Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

power_settings_newLogin to reply
duthanchi
Nguyễn Thành Long
ngocdien93
lyanhngoc
ldquan88
Hainguyen1912
vodanhtieutot
madatrang
VOVA_BK
pcccquan3
chodoilamathut
vuanhthuan
sangminhvn
hoang khang
0963944084
huuhung05071989
kaka00833
mr.p_shinee
tienhoang92
hanhvtpt
dior189
ngocnhanpr
Jinha
Nobunaga
bettjng
evnhungyen
nguyentheminh_1730
thichngocdinh
tuanhai
binhphuoc
khakha
hoangducanh_pt
vippro1991
lucifer891000
blackpan
nguyenduy8293
thuyle01
hungmeo
livetolove23
tomato08
hominhtrung
huynga123
DepZai
datle
HoangCuong
Chu Hồng Sơn
rain_black_lh
duongthaingocdhkt
phucone
baogiochodenthang10
newbiepolice
nquangthi
conan
kynhat
ngocthuong
hoaidhk
invis102
khongson
Dtn131
hungarchi
lathienquan
bachuhoalong
bờm_yêu_ca
vidanphucvu
microwave18
KHANH HO
uocmonhonhoi
chiensi
trongtuan32
milklinh
hieuvu
NgocLinh292012
ringreng
HoàngQuận12
Hiền Trịnh-NEU
jike111
traxanh
Hoahuongduong
nangiuhoa
huyken99
tienminh2007
Snowangel90
cuocdoiphieubat
Hungtp
neverlove87
voquoccuong
xichumboy
ngoctoan90
chiensiSBC07777
tatrolai
bluesky34
Redmars
thuydung2003
NguoiAnDanh
mrvuong
quandlk87
tanloi0605025
anh_hung_tra
voicoi
luviam
nguyenphantuongkhanh
tuantuvn
ngoctruc
107 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
nge mọi người bàn tán xôn xao mình cũng hồi hộp quá hôm trước mới lên CA quận lấy 2 bộ lí lịch gửi về quê để thẩm tra bằng chuyển phát nhanh.( gửi trực tiếp về CA ***ện dưới quê)
Mọi người cho mình hỏi khi có kết quả nó sẽ gửi trực tiếp về địa chỉ của mình hay gửi về CA quận nơi mình sống nhỉ Smile

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
Hungtp đã viết:
nge mọi người bàn tán xôn xao mình cũng hồi hộp quá hôm trước mới lên CA quận lấy 2 bộ lí lịch gửi về quê để thẩm tra bằng chuyển phát nhanh.( gửi trực tiếp về CA ***ện dưới quê)
Mọi người cho mình hỏi khi có kết quả nó sẽ gửi trực tiếp về địa chỉ của mình hay gửi về CA quận nơi mình sống nhỉ Smile
Trên địa chỉ ghi cái nào thì gửi cho cái ấy! Địa chỉ nhà bạn hay địa công an ***ện...

more_horiz
Sao có bạn lại tự đi thẩm tra lý lịch nhỉ, mình xin vào đâu thì đơn vị mình xin vào sẽ phân công cán bộ đi thẩm tra. Như vậy rất nhanh chóng và thuận lợi, còn tự thân đi thì chờ hơi lâu à.

more_horiz
hix,đến bi h mà chưa có thông tin làm hồ sơ,ly lịch thì chắc toạch rùi.

more_horiz
neverlove87 đã viết:
NguoiAnDanh đã viết:
tanloi0605025 đã viết:
NguoiAnDanh đã viết:
thuydung2003 đã viết:
NguoiAnDanh đã viết:
mình nộp hs hồi cuối 2011, lúc nộp hs la mình làm mẫu của 1a của BCA, tới giờ vẫn chưa có tin gì...?,k biết thế nào rồi.
Bạn nộp lâu rồi mà chưa có tin gì thì thật không ổn rồi, bạn hỏi người dẫn đường của mình xem?
Bạn ở tỉnh nào vậy, có ở tphcm ko?
2011 mình nộp trễ nên qua năm 2012 .đột 2012 thì suất mình nhường cho PGD..., năm 2013 này thì cách đây nửa tháng mình có hỏi thì ng dẫn đường nói chưa có thông tin gì khi nào xét sẽ cho hay.k bit tai tỉnh mình chậm trễ hay sao ấy...tới giờ vẫn chưa có tin...!
Bạn ở tỉnh nào, ngành gì z?
mình cntt .có ai cùng tỉnh mình k nhỉ...!

có minh cùng tỉnh nè. bạn ở TP hay ***ện nào vậy?

mình ở ***ện.NN còn bạn.bạn ngành gì...$,mà đã có thông tin xét duyệt gì chưa vậy...sao thấy im lìm wa..!

more_horiz
Mình được xác minh lý lịch gần 1 tháng rùi,tới h vẫn chưa thấy j,pạn nào o tphcm có thông tin j cho mình biét với

more_horiz
Snowangel90 đã viết:
Mình được xác minh lý lịch gần 1 tháng rùi,tới h vẫn chưa thấy j,pạn nào o tphcm có thông tin j cho mình biét với
bạn xin vào đâu? ngành gì?

more_horiz
Mình xin vào quận huyện thui,tốt nghiệp CD QTKD,4 tháng nữa mình lấy chồng rùi,mà bây giờ vẫn chưa được tuyển,chồng mình làm o PC45,không biết có khó khăn gì không? Lo wa.
Viết có dấu giùm mình nhé bạn.

more_horiz
Snowangel90 đã viết:
Minh xin vao quan huyen thui,tot nghiep CD QTKD,4 thag nua minh lay chồng rui,ma bjo van chua dc tuyen,chong minh lam o pc45,k bit co kho khan j k,lo wa
bạn qua vòng phỏng vấn chưa?

more_horiz
voicoi đã viết:
Snowangel90 đã viết:
Minh xin vao quan huyen thui,tot nghiep CD QTKD,4 thag nua minh lay chồng rui,ma bjo van chua dc tuyen,chong minh lam o pc45,k bit co kho khan j k,lo wa
Ủa phỏng vấn là sao bạn,mình đâu nghe nói chuyện này.

more_horiz
Snowangel90 đã viết:
Mình xin vào quận huyện thui,tốt nghiệp CD QTKD,4 tháng nữa mình lấy chồng rùi,mà bây giờ vẫn chưa được tuyển,chồng mình làm o PC45,không biết có khó khăn gì không? Lo wa.
Viết có dấu giùm mình nhé bạn.
Ráng chờ đi bạn, có nhiều người trong đây cũng chờ 1,2 năm mà chưa có gì... Quan trọng là xin được chỉ tiêu...

more_horiz
Snowangel90 đã viết:
Bạn được xác minh lý lịch rồi thì chỉ chờ quyết định tạm tuyển thôi, được xác minh lý lịch ok rồi thì chắc chắn dược vào ngành rồi đó bạn, mình cũng ở TP.HCM, theo mình biết từ người quen từ đầu tháng 9 thì, danh sách đã được đưa lên ban giám đốc và đang chờ duyệt, nhân sự của đơn vị nào được duyệt thì đơn vị đó sẽ đi thẩm tra lý lịch;) 

more_horiz
Snowangel90 đã viết:
voicoi đã viết:
Snowangel90 đã viết:
Khi tuyển dụng vào doanh nghiệp thì người ta cũng phỏng vấn mà! Nên công an cũng dậy, có thể sẽ phỏng vấn, có thể sẽ làm bài test... Mỗi nơi mỗi khác bạn.

more_horiz
Anh chị em cho mình thắc mắc tí:
- Quy trình tuyển dụng bên ngành có phải là: nộp hồ sơ --> ktra lý lịch --> phỏng vấn --> Khám sức khoẻ --> tạm tuyển. Quy trình này là chung hay là tuỳ cho từng địa phương.
- Khâu phỏng vấn thì thường là nói về những gì. Mình thấy một số tỉnh lại nói lại làm bài test tay nghề. Không hiểu test này là test những gì.
Xin Cám ơn

more_horiz
thuydung2003 đã viết:
Snowangel90 đã viết:
Bạn được xác minh lý lịch rồi thì chỉ chờ quyết định tạm tuyển thôi, được xác minh lý lịch ok rồi thì chắc chắn dược vào ngành rồi đó bạn, mình cũng ở TP.HCM, theo mình biết từ người quen từ đầu tháng 9 thì, danh sách đã được đưa lên ban giám đốc và đang chờ duyệt, nhân sự của đơn vị nào được duyệt thì đơn vị đó sẽ đi thẩm tra lý lịch;) 
Mình nghe nói hồ sơ đang nằm trên Bộ chờ chỉ tiêu thì phải,mong cho truớc t12 để mình lấy chồng nữa Sad,không bíêt lấy chồng truớc có sao k,chồng mình cũng là c.a

more_horiz
nguyenphantuongkhanh đã viết:
Snowangel90 đã viết:
voicoi đã viết:
Snowangel90 đã viết:
Khi tuyển dụng vào doanh nghiệp thì người ta cũng phỏng vấn mà! Nên công an cũng dậy, có thể sẽ phỏng vấn, có thể sẽ làm bài test... Mỗi nơi mỗi khác bạn.
Ủa sao mình k nghe nói ở hcm có test tay nghề hay phỏng vấn nhỉ?ý bạn nói là tạm tuyển 6 tháng hay sao

more_horiz
tuyển tất cả các ngành trừ tuyển làm cán bộ giảng dậy thì đều phải tạm tuyển 6 tháng sau đó mới có quyết định tuyển chính thức.hum qua là hạn nộp hs tuyển vào các trường công an,m nộp qua ng dẫn đường,ko bit m có may mắn dc vào ko.ai có thông tin gì về tuyển cán bộ giảng viên thì up lên nhé.kd 

more_horiz
thuydung2003 đã viết:
Snowangel90 đã viết:
Mình thấy tình hình ở TPHCM sẽ trễ hơn các tỉnh khác, vì đến giờ bạn mình vẫn chưa được gọi đi kiểm tra chuyên môn Embarassed 
Danh sách ứng tuyển nếu chưa hoàn tất hết các quy trình thì chưa đưa lên BGĐ đâu bạn, chỉ mới nằm ở Phòng TC thôi. Khi các bước OK hết thì đến bước cuối cùng Đơn vị tuyển (cấp Phòng) sẽ có 1 công văn đề nghị tuyển dụng đưa lên Phòng TC, Lãnh đạo Phòng TC xem xét và ký vào danh sách công dân được đề nghị tuyển, sau đó mới đưa lên BGĐ ký duyệt và BGĐ ra quyết định cho từng cá nhân. BGĐ chỉ thực hiện công việc cao cả cuối cùng đấy thôi. Cười ngoát miệng 

more_horiz
Snowangel90 đã viết:
Snowangel90 đã viết:
voicoi đã viết:
Snowangel90 đã viết:
Ủa sao mình k nghe nói ở hcm có test tay nghề hay phỏng vấn nhỉ?ý bạn nói là tạm tuyển 6 tháng hay sao
Thì chắc có lẽ là chưa nghe nói hoặc miễn luôn chẳng hạn... Có lẽ do TP dễ hơn các tỉnh đó bạn, nhưng mình khuyên nên chuẩn bị sẵn tâm lý! Đó là các bước mà các bạn trước đã trải qua...

more_horiz
voicoi đã viết:
tuyển tất cả các ngành trừ tuyển làm cán bộ giảng dậy thì đều phải tạm tuyển 6 tháng sau đó mới có quyết định tuyển chính thức.hum qua là hạn nộp hs tuyển vào các trường công an,m nộp qua ng dẫn đường,ko bit m có may mắn dc vào ko.ai có thông tin gì về tuyển cán bộ giảng viên thì up lên nhé.kd 
Công dân có trình độ Thạc sỹ, Tiến sỹ, Bác sỹ chuyên khoa, tốt nghiệp đại học loại Xuất sắc thì không phải qua thời gian tạm tuyển nha bạn.

more_horiz
Snowangel90 đã viết:
thuydung2003 đã viết:
Snowangel90 đã viết:
Mình nghe nói hồ sơ đang nằm trên Bộ chờ chỉ tiêu thì phải,mong cho truớc t12 để mình lấy chồng nữa Sad,không bíêt lấy chồng truớc có sao k,chồng mình cũng là c.a
Hihi Lấy chồng CA thì cũng đáng ngại zề lý lịch... Chắc chắn là trước tháng 12 sẽ có kết quả... Bạn yên tâm đi... Bây giờ đang tuyển mà...

more_horiz
tienminh2007 đã viết:
- Quy trình tuyển dụng bên ngành có phải là:  nộp hồ sơ --> ktra lý lịch -->  phỏng vấn --> Khám sức khoẻ --> tạm tuyển. Quy trình này là chung hay là tuỳ cho từng địa phương.
- Khâu phỏng vấn thì thường là nói về những gì. Mình thấy một số tỉnh lại nói lại làm bài test tay nghề.  Không hiểu test này là test những gì.
Xin Cám ơn
Đúng ùi các bước đó là cơ bạn... Nhưng mỗi tỉnh có thể sẽ khác một chút... Tùy từng nơi...
Phỏng vấn thì xem bạn có trình độ, nhanh nhẹn tháo vác không? Chắc là sẽ hỏi đủ thứ trên đời... Chuẩn bị tâm lý đi nhé... Còn làm bài test thì mình nghe nói sẽ hỏi kiến thức về ngành của bạn và xem bạn có cập nhật những thông tin đời thường hay xung quanh bạn đó!

more_horiz
Đáng ngại là sao vậy p,hix,mình sợ phòg tổ chức trên cơ quan chồng mình đi thẩm tra lý lịch,rùi lại ảnh hưởng đến hồ sơ đang chờ nữa Sad

more_horiz
cuocdoiphieubat đã viết:
thuydung2003 đã viết:
Snowangel90 đã viết:
Mình thấy tình hình ở TPHCM sẽ trễ hơn các tỉnh khác, vì đến giờ bạn mình vẫn chưa được gọi đi kiểm tra chuyên môn Embarassed 
Danh sách ứng tuyển nếu chưa hoàn tất hết các quy trình thì chưa đưa lên BGĐ đâu bạn, chỉ mới nằm ở Phòng TC thôi. Khi các bước OK hết thì đến bước cuối cùng Đơn vị tuyển (cấp Phòng) sẽ có 1 công văn đề nghị tuyển dụng đưa lên Phòng TC, Lãnh đạo Phòng TC xem xét và ký vào danh sách công dân được đề nghị tuyển, sau đó mới đưa lên BGĐ ký duyệt và BGĐ ra quyết định cho từng cá nhân. BGĐ chỉ thực hiện công việc cao cả cuối cùng đấy thôi. Cười ngoát miệng 
Tại mình nghe thông tin là quận huyện nơi mình nộp hồ sơ có đơn xin tuyển mình vào bộ phận đó rùi,mà giờ vẫn im hơi lặng tiếng nên sốt ruột wa

more_horiz
tienminh2007 đã viết:
- Quy trình tuyển dụng bên ngành có phải là:  nộp hồ sơ --> ktra lý lịch -->  phỏng vấn --> Khám sức khoẻ --> tạm tuyển. Quy trình này là chung hay là tuỳ cho từng địa phương.
- Khâu phỏng vấn thì thường là nói về những gì. Mình thấy một số tỉnh lại nói lại làm bài test tay nghề.  Không hiểu test này là test những gì.
Xin Cám ơn
Đúng ùi các bước đó là cơ bạn... Nhưng mỗi tỉnh có thể sẽ khác một chút... Tùy từng nơi...
Phỏng vấn thì xem bạn có trình độ, nhanh nhẹn tháo vác không? Chắc là sẽ hỏi đủ thứ trên đời... Chuẩn bị tâm lý đi nhé... Còn làm bài test thì mình nghe nói sẽ hỏi kiến thức về ngành của bạn và xem bạn có cập nhật những thông tin đời thường hay xung quanh bạn đó!
A mình cũg ngành ngoài vào mà k có test hay pv gì,chắc tuyển vào phòng ban thì mới vậy

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply