Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

power_settings_newLogin to reply
manhhai20111993hn
ngocthuong
tanloi0605025
Tony Nguyễn
quandlk87
Redmars
chinsu
hoakima89
uyentrang
xuka89
newbiepolice
tieulongqb
tuanhoang1708
minmeo1991
nnh88
trongnghia1512
YeuKHHS
phapsubongdem
kunken2014
hainh123
baotran65
monaco_9x
kujimatowasa
Thầm Lặng
gaodentrang
qbamboo
vipboy
vanduongdtvt
Hạnh Đào
daokhacminh1990
kaka00833
nguyenhoa240193
lucquan003
Nobunaga
dlinh90
baogiochodenthang10
duyvu89
nguyenphuochieu
tanghong1110
chiensi
mrenter1111
c4chick
invis102
pham_hung
hoangphihong5
luviam
boythuan92
Dương Tuấn
Jinha
bettjng
Sakura1990
crazyonline86
DH1989
Thu Vo
khongson
meogia489
ducvt
hanh2689
vinuocquenthan
Hoangv
hunter0201
vnhoa
Chuong Vu
trunglee159
Lynguyen90
Snowangel1990
rain_black_lh
mrvuong
nguyenhoang919x
trantieutuyet
cravena
ranchoi
vippro1991
phamtruong87
laduong PBTN
casavn
asdfghjklinh
Linhkra89
hoakima92
rika2916
khinhom
hahoangphu
teot3
Nguyen hao
sukunguyen
ryolam
tatrolai
xuantuan_88
nganbui
lanquephuong
nhuquynh0709
y si da khoa
duongthaingocdhkt
vo cung
datnt9x
huongcomay099
chodoilamathut
Jet1987
trong
Ngoclampy
sp2tann
madatrang
HINCUTIN
thuhienneu180890
ngocnhanpr
huuhung05071989
binhphuoc
987654em
voicoi
nhangheo
QH8889
duonganh
police89
nguyenphantuongkhanh
dophuhaokg
Dtn131
120 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
Nếu bạn nghĩ tớ chém thì tớ chẳng còn j mà nói, tớ biết thế nào thì nói thôi, đây là chỉ tiêu tren Bộ, cục, tổng cục chứ tớ có nói là các tỉnh đâu?

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
Bạn nào xin vào Các trg an ninh,cảnh sát có thông tin gì ko?

more_horiz
thuhienneu180890 đã viết:
Nếu bạn nghĩ tớ chém thì tớ chẳng còn j mà nói, tớ biết thế nào thì nói thôi, đây là chỉ tiêu tren Bộ, cục, tổng cục chứ tớ có nói là các tỉnh đâu?

cũng khẳng định luôn là chưa có chỉ tiêu trên bộ và cũng chưa có ai đi khám cả, việc làm hồ sơ sớm và có sắp xếp trc là chuyện rất bình thường. Còn chắc ông cục phó chém gió cho vui thôi. Đừng làm mất niềm tin của mọi người bằng thông tin tạp nham như thế  kd 

more_horiz
Nhờ mọi người giúp cho vấn đề này :
Mình đang chuẩn bị hồ sơ để xin vào lực lượng công an. Nhưng yêu cầu là phải có Mẫu đơn tự nguyện phục vụ lâu dài trong Công an nhân dân của Bộ Công An .
Mà mình tìm mãi trên google ko thấy đc mẫu đơn nào cả. Vậy có thành viên nào của diễn đàn  có mẫu đơn thì cho mình xin.

more_horiz
Theo m dc biết từ bác mình thì hiện h chưa có chỉ tiêu,nhưng các chỗ thì đã xắp xếp an bài hết r.như ng iu m xin vào trg cs,dù chưa làm hs ngành,chưa khám sk và lí lịch nhưng có tên trong danh sách giảng viên của trg r.

more_horiz
nhangheo đã viết:

cũng khẳng định luôn là chưa có chỉ tiêu trên bộ và cũng chưa có ai đi khám cả, việc làm hồ sơ sớm và có sắp xếp trc là chuyện rất bình thường. Còn chắc ông cục phó chém gió cho vui thôi. Đừng làm mất niềm tin của mọi người bằng thông tin tạp nham như thế  kd 

Bạn này nói như cắn vào m... người ta ấy, xin lỗi cả nhà nhưng bức xúc với bạn này quá. Bạn lấy tư cách j, lấy j để đảm bảo thông tin của bạn chính xác mà không tạp nham, tôi ko nói riêng với bạn những j tôi biết, mà tôi nói với những bạn đang chờ đợi, thử hỏi lại người dẫn đường xem tình hình thế nào để ko phải cứ đợi chờ thông tin mãi, lỡ rất nhiều việc khác, Cái này tôi góp ý chân thành bạn đừng vào ngành công an ko thì bạn cũng phá vỡ tình đoàn kết của anh em trong ấy. Topic này lập ra với mục đích j bạn tự hiểu, những ai có thông tin j nói cho anh em biết, tôi chẳng thích thú j mà lên đấy chém với gió j ở đây cả, bởi trước tới giờ tôi luôn theo dõi mọi người nói mà ko cmt j, tối biết j thì nói vậy. Bạn này ko xứng đáng tí nào ở cái Topic này... rwrr 

more_horiz
Nói hớ giờ vào văn hoa nhảm nhí chữa thẹn à, tôi thừa đủ khả năng để biết nguồn tin nào chính xác. Có ông phó CA huyện ba hoa về việc chỉ tiêu t5,6 mới có tôi chẳng thèm đưa lên vì biết tin nguồn này không chính xác. Còn việc thông tin của tôi tạp nham hay không thì tôi khẳng định nó hoàn toàn chính xác về việc chưa hề có đợt khám sk nào trên bộ cho chỉ tiêu 2014 cả. Còn việc bao giờ có chỉ tiêu thì tôi không đc cho biết vì ng tôi nhờ chắc chắn không bao giờ nói cho tôi biết(Đây là vấn đề tế nhị khi nhờ vả). Cơ của tôi thì tôi không nói cụ thể nhưng nói thế này "Bác tôi có thể không biết ông cục phó của cậu là ai nhưng cục phó của cậu chắc chắn biết bác tôi".
Còn với thông tin của đồng chí, lần sau khi không chắc chắn thì hãy nói "Tôi nghe nói ..."

more_horiz
nhangheo đã viết:

Không biết trên Bộ, Cục có chưa nhưng mình nghe thông tin tỉnh là chưa có đâu, trong vòng tháng 4 hay lâu hơn thì cũng đầu tháng 5 là có, do thằng em mình học trung cấp nha sĩ, tuần trước được ông trưởng trạm xá công an tỉnh gọi điện ra hỏi học ngành gì để ổng làm chỉ tiêu gửi ra bộ cho chính xác với ngành mình học để sau này làm hồ sơ cho đúng và ổng cũng nói là cũng sớm có trong tháng này thôi, và mình cũng biết là khi nào có chỉ tiêu ngành mình thì nộp hồ sơ dự tuyển chứ nộp trước cũng chả đc gì đâu.

more_horiz
nhangheo đã viết:
Nói hớ giờ vào văn hoa nhảm nhí chữa thẹn à, tôi thừa đủ khả năng để biết nguồn tin nào chính xác. Có ông phó CA huyện ba hoa về việc chỉ tiêu t5,6 mới có tôi chẳng thèm đưa lên vì biết tin nguồn này không chính xác. Còn việc thông tin của tôi tạp nham hay không thì tôi khẳng định nó hoàn toàn chính xác về việc chưa hề có đợt khám sk nào trên bộ cho chỉ tiêu 2014 cả. Còn việc bao giờ có chỉ tiêu thì tôi không đc cho biết vì ng tôi nhờ chắc chắn không bao giờ nói cho tôi biết(Đây là vấn đề tế nhị khi nhờ vả). Cơ của tôi thì tôi không nói cụ thể nhưng nói thế này "Bác tôi có thể không biết ông cục phó của cậu là ai nhưng cục phó của cậu chắc chắn biết bác tôi".
Còn với thông tin của đồng chí, lần sau khi không chắc chắn thì hãy nói "Tôi nghe nói ..."

Thôi các đồng chí hãy bớt tức giận, mình cũng đồng ý với đồng chí là khi chưa chắc chắn thì nên nói là "tôi nghe nói..." chứ nói cái kiểu chắc chắn như vậy làm các đồng chí trong này chao đảo tâm lý, bây giờ trong này ai cũng đang hồi hộp và sốt ruột chờ chỉ tiêu của mình, mọi người ở các tỉnh khác nhau và thực tế bây giờ là chưa ai nghe có chỉ tiêu.

more_horiz
Theo mình thì bạn nào có ng nha công tác bên tc xd ll thì hỏi.tất cả mảng này thì tc xdll là nắm rõ nhất.

more_horiz
nhangheo đã viết:
Mọi người đợi chờ sốt ruột, ai cũng thế. Nhưng mình biết tin này chia sẻ với các bạn là trên Bộ đã có chỉ tiêu giữa tháng 3 rồi, chủ nhật tuần trước đã bắt đầu làm hồ sơ, tuần này khám sức khỏe, Khoảng cuối tháng 4 sẽ có quyết định.Không biết mọi người nghe thế nào mà bảo giờ vẫn chưa có chỉ tiêu. Thông tin mình lấy từ Bác là phó cục trưởng tổng cục an ninh 2 và ông anh ở V11. Mọi người xem xét lại thông tin kẻo chờ mất công lắm, ngóng mãi người ta có quyết định mình vẫn đợi chỉ tiêu....Thân!

Đừng chém bậy bạ ... Mình khẳng định với các đồng chí là chưa có chỉ tiêu ở bất cứ tỉnh nào cả. Ngoài bác mình nhờ, mình còn nhờ bác làm ở quê có bạn làm phòng tổ chức của bộ dò tin thêm cũng chưa thấy ng ta nói gì đến việc làm hồ sơ. Mình không đoán đc là bao giờ có chỉ tiêu nhưng có chỉ tiêu là mình biết.

mình đồng ý với bạn @nhangnheo mình cũng đang theo dõi vậy mà còn chưa nghe nói co chỉ tiêu về rồi... ng ta cũng chỉ mới cho miùnh biết là chuẩn bị có chứ làm gì đã có còn khám sk nữa chứ... hoan mang quá Very Happy
@thuhienneu180890 bạn có test thông tin trên kia chưa hay cũng nghe nói qua thôi.... tk's bạn đa chia sẽ nhé

more_horiz
Chỗ nào mình k biết chứ TC ở HN chưa có chỉ tiêu hay quyết định đâu... Tặng hoc nè

more_horiz
Nếu dc tuyển thì trong thời gian học nv 6 tháng có dc lập gia đình ko nhỉ mọi ng nhỉ?

more_horiz
mình chỉ xem các bạn nc từ lâu rồi, nhưng hnay thấy các bạn cứ cãi nhau mãi. mình cũng khám sức khỏe test máu, nước tiểu tuần trước, mình xin ở bộ

more_horiz
voicoi đã viết:
Nếu dc tuyển thì trong thời gian học nv 6 tháng có dc lập gia đình ko nhỉ mọi ng nhỉ?

Chưa có quyết định chức vào ngành thì sao được bạn, 6 tháng chỉ là tạm tuyển, lơ tơ mơ thì bị sa thải ngay thôi. Vào được rồi hỏi các sếp là biết chắc chứ gì bạn.

more_horiz
HINCUTIN đã viết:
Nhờ mọi người giúp cho vấn đề này :
Mình đang chuẩn bị hồ sơ để xin vào lực lượng công an. Nhưng yêu cầu là phải có Mẫu đơn tự nguyện phục vụ lâu dài trong Công an nhân dân của Bộ Công An .
Mà mình tìm mãi trên google ko thấy đc mẫu đơn nào cả. Vậy có thành viên nào của diễn đàn  có mẫu đơn thì cho mình xin.

Trong diễn đàn có hẳn 1 topic mà, bạn vào tìm đi nhé xem tham khảo được gì không.

more_horiz
sp2tann đã viết:
mình chỉ xem các bạn nc từ lâu rồi, nhưng hnay thấy các bạn cứ cãi nhau mãi. mình cũng khám sức khỏe test máu, nước tiểu tuần trước, mình xin ở bộ

hay vậy khám sk rồi ak mà bạn chi tiêu 2014 hay bổ sung 2013

more_horiz
có bạn nào biết tp hcm khi nào có chỉ tiêu vậy.mình cảm ơn.

more_horiz
mình không biết chỉ tiêu năm nào, nhưng xin vào cục , NDĐ nói là khoảng t4 đầu t5 này là có quyết định.

more_horiz
sp2tann đã viết:
mình không biết chỉ tiêu năm nào, nhưng xin vào cục , NDĐ nói là khoảng t4 đầu t5 này là có quyết định.

bạn này cơ to ah nha…(hôm bạn khám có đông người không bạn?) còn ai khám hay có tin khả quan không. không lẽ cả bộ có một người đi khám, hay những ng đó ko tham gia diễn đàn Sad Mp Mp bị thương nặng 

more_horiz
sp2tann đã viết:

Mình xin về quận mà chờ lâu quá.

more_horiz
duonganh đã viết:
sp2tann đã viết:

bạn này cơ to ah nha…(hôm bạn khám có đông người không bạn?) còn ai khám hay có tin khả quan không. không lẽ cả bộ có một người đi khám, hay những ng đó ko tham gia diễn đàn Sad Mp Mp bị thương nặng 

A đua chắc bạn này tập gym lâu năm nên cơ to thế chưa gì ma khám sk trc rồi ak . chức mừng bạn nhé.... co thông tin gi báo cho mn nhé bạn  Vui vẻ Vui vẻ Vui vẻ 

more_horiz
Bạn nào cỏ thông tin chỉ tiêu năm 2014 chưa .mình ở Kiên Giang .

more_horiz
Em ở tỉnh Long An, các anh chị cho e hỏi: em sinh năm 1992, đã tốt nghiệp cao đẳng, cao 1m68 nặng 76kg muốn đăng ký đi nghĩa vụ công an đợt 2 năm 2014 được không ạ? Cho em hỏi về thời gian đăng ký nghĩa vụ đợt 2 này là khi nào ạ?

more_horiz
Bạn đi đăng kí ở công an quận huyện thành phố ở phòng tổ chức cán Bộ nơi bạn đăng kí hộ khẩu thường trú

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply