Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

power_settings_newLogin to reply
quycondethuong
huynhnguyen009
ankhang94
Đào Minh
thinh1991
anhpham
hominhtrung
mazro123
bangbop
pcccquan3
boy_tunny_95
Jinha
NguyễnThànhĐạt
hoangtumuadong733
Nobunaga
cscdk20
Thắng Trầm Lắng
HoangCuong
thanhanh004
balalat
MRVANTHONG
leminh1210
axuyen159357
stinky
Hungtp
lathienquan
lucifer891000
vinuocquenthan
HoàngQuận12
Nguyen huy
microwave18
voicoi
Tuanmc
tanvan1995
nhatbacgiang
phuckyo
tranvantrong
mrquanmi
phuong.nguyen
mrvuong
0963944084
hoamanhlinh
hkien9119
mailambkap
boythuan92
Mandarin6892
Minh.1995
cath2810
benzenky
ngoctruc
bờm_yêu_ca
Tienkobiengioi
boyhn91
thuanexciter
xichumboy
thequang1891994
MaxUltimate
theman
ngocnhanpr
ductranhuynh
tienhoang92
dobitlaai
hoailinh
9xpro_CAND
johnny_dang1993
milklinh
dshieu
sailam
bomtiem
miss311289
younghieu
TrungHienHaLong
cuocdoiphieubat
letam1991st
NamBH
karember
nguyenphantuongkhanh
huyken99
ilovepolice
h2tproit
vboyzkool
toanswat
nhock_mini
luubi2607
pevinh
nguyenquochuy
letrung92
Chu Hồng Sơn
zaza733
hoangcaoky
Rô Bốt
cauchusieuway_dn
chiensiSBC07777
xambaly
supermario
DuyK20_Hy93
S.W.A.T
musakochiro
Boy_Never_Cry
nghjavip
104 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

more_horiz
sailam đã viết:
bác khanhtuong k đi đc à
Có phải mình không? tuongkhanh nhé! Mình chưa đăng kí nên chưa đi...

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

more_horiz
nguyenphantuongkhanh đã viết:
huyken99 đã viết:
Tuanmc đã viết:
cảm ơn bạn nhá mình đọc nhiều trang thì bảo không xét đến chú nhiều tràng thì có xét đến chú
có xét chú , nhưng chú bạn đã đi tù thì ko ổn
Tình hình bạn sao ùi...

tình hình là vẫn chờ Nn 

more_horiz
Up cho đêm ngày Rằm Tháng 8, cầu mong và ước vọng của cuộc đời thành hiện thực Vui vẻ

more_horiz
Hết trung thu ùi... Chúc các bạn sớm nhận được quyết định... Máu lắm ùi phải không? Kaka

more_horiz
Hết trung thu ùi... Chúc các bạn sớm nhận được quyết định... Máu lắm ùi phải không? Kaka

máu sao ko Cười ngoát miệng 

mình chuẩn bị rồi đấy Co 

more_horiz
huyken99 đã viết:

mình chuẩn bị rồi đấy Co 
Máu bị nhiễm vius VGB nên không sung cho lắm kaka

more_horiz
huyken99 đã viết:

mình chuẩn bị rồi đấy Co 
Máu bị nhiễm vius VGB nên không sung cho lắm kaka

VGB có sao đâu nào , năng nổ lên chú Cười ngoát miệng 

more_horiz
các bác bình luận gì sôi nỏi thế ...mình đi đc CA thì theo ước mơ từ hồi bé...nếu k đc thì đời con mình thì phải cho nó đi thôi

more_horiz
Tuanmc đã viết:
các bác bình luận gì sôi nỏi thế ...mình đi đc CA thì theo ước mơ từ hồi bé...nếu k đc thì đời con mình thì phải cho nó đi thôi
Tớ thì mới đây vài năm nhưng sự đam mê khiến mình chấp nhận tất cả để có được nó hehe Hy sinh đời bố củng cố đời con heng hehe

more_horiz
huyken99 đã viết:
tanvan1995 đã viết:
tanvan1995 đã viết:
mrquanmi đã viết:
tanvan1995 đã viết:
Mấy bạn cho tôi hỏi là tôi nghe nói năm sau tức 2014 sẽ huỷ bỏ nghĩa vụ công an đúng không ạ ??? Tôi nghe nói nhiều lắm hoang mang quá
Chắc không phải đâu bạn à.tại mình cũng đi đợt I năm 2014 có qen biết mà chưa nghe động tĩnh gì.mà phải có nghĩa vụ để đi làm lính cho mấy ông đại học nữa chứ.có thể cắt giảm chứ chắc k có bỏ đâu.mình đoán như thế
tại mình cũng chỉ nghe nói vậy thôi gặp cái bên xã đội tụi nó cũng nói thế ... mad suy đi nghĩ lại nếu như bỏ thì lính bảo vệ , pccc, cơ động đâu ra ??? Tmh 
Uhm cái đó cũng chỉ là tin đồn thui... Bởi dậy bạn cứ học cho tốt rùi thi vào các trường công an, nếu không đậu thì mới tính đi nghĩa vụ bạn nhé!
học lực 3 năm của e là như sau : lop 10 , 11 là hs trung bình . 12 là hs yếu nhưng đậu tn thpt và 3 môn e dự thi không đủ trên 6 vậy sao thi ạ ??? e đã là thí sinh tự do
thi PCCC dư xăng Cười nhe răng 
sao lại dư xăng bạn mình không hiểu ... pccc có xét giống các trường an ninh cảnh sát ko ? bạn nói rõ cho mình nhé cám ơn bạn

more_horiz
tanvan1995 đã viết:
huyken99 đã viết:
tanvan1995 đã viết:
tanvan1995 đã viết:
mrquanmi đã viết:
tanvan1995 đã viết:
Mấy bạn cho tôi hỏi là tôi nghe nói năm sau tức 2014 sẽ huỷ bỏ nghĩa vụ công an đúng không ạ ??? Tôi nghe nói nhiều lắm hoang mang quá
Chắc không phải đâu bạn à.tại mình cũng đi đợt I năm 2014 có qen biết mà chưa nghe động tĩnh gì.mà phải có nghĩa vụ để đi làm lính cho mấy ông đại học nữa chứ.có thể cắt giảm chứ chắc k có bỏ đâu.mình đoán như thế
tại mình cũng chỉ nghe nói vậy thôi gặp cái bên xã đội tụi nó cũng nói thế ... mad suy đi nghĩ lại nếu như bỏ thì lính bảo vệ , pccc, cơ động đâu ra ??? Tmh 
Uhm cái đó cũng chỉ là tin đồn thui... Bởi dậy bạn cứ học cho tốt rùi thi vào các trường công an, nếu không đậu thì mới tính đi nghĩa vụ bạn nhé!
học lực 3 năm của e là như sau : lop 10 , 11 là hs trung bình . 12 là hs yếu nhưng đậu tn thpt và 3 môn e dự thi không đủ trên 6 vậy sao thi ạ ??? e đã là thí sinh tự do
sao lại dư xăng bạn mình không hiểu ... pccc có xét giống các trường an ninh cảnh sát ko ? bạn nói rõ cho mình nhé cám ơn bạn
Trường PCCC hệ dân sự không sơ tuyển... Nên bạn cứ yên tâm có thể đăng kí thi

more_horiz
tanvan1995 đã viết:
huyken99 đã viết:
tanvan1995 đã viết:
tanvan1995 đã viết:
mrquanmi đã viết:
tanvan1995 đã viết:
Trường PCCC hệ dân sự không sơ tuyển... Nên bạn cứ yên tâm có thể đăng kí thi
Đừng . bạn đăng ký thi vào trường lun , hiện nay PCCC vào ngành rất dễ , nếu xét điểm thì chỉ cần bạn trên 5 thôi . xét lí lịch như CAND
Thi vào các trường CAND khó nhưng vào PCCC thì dễ , nếu chú thích màu áo lính thì cũng có thể qua PCCC

more_horiz
Nếu được như dậy thì làm một cú xem sao Huyken99 nhỉ hehe

more_horiz
Nguyenquochuy : b chờ biên chế à

more_horiz

Mình thì đi NV rồi , hết dc đi thi @@

more_horiz
huyken99 đã viết:
Uhm nói dậy thui chứ quá tuổi ùi làm sao được thi.

more_horiz
huyken99 đã viết:
Uhm nói dậy thui chứ quá tuổi ùi làm sao được thi.

Nhưng mình tức , làm hồ sơ lí lịch xông hết lun từ tháng 2 , dc xét vớt tưởng đậu dc thi , đợi đến kì thi kêu phải trên 6 mới dc trong khi mình có 5.5 @@ , tức ói máu Khóc rồi nè , giờ mình mổ mắt đợi đi NV lun

more_horiz
đợt này ko đc xin di nvca ko đc thì đi ca pccc luôn cho rồi ! Ai có thông tin cụ thể đi ca pccc như nào phổ biến ae nắm đi !

more_horiz
hoailinh đã viết:
đợt này ko đc xin di nvca ko đc thì đi ca pccc luôn cho rồi !  Ai có thông tin cụ thể đi ca pccc như nào phổ biến ae nắm đi !

Nếu bạn muốn đi thì nên đến PCCC đăng kí

more_horiz
Mới nch với thằng bạn làm pccc 6.5 năm ( HCM) .
Mình: Pccc dạo này sao? tôi tính đi
Nó : hiện nay đang thừa pccc, nên biên chế rất khó.
Mình: có cách nào ko?
Nó: Nếu muốn biên chế thì phải " qua lại" ngay từ đầu.
Mình: Cụ thể tí đi đ/c !
Nó : Tức là từ to nhất đến trưởng ....
Mình : vậy đg nào, chỉ tôi !
Nó : Hồi tôi đi thì thiếu ( hơn 6 năm trước ) Nên vào chả cần gì. Giờ nghĩa vụ, rồi học sinh thi vào...
Mình : hiện tại có ai đang chờ biên chế chỗ đ/c ko ?
Nó : Có, 4 thằng "qua lại từ đầu " mà chưa biết đc ko,có khi đc 1-2 chú, có khi 4 chú đều tạch...
Mình : thế thì quý báu thay quá, làm tôi hoảng đ/c...
Nó : Chịu thôi, ngày xưa thì dễ, giờ khờ o kho sắc khó !

Xong ! 2 thằng ngồi coi VN đá, kết quả penati thua Indo. Nhà ai nấy về, chia tay nhau !

more_horiz
hoailinh đã viết:
Mới nch với thằng bạn làm pccc 6.5 năm ( HCM) .
Mình: Pccc dạo này sao? tôi tính đi
Nó : hiện nay đang thừa pccc, nên biên chế rất khó.
Mình: có cách nào ko?
Nó: Nếu muốn biên chế thì phải " qua lại" ngay từ đầu.
Mình: Cụ thể tí đi đ/c !
Nó : Tức là từ to nhất đến trưởng ....
Mình : vậy đg nào, chỉ tôi !
Nó : Hồi tôi đi thì thiếu ( hơn 6 năm trước ) Nên vào chả cần gì. Giờ nghĩa vụ, rồi học sinh thi vào...
Mình : hiện tại có ai đang chờ biên chế chỗ đ/c ko ?
Nó : Có, 4 thằng "qua lại từ đầu " mà chưa biết đc ko,có khi đc 1-2 chú, có khi 4 chú đều tạch...
Mình : thế thì quý báu thay quá, làm tôi hoảng đ/c...
Nó : Chịu thôi, ngày xưa thì dễ, giờ khờ o kho sắc khó !

Xong ! 2 thằng ngồi coi VN đá, kết quả penati thua Indo. Nhà ai nấy về, chia tay nhau !
Rõ rành và chi tiết, như dậy thì phải lo mà thi đậu TC mới chắc ăn...

more_horiz
anh em cho hỏi, đợt 1/2014 nếu đi lính tỉnh có được phân công đi cscđ khồng. Mình làm hồ sơ cho đợt 1 năm 2014 rồi, mìh ỡ tphcm Q12

more_horiz
HoàngQuận12 đã viết:
anh em cho hỏi, đợt 1/2014 nếu đi lính tỉnh có được phân công đi cscđ khồng. Mình làm hồ sơ cho đợt 1 năm 2014 rồi, mìh ỡ tphcm Q12

Trl bạn : Vào nó cho tờ đăng ký đi bên nào ! nhưng đi đâu thì vào cái ngành Hot ( dù gần hết Hot) này thì chỉ có trời mới biết ! Cho dù b may mắn đc đi bên cscd thì đi thi và vào biên chế thì.... khó nói lắm

Trời b làm hs nhanh vậy, mới tuyển xong mà giờ đã cho làm hs rồi á, tưởng tháng 10-11-12 mới làm. Mình bên thủ đức có gì chia sẻ thông tin

P/s :Tôi cũng băn khoăn quá ! lúc đầu thì cũng nghĩ có obama mì ch8ac1 đc thôi, nhưng nghĩ kỹ lắm rồi, ko có ng quen chĩ đứng lối thì cả chì lẫn chài vất tất ! Đến PCCC mà nghe thằng bạn ( trung úy) nói còn thấy thật phấn khởi nữa ! Muốn hy sinh đời bố mà ko ai cho hy sinh !

more_horiz
cái 4rum auto chữ tùm lum bực mình quá !

descriptionChếtmình mới đi photo 4 bản hs, làm nôp cho người ta rồi, bây giờ ngồi đợi xem sao. mình ở q12, thấy ng ta bảo tháng 11 là khám sk. mún vào cscđ khó quá nhỉ

more_horiz
hoailinh đã viết:
HoàngQuận12 đã viết:
Trl bạn : Vào nó cho tờ đăng ký đi bên nào  ! nhưng đi đâu thì vào cái ngành Hot ( dù gần hết Hot) này thì chỉ có trời mới biết ! Cho dù b may mắn đc đi bên cscd thì đi thi và vào biên chế thì.... khó nói lắm

Trời b làm hs nhanh vậy, mới tuyển xong mà giờ đã cho làm hs rồi á, tưởng tháng 10-11-12 mới làm. Mình bên thủ đức có gì chia sẻ thông tin

P/s :Tôi cũng băn khoăn quá ! lúc đầu thì cũng nghĩ có obama mì ch8ac1 đc thôi, nhưng nghĩ kỹ lắm rồi, ko có ng quen chĩ đứng lối thì cả chì lẫn chài vất tất ! Đến PCCC mà nghe thằng bạn ( trung úy) nói còn thấy thật phấn khởi nữa ! Muốn hy sinh đời bố mà ko ai cho hy sinh !  

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply