Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

power_settings_newLogin to reply
quehuonglachumkhengot
hoangbui
lehung1204
Ngocdungqn242424
nguyenbangvu
banhbotmy123
binbmt92
quannv
chokhua
hoangtusky
duongthaingocdhkt
tart
minmeo1991
vipboy
changtraithangtu27
changtraithang11
dophuhaokg
dongsongcodon
vipmodel
Nguyenthuhoai
jennyjt22
valentine1608
tranhung26
SacreDeciel
uyentrang
matmet
martin91
nvda2512
arsenal_vip_89
y si
duongmotchieu_vn
patrickdoan2612
nvtrinh
hoanghainam
dungprvnn
saubaonhieunamnua
taiketoancc
viobubu0301
phuongvics
hth
loanlemlinh
dieuthuoctan
mrbean04
aaa9449
ohhaythe
dlinh90
thaibaopkds2
qbd
trungdung7c1
baogiochodenthang10
Tin Le
thitbobam007
ngocthuong
kythuatdiendientu
nosooner
theboylove
Chiensytre27
thieutuong
TIEPLEEDUC
tiktak1234
chiensitre65
Jinha
theanhnd90
vanhien2407
minhnguyen
thuhienneu180890
linhtran_cp
xvanminh
221091
vuanhthuan
chiensitre009
ty42
master2015
CauBeBiengAn
chiensitre07
kujimatowasa
Piglet2991
h1234
tuantrung2710
chithanh
Mr.Lonely04
nguyenphantuongkhanh
tranphong90
dailesy92
gaodentrang
longphivu02
chiensi
Hoàng Thiên Anh
bahop
kynhat
thienhoang1404
lehaguitar
ruri aiko
c4chick
chinsu
hahoangphu
nguyenle099
daisy.july
daokhacminh1990
uocmonhonhoi
kunken2014
tuanhoang1708
findbackthesoon
Hernandez14
lieulanh
trannhan89
nhatquang46@yahoo.com
toanpham
mrvuong
nguyenhoang919x
854223
mduongvn
EmBanhMy
hainp10@gmail.com
laduong PBTN
hotrung412
abc
trungkop
phongbui
lch_uocmohoaibao
ThaygiaoThao
teot3
126 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
hoangtusky đã viết:
quannv đã viết:
hoangtusky đã viết:
quannv đã viết:
Mình học CNTT cũng vừa vào làm tạm tuyển được 3 tháng (CA tỉnh), các bạn có gì chưa rõ thì cứ hỏi mình Smile Smile Smile Smile

Cho mình hỏi có cần thi tuyển hoặc điều kiện gì khác không !

Có kiểm tra sức khỏe và làm một bài thi nhỏ nhỏ, nhưng bài thi cũng không có gì. Nếu người ta gọi bạn đi khám sức khỏe thì coi như bạn đã trúng tuyển.

Cho mình hỏi, khi trúng tuyển mình có được như công an hệ chính quy hay không, hay phân biệt có gạch xanh ở quân hàm !

Bạn có bằng đại học thì như công an chính quy, còn hệ cao đẳng thì vào phòng hậu cần (gạch xanh)

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
quannv đã viết:
hoangtusky đã viết:
quannv đã viết:
hoangtusky đã viết:
quannv đã viết:
Mình học CNTT cũng vừa vào làm tạm tuyển được 3 tháng (CA tỉnh), các bạn có gì chưa rõ thì cứ hỏi mình Smile Smile Smile Smile

Có kiểm tra sức khỏe và làm một bài thi nhỏ nhỏ, nhưng bài thi cũng không có gì. Nếu người ta gọi bạn đi khám sức khỏe thì coi như bạn đã trúng tuyển.

Cho mình hỏi, khi trúng tuyển mình có được như công an hệ chính quy hay không, hay phân biệt có gạch xanh ở quân hàm !

Bạn có bằng đại học thì như công an chính quy, còn hệ cao đẳng thì vào phòng hậu cần (gạch xanh)

Ủa Cao Đẳng với Đại Học phân biệt vạch à bạn ? Cao Đẳng CNTT hoặc cao đẳng học về Luật mà làm ở phòng nghiệp vụ thì vẫn vạch vàng chứ nhỉ ????

more_horiz
MỌI NGƯỜI GÓP Ý CHO MÌNH VỚI !!!

Mình là sinh viên đại học chính quy ngành Hóa Học Phân Tích. Sẽ tốt nghiệp vào năm tới 2016.
Gia đình có quen biết 1 chú làm ở Tổng Cục Xây Dựng Lực Lượng. Không phải Phó Tổng hay Tổng Cục Trưởng gì mà hình như chỉ là nhân viên ở đó thôi.
Cụ thể là chú ấy ngày xưa thời sinh viên là bạn cùng phòng ký túc với bố mình.
Chú có dặn là từ giờ đến lúc tốt nghiệp phải giữ lý lịch trong sạch ko được gây tội gì...

Mình có cơ hội xin vào ngành không? Rất mong được nghe tư vấn từ mọi người. Cảm ơn.

more_horiz
CauBeBiengAn đã viết:
quannv đã viết:
hoangtusky đã viết:
quannv đã viết:
hoangtusky đã viết:
quannv đã viết:

Ủa Cao Đẳng với Đại Học phân biệt vạch à bạn ? Cao Đẳng CNTT hoặc cao đẳng học về Luật mà làm ở phòng nghiệp vụ thì vẫn vạch vàng chứ nhỉ ????

Uh, nhưng sau 6 tháng tạm tuyển bạn vẫn chưa được nhận hàm thiếu úy

more_horiz
quannv đã viết:
CauBeBiengAn đã viết:
quannv đã viết:
hoangtusky đã viết:
quannv đã viết:
hoangtusky đã viết:
quannv đã viết:

Uh, nhưng sau 6 tháng tạm tuyển bạn vẫn chưa được nhận hàm thiếu úy

À thi đúng là chưa thiếu uý đc :-D . theo năm là lên thôi mà.  nhưng đang nói là cái quyết định chuyên nghiệp là Chuyên môn kỹ thuật hoặc sỹ quan nghiệp vụ khác nhau ấy chứ. như quân y hay kế toán (hậu cần) thì dù CBCS chuyên nghiệp vẫn ăn lương vạch xanh - còn chuyên môn thì lương vạch vàng? hay tuỳ thời điểm làm ở phòng ban nào thì chuyển vạch ?

more_horiz
Các đ.c ai vào ngành r cho mình hỏi với ... mình tạm tuyển dc gần 2 tháng rồi,T11 hoặc 12 sẽ xét biên chế thiếu úy. Mà nge nói xét trc tháng 12 thì sẽ tính là 1 năm thiếu úy (tạm hiểu là thâm niên dc 1 năm, còn qua năm sau moi xét thì fai hết năm đó nữa mới tính là thâm niên 1 năm).Vậy có nghĩa cuối năm sau sẽ lên trung úy hay qua năm 3 mới xét trung úy (từ thiếu lên trung úy 2nam). Hỏi các anh chi trog cơ quan thì chả ai ngành ngoài nên cug k ai biết. Khổ zay

more_horiz
viobubu0301 đã viết:
Các đ.c ai vào ngành r cho mình hỏi với ... mình tạm tuyển dc gần 2 tháng rồi,T11 hoặc 12 sẽ xét biên chế thiếu úy. Mà nge nói xét trc tháng 12 thì sẽ tính là 1 năm thiếu úy (tạm hiểu là thâm niên dc 1 năm, còn qua năm sau moi xét thì fai hết năm đó nữa mới tính là thâm niên 1 năm).Vậy có nghĩa cuối năm sau sẽ lên trung úy hay qua năm 3 mới xét trung úy (từ thiếu lên trung úy 2nam). Hỏi các anh chi trog cơ quan thì chả ai ngành ngoài nên cug k ai biết. Khổ zay

Chào bạn, cho mình sđt hoặc email hoặc FB để mình hỏi bạn vài điều với !! thanks.

more_horiz
Nzns

more_horiz
Đã có bạn nào mới được vào chưa

more_horiz
20-9 thằng bạn kêu sẽ được tạm tuyển, còn đầu tháng 9 là hoàn thành hết các thủ tục đấy ạ

more_horiz
221091 đã viết:
20-9 thằng bạn kêu sẽ được tạm tuyển, còn đầu tháng 9 là hoàn thành hết các thủ tục đấy ạ

Chào bạn, mình có thể nc với bạn được ko, mình muốn hỏi 1 vài thứ. Chờ đợi mãi thật phấn khởi qua trong khi ndd cứ hứa như đinh đóng cột là được, phải có đợt của nó nhưng đợi đến bao h.
Có gì pm mình nhé.

more_horiz
Có bạn nào tạm tuyển r cho m xin cái hòm thư m hỏi chút vs

more_horiz
minhnguyen đã viết:
221091 đã viết:

Chào bạn, mình có thể nc với bạn được ko, mình muốn hỏi 1 vài thứ. Chờ đợi mãi thật phấn khởi qua trong khi ndd cứ hứa như đinh đóng cột là được, phải có đợt của nó nhưng đợi đến bao h.
Có gì pm mình nhé.

Bạn cần hỏi gì cứ hỏi, mình biết mình sẽ trả lời bạn.

more_horiz
Ban ơi lúc xác minh lý lịch ng ta tự đi hay m đưa đi hả b

more_horiz
Ngocdungqn242424 đã viết:
Ban ơi lúc xác minh lý lịch ng ta tự đi hay m đưa đi hả b

Mình đưa đi thì còn gì là xác minh nữa hả bạn. Tất nhiên họ tự đi rồi, về gặp trưởng công an xã phường của bạn để xác minh đó bạn ơi

more_horiz
nếu xin ở tỉnh thì bên C.A sẽ qua nhà bạn nhé, gia đình bà chị họ mình phải thuê hẳn con xe đưa mấy ông kễnh về quê xác minh đây Very Happy

more_horiz
221091 đã viết:
minhnguyen đã viết:
221091 đã viết:

Có gì pm mình nhé.

Bạn của bạn xin vào HN a, vào cục nào mà 20/9 được tạm tuyển vậy, không biết có giống chỗ mình xin vào không.

more_horiz
tổng cục 3 lâu quá

more_horiz
Các khối tổng cục tầm 20-9 là tạm tuyển rồi, các đồng chí ai không được tự biết mà rút thôi

more_horiz
chính xác ko bạn,mình chờ tổng cục 3 lâu quá

more_horiz
Theo mình được biết thì, tổng cục an ninh, bộ tư lệnh cảnh sát cơ động, khối cơ quan trực thuộc có mấy thằng bạn xin vào các bộ đó đều nói là khoảng thời gian đó là được nên mình nghĩ thông tin là khá chính xác đấy

more_horiz
221091 đã viết:
Theo mình được biết thì, tổng cục an ninh, bộ tư lệnh cảnh sát cơ động, khối cơ quan trực thuộc có mấy thằng bạn xin vào các bộ đó đều nói là khoảng thời gian đó là được nên mình nghĩ thông tin là khá chính xác đấy

Bác cũng xin đợt này ak, hay bác đã vào rồi. Theo ý của Bác là lúc này nếu được là đã khám sức khỏe xong r hả Bác ?

more_horiz
minhnguyen đã viết:
221091 đã viết:
minhnguyen đã viết:
221091 đã viết:

Có gì pm mình nhé.

Bạn của bạn xin vào HN a, vào cục nào mà 20/9 được tạm tuyển vậy, không biết có giống chỗ mình xin vào không.

Bác xin vào đâu ở HN thế, em cũng chờ mòn mỏi. Lâu quá

more_horiz
cho mình hỏi hồ sơ của mình là chữ màu đen và nền màu trắng(giống photo), đã gởi hồ sơ về tỉnh, giờ đợi khám sk, ttll, bạn nào biết trong quý IV này khi nào bên CA sẽ gọi đi ksk và ttll

more_horiz
Mình xin bên Tc An ninh nhưng cũng chưa thấy gì, nếu tháng này không được hoặc cùng lắm à 15 tháng sau không thấy gì là rút thôi. Còn thông tin mình lấy của bạn, chắc chắn nó được nhé, còn chuyện vì sao chắc mình không tiện nói lắm. Còn khám sức khỏe với thẩm tra chúng nó cũng chưa nhé, khoảng đầu tháng 9 là xong hết thôi.

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply