Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

power_settings_newLogin to reply
phonghiep75
221091
thanhtai9606
stinky
balalatez
tuanhoang1708
phamngoclamsys4
tebi93
trannhan89
nguyenle099
manhhai20111993hn
chithanh
Hoàng Thiên Anh
lathienquan
trantu0912
tinhyeuaocool
duongthaingocdhkt
Anh Trung
leminh1210
NhocBanKem
Thanhtruong6690
nhokckkute1992
lyhuutrong
hiephoa2003
m0no
teot3
phamminhnhatnam2510
giodongtim-94
nhock_mini
phongbui
hoaian2212
vippro1991
chuoitieeu09
AnhMinh292
balalat113
laduong PBTN
hoangtu266
kent17694
nguyenminhthuan.cntt
daokhacminh1990
khanhhoang
manhvaem
taisa0.kute
Thầm Lặng
Chu Hồng Sơn
doituthan22
tan.foieue
CS114
ngoctrung0311
chiensiSBC07777
PhamThe_NĐ
ngocnhanpr
Tminh1234
tungtien9x
nguyenphantuongkhanh
phaman
60 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

more_horiz
Ai đi rồi cho hỏi có bằng cao đẳng có được xét biên chế không với

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

more_horiz
Anh em Hà Nội đừng sốt ruột nhé chờ hết tháng đi Vui nhảy múa

more_horiz
tebi93 đã viết:
Ai đi rồi cho hỏi có bằng cao đẳng có được xét biên chế không với

Có bằng thì cũng như nhau thôi. Ngày xưa thì tuyển thẳng những người có bằng đại học, cao đẳng khi đi lính!
còn bây giờ thì ưu tiên hơn thôi.

more_horiz
Có bằng thì cũng như nhau thôi. Ngày xưa thì tuyển thẳng những người có bằng đại học, cao đẳng khi đi lính!
Uh.cảm ơn bạn.mà vô đó có người ôn cho mình không.hay mình tự ôn hả bạn.

more_horiz
nguyenphantuongkhanh đã viết:
manhhai20111993hn đã viết:
nguyenphantuongkhanh đã viết:
laduong PBTN đã viết:
Xin chào anh Sơn. em sinh năm 1990, là nam giới, vậy đến năm 2015 này em có thể còn điều kiện đăng ký đi nghĩa vụ công an đợt 1 nữa không ạ?! Ngoài ra, em bị cận. Cho em hỏi thêm là, em tốt nghiệp đh chính quy, liệu điều này có giúp cho em được xét biên chế ở lại phục vụ lâu dài ko ạ?! nếu có được đi mà muốn ở lại thì lại phải thi rồi học thì lâu quá ạ. nếu đi 3 năm có cơ hội được xét ở lại thì tuyệt vời quá ạ. Em cảm ơn.

Ừm được bạn... Bạn còn đi được đợt 2/2015 nữa đấy... Mình có bằng rồi thì cũng như nhau thôi không khác là mấy! Cũng phải phấn đấu kết nạp Đảng, và thi đậu... Chúc may mắn nhé!

Bạn Khánh xong 4 tháng huấn luyện rồi đó hả . có vất vả , cực lắm ko hả bạn Cười nhe răng
được phân về trực ở đâu rồi , ngày trực mấy tiếng xong có được về nhà ko bạn Vui nhảy múa

Ừm mình về huyện làm bên nhà tạm giữ. Ngày trực 5,6 tiếng... Mệt nhất là trực khuya.

Ngoài thời gian trực có trốn đc về nhà để nghỉ ngơi ko bạn Dtd
mình tưởng đêm chỉ phải trực 2 tiếng , còn ngày 4 tiếng

more_horiz
tebi93 đã viết:
Uh.cảm ơn bạn.mà vô đó có người ôn cho mình không.hay mình tự ôn hả bạn.

Tự đi ôn chứ ai ôn cho...

more_horiz
ae cho hỏi có ae nào ở Vĩnh phúc nhận quyết định chưa

more_horiz
nhận hết rồi chú em

more_horiz
các bác cho em hỏi khám sức khỏe để đi nghĩa vụ vào khoảng tháng mấy của đợt 2 ạ , e ở hà nam

more_horiz
phamngoclamsys4 đã viết:
các bác cho em hỏi khám sức khỏe để đi nghĩa vụ vào khoảng tháng mấy của đợt 2 ạ , e ở hà nam

Ở TP.HCM vừa khám 1 đợt rồi đó bạn, vào đầu tháng 6 vừa rồi. Bạn LH với phòng tuyển sinh Quận/Huyện nơi đăng ký để biết thêm thông tin. Xin chào

more_horiz
Huấn luyện mấy tháng ms đk ra phục vụ trong ngành hả cac bác

more_horiz
mình nghe nói từ đợt 1 năm 2014 chiến sĩ phục vụ có thời han cand không được xét biên chế nũa . bạn nào biết thông tin 9 xác. xác mih lại dùm mình cái đi. hiện tại mình rất hoang mang. cảm ơn nhiều

more_horiz
phamngoclamsys4 đã viết:
Huấn luyện mấy tháng ms đk ra phục vụ trong ngành hả cac bác

3 tháng rưỡi - 4 tháng.

more_horiz
balalatez đã viết:
mình nghe nói từ đợt 1 năm 2014 chiến sĩ phục vụ có thời han cand không được xét biên chế nũa . bạn nào biết thông tin 9 xác. xác mih lại dùm mình cái đi. hiện tại mình rất hoang mang. cảm ơn nhiều

tất cả chỉ là tin đồn thôi. K có chuyện k lấy biên chế đâu. E cứ yên tâm công tác tốt đi. Cố gắng phấn đấu để đc ở lại nhé.

more_horiz
Anh em nào làm xong hồ sơ rồi

descriptionChếtcho mình hỏi nghe nói đợt 1 2014 đi thi đại học trung cấp không đc cộng điểm nganh 2đ vì không đủ 18 tháng có vậy không ạ.

more_horiz
cho mình hỏi nghe nói đợt 1 2014 đi thi đại học trung cấp không đc cộng điểm nganh 2đ vì không đủ 18 tháng có vậy không ạ.

more_horiz
Các bạn đừng có hào hứng quá như vậy!!
Hãy suy nghĩ cho kỹ trước khi quyết định!!
Theo mình tốt nhất nếu ai có bằng dh hay cao đẳng thì ở nhà đi làm cho thoải mái đừng có theo phong trào cuối cùng phải hối hận nha!! Hiện tại mình cũng đang bên nghĩa vụ công an đây, chẳng béo bổ gì đâu cũng có bằng dh quốc gia này. Giờ mình muốn xin ra quân trước thời hạn mà ko biết sao đây. mình đi đợt 1 2015 giờ cũng gần được 5 tháng rồi!! Biên chế thì 50/50 nhưng riêng cơ động tỉnh Bình dương về gần hết 40 cơ động thì khoảng 5,6 người giữ lại ko thì tự thi dh hay trung cấp gì đó mà học. Không thì về nha.

more_horiz
Đổ đống tiền rồi lại thất vọng học được yêu nghề nhà có điều kiện thì hãy đi nhé các bạn suy nghĩ kỹ vào.

more_horiz
Khi đi nghĩa vụ công an, 3 năm sau thi lại đại học không được thì cũng về vườn thôi. Còn muốn được biên chế thì cũng khó lắm.

more_horiz
Em năm nay 23t,muốn đăng kí nghĩa vụ công an ở tây ninh khóa 2016,nhưng năm lớp 10 em loại khá HK tốt,năm 11 em loại yếu HK khá,năm 12 em loại trung bình, hạnh kiểm khá,vậy nếu được đi nghĩa vụ công an thì em có thể được đăng kí xét tuyển hay thì tuyển vào các trường trung cấp hay đại học công an nhân dân không

more_horiz
chào mọi người. Mình mới tham gia diễn đàn và cũng lướt qua 25 trang lịch sử. Hiện tại mình đã học xong CĐ cq và lt ĐH, nhưng ĐH thì mình chưa kịp lấy bằng để bổ sung hồ sơ. Mình sn 91 và đang đợi qđ tháng 2/2016 đi nv. Hs đã lấy và làm xong và bên c.a đang làm thủ tục điều tra lý lịch. Cho mình hỏi liệu có thể bổ sung hs sau được không và tình hình biên chế vào có khác mọi năm không? giờ mà mình ôn thi lại cũng là 1 điều cực khó vì ko còn kiến thức và ví dụ có đỗ trg thấp nhất là tc cungc phải mất thêm 2 năm. Cảm thấy thời gian khá dài và khó khăn. Còn về biên chế thì cũng chưa biết thế nào vì còn phụ thuộc nhiều yếu tố, nhất là mình ko thuộc diện COCC nữa Sad

more_horiz
thấy các bạn bây giờ đi nghĩa vụ khó khăn quá, lúc mình đi là 2006, thời đó nếu bạn có bằng trung cấp / cao đẳng / đại học mà đi nghĩa vụ thì sau 3 năm sẽ được vô biên chế luôn, còn nếu muốn nhảy ngành thì cứ đăng kí thi như mọi người, đậu thì nhảy ngành, rớt thì vẫn vô biên chế

thằng e mình ở Hà Tĩnh đi hồi 2012 thì nói giờ ai có bằng cao đẳng hay đại học thì sau 3 năm cũng phải thi ( đúng hơn là 2 năm là được thi rồi ), rớt thì cũng về

more_horiz
các thím cho mình hỏi tí, mình sinh ngày mùng 2 tháng 12 năm 1990, theo luật định mình còn đủ đi nghĩa vụ công an không hay quá tuổi rồi?
thanks

more_horiz
toàn những người có bằng đại học mà phải đi kiểu này. Chả hiểu cái ngành này có gì hot mà phải cố sống cố chết thế, các bác làm cty ngoài lương cũng đã 5 củ 1 tháng rồi. Có đáng phải như vậy hay không, bỏ tiền ra để được đi nghĩa vụ, đúng là hài hết chỗ nói.

more_horiz
cho mình xác nhận 1 vấn đề. đó là mình mới có thông tin là đợt nghĩa vụ công an xuat ngu vừa rồi của tỉnh tiền giang cho về hết không xét biên chế nũa có đúng vậy không ạ. vậy nếu không có thì tại sao ạ. có phải là nghĩa vụ công an không còn xét biên chế nũa phải không ạ. ai có thông tin gì chính xác tư vấn cho mình với.

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply