Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

power_settings_newLogin to reply
voicoi
anhhungnup
Evoque
nguyetanh.tn
laduong PBTN
KIDNano
dechua75
mơ ươc vào ngành
ThaygiaoThao
casavn
nguyentienanh
hoakima92
phongbut1995
congdanlaocai
son_35
lanquephuong
canthontt
rika2916
Hoangv
datkelvin89
haysongbenanh
nguyenhoa240193
hoanglan
anh thư
ky_pim
canhsatmat
phuong
Choosy234
nvda2512
bloodnow7
boylangxang
ryolam
nganbui
hoalanmienntay
quinnnguyen
billproxy
gaodenvang
boycity2806
nhangheo
yolo123
linhcsgt
demmua
summer 1210
vietnamstar
nhuquynh0709
vo cung
quandlk87
your_rules
hoangphihong5
Idontcare
tammax
vodanhtieutot
cánh chim hải âu
toiyeuvietnam
nosooner
Lê Ngọc Minh
tuanhungvn
dungnguyen
c1702
vanhieu92
thuhienneu180890
0963944084
ngoanrazor
whoami
chemin
lungtungbon
vanhelsing307
tranhung26
thanhlam2212
trungnv.ht93
blackpan
jike111
bachuhaolong1
datle
nguyenhoang919x
kynhat
987654em
Redmars
Hoang.Nguyen.N
tunggousus
bankaizer
khakha
Jinha
lamnentatka
mrvuong
munez
Vuminh
hoaidhk
anhemtrai
Ngoclampy
ngocanh91
manhvaem
chodoilamathut
NguoiAnDanh
huuhung05071989
traxanh
minmeo
Titi14
tuanhoang1708
nangiuhoa
duongthaingocdhkt
huynhnguyen009
vuquangduc86
anh_hung_tra
hainh123
phucone
rain_black_lh
ngocthuong
duc1991
duy
tanloi0605025
newbiepolice
conan
madatrang
ngocnhanpr
bachuhoalong
kaka00833
Hoahuongduong
vippro1991
chiensi
bettjng
Dtn131
kokono89
tuantuvn
duthanchi
datnt9x
aloneonlyme
invis102
huyken99
alone2710
vidanphucvu
luis89
Hiền Trịnh-NEU
Nobunaga
khanhtoan
chiensiSBC07777
cuongict47
nguyenphantuongkhanh
tatrolai
143 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
kokono89 đã viết:
Mình thi CNTT tại tỉnh, được người dẫn đường bảo thi chuyên môn nghiệp vụ gồm 2 phần: lý thuyết (thi viết 1 bài) và thực hành(thi 1 bài) chả biết về phần nào nữa. Điểm thì lý thuyết 10, thực hành 20.(sorry mình không nói tỉnh mình là tỉnh nào nha)
Tình hình bạn test rồi à, Không có phỏng vấn à? Khả năng đậu cao không? Bao nhiêu điểm thì đạt. Có nhiều người đi test không?

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
Chắc chắn,t test qua rôi mà,biết trc đề,vào làm trắc nghiệm kế toán và bài tập thôi. Cơ cấu hết rùi mà,tôi ko đi ở Hp mà đi ở HN từ năm ngoái,năm nay có em xin ở Hp nên hỏi đc thôi. Trưởng phòng tổ chức nói chác không sai đâu

more_horiz
nguyenphantuongkhanh đã viết:
kokono89 đã viết:
Mình thi CNTT tại tỉnh, được người dẫn đường bảo thi chuyên môn nghiệp vụ gồm 2 phần: lý thuyết (thi viết 1 bài) và thực hành(thi 1 bài) chả biết về phần nào nữa. Điểm thì lý thuyết 10, thực hành 20.(sorry mình không nói tỉnh mình là tỉnh nào nha)
Tình hình bạn test rồi à, Không có phỏng vấn à? Khả năng đậu cao không? Bao nhiêu điểm thì đạt. Có nhiều người đi test không?

Chưa bạn ạ, mình mới chỉ được người dẫn đường thông báo thế thôi (mà lưu ý thông tin trên là của tỉnh mình nha, tỉnh khác không biết). Tỉnh mình tuyển 5 chỉ tiêu CNTT, tổng điểm tối đa là 30, có chế độ ưu tiên cho con em trong ngành (+3 đ cho con cán bộ công an đang công tác, 4 đ cho con liệt sĩ công an),mình chả có ưu tiên gì, đành tự thân vận động vậy. Còn sống là còn hi vọng.

more_horiz
Hanoi năm nay sẽ có 1 đợt chứ. Năm nay làm j đã có đợt nào.

more_horiz
datnt9x đã viết:
Chắc chắn,t test qua rôi mà,biết trc đề,vào làm trắc nghiệm kế toán và bài tập thôi. Cơ cấu hết rùi mà,tôi ko đi ở Hp mà đi ở HN từ năm ngoái,năm nay có em xin ở Hp nên hỏi đc thôi. Trưởng phòng tổ chức nói chác không sai đâu

datnt9x ơi cho mình hỏi chút bạn chỉ test trắc nghiệm kế toán và làm bài tập tự luận thôi ah? Có phải thi viết tự luận chuyên ngành kế toán về các luật và nghị định kế toán không (giống như thi công chức kế toán năm nay)? Tỉnh mình cũng nghe nói cơ cấu một số, mình chỉ hi vọng có 50% sự công bằng đề những anh em không có ô dù, cây cối có cơ hội vào ngành thế là tốt lắm rồi.

more_horiz
có bạn nào ở Hải Phòng biết thông tin gì thì cùng trao đổi nhé. Tớ bị cận 4 phẩy không biết có được không nhi.

more_horiz
Khám sức khoẻ nếu bạn lo trc thì ko vấn đề gì? Nói ko phải để các bạn thật phấn khởi nhưng cơ cấu hết rồi,nó có giá chung hết. Hôm mình test là đề của phòng hậu cần ra,hỏi chủ yếu về nguyên lý kế toán và kế toán TSCĐ. Bạn đừng lo,test chỉ là thủ tuc hình thức thôi. Cuối cùng vẫn là ban giám đốc duyệt,phó giám đốc phụ trách tổ chức kí tạm tuyển mà. Bạn ở HP chạy cửa nhà ai,nếu ko ngại inbox cho mình giá bạn lo và lo vào đơn vị nào

more_horiz
alone2710 đã viết:
huyken99 đã viết:
alone2710 đã viết:
Chào các bạn.lần đầu tiên mình vào tham gia diễn đàn, cũng có chút thắc mắc muốn hỏi.Mình năm nay 25t, thạc sĩ quản trị KD, đang công tác trong một ngành của nhà nước, nếu giờ mình muốn chuyển sang công an thì thế nào các bạn?
ý bạn là chuyển thẳng qua CA hay đi giống như ngoài ngành vào CA
Ý mình là chuyển thẳng qua ý, vì mình đang là công chức rồi. Mình muốn hỏi là chuyển như mình thì ko cần phải đợi chỉ tiêu đúng ko, quan trọng là có người quen hỏi và được nhận là được đúng ko?

chuyển thẳng qua ko dc bạn , chỉ có bộ đội mới chuyển thẳng thôi , bạn phải xin đi ngoài ngành mới dc

more_horiz
kokono89 đã viết:
kokono89 đã viết:
Chưa bạn ạ, mình mới chỉ được người dẫn đường thông báo thế thôi (mà lưu ý thông tin trên là của tỉnh mình nha, tỉnh khác không biết). Tỉnh mình tuyển 5 chỉ tiêu CNTT, tổng điểm tối đa là 30, có chế độ ưu tiên cho con em trong ngành (+3 đ cho con cán bộ công an đang công tác, 4 đ cho con liệt sĩ công an),mình chả có ưu tiên gì, đành tự thân vận động vậy. Còn sống là còn hi vọng.
Vậy à, khi nào xong vào chia sẽ nhé. Chúc may mắn!

more_horiz
datnt9x đã viết:
Khám sức khoẻ nếu bạn lo trc thì ko vấn đề gì? Nói ko phải để các bạn thật phấn khởi nhưng cơ cấu hết rồi,nó có giá chung hết. Hôm mình test là đề của phòng hậu cần ra,hỏi chủ yếu về nguyên lý kế toán và kế toán TSCĐ. Bạn đừng lo,test chỉ là thủ tuc hình thức thôi. Cuối cùng vẫn là ban giám đốc duyệt,phó giám đốc phụ trách tổ chức kí tạm tuyển mà. Bạn ở HP chạy cửa nhà ai,nếu ko ngại inbox cho mình giá bạn lo và lo vào đơn vị nào
Đừng nói những vấn đề nhạy cảm bạn, hạn chế nhé.

more_horiz
tuantuvn đã viết:
Hà Nội 150 chỉ tiêu đã được ký duyệt và đi làm rồi nhé. Em xin ở cục chưa có gì hết
150 chỉ tiêu này là vào đâu vậy bạn?
bạn xin vào cục nào vậy

more_horiz
invis102 đã viết:
Có bạn nào xin bên Cục ở HN có tin tức gì chưa nhỉ? Sắp hết năm rồi Sad Sad Sad
bạn xin cục nào vậy? đã thẩm tra lý lịch hay khám sức khỏe chưa ?

more_horiz
bettjng đã viết:
tuantuvn đã viết:
Hà Nội 150 chỉ tiêu đã được ký duyệt và đi làm rồi nhé. Em xin ở cục chưa có gì hết
150 chỉ tiêu này là vào đâu vậy bạn?
bạn xin vào cục nào vậy
bác tuantu nói 150 là chỉ tiêu của tp Hà Nội. còn vào các đơn vị của bộ thì chưa biết

more_horiz
Lâm Đồng đã xong từ hôm đầu tháng 11 rồi nhé mọi ng. những ng đc tuyển đi làm từ thứ 6 tuần trước tức là 1/11. trên tỉnh mình k có Test hay phỏng vấn gì cả. Những ng k đc tuyển cũng k nhận đc bất cứ tin tức gì đâu. cho nên mọi ng ở các tỉnh khác tới thời điểm này rồi mà k thấy tin tức gì thì khả năng cao là tạch nhé.

more_horiz

có bạn nào ở Hải Phòng biết thông tin gì thì cùng trao đổi nhé. Tớ bị cận 4 phẩy không biết có được không nhi.
Mình cũng ở hp đây bạn ơi,bạn có thông tin j chưa.mình xin hồi tháng 8,nhưng hồi đó k đc.người xin cho mình bảo đợi đợt cuối năm mà đến giờ vẫn k có tin tức gì.hichic.chắc là toạch rồi

more_horiz
Bạn Datnt9x nói thế tớ cũng yên tâm một chút.hi!thank bạn nhé. tớ cũng chưa biết nhiều thông tin lắm, không biết ở đơn vị nào nữa. cậu cho mình nick fb đi được không

more_horiz
Hoahuongduong đã viết:

Mình cũng ở hp đây bạn ơi,bạn có thông tin j chưa.mình xin hồi tháng 8,nhưng hồi đó k đc.người xin cho mình bảo đợi đợt cuối năm mà đến giờ vẫn k có tin tức gì.hichic.chắc là toạch rồi
Bạn hoahuongduong đã nộp hồ sơ chưa? nge nói năm nay có 10 chi tiêu.

more_horiz
Uhm.hồi đấy ng quen của mình chỉ bảo mình photo bằng nộp cho chú ấy thôi bạn ạh.bạn học ngành j ra vậy?

more_horiz
Mình xin vào lái xe công an thì mình sẽ đc thăng cấp quân hàm như thế nao hả bạn?

more_horiz
Hoahuongduong đã viết:
Uhm.hồi đấy ng quen của mình chỉ bảo mình photo bằng nộp cho chú ấy thôi bạn ạh.bạn học ngành j ra vậy?
Mình học QTKD còn bạn thì sao? có người quen trong ngành hả bạn? chả biết thế nào nữa chờ mãi không thấy tin gì bùn quá.hi

more_horiz
kaka00833 đã viết:
Mình xin vào lái xe công an thì mình sẽ đc thăng cấp quân hàm như thế nao hả bạn?
Quân hàm Hạ sỹ, chuyên môn kỹ thuật. (Nền đỏ, gạch xanh dương)

more_horiz
Uhm.m học chuyên ngành tiếng trung ra bạn ạ.tình hình giờ xin vào nhà nước khó khăn qá,nhất là c.a với bộ đội.Sad

more_horiz
Hoahuongduong đã viết:
Uhm.m học chuyên ngành tiếng trung ra bạn ạ.tình hình giờ xin vào nhà nước khó khăn qá,nhất là c.a với bộ đội.Sad
ukm! thui cùng chờ đợi và hy vọng vậy.
Smile 

more_horiz
kaka00833 đã viết:
Mình thấy một số người vẫn đc đeo quân hàm vàng?Mà nếu như mình chỉ có bằng lái xe ko mà ko hề có bằng cấp j khác thì khi lên hàm sẽ như bình thường chứ hay sẽ chỉ đến 1 quân hàm nào đó rùi nghỉ hưu?

more_horiz
kaka00833 đã viết:
kaka00833 đã viết:
Mình thấy một số người vẫn đc đeo quân hàm vàng?Mà nếu như mình chỉ có bằng lái xe ko mà ko hề có bằng cấp j khác thì khi lên hàm sẽ như bình thường chứ hay sẽ chỉ đến 1 quân hàm nào đó rùi nghỉ hưu?

Cái đó là người ta kiêm thêm , cơ quan sẽ cử bạn đi học nghiệp vụ 5 năm ,chỉ cần bạn chịu đi học là sẽ dc lên lon

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply