Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

power_settings_newLogin to reply
quycondethuong
huynhnguyen009
ankhang94
Đào Minh
thinh1991
anhpham
hominhtrung
mazro123
bangbop
pcccquan3
boy_tunny_95
Jinha
NguyễnThànhĐạt
hoangtumuadong733
Nobunaga
cscdk20
Thắng Trầm Lắng
HoangCuong
thanhanh004
balalat
MRVANTHONG
leminh1210
axuyen159357
stinky
Hungtp
lathienquan
lucifer891000
vinuocquenthan
HoàngQuận12
Nguyen huy
microwave18
voicoi
Tuanmc
tanvan1995
nhatbacgiang
phuckyo
tranvantrong
mrquanmi
phuong.nguyen
mrvuong
0963944084
hoamanhlinh
hkien9119
mailambkap
boythuan92
Mandarin6892
Minh.1995
cath2810
benzenky
ngoctruc
bờm_yêu_ca
Tienkobiengioi
boyhn91
thuanexciter
xichumboy
thequang1891994
MaxUltimate
theman
ngocnhanpr
ductranhuynh
tienhoang92
dobitlaai
hoailinh
9xpro_CAND
johnny_dang1993
milklinh
dshieu
sailam
bomtiem
miss311289
younghieu
TrungHienHaLong
cuocdoiphieubat
letam1991st
NamBH
karember
nguyenphantuongkhanh
huyken99
ilovepolice
h2tproit
vboyzkool
toanswat
nhock_mini
luubi2607
pevinh
nguyenquochuy
letrung92
Chu Hồng Sơn
zaza733
hoangcaoky
Rô Bốt
cauchusieuway_dn
chiensiSBC07777
xambaly
supermario
DuyK20_Hy93
S.W.A.T
musakochiro
Boy_Never_Cry
nghjavip
104 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

more_horiz
phuong.nguyen đã viết:
Mấy bác cho em hỏi sau 3 tháng huấn luyện mình nên chọn hổ trợ tư pháp hay cơ động ạ!cái nào nhàn hơn....nhờ tư vấn hộ em
sau 3 tháng ngta phát phiếu đang ký đi bên nào thì đánh X vào. Tư pháp nhẹ nhàng, 1 là canh miếu, 2 là như trong tòa án vì thuộc cảnh vệ hết,phân đâu đi đó. xin canh miếu cho ó nhẹ, canh hết giờ về ôn bài, cơ động mết nhưng lòng vòng ngoài đg thấy vui !

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

more_horiz
Thôi 11/9 rồi.bàn luận về đợt 1 năm 2014 đê.e hoàn tất thủ tục tất cả rồi.đợi đi khám sức khỏe nữa là ok.mà như e đi trong gia lai thì 16 tháng giêng nhập ngũ.ko biết tháng mấy là khám sức khỏe nhỷ

more_horiz
ductranhuynh đã viết:
nguyenphantuongkhanh đã viết:
ductranhuynh đã viết:
có bạn nào ở biên hòa ta?
Mình thì không ở biên hòa nhưng hay học ở trên đó! Bạn có xin vào đợt này không? Làm hs chưa? Ngành gì nhỉ?
minh di dot sau bạn nè. co gi cho minh sdt a em cf giao luu. minh 23t
Mình cũng 23, mình xin ngành ngoài vào đã không được thì nhảy đi nghĩa vụ hehe

more_horiz
các pro cho e hỏi năm nay e muốn đi NVCA ma e có vài điều thắc mắc muốn hỏi?
1/ khi đã hoạt động NVCA đc 2 năm thì sẽ đc đăng kí thi ( các môn thi 3 môn toán , lý , hóa như HS bình thương dự thi bên ngoài hS sao?) vs mình thi đc +2đ đúng k?
2/chỉ đăng kí thi trong khi đang hoạt động trong NVCA thì đc +2đ còn nếu lần Đk đó mà thi rớt thì sau khi hết thời hạn NVCA về Đk thi Đh vào các trường CA thì còn đc +2đ nữa hay k?
3/sau khi thi mà rớt thì e sẽ đc quyền xét ở lại biên chế đúng k?
4/khi đang đi NVCA mà e Đk thi thì điểm chúng tuyển xét xuống trung cấp của e có giống vs điểm xét tuyển trúng tuyển trung cấp bên ngoài hay k?
5/ các friend cho e hỏi thêm là năm nay năm 1013 điểm xét tuyển xuống TC của ngành CA là bao nhiêu điểm vậy?

more_horiz
chào anh chị.em ở hải dương em là thành viên mới. Bác em có xin cho em một xuất đi nvca. Hôm qua nhập ngũ rồi. Bác em bảo một hai tuần nữa mới đi em trả biết thế nào? song bảo là đ/c đi bên giao thông đi sau một hai tuần gì đó.

more_horiz
hoailinh đã viết:
phuong.nguyen đã viết:
Mấy bác cho em hỏi sau 3 tháng huấn luyện mình nên chọn hổ trợ tư pháp hay cơ động ạ!cái nào nhàn hơn....nhờ tư vấn hộ em
sau 3 tháng ngta phát phiếu đang ký đi bên nào thì đánh X vào. Tư pháp nhẹ nhàng, 1 là canh miếu, 2 là như trong tòa án vì thuộc cảnh vệ hết,phân đâu đi đó. xin canh miếu cho ó nhẹ, canh hết giờ về ôn bài, cơ động mết nhưng lòng vòng ngoài đg thấy vui !

Đâu ra vậy, bạn đi nv chưa mà dám nói vậy hay nghe người ta nói

more_horiz
Cho e hoi luon la ve suc khoe thi e bi can co dc di k ?
Hanh kiem lop 12 cua e la tb vay co dc xet di k vay ?

more_horiz
tranvantrong đã viết:
Cho e hoi luon la ve suc khoe thi e bi can co dc di k ?
Hanh kiem lop 12 cua e la tb vay co dc xet di k vay ?

Cận thì mổ mắt đi bạn, hanh kiem tb thì xác định ở nhà

more_horiz
ductranhuynh đã viết:
ductranhuynh đã viết:
Mình thì không ở biên hòa nhưng hay học ở trên đó! Bạn có xin vào đợt này không? Làm hs chưa? Ngành gì nhỉ?
Bạn cho mình sdt đi. Bạn ở đâu?
Bạn viết có dấu giùm mình, không cần đâu bạn, có gì gửi tn trên diễn đàn cho mình, mình ở Long Khánh

more_horiz
Mấy bác cho mình hỏi đợt 1 2014 khi nào bắt đầu nhận hồ sơ vậy mình ở vĩnh long nhé!Thân

more_horiz
phuong.nguyen đã viết:
Mấy bác cho mình hỏi đợt 1 2014 khi nào bắt đầu nhận hồ sơ vậy mình ở vĩnh long nhé!Thân
Hi Đợt 2/2013 vừa đi, nên chắc cũng đợi 1, 2 tháng nữa đi bạn... Nếu không thì lên hỏi công an ***ện nơi mình sinh sống xem sao!

more_horiz
tranvantrong đã viết:
các pro cho e hỏi năm nay e muốn đi NVCA ma e có vài điều thắc mắc muốn hỏi?
1/ khi đã hoạt động NVCA đc 2 năm thì sẽ đc đăng kí thi ( các môn thi 3 môn toán , lý , hóa như HS bình thương dự thi bên ngoài hS sao?) vs mình thi đc +2đ đúng k?
2/chỉ đăng kí thi trong khi đang hoạt động trong NVCA thì đc +2đ còn nếu lần Đk đó mà thi rớt thì sau khi hết thời hạn NVCA về Đk thi Đh vào các trường CA thì còn đc +2đ nữa hay k?
3/sau khi thi mà rớt thì e sẽ đc quyền xét ở lại biên chế đúng k?
4/khi đang đi NVCA mà e Đk thi thì điểm chúng tuyển xét xuống trung cấp của e có giống vs điểm xét tuyển trúng tuyển trung cấp bên ngoài hay k?
5/ các friend cho e hỏi thêm là năm nay năm 1013 điểm xét tuyển xuống TC của ngành CA là bao nhiêu điểm vậy?
Theo hiểu biết thì trl cho ban mấy vd :
1. phục vụ trên 18 tháng thì sẽ đc phép đang ký đi thi, cái thi là chế độ nên ko ai đc ép ko cho b đi thi.
a.Nếu b đi nvca đợt 1 thì sẽ đc thi 1 lần vì sau 18 tháng sẽ đc đi thi và trúng vào đợt thi,18 tháng tiếp theo ko trúng vào đợt thi toàn quốc nên b sẽ ko đc thi
b. Nếu b đi đợt 2 ( tháng 9 ) thì sẽ đc thi 2 lần vì lần 2 trúng vào đợt thi ĐH toàn quốc. Nên ai đi đợt 2 sẽ có 2 cơ hội !
c. Thi khối C. Văn sử địa, còn b muốn thi khối nào tuỳ khả năng. nhưng ai cũng chọn C vì nó dễ ! Thi chung với Hs bên ngoài. Nhưng cái mình muốn nói là ai sẽ là ng đc châm chước cho " thủ thuật" . Vì trong tờ báo thi có in hình, ai mặc đồ dân sự và ai mặc đồ CA. Và canh thi là sinh viên ĐH CA năm 2-3-4 tuỳ !
d. Đi thi đc + 2d

2. Nếu thi rớt, về vườn, đợi đợt tiếp theo sẽ đc đi thi Đh CA ko quá 12 tháng kể từ khi xuất ngũ. Vẫn + 2đ vì hoàn thành nv

3.Nếu thi ko đc, thì hết 3 năm làm đơn xin xét biên chế ( cái xét này đc hay ko thì tế nhị nên b có thể tự hiểu)

4.Thi ko đậu Đh xét trung cấp ( khi xét TC cũng thuộc tế nhị nên b cũng tự hiểu) . Về điểm thì do nhà trường CA.

5. Điểm năm nay ko chắc lắm nhưng Trung cấp tầm 14-15-16-17-18 ( cái này cũng thuộc tế nhị). cách đây 2-3 năm lấy 21-22 đ, thi đc 18d + 2 đ nv = 21d = đậu Đh ! nhưng cứ nghĩ Văn sử địa mỗi môn 7 đ + 2 đ nv thì b đâu chắc. cứ thế mà ôn !

Tất cả những j mình nói đều có thể đúng hoặc sai vì " hoàn cảnh " khác nhau !

more_horiz
Trời ơi mong đến tháng 10 quá để biết kết quả ! Mong chờ đc nhận 1 cuộc đt tin vui !

more_horiz
bom 
ductranhuynh đã viết:
ductranhuynh đã viết:
ductranhuynh đã viết:
Bạn viết có dấu giùm mình, không cần đâu bạn, có gì gửi tn trên diễn đàn cho mình, mình ở Long Khánh
vậy là ngay trung tâm huấn luyện hoà bình rồi, bạn xin ngành ngoài ok ko? Viêm gan B cũng k đáng lo lắm đâu. Anh mình cũng bị nè.

Được sửa bởi ductranhuynh ngày Sun Sep 15, 2013 10:24 pm; sửa lần 1.

more_horiz
ductranhuynh đã viết:
bom 
ductranhuynh đã viết:
ductranhuynh đã viết:
ductranhuynh đã viết:
vậy là ngay trung tâm huấn luyện hoà bình rồi, bạn xin ngành ngoài ok ko? Viêm gan B cũng k đáng lo lắm đâu. Anh mình cũng bị nè. sau này cần thì mình chỉ đường cho đi. tiền bạc như chầu cf
Anh của bạn trong ngành à? Cũng xin ngành ngoài vào hay sao? Vào inbox gửi tin nhắn nhé

more_horiz
bác nào ở HN đy đợt 1 năm sau làm quen nhé.hx,tạch đợt vừa rồi đau lòng quá

more_horiz
S.W.A.T đã viết:
bác nào ở HN đy đợt 1 năm sau làm quen nhé.hx,tạch đợt vừa rồi đau lòng quá
Lý do bạn tạch là gì vậy?

more_horiz
Mình muốn đi năm 2014. Cơ mà không biết đi vào đợt nào. Chưa thấy động tĩnh khám sức khoẻ hay thế nào cả

more_horiz
nhatbacgiang đã viết:
Mình muốn đi năm 2014. Cơ mà không biết đi vào đợt nào. Chưa thấy động tĩnh khám sức khoẻ hay thế nào cả

Bạn phải xem quận của bạn đi đợt nào .
Sắp tới đợt 1/2014 bounce 

more_horiz
nhatbacgiang đã viết:
Đợt 2/2013 vừa xong, đợi vài tháng nữa đi bạn! Nếu nôn nóng thì lên công an ***ện nơi mình sinh sống để người ta cho cái hẹn!

more_horiz
Mấy bạn cho tôi hỏi là tôi nghe nói năm sau tức 2014 sẽ huỷ bỏ nghĩa vụ công an đúng không ạ ??? Tôi nghe nói nhiều lắm hoang mang quá

more_horiz
tanvan1995 đã viết:
Mấy bạn cho tôi hỏi là tôi nghe nói năm sau tức 2014 sẽ huỷ bỏ nghĩa vụ công an đúng không ạ ??? Tôi nghe nói nhiều lắm hoang mang quá
Chắc không phải đâu bạn à.tại mình cũng đi đợt I năm 2014 có qen biết mà chưa nghe động tĩnh gì.mà phải có nghĩa vụ để đi làm lính cho mấy ông đại học nữa chứ.có thể cắt giảm chứ chắc k có bỏ đâu.mình đoán như thế

more_horiz
Giờ này đi các đồng chí đang huấn luyện ùi, topic lại vắng vẻ Haizzz

more_horiz
sắp đến đợt sách hạch tiếp theo rồi ! nửa tháng nữa thôi ! ko biết cơ hội của mình thế nào, tạch lần này thì thôi xong hết !

more_horiz
Mình cảm ơn tất cả mọi người nhé

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply