy?
Chương trình làm CA là sao? Mình đã vào ngành đâu... Vẫn đang chờ đợi để được vào ngành! Thì làm đến khi không làm được nữa thì xin nghĩ hehe

more_horiz
toanswat đã viết:
boythuan92 đã viết:
Chương trình làm CA là sao? Mình đã vào ngành đâu... Vẫn đang chờ đợi để được vào ngành! Thì làm đến khi không làm được nữa thì xin nghĩ hehe
Là đã tích cực xúc tiến để đc đi chưa? rốt cuộc h bạn đi bên nghĩa vụ hay xin ngành ngoài?
cho mình hỏi luôn sao mấy cái cmt của mình cách đây vài này bị xoá mất?

more_horiz
toanswat đã viết:
toanswat đã viết:
boythuan92 đã viết:
Là đã tích cực xúc tiến để đc đi chưa? rốt cuộc h bạn đi bên nghĩa vụ hay xin ngành ngoài?
À, mình không nhớ là có xóa của bạn không? Nhưng có những bạn cmt đến 2 lần mà cùng một nội dung... Nên mình xóa bớt một cái... Chỉ dậy thôi... Đi cái nào thì mình chưa biết... Mình chưa làm gì cả bạn à! Còn bạn thì sao!

more_horiz
toanswat đã viết:
toanswat đã viết:
boythuan92 đã viết:
À, mình không nhớ là có xóa của bạn không? Nhưng có những bạn cmt đến 2 lần mà cùng một nội dung... Nên mình xóa bớt một cái... Chỉ dậy thôi... Đi cái nào thì mình chưa biết... Mình chưa làm gì cả bạn à! Còn bạn thì sao!

tại mình thấy bạn cũng tâm huyết nên mới thường xuyên tham gia diễn đàn như vậy. nếu thực sự đam mê thì cứ đi đi, đi nhanh đi chứ đừng tính toán gì nhiều, ngành ngoài càng ngày càng khó xin, bạn có bằng đh hay cđ rồi thì cứ mạnh dạng mà đi nghĩa vụ đi, cũng ko thiệt thòi gì nhiều với diện ngành ngoài đâu, miễn là thực hiện đc đam mê của mình trước cái đã, chứ ko có ngày vĩnh viễn ko thực hiện đc thì hối hận. Mình nghĩ nếu đã đam mê thì cứ dấn thân đi chứ đừng tính toán gì nhiều cả, mình cũng bằng cđ h cũng chuẩn bị nhập ngũ đợt 2 này.

more_horiz
Tại mình thấy bạn cũng tâm huyết nên mới thường xuyên tham gia diễn đàn như vậy. nếu thực sự đam mê thì cứ đi đi, đi nhanh đi chứ đừng tính toán gì nhiều, ngành ngoài càng ngày càng khó xin, bạn có bằng đh hay cđ rồi thì cứ mạnh dạng mà đi nghĩa vụ đi, cũng ko thiệt thòi gì nhiều với diện ngành ngoài đâu, miễn là thực hiện đc đam mê của mình trước cái đã, chứ ko có ngày vĩnh viễn ko thực hiện đc thì hối hận. Mình nghĩ nếu đã đam mê thì cứ dấn thân đi chứ đừng tính toán gì nhiều cả, mình cũng bằng cđ h cũng chuẩn bị nhập ngũ đợt 2 này.

Uhm thì mình cũng mới học xong nên cũng từ từ mon men đây... Mình cũng chưa chắc sẽ được vào ngành vì bị VGB nên cũng chuẩn bị tâm lý ùi không được thì kiếm đường khác... Bạn khám SK chưa? Người ta có test VG B không?

Được sửa bởi nguyenphantuongkhanh ngày Mon Aug 12, 2013 12:38 pm; sửa lần 1.

more_horiz
Tại mình thấy bạn cũng tâm huyết nên mới thường xuyên tham gia diễn đàn như vậy. nếu thực sự đam mê thì cứ đi đi, đi nhanh đi chứ đừng tính toán gì nhiều, ngành ngoài càng ngày càng khó xin, bạn có bằng đh hay cđ rồi thì cứ mạnh dạng mà đi nghĩa vụ đi, cũng ko thiệt thòi gì nhiều với diện ngành ngoài đâu, miễn là thực hiện đc đam mê của mình trước cái đã, chứ ko có ngày vĩnh viễn ko thực hiện đc thì hối hận. Mình nghĩ nếu đã đam mê thì cứ dấn thân đi chứ đừng tính toán gì nhiều cả, mình cũng bằng cđ h cũng chuẩn bị nhập ngũ đợt 2 này.
Uhm thì mình cũng mới học xong nên cũng từ từ mon men đây... Mình cũng chưa chắc sẽ được vào ngành vì bị VGB nên cũng chuẩn bị tâm lý ùi không được thì kiếm đường khác... Bạn khám SK chưa? Người ta có test VG B không?[/quote]
hồi lâu mình có đọc cmt của bạn hỏi ai đó về viêm gan B, mình khám xong hết rồi. khám sk ko test đc viêm gan B nha bạn. thử máu chỉ xem đc có chất ma tuý với vài thứ nữa thôi mình ko nhớ. ko có test viêm gan B. tại chỉ chích lấy ít máu đầu ngón tay rồi test trên cái máy gì nhỏ nhỏ đó rồi cho kết quả liền. còn VGB thì phải xét nghiệm này nọ.

more_horiz
nhock_mini đã viết:
luubi2607 đã viết:
Mọi người cho mình được hỏi:Mình vừa trúng tuyển NVQS và chắc chắn phải đi vào 10/9...Ngày này cũng là ngày đi NVCA...Mình cũng có dk đi NVCA và nghe nói hồ sơ mình đã được vào danh sách trúng tuyển NVCA trên Sở CA TPHCM..Vậy cho mình dc hỏi trường hợp của mình sẽ phải đi bên nào?Mình rất lo lắng vì mình rất ngại đi QS..Không biết CA có được lấy quân của Quân sự hay ko? Qua tham khảo ý kiến gia đình thì ai cũng nói khi tập trung sẽ được phân ra và đc đi bên CA ko biết là có thật hay không?
nếu danh sách trúng tuyển nghĩa vụ công an có tên của bạn thì bạn cứ yên tâm đi, sẽ chuyển bạn đi nvca thôi, cái này bên nvqs và nvca sẽ thống nhất nhau rồi, thống nhất từ lúc bạn đk nvca rồi lúc bạn khám sức khoẻ nvca đạt, rồi đến lúc có danh sách chình thức trúng tuyển bên nvca luôn, mình cũng tương tự bạn nên biết thôi.

Vấn đề là mình ko chỉ khám sức khỏe mà còn trúng tuyển NVQS và còn được nhận giấy Báo nhập ngũ vào ngày 10/9 sắp tới..Ko biết có được vào NVCA dc ko?Vì hiện tại dù mình đã trong ds trúng tuyển nhưng vẫn chưa nhận dc Quyết định bên CA...Vẫn đang rất lo lắng...Nếu phải đi NVQS thì cũng chẳng sao chỉ lỡ mất ước mơ vào CA thôi....

more_horiz
toanswat đã viết:
Uhm thì mình cũng mới học xong nên cũng từ từ mon men đây... Mình cũng chưa chắc sẽ được vào ngành vì bị VGB nên cũng chuẩn bị tâm lý ùi không được thì kiếm đường khác... Bạn khám SK chưa? Người ta có test VG B không?
hồi lâu mình có đọc cmt của bạn hỏi ai đó về viêm gan B, mình khám xong hết rồi. khám sk ko test đc viêm gan B nha bạn. thử máu chỉ xem đc có chất ma tuý với vài thứ nữa thôi mình ko nhớ. ko có test viêm gan B. tại chỉ chích lấy ít máu đầu ngón tay rồi test trên cái máy gì nhỏ nhỏ đó rồi cho kết quả liền. còn VGB thì phải xét nghiệm này nọ.[/quote]Hi nếu như dậy thì may ra có cơ hội...

more_horiz
Sức khoẻ ntn mà để bị VGB zậy bạn hjx! Cái đó phải quen bít nhìu và thêm ít đỉnh chắc là ổn tỉnh mjk có trường hợp ks thử nước tjểu 5lần dương tính vẫn ok thế mới sợ

more_horiz
Cho em hỏi với, năm nay em đi nghĩa vụ nhưng mắt em hơi kém nên em có đi mổ mắt tuy nhiên đang điều trị nên chưa được 10/10, cho em hỏi là khi em vào huấn luyện người ta có kiểm tra sức khoẻ ngay không hay là 1 thời gian sau ạ ??? Tại vì em mới mổ, đang điều trị, em xin cám ơn.

more_horiz
Bạn đi đợt này hay đợt sau đó vào trong đó cũng có đôi khi ktra đó như 1năm 1lần thi chiến sỹ khoẻ mà sk ko đủ sức khoẻ thì mất thi đua thjệt thòi lám đó

more_horiz
haquocson đã viết:
Cho em hỏi với, năm nay em đi nghĩa vụ nhưng mắt em hơi kém nên em có đi mổ mắt tuy nhiên đang điều trị nên chưa được 10/10, cho em hỏi là khi em vào huấn luyện người ta có kiểm tra sức khoẻ ngay không hay là 1 thời gian sau ạ ??? Tại vì em mới mổ, đang điều trị, em xin cám ơn.

đi huấn luyện ai khám sức khỏe là gì hả e.
khám lúc làm hồ sơ thôi.

more_horiz
DuyK20_Hy93 đã viết:
Sức khoẻ ntn mà để bị VGB zậy bạn hjx! Cái đó phải quen bít nhìu và thêm ít đỉnh chắc là ổn tỉnh mjk có trường hợp ks thử nước tjểu 5lần dương tính vẫn ok thế mới sợ
Thử nước tiểu dương tính? là bị gì?

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply