Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

power_settings_newLogin to reply
ltphong.cict
quandlk87
Lý luận chính trị
thuydung2003
nvta9x
Tas Nguyen
DOLLAREURO99
nquangthi
ducduy20890
monkey
traxanh
teo_dua
luviam
cath2810
ringreng
ronice84
nhannguyen
dangkhoa
hoangbinhks
doctor289
huynga123
tatrolai
ngoctruc
jike111
zaza733
ilovepolice
MaiMC
tuantuvn
david163
rooney
lanvy
huyenthanh
tjpharry
minmeo
vietnamstar
trongtuan32
microwave18
vinuocquenthan
987654em
lucifer891000
genji2306
huan
dovuongtiendat
sake
sukhoi
Mr.Mal
demmuatg
lhtien988
ngocanh0101
phantri
shockware
DepZai
trunglee159
huong2741991
keongot
police_my(dream)
baogiochodenthang10
bettjng
ldquan88
vệt nắng cuối trời
lexuanlam
sagangocky
policia90
doicholahanhphuc
HuynhNhu
voquoccuong
Redmars
lucquan003
leminh1210
thanhtung810
minhhoang11113
bomdauduong
hoangmanhhung11
tanloi0605025
Tony Nguyễn
xekomen
hoang khang
Hiền Trịnh-NEU
tienhoang92
CHUOT
phanan
Huongly_67
itonline
phucone
sonnguyen87
khucthuydu
bờm_yêu_ca
Ngọc Bích
ngoctoan90
Chu Hồng Sơn
milklinh
binbmt92
maiyeuanhTK
hien
datle
boythuan92
thodq1981
evnhungyen
uocmonhonhoi
tieulong1208
your_rules
kaka00833
levuvinh
chiensi
chiensiSBC07777
hoangdang330
thanhlam2212
anh_hung_tra
Gak0n
tongphuongthao.2202
tomato08
mrvuong
lananh
xichumboy
thanhthuy
tieusonmap
lamnentatka
bluesky34
Kiaspeed
yukimura
tamcht
nangiuhoa
vidanphucvu
duongthaingocdhkt
hiencpqn
aloneinthedark0903
smilelove92
chuotneanh
huyken99
ngocthuong
Khai.master
neverlove87
nguyenphantuongkhanh
ngocnhanpr
cuocdoiphieubat
vito5493
NguoiAnDanh
141 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
huynga123 đã viết:
ban Nguyenphantuongkhanh oi gui cho minh vao lyquochuy89@ gmail.com voi
Gửi rồi nhé!

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
nguyenphantuongkhanh đã viết:
huynga123 đã viết:
Bác nào có mẫu đơn tình nguyện phụ vụ nganh công an k? gủi cho em với
Đưa mail đi mình gửi cho!
quanghuan.tnmt@gmail.com

more_horiz
huan đã viết:
huynga123 đã viết:
Bác nào có mẫu đơn tình nguyện phụ vụ nganh công an k? gủi cho em với
Đưa mail đi mình gửi cho!
quanghuan.tnmt@ gmail.com
Gửi luôn rồi nhé!!! viết liền không hiện lên

more_horiz
Đón chào niềm vui & may mắn trong ngày mới Tặng hoc nè 

more_horiz
ban lam on gui cho minh voi

more_horiz
Pan oi gui cho minh [Only admins are allowed to see this link] pan nay nhieu.

more_horiz
các bạn cố gắng viết có dấu nhé. và cũng đừng đưa link lên đây. vì k ai xem đc đâu

more_horiz
Khi lam hoso ho co mau don xin tinh nguyen vao nghanh san minh chi dien thong tin vao thoi.

more_horiz
qua 2/9 rồi mong là xong nghia vụ công an rồi đến quyết định ngành ngoài...................

more_horiz
dangkhoa đã viết:
ban lam on gui cho minh voi
Viết có dấu nhé đồng chí! Ai muốn mình gửi thì gửi tn địa chỉ mail cho mình!

more_horiz
baogiochodenthang10 đã viết:
Khi lam hoso ho co mau don xin tinh nguyen vao nghanh san minh chi dien thong tin vao thoi.
Viết có dấu nha bạn!

more_horiz
nhannguyen đã viết:
Pan oi gui cho minh [Only admins are allowed to see this link] pan nay nhieu.
Bạn cũng viết có dấu nha! Mình gửi rồi đấy!

more_horiz
có ai ở Tây Ninh không dậy?
P/S: Làm ơn viết có dấu nhé!!!

more_horiz
cho mình hỏi, mình trúng tuyển lái xe ca vậy mình có đc mặc đồng phục k? có đc đào tào nghiẹp vụ gì k?

more_horiz
boythuan92 đã viết:
cho mình hỏi, mình trúng tuyển lái xe ca vậy mình có đc mặc đồng phục k? có đc đào tào nghiẹp vụ gì k?
Uhm được chứ bạn! Mình thấy mấy người ta ít mặc đồng phục lắm! Có lẽ do làm biếng hay sao á! Mấy ngày quan trọng người ta mới mặc đồng phục thui hay sao á! Lái xe thì suốt ngày chỉ lái xe! Khi nào có cơ hội mới được đi học hay chuyển qua chuyên nghiệp đó bạn!

more_horiz
boythuan92 đã viết:
Uhm được chứ bạn! Mình thấy mấy người ta ít mặc đồng phục lắm! Có lẽ do làm biếng hay sao á! Mấy ngày quan trọng người ta mới mặc đồng phục thui hay sao á! Lái xe thì suốt ngày chỉ lái xe! Khi nào có cơ hội mới được đi học hay chuyển qua chuyên nghiệp đó bạn!
đc mặc đồng phục như bên an ninh đó. lên thúy úy rồi xem xét đc đi học.

more_horiz
Diễn đàn chán wá. Không ai có tin gì mới. Những người thường xuyên lên tiếng jờ cũng chẳng thấy đâu

more_horiz
đến giờ phút này vãn chưa có gì mới hết, vẫn phải đợi thôi các bạn à....nếu có thông tin gì mới là mọi người sẽ thông báo thôi? cố gắng đợi giấy báo đi pạn

more_horiz
boythuan92 đã viết:

Chúc mừng bạn nhé , bạn dc mặc đồng phục giống đồ của hậu cần, dc đào tạo tại trường CA thời gian học 5 năm

more_horiz
boythuan92 đã viết:
bạn này đã vào được rồi ah.

more_horiz
Nói chung là tình hình khá là ban căng các bạn ah. Chỗ mình chỉ tiêu từ Bộ về đc nửa tháng rồi mà vẫn chưa chuyển xuống px13. Ngưòi dẫn đường của mình cũng k dám nói trước j cả vì mật ít ruồi nhiều mà Sad Con đường còn lắm chông gai lắm Sad

more_horiz
hiencpqn đã viết:
Nói chung là tình hình khá là ban căng các bạn ah. Chỗ mình chỉ tiêu từ Bộ về đc nửa tháng rồi mà vẫn chưa chuyển xuống px13. Ngưòi dẫn đường của mình cũng k dám nói trước j cả vì mật ít ruồi nhiều mà Sad Con đường còn lắm chông gai lắm Sad
Haizzz Mình còn chưa làm gì mà các làm rùi mà chưa thấy chi... Thui ráng chờ 1-2 năm nữa thôi Haizzz

more_horiz
smilelove92 đã viết:
cuocdoiphieubat đã viết:
vito5493 đã viết:
Các bác cho em hỏi. Em sắp tốt nghiệp Đại Học Quốc Tế  ( thuộc Đại Học Quốc Gia ) ngành Kỹ Thuật Hệ Thống Công Nghiệp.  Ngành em học nói chung là về quản lý nhà máy, hệ thống công nghiệp, thiết kế nhà xướng, vận hành quản lý kho bãi, logistic.  Em có nguyện vọng được phục vụ trong quân đội hoặc công an . Vậy trong quân đội hay công an có nhu cầu tuyển dụng ngành học của em không ạ ? Em cũng có tất cả chứng chỉ ngoại ngữ quốc gia A, B , C loại khá và tốt, chứng chỉ Toeic 760 điểm và Toefl 86 điểm .
Em cao 1m72, cận 1 điốp.
Lý lịch của em : Bên nội có ông cố nội là liệt sĩ kháng Pháp và bà cố là "Mẹ VN anh hùng", em có một người bác bị bắt đi quân dịch VNCH do rớt "tú tài 2" ( đã mất năm 1972) và 3 người bác định cư ở nước ngoài  ( đi theo diện được chính phủ tài trợ du học rồi ở lại làm việc) . Bên ngoại của em thì ông ngoại em ( đã mất năm 1988 ) ngày xưa là Chuẩn Úy ( làm việc văn phòng giấy tờ trong quân đội VNCH) nhưng ông không nợ máu và không bị bắt đi cải tạo sau 1975.
Theo các bác lý lịch của em có gì không ổn không ? Cơ hội em được tuyển dụng có cao không ?.
Hic. Mong các bác trả lời giúp em:) 

Mình xin trả lời bạn như sau:
Thứ 1: Ngành của bạn mình chưa thấy CA tuyển bao giờ.
Thứ 2: Lý lịch của bạn không được "trong sạch" so với tiêu chuẩn chính trị vào CA hay cho dù là vào Đảng.
Mình nói thẳng vậy bạn đừng vui, bạn nên chuyển định hướng của bạn sang lĩnh vực khác thì tốt hơn. Làm quản lý, quản đốc ở các nhà máy lương cao lắm đấy, cộng với trình độ ngoại ngữ như thế thì bạn dư sức xin vào công ty nước ngoài với lương cả trăm USD, ngàn USD hàng tháng.
Bác cho em hỏi bên Công An có tuyển Kỹ Sư Kỹ thuật hóa học k bác. E học bên trường Bách khoa đã tốt nghiệp và có nguyện vọng vào CA, nhưng e k thấy  thông tin về việc có chỉ tiêu ngành này. Mong bác biết thì giải đáp giúp em với
Được bạn ha! Bạn nhờ người quen trong ngành để biết thêm chi tiết, còn không có thì lên CA quận, đứa con cưng của Trờiện mình sinh sống trình bày với người ta để họ hướng dẫn thêm nhé
Bạn cho mình hỏi đến khi nào thi công an mới không tuyển ngành ngoài vậy bạn?

more_horiz
ronice84 đã viết:
smilelove92 đã viết:
cuocdoiphieubat đã viết:
vito5493 đã viết:
Các bác cho em hỏi. Em sắp tốt nghiệp Đại Học Quốc Tế  ( thuộc Đại Học Quốc Gia ) ngành Kỹ Thuật Hệ Thống Công Nghiệp.  Ngành em học nói chung là về quản lý nhà máy, hệ thống công nghiệp, thiết kế nhà xướng, vận hành quản lý kho bãi, logistic.  Em có nguyện vọng được phục vụ trong quân đội hoặc công an . Vậy trong quân đội hay công an có nhu cầu tuyển dụng ngành học của em không ạ ? Em cũng có tất cả chứng chỉ ngoại ngữ quốc gia A, B , C loại khá và tốt, chứng chỉ Toeic 760 điểm và Toefl 86 điểm .
Em cao 1m72, cận 1 điốp.
Lý lịch của em : Bên nội có ông cố nội là liệt sĩ kháng Pháp và bà cố là "Mẹ VN anh hùng", em có một người bác bị bắt đi quân dịch VNCH do rớt "tú tài 2" ( đã mất năm 1972) và 3 người bác định cư ở nước ngoài  ( đi theo diện được chính phủ tài trợ du học rồi ở lại làm việc) . Bên ngoại của em thì ông ngoại em ( đã mất năm 1988 ) ngày xưa là Chuẩn Úy ( làm việc văn phòng giấy tờ trong quân đội VNCH) nhưng ông không nợ máu và không bị bắt đi cải tạo sau 1975.
Theo các bác lý lịch của em có gì không ổn không ? Cơ hội em được tuyển dụng có cao không ?.
Hic. Mong các bác trả lời giúp em:) 
Mình xin trả lời bạn như sau:
Thứ 1: Ngành của bạn mình chưa thấy CA tuyển bao giờ.
Thứ 2: Lý lịch của bạn không được "trong sạch" so với tiêu chuẩn chính trị vào CA hay cho dù là vào Đảng.
Mình nói thẳng vậy bạn đừng vui, bạn nên chuyển định hướng của bạn sang lĩnh vực khác thì tốt hơn. Làm quản lý, quản đốc ở các nhà máy lương cao lắm đấy, cộng với trình độ ngoại ngữ như thế thì bạn dư sức xin vào công ty nước ngoài với lương cả trăm USD, ngàn USD hàng tháng.
Bác cho em hỏi bên Công An có tuyển Kỹ Sư Kỹ thuật hóa học k bác. E học bên trường Bách khoa đã tốt nghiệp và có nguyện vọng vào CA, nhưng e k thấy  thông tin về việc có chỉ tiêu ngành này. Mong bác biết thì giải đáp giúp em với
Được bạn ha! Bạn nhờ người quen trong ngành để biết thêm chi tiết, còn không có thì lên CA quận, đứa con cưng của Trờiện mình sinh sống trình bày với người ta để họ hướng dẫn thêm nhé
Bạn cho mình hỏi đến khi nào thi công an mới không tuyển ngành ngoài vậy bạn?
Bạn hỏi vậy có trời mới trả lời được... Khi nào không tuyển thì dành nhau mà đi nghĩa vụ Haizzz

more_horiz
Hn đây ! bac xin chô nào thế ak ?có thông tin gì mới chưa ? có gì thông tin nhé 01688180288 Tùng . minh cung đang sốt ruôt quá rồi.4.9 rồi

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply