Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

power_settings_newLogin to reply
manhhai20111993hn
ngocthuong
tanloi0605025
Tony Nguyễn
quandlk87
Redmars
chinsu
hoakima89
uyentrang
xuka89
newbiepolice
tieulongqb
tuanhoang1708
minmeo1991
nnh88
trongnghia1512
YeuKHHS
phapsubongdem
kunken2014
hainh123
baotran65
monaco_9x
kujimatowasa
Thầm Lặng
gaodentrang
qbamboo
vipboy
vanduongdtvt
Hạnh Đào
daokhacminh1990
kaka00833
nguyenhoa240193
lucquan003
Nobunaga
dlinh90
baogiochodenthang10
duyvu89
nguyenphuochieu
tanghong1110
chiensi
mrenter1111
c4chick
invis102
pham_hung
hoangphihong5
luviam
boythuan92
Dương Tuấn
Jinha
bettjng
Sakura1990
crazyonline86
DH1989
Thu Vo
khongson
meogia489
ducvt
hanh2689
vinuocquenthan
Hoangv
hunter0201
vnhoa
Chuong Vu
trunglee159
Lynguyen90
Snowangel1990
rain_black_lh
mrvuong
nguyenhoang919x
trantieutuyet
cravena
ranchoi
vippro1991
phamtruong87
laduong PBTN
casavn
asdfghjklinh
Linhkra89
hoakima92
rika2916
khinhom
hahoangphu
teot3
Nguyen hao
sukunguyen
ryolam
tatrolai
xuantuan_88
nganbui
lanquephuong
nhuquynh0709
y si da khoa
duongthaingocdhkt
vo cung
datnt9x
huongcomay099
chodoilamathut
Jet1987
trong
Ngoclampy
sp2tann
madatrang
HINCUTIN
thuhienneu180890
ngocnhanpr
huuhung05071989
binhphuoc
987654em
voicoi
nhangheo
QH8889
duonganh
police89
nguyenphantuongkhanh
dophuhaokg
Dtn131
120 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
Đợt 2 bạn đăng kí tầm tháng 6-7 đến tháng 8-9 sẽ nhập ngũ

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
trong đã viết:
Em ở tỉnh Long An, các anh chị cho e hỏi: em sinh năm 1992, đã tốt nghiệp cao đẳng, cao 1m68 nặng 76kg muốn đăng ký đi nghĩa vụ công an đợt 2 năm 2014 được không ạ? Cho em hỏi về thời gian đăng ký nghĩa vụ đợt 2 này là khi nào ạ?

Nhầm topic rồi bạn nhé, topic này dành cho ngành ngoài...

more_horiz
duonganh đã viết:
sp2tann đã viết:
mình không biết chỉ tiêu năm nào, nhưng xin vào cục , NDĐ nói là khoảng t4 đầu t5 này là có quyết định.

bạn này cơ to ah nha…(hôm bạn khám có đông người không bạn?) còn ai khám hay có tin khả quan không. không lẽ cả bộ có một người đi khám, hay những ng đó ko tham gia diễn đàn Sad Mp Mp bị thương nặng 

Cả bộ chắc có mình ổng đi khám thôi, cháu thủ tướng rồi

more_horiz
nhangheo đã viết:
duonganh đã viết:
sp2tann đã viết:
mình không biết chỉ tiêu năm nào, nhưng xin vào cục , NDĐ nói là khoảng t4 đầu t5 này là có quyết định.

bạn này cơ to ah nha…(hôm bạn khám có đông người không bạn?) còn ai khám hay có tin khả quan không. không lẽ cả bộ có một người đi khám, hay những ng đó ko tham gia diễn đàn Sad Mp Mp bị thương nặng 

Cả bộ chắc có mình ổng đi khám thôi, cháu thủ tướng rồi

Bạn nói kiểu đó đúng là chả ai dám chia sẻ thông tin trên cái diễn đàn này nữa, nói thật có j thì mình chia sẻ vậy mà thôi, mình cũng chả phải cháu thủ tướng như lời nói mỉa của bạn, nhưng minh đc ndđ gọi đi để khám sức khỏe thôi, và mình cũng thấy mấy người như mình cũng đc dẫn đi để khám.. chứ mình cũng chả nói phét làm j. còn nếu bạn thấy thông tin của t k đúng thì bạn có thể k tin. đây là thông tin t muốn nói ra để mọi người góp ý. và có những cái nhìn nhiều chiều về tình hình là như vậy mà, ai cũng sốt ruột mà

more_horiz
Chào các bạn. Mình mới tham gia diễn đàn. Rất vui làm quen tất cả các bạn.
Mình có 1 vấn đề nhờ các bạn tư vấn:
- Mình tốt nghiệp đại học kế toán 28t, đang tính vào ngành công an. Mình hơi mơ hồ ở chổ đi đâu mà 18 tháng rồi mới nhận vào làm là thứ 1. Thứ 2 khi đi cái 18 tháng ấy mình có thi gì không? Học và thi những môn gì? Thứ 3 đi học nghiệp vụ công an khi nào với trường hợp của mình?
- Mong các bạn chia sẽ mình ít kiến thức và kinh nghiệm. Cảm ơn tất cả các bạn trên diễn đàn.

more_horiz
dù đúng dù sai, dù có hay chưa có chỉ tiêu, cũng thấy hoi nAn? dần đều.... mình cũng xin về bộ mà ndđ cũng chưa có thông tin gì chắc bị miss rồi, chuyển ước mơ thôi

more_horiz
chodoilamathut đã viết:
dù đúng dù sai, dù có hay chưa có chỉ tiêu, cũng thấy hoi nAn? dần đều.... mình cũng xin về bộ mà ndđ cũng chưa có thông tin gì chắc bị miss rồi, chuyển ước mơ thôi

Mình cũng mong đc ở bộ, mà ở bộ thì phải tập tạ nặng. Tạ nặng thì chỉ chờ ng ta gật đầu giúp là đc, chứ không cần biết bao giờ có chỉ tiêu. Nói chung là tự động viên bản thân thôi Vui nhảy múa Vui nhảy múa Vui nhảy múa Vui nhảy múa

Được sửa bởi nhangheo ngày Wed Apr 02, 2014 7:50 am; sửa lần 1.

more_horiz
Jet1987 đã viết:
Chào các bạn. Mình mới tham gia diễn đàn. Rất vui làm quen tất cả các bạn.
Mình có 1 vấn đề nhờ các bạn tư vấn:
- Mình tốt nghiệp đại học kế toán 28t, đang tính vào ngành công an. Mình hơi mơ hồ ở chổ đi đâu mà 18 tháng rồi mới nhận vào làm là thứ 1. Thứ 2 khi đi cái 18 tháng ấy mình có thi gì không? Học và thi những môn gì? Thứ 3 đi học nghiệp vụ công an khi nào với trường hợp của mình?
- Mong các bạn chia sẽ mình ít kiến thức và kinh nghiệm. Cảm ơn tất cả các bạn trên diễn đàn.

Thứ nhất tuổi tác của bác hơi cao nên khả năng đc tuyển sẽ rất thấp (Mặc dù vẫn trong giới hạn).
Thứ 2 là theo mình thấy cách bác hỏi hơi mơ hồ là cho thấy ndd của bác có vấn đề và nếu bác chưa có ndd thì tốt nhất nên bỏ suy nghĩ vào ngành đi.
Thứ 3 theo như mình tham khảo từ trang trước thì khi vào ngành sẽ đc tạm tuyển 6 tháng rồi sau đó có cơ hội sẽ được đi học thêm nghiệp vụ và có thể học văn bằng 2. Học gì thì mình chịu ...

more_horiz
Mới nghe ông già nói ngành nào phổ biến, nhiều người xin vào thì càng khó vô, con phó giám đốc công an tỉnh mà còn rớt nữa mà. Nghe nói mà hết muốn gì luôn...mới đợi đâu có hơn 1 tháng mà thấy thật phấn khởi quá, đợi chỉ tiêu đã mệt, không bik có chỉ tiêu rồi có tới lượt mình không.hixhix

more_horiz
Mình ở Hải phòng, mình nộp hồ sơ từ tháng 10/2013 tới tháng 3 vừa rồi ndd nói hồ sơ trên bộ đã duyệt có 8 hồ sơ chỉ duyệt 5 hồ sơ. Và hôm qua ndd nói chuẩn bị một hai hôm nữa cầm tiền tới nộp tiền bảo hiểm trong 6 tháng. Mình chưa khám sk, chưa nộp hồ sơ ngành gì cả. có bạn nào giống như mình không vậy?

more_horiz
huongcomay099 đã viết:
Mình ở Hải phòng, mình nộp hồ sơ từ tháng 10/2013 tới tháng 3 vừa rồi ndd nói hồ sơ trên bộ đã duyệt có 8 hồ sơ chỉ duyệt 5 hồ sơ. Và hôm qua ndd nói chuẩn bị một hai hôm nữa cầm tiền tới nộp tiền bảo hiểm trong 6 tháng. Mình chưa khám sk, chưa nộp hồ sơ ngành gì cả. có bạn nào giống như mình không vậy?

Mình không nghĩ là có chuyện nộp bảo hiểm cho 6 tháng vì quy định cho các loại bảo hiểm đều là nộp hàng tháng trích một phần lương của nld, không biết là bảo hiểm theo nghĩa gì luôn ??? Tc Tc 

more_horiz
tớ cũng thấy hơi lạ, nhưng tin tưởng ndd. có bạn nào ở hải phòng vào chia sẻ đi ạ. <3 <3

more_horiz
Ở Hải Phòng chỉ tiêu 2013 ở sở công an đã đi làm từ 1/3 rồi bạn ạ. Em mình vào PC46 nhé.... Chúc bạn may mắn đợt sau ! đợt này ở Hải Phòng có 35 trường hợp và 50 bên phòng cháy . phòng cháy đi từ tháng 2. Hiện chỉ có chỉ tiêu mới ở sở phòng cháy,nếu bạn đi thì lên mua hồ sơ là vừa

more_horiz
datnt9x đã viết:
Ở Hải Phòng chỉ tiêu 2013 ở sở công an đã đi làm từ 1/3 rồi bạn ạ. Em mình vào PC46 nhé.... Chúc bạn may mắn đợt sau ! đợt này ở Hải Phòng có 35 trường hợp và 50 bên phòng cháy . phòng cháy đi từ tháng 2. Hiện chỉ có chỉ tiêu mới ở sở phòng cháy,nếu bạn đi thì lên mua hồ sơ là vừa

Em bạn ngành gì mà xin vào Phòng CSKT của HP ngon dậy?

more_horiz
nge bạn nói mà hoang mang quá Khóc rồi nè 

more_horiz
huongcomay099 đã viết:
nge bạn nói mà hoang mang quá Khóc rồi nè 

Hỏi xem cái quyết định đâu ? Nếu đi bằng ảnh bác thì rất dễ bị lừa  Bm 

more_horiz
datnt9x đã viết:

mình cũng đang rất muốn xin vào PC46 quá ngon lun ..... nhưng ko biết sao nữa gian nan quá...

more_horiz
ukm. để tớ hỏi lại xem thế nào. Khóc rồi nè  bạn nào ở Hải phòng có thông tin gì share nhé

more_horiz
huongcomay099 đã viết:

Mình cũng nộp hs từ tháng 10/2013 này! NDĐ không có nên thông tin cũng chẳng có gì nốt   @  @  @ ! Bạn nào ở Hà Nội có thông tin gì ko?  Question 

more_horiz
vo cung đã viết:
huongcomay099 đã viết:

Mình cũng nộp hs từ tháng 10/2013 này! NDĐ không có nên thông tin cũng chẳng có gì nốt   @  @  @ ! Bạn nào ở Hà Nội có thông tin gì ko?  Question 

Mình cũng như bạn, nhưng không có chỉ tiêu cho ngành mình thì bó tay... Ngoài Hà Nội thì chắc khó nhỉ?

more_horiz
em mình học kế toán,giờ đang đi học lớp đổi bằng,mình đi đợt tháng 4 năm ngoái.vào phòng hậu cần kĩ thuật,đang vạch xanh Sad((

more_horiz
Bạn gì ở bên trên nếu không tin tớ thì có thể đến thẳng sở phòng cháy ở chỗ cầu vượt lạch tray,vào đấy hỏi hồ sơ,nếu khéo người ta cũng sẽ nói về chỉ tiêu tuyển chung mà ... Mình là người hải phòng đi ở tỉnh khác nên vấn đề này cũng vô tư.,hôm đưa em mình lên lấy quyết định,mình hỏi thì chỉ tiểu 2014 ở hải phòng chưa có,đợt vừa rồi là đi của 2013. em mình nộp hồ sơ cũng 1 năm đó

more_horiz
datnt9x đã viết:
em mình học kế toán,giờ đang đi học lớp đổi bằng,mình đi đợt tháng 4 năm ngoái.vào phòng hậu cần kĩ thuật,đang vạch xanh Sad((

Em bạn học kế toán mà vào PC46 à, hay thế nhỉ? Chắc em bạn bên kỹ thuật hay nghiệp vụ ta? Mình học QTKD đây, Học văn bằng 2 hay học nghiệp vụ 6 tháng bạn? Mà em bạn đang tạm tuyển mà ta?

more_horiz
Giờ xin vào ngành có vẻ khó khăn.... affraid 

more_horiz
police89 cho sô điện thoại đi.tôi cũng ở phú yên.găp nhau nói chuyện chơi.

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply