Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

power_settings_newLogin to reply
ltphong.cict
quandlk87
Lý luận chính trị
thuydung2003
nvta9x
Tas Nguyen
DOLLAREURO99
nquangthi
ducduy20890
monkey
traxanh
teo_dua
luviam
cath2810
ringreng
ronice84
nhannguyen
dangkhoa
hoangbinhks
doctor289
huynga123
tatrolai
ngoctruc
jike111
zaza733
ilovepolice
MaiMC
tuantuvn
david163
rooney
lanvy
huyenthanh
tjpharry
minmeo
vietnamstar
trongtuan32
microwave18
vinuocquenthan
987654em
lucifer891000
genji2306
huan
dovuongtiendat
sake
sukhoi
Mr.Mal
demmuatg
lhtien988
ngocanh0101
phantri
shockware
DepZai
trunglee159
huong2741991
keongot
police_my(dream)
baogiochodenthang10
bettjng
ldquan88
vệt nắng cuối trời
lexuanlam
sagangocky
policia90
doicholahanhphuc
HuynhNhu
voquoccuong
Redmars
lucquan003
leminh1210
thanhtung810
minhhoang11113
bomdauduong
hoangmanhhung11
tanloi0605025
Tony Nguyễn
xekomen
hoang khang
Hiền Trịnh-NEU
tienhoang92
CHUOT
phanan
Huongly_67
itonline
phucone
sonnguyen87
khucthuydu
bờm_yêu_ca
Ngọc Bích
ngoctoan90
Chu Hồng Sơn
milklinh
binbmt92
maiyeuanhTK
hien
datle
boythuan92
thodq1981
evnhungyen
uocmonhonhoi
tieulong1208
your_rules
kaka00833
levuvinh
chiensi
chiensiSBC07777
hoangdang330
thanhlam2212
anh_hung_tra
Gak0n
tongphuongthao.2202
tomato08
mrvuong
lananh
xichumboy
thanhthuy
tieusonmap
lamnentatka
bluesky34
Kiaspeed
yukimura
tamcht
nangiuhoa
vidanphucvu
duongthaingocdhkt
hiencpqn
aloneinthedark0903
smilelove92
chuotneanh
huyken99
ngocthuong
Khai.master
neverlove87
nguyenphantuongkhanh
ngocnhanpr
cuocdoiphieubat
vito5493
NguoiAnDanh
141 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
mình vừa tốt nghiệp QTKD Đh mở tphcm...liên thông thôi...tháng 11 mới có bằng chính thức...mình dc vào bên môi trường bạn ak...mình ở miền trung(xl ko tiện nói tên)

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
nguyenphantuongkhanh đã viết:
chờ năm sau đi bạn công an Bình Thuận đi khám sức khoẻ, thử máu rui nhé, giờ chỉ chờ ngày đẹp rồi có quyết định thôi!!!Cdc 
Sao kỳ vậy ta, bạn mình cũng nộp hồ sơ, mới hỏi người quen bên CA tỉnh là chưa có động tĩnh gì hết Hm. Nguồn tin của đồng chí có chính xác hông Cdc

more_horiz
xekomen đã viết:
mình vừa tốt nghiệp QTKD Đh mở tphcm...liên thông thôi...tháng 11 mới có bằng chính thức...mình dc vào bên môi trường bạn ak...mình ở miền trung(xl ko tiện nói tên)
Lý luận chính trị đã viết:
hề hề,m có quyết định dc tuyển rùi, mới tuần trước cán bộ phòng xây dựng lực lượng trên Bộ CA về xác minh Lý lịch, khám sức khỏe.các trường công an tuyển ngành mình nhìu quá, mình học Lý luận chính trị trường quốc gia Hà Nội, và tuyển vào làm giảng viên Lý luận chính trị, có thể dậy triết học,chủ nghĩa xh khoa học,chính trị học đều chơi hết.bi h chỉ chưa biết là sau 6 tháng học nghiệp vụ thì mình dc phân về trường nào thôi.
Uầy 2 đồng chí vào sớm thế, cầu chúc cho ae vào sau cũng mau chóng được vào nhá I love you 

Cơ mà đồng chí xekomen sướng nhể, giấy chứng nhận tốt nghiệp mà đã okie hết luôn rồi , thích Very Happy 

Đồng chí Lý luận chính trị, mình nghĩ là tuyển vào các trường công an thì chỉ tiêu đã được phân xuống từng nơi, từng trường để mỗi nơi đó tự tuyển chứ nhỉ? làm j mà trên Bộ phải tuyển hộ rồi phân về nhỉ ???bounce

more_horiz
mình cũng đang chờ xin vào ĐH CSND hoặc ANND mà sao k thấy chỉ tiêu j hết ta. Trang web của bên ĐH CSND mấy nay bị hư nữa chứ

more_horiz
xekomen đã viết:
Ngon hè, mình cũng ngành QTKD đây, bạn nộp hs khi nào? Bạn nộp bằng tạm thời hay sao? Mình cũng liên thông nà... Thấy ngành mình được tuyển là zui ùi... Bấm vào tin nhắn xem nhé! Mình có một câu hỏi muốn hỏi

more_horiz
nvta9x đã viết:
chờ năm sau đi bạn công an Bình Thuận đi khám sức khoẻ, thử máu rui nhé, giờ chỉ chờ ngày đẹp rồi có quyết định thôi!!!Cdc 
Sao kỳ vậy ta, bạn mình cũng nộp hồ sơ, mới hỏi người quen bên CA tỉnh là chưa có động tĩnh gì hết Hm. Nguồn tin của đồng chí có chính xác hông Cdc

người bạn quên cỡ nào??? mình thì không xin ở Bình Thuận nhưng có bạn nó chuyển qua công an nói cho mình biết thôi:Nháy mắt: 

more_horiz
voquoccuong đã viết:
mình cũng đang chờ xin vào ĐH CSND hoặc ANND mà sao k thấy chỉ tiêu j hết ta. Trang web của bên ĐH CSND mấy nay bị hư nữa chứ
ec, chúc bạn may mắn lần sau, các trường an công an tuyển cán bộ giảng viên rùi nhé, hạn nộp hồ sơ là 15 hay 20 tháng 9 gì đó, nhưng đặt gạch hết từ trước rồi .Vui vẻ 

more_horiz
microwave18 đã viết:
xekomen đã viết:
hề hề,m có quyết định dc tuyển rùi, mới tuần trước cán bộ phòng xây dựng lực lượng trên Bộ CA về xác minh Lý lịch, khám sức khỏe.các trường công an tuyển ngành mình nhìu quá, mình học Lý luận chính trị trường quốc gia Hà Nội, và tuyển vào làm giảng viên Lý luận chính trị, có thể dậy triết học,chủ nghĩa xh khoa học,chính trị học đều chơi hết.bi h chỉ chưa biết là sau 6 tháng học nghiệp vụ thì mình dc phân về trường nào thôi.
Uầy 2 đồng chí vào sớm thế, cầu chúc cho ae vào sau cũng mau chóng được vào nhá I love you 

Cơ mà đồng chí xekomen sướng nhể, giấy chứng nhận tốt nghiệp mà đã okie hết luôn rồi , thích Very Happy 

Đồng chí Lý luận chính trị, mình nghĩ là tuyển vào các trường công an thì chỉ tiêu đã được phân xuống từng nơi, từng trường để mỗi nơi đó tự tuyển chứ nhỉ? làm j mà trên Bộ phải tuyển hộ rồi phân về nhỉ ???bounce
thông thường thì như thế, nhưng người dẫn đường thần thánh của mình mang hồ sơ lên bộ lun, và trường nào thiếu trên đó đưa vào. ko bít tuyển ở tỉnh thế nào,nhưng xin vào các trường an ninh đợi đến lúc có chỉ tiêu thì muộn rồi, thông báo chỉ tiêu để là có thôi.Co Co 

more_horiz
lúc nộp hồ sơ m cũng chỉ có giấy chứng nhận tn thôi ma.

more_horiz
kiểm tra từ a-z lun,thậm chí nghe cả tiếng xem có nói ngọng ko ( vì giảng viên ko dc nói ngọng)hix.xin tuyển vào giảng viên sướng thật nhé, chỉ tiêu nhiều ( trường nào cũng tuyển ),ko phải làm hợp đồng mà dc biên chế cho đi học nghiệp vụ lun,lại dc quân hàm vạch vàng nữa.mà lương thiếu úy bi h bao nhiêu ad nhỉ? học nghiệp vụ 6 tháng có khắt khe lăm ko, co dc ra ngoài chơi ko nhỉ?
Ý mình là Test máu thui, có test viêm gan siêu vi B không đó?
tớ chỉ kiểm tra máu, ko thấy kiểm tra Dtd viemgan B

more_horiz
chào các bác, e nghe nói bên Tổng cục Kỹ thuật Hậu cần vào đó được mang hàm vạch màu gì ạ? e nghe một a làm bên cảnh sát tại bộ thông tin là vào Kỹ thuật Hậu cần đi học 6 tháng, bằng đại học thì được mang vạch vàng, như thế có đúng không ạ? bác nào biết thông tin cho e với hihi thanks các bác

more_horiz
Theo mình biết thì quy định chung của Bộ là thời hạn trong vòng 3tháng phải trình Ban giám đốc xem xét... Mình cũng đang đợi. Chả biết ra sao nữa? lo quá!

more_horiz
Br 
mình học ngành y si ,hồ sơ of mình đang thẩm tra,cũng phải đợi thôi

more_horiz
Mình nộp hs từ t9/2012 vừa rồi mới nộp hồ sơ của bca, thấy bảo chỗ mình xin có 1 chỉ tiêu của mình thôi, sang tuần đi thẩm tra rồi, vui quá là vui, chắc không có gì thay đổi tháng 10 sẽ có quyết định, mình xin ở bộ.

more_horiz
kiểm tra từ a-z lun,thậm chí nghe cả tiếng xem có nói ngọng ko ( vì giảng viên ko dc nói ngọng)hix.xin tuyển vào giảng viên sướng thật nhé, chỉ tiêu nhiều ( trường nào cũng tuyển ),ko phải làm hợp đồng mà dc biên chế cho đi học nghiệp vụ lun,lại dc quân hàm vạch vàng nữa.mà lương thiếu úy bi h bao nhiêu ad nhỉ? học nghiệp vụ 6 tháng có khắt khe lăm ko, co dc ra ngoài chơi ko nhỉ?
Ý mình là Test máu thui, có test viêm gan siêu vi B không đó?
Tớ chỉ kiểm tra máu, ko thấy kiểm tra Dtd viêm gan B
Uhm Chỉ test HIV thui heng... Ngon ùi đó!!!

more_horiz
chiensi đã viết:
chào các bác, e nghe nói bên Tổng cục Kỹ thuật Hậu cần vào đó được mang hàm vạch màu gì ạ? e nghe một a làm bên cảnh sát tại bộ thông tin là vào Kỹ thuật Hậu cần đi học 6 tháng, bằng đại học thì được mang vạch vàng, như thế có đúng không ạ? bác nào biết thông tin cho e với hihi thanks các bác
Bạn vào làm bên chuyên nghiệp thì hàm vàng, làm bên hậu cần, kỹ thuật thì hàm xanh...

more_horiz

thông thường thì như thế, nhưng người dẫn đường thần thánh của mình mang hồ sơ lên bộ lun, và trường nào thiếu trên đó đưa vào. ko bít tuyển ở tỉnh thế nào,nhưng xin vào các trường an ninh đợi đến lúc có chỉ tiêu thì muộn rồi, thông báo chỉ tiêu để là có thôi.Co Co 
Thực tế là ở các trường đã công bố chỉ tiêu tuyển từ gần 1 tháng trước rồi mà, của bạn chắc hổ báo rồi, đi trên xuống, mình thì vẫn chờ đợi mấy chỗ để có là chớp lấy.

tuantuvn đã viết:
Mình nộp hs từ t9/2012 vừa rồi mới nộp hồ sơ của bca, thấy bảo chỗ mình xin có 1 chỉ tiêu của mình thôi, sang tuần đi thẩm tra rồi, vui quá là vui, chắc không có gì thay đổi tháng 10 sẽ có quyết định, mình xin ở bộ.

.
xin trên bộ mà đã có chỉ tiêu rồi cơ ah ? bộ mà có thì chắc tổng cục với cục bạn có biết là đã có về chỉ tiêu chưa nhỉ ???

more_horiz
Nói chung trong tháng 9 này nếu ai chưa được làm hs của bca và chưa thẩm tra lý lịch thì chắc ko có cửa rồi.

more_horiz
Bác nguyenphantuongkhanh ơi ý e nói là vào làm tại Tổng cục Kỹ thuật Hậu cần luôn đó. theo như người quen nói thì học 6 tháng và có bằng đại học thì được mang vạch vàng. mà e không biết có chắc chắn như thế không?

more_horiz
tuantuvn đã viết:
Nói chung trong tháng 9 này nếu ai chưa được làm hs của bca và chưa thẩm tra lý lịch thì chắc ko có cửa rồi.
uk đúng rùi, trong tháng 9 , mà các bạn ko thấy cán bộ ca về thẩm tra ll và sức khỏe thì coi như đợi năm sau thôi.Lq 

more_horiz
chiensi đã viết:
Bác nguyenphantuongkhanh ơi ý e nói là vào làm tại Tổng cục Kỹ thuật Hậu cần luôn đó. theo như người quen nói thì học 6 tháng và có bằng đại học thì được mang vạch vàng. mà e không biết có chắc chắn như thế không?
Người trong ngành nói dậy thì cứ tin như dậy đi bạn...

more_horiz
cho mình hỏi tí vụ kiểm tra lí lịch, có phải là bên công an chỗ mình nộp hồ sơ sẽ đưa cho mình phong bì niêm phong kêu gửi về cho người nhà ở nhũng nơi mình từng sinh sống rồi người nhà lên công an địa phương xác minh rồi gửi lại cho mình nộp lên chỗ mình nộp hồ sơ không???

more_horiz
Sad Mình hỏi ngoài lề 1 chút, mong mọi người tư vấn cho mình. Người yêu hiện tại của mình là cán bộ ở K20, mình muốn xin vào ngành, anh ấy cũng quen biết nhưng phải ....nhiều nhiều mà không chắc có chỉ tiêu. anh ấy bảo phải đợi xem thế nào, có anh bên an ninh, anh ấy cũng yêu mình lâu ùi nhưng mình không yêu, anh ấy nói nếu mình là của anh ây, thì anh ấy xin cho vì có Bác làm bên xây dựng lực lượng, đã xin cho 2 người em nhà chú( là anh ấy bảo thế, thông tin chưa kiểm chứng). như anh ấy nói thì việc xin rất dễ dàng,, 1 bên là tình yêu chân thành ( 2đứa yêu nhau hơn 2 năm), 1 bên là ngành mình yêu thích...mình rất mtệ mỏi vì không biết nên thế nào...mọi người cho mình lời khuyên với...mình tháng 11 tốt nghiệp khoa kế toán đh kinh tế quốc dân.anh bên an ninh nói mình phải quyết định nhanh để anh ấy còn nhờ bác để cho 1 suất..

more_horiz
Hiền Trịnh-NEU đã viết:
Sad Mình hỏi ngoài lề 1 chút, mong mọi người tư vấn cho mình. Người yêu hiện tại của mình là cán bộ ở K20, mình muốn xin vào ngành, anh ấy cũng quen biết nhưng phải ....nhiều nhiều mà không chắc có chỉ tiêu. anh ấy bảo phải đợi xem thế nào, có anh bên an ninh, anh ấy cũng yêu mình lâu ùi nhưng mình không yêu, anh ấy nói nếu mình là của anh ây, thì anh ấy xin cho vì có Bác làm bên xây dựng lực lượng, đã xin cho 2 người em nhà chú( là anh ấy bảo thế, thông tin chưa kiểm chứng). như anh ấy nói thì việc xin rất dễ dàng,, 1 bên là tình yêu chân thành ( 2đứa yêu nhau hơn 2 năm), 1 bên là ngành mình yêu thích...mình rất mtệ mỏi vì không biết nên thế nào...mọi người cho mình lời khuyên với...mình tháng 11 tốt nghiệp khoa kế toán đh kinh tế quốc dân.anh bên an ninh nói mình phải quyết định nhanh để anh ấy còn nhờ bác để cho 1 suất..
chốt ngay thôi, ngon quá còn gì Tm 

more_horiz
tuantuvn đã viết:

Cho mình hỏi bạn lấy hồ sơ của bca lâu chưa, sao chỗ mình xin (trên bộ) vẫn chưa thấy làm hồ sơ nhỉ?

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply