Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Hỏi mọi người

power_settings_newLogin to reply
qbd
vipboy
854223
221091
taiketoancc
9 posters

descriptionChếtHỏi mọi người

more_horiz
Chào mọi người, cho mình hỏi một chút.
Mình đang xin làm kế toán trong bộ tự lệnh cảnh vệ- Bộ công an, mình hỏi một chút là t làm kế toán ( Phòng hậu cần) thì lương của t có tính như các bạn học đúng trong ngành ra ko, và lương khoảng bao nhiêu, có bạn nào biết thì bảo tớ với nhé. Thạnks

descriptionChếtRe: Hỏi mọi người

more_horiz
Vấn đề này hỏi nhiều quá rồi. Kế toán thì vạch xanh thôi, lương cấp bậc 2 thấp hơn vạch vàng. Thời gian lên hàm lâu gấp đôi.

more_horiz
cảm on ban, nhưng minh bằng đại học thế ăn lương cấp bậc 2 thì theo trung cấp hả bạn

more_horiz
Không phải trung cấp ăn lương cấp bậc 2 mà trung cấp vào thì quân hàm là trung sĩ, cao đẳng là thượng sĩ và đại học là thiếu úy. Còn vạch vàng ăn lương cấp bậc 1 còn vạch xanh ăn lương cấp bậc 2. Cái này trong diễn đàn quá nhiều luôn, bạn chịu khó đọc trong topic ngoài ngành sẽ có rất nhiều câu hỏi và câu trả lời bạn muốn biết đây

more_horiz
thế bạn ơi cho mình hỏi, mình vào rồi thì đi học nghiệp vụ công an 6 tháng thì chuyển sang vạch vàng ah, hay quy định những người ngành ngoài vào thì chỉ đeo vạch xanh thôi

more_horiz
taiketoancc đã viết:
thế bạn ơi cho mình hỏi, mình vào rồi thì đi học nghiệp vụ công an 6 tháng thì chuyển sang vạch vàng ah, hay quy định những người ngành ngoài vào thì chỉ đeo vạch xanh thôi

kế toán thì vạch xanh cả đời b ạ, b xin đc chuyển sang các phòng nghiệp vụ thì mới đc vàng Cười nhe răng mà muốn chuyển đc thì cần quan hệ và khá nhiều "thủ tục giấy tờ đặc biệt" nữa Cười lăn lộn b hiểu chứ Cười ngoát miệng

more_horiz
không đúng, ngành ngoài vào thử việc 6 tháng ròi đi học 6 tháng nghiệp vụ công an là kiểu như đổi bằng lúc này học xong về là được vạch vàng rồi, hâu như bất kể ngành nào vào công an cũng vậy đâu phải riềng kế toán. trông công an và bộ đội thì phòng kế toán gọi là hậu cần còn gì, Smile))))))

more_horiz
taiketoancc đã viết:
không đúng, ngành ngoài vào thử việc 6 tháng ròi đi học 6 tháng nghiệp vụ công an là kiểu như đổi bằng lúc này học xong về là được vạch vàng rồi, hâu như bất kể ngành nào vào công an cũng vậy đâu phải riềng kế toán. trông công an và bộ đội thì phòng kế toán gọi là hậu cần còn gì, Smile))))))

Thằng nào bảo bác thế , chẳng kế toán ở đâu vạch vàng cả Cười lăn lộn Cười lăn lộn dân kế toán, hậu cần, lái xe trong công an toàn lấy cầu vai vạch vàng đeo đi ra ngoài đường nhưng thực tế vạch xanh hết Cười ngoát miệng Cười ngoát miệng 6 tháng bác đi học chỉ là để chuẩn hóa bằng của bác thôi vì bằng ko phải là bằng cấp bên công an chứ chẳng có lquan gì đến v xanh hay vàng, nếu học xong bác về làm kế toán thì vẫn xanh như thường Cười nhe răng trong vài chục người v xanh thì may ra đc 1 người chuyển sang đc vàng sau 1 thời gian công tác vì thủ tục rất khó khăn và tốn kém Cười ngoát miệng Trò chuyện

more_horiz
uhm, thế vạch xanh cung được, cứ làm tốt công việc rồi tìm cách sau, cảm on bác nhé

more_horiz
ah thế bạn biết vạch xanh hệ số lương bn không bạn, vì mình sắp vào ngành mà lại dân kế toán tim hiểu trên mạng lại không biết.

more_horiz
taiketoancc đã viết:
ah thế bạn biết vạch xanh hệ số lương bn không bạn, vì mình sắp vào ngành mà lại dân kế toán tim hiểu trên mạng lại không biết.

ko nhớ rõ lắm, tầm 3,5 hay 3,8 đối với thiếu úy thì phải, khoảng tầm 4tr/tháng.

more_horiz
eo oi, thế thì thấp nhỉ, biết sồng sao đây Smile))))))))))))))))

more_horiz
taiketoancc đã viết:
eo oi, thế thì thấp nhỉ, biết sồng sao đây Smile))))))))))))))))

đừng đi nhậu nhẹt, đú đởn mấy chỗ sang chảnh thì dễ sống thôi Trò chuyện sau tầm 6 năm chắc lên đc 5tr Cười nhe răng

more_horiz
hehe, day la luong cung con phu cap nua chac duọc tam 5t

more_horiz
taiketoancc đã viết:
hehe, day la luong cung con phu cap nua chac duọc tam 5t

phụ cấp 10% đc tầm 4tr5, làm 5 năm thì đc tính thêm pc thâm niên Cười nhe răng

more_horiz
uhm, biet la luong thap nhung minh vân thich vào công an, thế bạn làm cục nào bên công an vậy

more_horiz
Ban taiketoancc khi nào vào làm chính thức thế ? Chắc bạn xong hết thủ tục rồi nhỉ. Smile

more_horiz
minh tháng sau có đi làm rồi, nhưng bỡ ngỡ không biết thế nào, minh hoi ngại vỉ tuổi cũng cao

more_horiz
854223 đã viết:
taiketoancc đã viết:

ko nhớ rõ lắm, tầm 3,5 hay 3,8 đối với thiếu úy thì phải, khoảng tầm 4tr/tháng.

hệ số 4.0 với đại học nhé, phụ cấp thì tuỳ đặc thù của đơn vị làm việc,có nơi k có phụ cấp. nghe chị trong ngành bảo thế Dtd

more_horiz
Tổng lương kế toán hậu cần sau khi vào biên chế là khoảng 5tr nhe bạn ...

Nếu bạn phấn đấu tốt Năng lực - tiền bạc - quan hệ tốt, thì khoảng 1 thời gian có thể xin vào bộ phận khác, từ vạch xanh chuyển sang vạch vàng nhé, ba mình hồi xưa cũng làm ở hậu cần vạch xanh, sau này mới dc chuyển qua hình sự, vạch vàng ...

Vạch vàng thiếu uý là khoảng 7tr ...

more_horiz
vảy hả bạn, thanks bạn nhé, trước mắt vào được ngành cũng cám thấy vui rồi, còn mình cố gắng phấn đấu. 5t cũng dủ sống ở HN roài Smile)))))

more_horiz
mỗi tội vạch xanh tận 4 năm mới lên bậc lâu thật đó

more_horiz
taiketoancc đã viết:
mỗi tội vạch xanh tận 4 năm mới lên bậc lâu thật đó

Bạn cho mình fb, mình hỏi bạn tý dc ko ?

Mình vừa dc vào danh sách thôi, chứ còn chờ đem danh sách ra bộ nữa, ko biết có chắc vào dc ko nữa ...

Bạn khám sk từ hồi nào, rồi dc vào danh sách từ hồi nào ...

more_horiz
anh phương kaka xin vô công an tỉnh lấm đồng. chắc suất tới 99% rồi còn lên đây nhảm gì thế :v

more_horiz
Smile)) ai vậy ta.

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply