Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

power_settings_newLogin to reply
quycondethuong
huynhnguyen009
ankhang94
Đào Minh
thinh1991
anhpham
hominhtrung
mazro123
bangbop
pcccquan3
boy_tunny_95
Jinha
NguyễnThànhĐạt
hoangtumuadong733
Nobunaga
cscdk20
Thắng Trầm Lắng
HoangCuong
thanhanh004
balalat
MRVANTHONG
leminh1210
axuyen159357
stinky
Hungtp
lathienquan
lucifer891000
vinuocquenthan
HoàngQuận12
Nguyen huy
microwave18
voicoi
Tuanmc
tanvan1995
nhatbacgiang
phuckyo
tranvantrong
mrquanmi
phuong.nguyen
mrvuong
0963944084
hoamanhlinh
hkien9119
mailambkap
boythuan92
Mandarin6892
Minh.1995
cath2810
benzenky
ngoctruc
bờm_yêu_ca
Tienkobiengioi
boyhn91
thuanexciter
xichumboy
thequang1891994
MaxUltimate
theman
ngocnhanpr
ductranhuynh
tienhoang92
dobitlaai
hoailinh
9xpro_CAND
johnny_dang1993
milklinh
dshieu
sailam
bomtiem
miss311289
younghieu
TrungHienHaLong
cuocdoiphieubat
letam1991st
NamBH
karember
nguyenphantuongkhanh
huyken99
ilovepolice
h2tproit
vboyzkool
toanswat
nhock_mini
luubi2607
pevinh
nguyenquochuy
letrung92
Chu Hồng Sơn
zaza733
hoangcaoky
Rô Bốt
cauchusieuway_dn
chiensiSBC07777
xambaly
supermario
DuyK20_Hy93
S.W.A.T
musakochiro
Boy_Never_Cry
nghjavip
104 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

more_horiz
0963944084 đã viết:
boy_tunny_95 ở đâu thế bạn tính đj vào đợt1 2014 hả làm hồ sơ khám suc khỏe gj chưa , mjnh cung đj đợt này nè , nge nój đj đợt1 huấn luyện cực hơn nhjều tạj rơj vào những tháng nắng và thi cũng chỉ đc 1lần khác đợt2 thj 2lần , hazzzz
mình ở điện biên :)mình chưa làm gì hết tại chưa thấy bố bảo gì cả ( bố làm trong ngành ). cũng tính đi đợt 2 nhưng lâu quá lên thật phấn khởi muốn đi luôn Smile thế bạn ở đâu ?

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

more_horiz
cscdk20 đã viết:
boy_tunny_95 đã viết:
cscdk20 đã viết:
tầm này còn tính thì dễ sịt rồi e ạ
ý anh là như nào ạ ? đợt 1 2014 e tưởng phải tháng 11 hoặc 12 mới bắt đầu khám tuyển cơ mà sao sịt đc ạ ? Sad
thì tầm này họ bắt đầu làm mọi thủ tục xong xuôi rồi. nhưng mong sao e cũng dừng thật phấn khởi chí . cứ đi nộp hồ sơ đi xem đk k? nộp thì lên huyện ? luôn đi k lại k kịp nhé!
vâng e cảm ơn Smile bố e bảo định xin cho đi lính tp mà chưa thấy gì cả ( bố e làm trong ngành ). mà cho e hỏi sau khi huấn luyện xong thì lên đi cscđ hay đi cái gì để tiện cho việc ôn thi sau này ạ ?

more_horiz
xa wá bạn ơj mình ở SócTrăng lận , mình vjết đơn tình nguyện , làm hồ sơ , sơ khám hôm 24/10/2013 rùj mjnh 1m67 57kg đạt skhỏe loạj 1 , nge đâu khj nào tỉnh mình có chỉ tjêu gj đó ùj ngườj ta cho mjnh hay lên khám skhỏe lạj 1lần nữa (test mắt , máu...) rồj bổ sung hồ sơ đợj ngườj ta xác mjnh cuốj tháng 12 là phảj xog hết , nếu đuoc chọn thj khoảng gjữa tháng2 2014 lên đườg . mjnh nge phong phanh nhjêu đó đó

more_horiz
boy_tunny_95 đã viết:
cscdk20 đã viết:
boy_tunny_95 đã viết:
cscdk20 đã viết:
ý anh là như nào ạ ? đợt 1 2014 e tưởng phải tháng 11 hoặc 12 mới bắt đầu khám tuyển cơ mà sao sịt đc ạ ? Sad
thì tầm này họ bắt đầu làm mọi thủ tục xong xuôi rồi. nhưng mong sao e cũng dừng thật phấn khởi chí . cứ đi nộp hồ sơ đi xem đk k? nộp thì lên huyện ? luôn đi k lại k kịp nhé!
vâng e cảm ơn :)bố e bảo định xin cho đi lính tp mà chưa thấy gì cả ( bố e làm trong ngành ). mà cho e hỏi sau khi huấn luyện xong thì lên đi cscđ hay đi cái gì để tiện cho việc ôn thi sau này ạ ?
nên đi pccc ý nhàn nhất. hoặc đi cscđ ngày học đêm làm e ạ !

more_horiz
boy_tunny_95 đã viết:
em nghe nói là đi nvca đợt 2 thì có lợi hơn đợt 1 vì được đi thi 2 lần, thế có đúng không ạ và có thể nói rõ hơn chút được không ạ ? e đang tính đi nvca đợt 1 2014
Bạn cứ đăng ký đi đi, nhiều khi không đi được đợt này thì đi đợt khác... Tập trung thi một lần là được rồi... Thi chi nhiều lần... Bạn cứ tính khi hoàn thành xong nghĩa vụ thì sẽ được thi không quá 12 tháng tính từ ngày xuất ngũ...

more_horiz
boy_tunny_95 đã viết:
cscdk20 đã viết:
boy_tunny_95 đã viết:
cscdk20 đã viết:
vâng e cảm ơn :)bố e bảo định xin cho đi lính tp mà chưa thấy gì cả ( bố e làm trong ngành ). mà cho e hỏi sau khi huấn luyện xong thì lên đi cscđ hay đi cái gì để tiện cho việc ôn thi sau này ạ ?
Đi PCCC sau này thì vào Đại học PCCC điểm thấy hơn các trường khác... Có cơ hội đậu và vào biên chế hơn...

more_horiz
nghe nói trong tuần này ở hà nội bắt đầu khám sơ tuyển thì phải. ông nào có thông tin thì cho ae biết nhé. khám ở quận huyện 1 đợt sau lại khám ở tp thì phải ?

more_horiz
Chào các đồng chí. Các đồng chí cho mình hỏi 1 chút về điểm ưu tiên khi đi thi đối với lính NVCA nhé. Mình đi lính được hơn 1 năm rồi. Năm sau vào tháng 7 - 2014 mình sẽ được đi thi đại học cảnh sát PCCC. Vậy cho mình hỏi là mình có chắc chắn được cộng 2 điểm vào điểm thi của mình hay không. Có người nói sẽ không cộng vào, chỉ cộng khi nào không đủ điểm xét đại học thì sẽ xét trung cấp. Tóm lại là ví dụ năm sau trung cấp lấy 18 điểm. Còn mình thì 16, vậy mình có được hai điểm cộng ko. Hay là ưu tiên xét những người đủ 18 điểm trước rồi nếu còn thiếu thì mới tính tới mình? Cám ơn các bạn.

more_horiz
có ai biết ở Nghệ An khi nào thì khám tuyển k vậy. mình nôn wa r

more_horiz
pcccquan3 đã viết:
Chào các đồng chí. Các đồng chí cho mình hỏi 1 chút về điểm ưu tiên khi đi thi đối với lính NVCA nhé. Mình đi lính được hơn 1 năm rồi. Năm sau vào tháng 7 - 2014 mình sẽ được đi thi đại học cảnh sát PCCC. Vậy cho mình hỏi là mình có chắc chắn được cộng 2 điểm vào điểm thi của mình hay không. Có người nói sẽ không cộng vào, chỉ cộng khi nào không đủ điểm xét đại học thì sẽ xét trung cấp. Tóm lại là ví dụ năm sau trung cấp lấy 18 điểm. Còn mình thì 16, vậy mình có được hai điểm cộng ko. Hay là ưu tiên xét những người đủ 18 điểm trước rồi nếu còn thiếu thì mới tính tới mình? Cám ơn các bạn.
cái này e biết nè vì có anh vừa thi xong cũng đi nghĩa vụ . nghe anh ý nói đi nghĩa vụ đk cộng 2 điểm nhưng k cộng vào hvcs cả k cộng vào hệ đại học.nói chung là lính nghĩa vụ hơn các bạn tự thân đi thi. con ông chác cha xong đếnn nghĩa vụ nhé!

more_horiz
Cho mình hỏi cái bị cận dưới 1 độ có được đi nghĩa vụ công an ko vậy .

more_horiz
tienhoang92 đã viết:
Không được đâu bạn, bạn cứ nghĩ 2 mắt ít nhất phải 19/10, tất là một mắt 9/10 và một 10/10 thì cận nhẹ cũng đủ tạch ùi...

more_horiz
nguyenphantuongkhanh đã viết:
tienhoang92 đã viết:
Không được đâu bạn, bạn cứ nghĩ 2 mắt ít nhất phải 19/10, tất là một mắt 9/10 và một 10/10 thì cận nhẹ cũng đủ tạch ùi...

cận dưới 1 thì dc Dy 

more_horiz
Cho hỏi đợt 1 năm 2014 bây giờ đăng kí còn kịp ko vậy mấy bạn .

more_horiz
tienhoang92 đã viết:
nhanh còn kịp bạn à. mai làm luôn đi k sợ k kịp !

more_horiz
các bạn tỉnh khác đã có thông tin chỉ tiêu j chưa vậy, mình ở Phú Thọ vẫn chưa có chỉ tiêu Smile

more_horiz
tienhoang92 đã viết:
Làm luôn đi bạn ơi.mình tạch đợt trc do vấn đề hộ khẩu với lại đợt 1 dễ đc hơn đợt 2 đó bạn.ít nhất là với lính nhảy dù như mình Sad

more_horiz
0963944084 đã viết:
xa wá bạn ơj mình ở SócTrăng lận , mình vjết đơn tình nguyện , làm hồ sơ , sơ khám hôm 24/10/2013 rùj mjnh 1m67 57kg đạt skhỏe loạj 1 , nge đâu khj nào tỉnh mình có chỉ tjêu gj đó ùj ngườj ta cho mjnh hay lên khám skhỏe lạj 1lần nữa (test mắt , máu...) rồj bổ sung hồ sơ đợj ngườj ta xác mjnh cuốj tháng 12 là phảj xog hết , nếu đuoc chọn thj khoảng gjữa tháng2 2014 lên đườg . mjnh nge phong phanh nhjêu đó đó
bạn ở huyện nào? mình ở mỹ xuyên nhưng vẫn chưa nghe thông tin gì. hồ sơ mình gửi ông chú mình làm giùm. bạn có thông tin gi chia sẽ mình với.

more_horiz
cscdk20 đã viết:
lathienquan đã viết:
cscdk20 đã viết:
những ai hoàn thiện hồ sơ rồi nào ? thông tin chính các nhé cuối tháng 11 đầu tháng 12 là khám sức khỏe xong hết nhé ! của bộ hay của tỉnh đều nt cả nhé !
hẹn gặp ông cuối tháng nhé Smile)) vớ vẩn anh em khám cùng 1 chỗ đấy Smile))
ông ở đâu thế mà khám cùng chỗ =)))
Xin chào 

ông đi của bộ ở HN thì chả cùng 1 chỗ không lẽ hn có mấy bộ à :v

more_horiz
lathienquan đã viết:
cscdk20 đã viết:
lathienquan đã viết:
cscdk20 đã viết:
những ai hoàn thiện hồ sơ rồi nào ? thông tin chính các nhé cuối tháng 11 đầu tháng 12 là khám sức khỏe xong hết nhé ! của bộ hay của tỉnh đều nt cả nhé !
Xin chào 
thế bao giờ mới đi khám nhỉ ?
ông có thông tin gì k ? ông sn bn =))))
Cười nhe răng 

more_horiz
Mấy bạn cho mình hỏi mình đăng ký đợt 1 năm 2014 mà tháng mấy mới khám sức khỏe zậy mấy bạn.

more_horiz
mazro123 đã viết:
Mấy bạn cho mình hỏi mình đăng ký đợt 1 năm 2014 mà tháng mấy mới khám sức khỏe zậy mấy bạn.
Viết có dấu giùm mình nhé bạn... Tùy nơi bạn nha, cứ đăng ký đi rồi chờ người ta gọi...

more_horiz
các bạn ơi cho mình hỏi nha : NVCA khi được đi thi ngta cho minh thi khối nào và trường nào zậy.mình có được chọn khối thi va trường thi không ? nếu như cho mình đi thi đại học không đậu Đh thì xét vào trường TC nào , điểm bao nhiêu thì có thể xét học trung cấp .xin cám ơn tất cả các Bạn

more_horiz
cscdk20 đã viết:
lathienquan đã viết:
cscdk20 đã viết:
lathienquan đã viết:
cscdk20 đã viết:
Xin chào 
thế bao giờ mới đi khám nhỉ ?
ông có thông tin gì k ? ông sn bn =))))
Cười nhe răng 
vai~~~~~~~~~~~~~~ thím  thế mà đã công bố cho anh em ngày tháng =))) cô tôi bảo cuối tháng 11 tôi sn 91

more_horiz
hominhtrung đã viết:
các bạn  ơi cho mình hỏi nha : NVCA khi được đi thi ngta cho minh thi khối nào và trường nào zậy.mình có được chọn khối thi va trường thi không ? nếu như cho mình đi thi đại học không đậu Đh thì xét vào trường TC nào , điểm bao nhiêu thì có thể xét học trung cấp .xin cám ơn tất cả các Bạn

Theo mình biết í như dạng mình đi có phết phẩy + người nhà thì đã có khối và nghành ( khả năng ăn chắc TC là tuyệt đối còn đh + hv hên xui :v tùy theo bài thi nữa ) cho mình rồi mình k phải chọn gì cả chỉ cố gắng hết sức có thể trong thời gian huấn luyện và đi làm 18 tháng còn bạn đi theo kiểu hết nghĩa vụ là người dẫn đường cho bạn hết trách nhiệm thì thi khối nào cũng được hay sao ấy ( khả năng toạch 80% nếu nhà bạn không có sẵn ẢNH BÁC HỒ + quen biết )

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply