Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

power_settings_newLogin to reply
quehuonglachumkhengot
hoangbui
lehung1204
Ngocdungqn242424
nguyenbangvu
banhbotmy123
binbmt92
quannv
chokhua
hoangtusky
duongthaingocdhkt
tart
minmeo1991
vipboy
changtraithangtu27
changtraithang11
dophuhaokg
dongsongcodon
vipmodel
Nguyenthuhoai
jennyjt22
valentine1608
tranhung26
SacreDeciel
uyentrang
matmet
martin91
nvda2512
arsenal_vip_89
y si
duongmotchieu_vn
patrickdoan2612
nvtrinh
hoanghainam
dungprvnn
saubaonhieunamnua
taiketoancc
viobubu0301
phuongvics
hth
loanlemlinh
dieuthuoctan
mrbean04
aaa9449
ohhaythe
dlinh90
thaibaopkds2
qbd
trungdung7c1
baogiochodenthang10
Tin Le
thitbobam007
ngocthuong
kythuatdiendientu
nosooner
theboylove
Chiensytre27
thieutuong
TIEPLEEDUC
tiktak1234
chiensitre65
Jinha
theanhnd90
vanhien2407
minhnguyen
thuhienneu180890
linhtran_cp
xvanminh
221091
vuanhthuan
chiensitre009
ty42
master2015
CauBeBiengAn
chiensitre07
kujimatowasa
Piglet2991
h1234
tuantrung2710
chithanh
Mr.Lonely04
nguyenphantuongkhanh
tranphong90
dailesy92
gaodentrang
longphivu02
chiensi
Hoàng Thiên Anh
bahop
kynhat
thienhoang1404
lehaguitar
ruri aiko
c4chick
chinsu
hahoangphu
nguyenle099
daisy.july
daokhacminh1990
uocmonhonhoi
kunken2014
tuanhoang1708
findbackthesoon
Hernandez14
lieulanh
trannhan89
nhatquang46@yahoo.com
toanpham
mrvuong
nguyenhoang919x
854223
mduongvn
EmBanhMy
hainp10@gmail.com
laduong PBTN
hotrung412
abc
trungkop
phongbui
lch_uocmohoaibao
ThaygiaoThao
teot3
126 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
phongbui đã viết:
lehaguitar đã viết:
ruri aiko đã viết:
Các anh chị trong này có ai học ngoài công lập mà đã chuyển ngành được vào c.an thì cho e hỏi điều kiện và thủ tục chuyển ngành như thế nào đc k ạ?2016 e mới tốt nghiệp đại học chuyên ngành ngân hàng ạ.e là nữ thì liệu có cơ hội k ạ?[/quote

Xin chào  theo mình thì các ngành ngân hàng ,tài chính,kế toán vào hơi khó,xin việc ở ngoài còn khó nữa là vào ca.chỉ tiêu ngành ngoài vào ngành ca dành cho nữ rất ít bạn ak,đa số là con em trong ngành.nếu bạn có người quen trong ngành thì nhờ họ tư vấn thêm cho nhé.mình cũng  ngành ngoài (khối kỹ thuật) mới vào,thấy con gái ngành ngoài vào ít lắm

bạn xin khối kt o tc 4 hay ca tinh vậy
mà bạn vào hôm nào vậy
mình chờ mãi tc4 ma chả thấy gì

Mình vào phòng cảnh sát môi trường tỉnh bạn ak.thấy bạn có vẻ chờ lâu rồi thì phải.mình thì từ lúc nộp hồ sơ đến khi đi làm chỉ hết 4 tháng thôi.mình đi làm được gần 2 tháng rồi.

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
Lehangguitar, check fb mình nhé Vui nhảy múa

more_horiz
;(

more_horiz
E cảm ơn a lehaguitar ạ.thật phấn khởi quá.!Sad

more_horiz
Hóng CATP hà nội xem bác nào đã có quyết định chưa nhỉ. Đợt này sao lâu thế nhỉ.

more_horiz
Mọi người có thông tin gì về sở cảnh sát PCCC ở tỉnh T mới lên Sở ko ạ, gia đình mình đang xin vào bên đó, không biết mới lên Sở thì có dễ hơn so vs bên CA khác không các bạn... Mới mở thì có phải xin chỉ tiêu trên bộ ko ạ, mình học bên Công Nghệ Kỹ Thuật Hóa Học thì vs bằng này có chỉ tiêu sẵn ko nhỉ... Mới thành lập giữa năm 2014, và mới tuyển đc khoảng 35-40 vào thôi ạ...

more_horiz
Mọi người cho mình hỏi là có trường hợp nào đặc biệt xin ngành ngoài vào mà ko cần khám sức khỏe và thi tuyển, chỉ nộp hồ sơ và thẩm tra lý lịch thôi không?

more_horiz
Mình nghĩ thi tuyển có thể ko cần, nhưng khám sức khỏe chắc chắn phải có chứ... Để họ còn biết bạn có nhiễm HIV, Viêm gan B, nghiện Heroin ko chứ... Mọi người cho hỏi luôn là khám sức khỏe chỉ mấy cái kia với cận và cân nặng chiều cao mới quan trọng thôi đúng ko, còn các cái khác có thể "đi đêm" đc ko nhỉ, ngày nhỏ mình có vết mổ ở bẹn ko biết có à ơ tý để qua đc ko ạ?

more_horiz
kynhat đã viết:
Mọi người cho mình hỏi là có trường hợp nào đặc biệt xin ngành ngoài vào mà ko cần khám sức khỏe và thi tuyển, chỉ nộp hồ sơ và thẩm tra lý lịch thôi không?

Hix bạn hỏi kiểu này làm mình lại phải đăng nhập..chẹp
TRƯỜNG HỢP ĐẶC BIỆT chỉ để bỏ qua cái thủ tục tiểu tiết nhất thôi ah bạn ?????.Trường Hợp Đặc Biệt là có 1 chỉ tiêu duy nhất nhưng mấy chục bộ hs gửi vào xếp hàng cả năm,đùng cái trên trơi rơi xuống dc luôn cái xuất đó người ta mới gọi là Trường Hợp Đặc Biệt.
Các trường hợp ko thi tuyển là do ndd hướng bạn đúng vào nơi cần tuyển người,và phù hợp đúng với bằng cấp chuyên môn kỹ thuật của bạn.
Trường Hợp Đặc Biệt ít cũng phải như thế này này...bên gia đình vợ bố,mẹ,anh,chị,em phạm tội hình sự đi tù mới mãn hạn tù dc vài năm.Xin vào vị trí ko đúng với bằng cấp đang có.Sức khoẻ có nhiều phần ko đạt "cái này thường xảy ra ở những người lớn tuổi xin chuyển từ các cơ quan khác sang"thanh niên mà sức khoẻ có vấn đề nên đi làm văn phòng cho khoẻ,vào CA vất vả lại khổ.

more_horiz
EmBanhMy đã viết:
kynhat đã viết:

Hix bạn hỏi kiểu này làm mình lại phải đăng nhập..chẹp
TRƯỜNG HỢP ĐẶC BIỆT chỉ để bỏ qua cái thủ tục tiểu tiết nhất thôi ah bạn ?????.Trường Hợp Đặc Biệt là có 1 chỉ tiêu duy nhất nhưng mấy chục bộ hs gửi vào xếp hàng cả năm,đùng cái trên trơi rơi xuống dc luôn cái xuất đó người ta mới gọi là Trường Hợp Đặc Biệt.
Các trường hợp ko thi tuyển là do ndd hướng bạn đúng vào nơi cần tuyển người,và phù hợp đúng với bằng cấp chuyên môn kỹ thuật của bạn.
Trường Hợp Đặc Biệt ít cũng phải như thế này này...bên gia đình vợ bố,mẹ,anh,chị,em phạm tội hình sự đi tù mới mãn hạn tù dc vài năm.Xin vào vị trí ko đúng với bằng cấp đang có.Sức khoẻ có nhiều phần ko đạt "cái này thường xảy ra ở những người lớn tuổi xin chuyển từ các cơ quan khác sang"thanh niên mà sức khoẻ có vấn đề nên đi làm văn phòng cho khoẻ,vào CA vất vả lại khổ.

khám sức khỏe có khỏa thân hoàn toàn với banh ass ra soi ko bác nhỉ Cười ngoát miệng Cười ngoát miệng

more_horiz
Chỉ tiêu quý 1 2015 khi nào khám làm hồ sơ các bạn nhỉ?

more_horiz
Đã ai nhận đc quyết định của CATP HÀ NỘI đợt này chưa? Ai có thông tin gì mới xin chia sẻ đi.

more_horiz
Bạn EmBanhMy cho mình hỏi có phải 1/1/2015 này sẽ sát nhập 2 tổng cục 1 và 2 làm 1 đúng ko ? Sau đó mới phân chỉ tiêu cho các tổng cục, cục cụ thể khi mà đã ổn định nhân sự ở tổng cục mới sau sát nhập

more_horiz

more_horiz
[Only admins are allowed to see this image]

more_horiz
c4chick đã viết:
Bạn EmBanhMy cho mình hỏi có phải 1/1/2015 này sẽ sát nhập 2 tổng cục 1 và 2 làm 1 đúng ko ? Sau đó mới phân chỉ tiêu cho các tổng cục, cục cụ thể khi mà đã ổn định nhân sự ở tổng cục mới sau sát nhập

Hình như có mấy tc sát nhập và 1 số cục tách tiêng ra trực thuộc BCA,bên mình 6+7 nên ko rõ các nơi khác.Chỉ tiêu chẳng có đâu,"tuyển ngành ngoài ưu tiên con e cán bộ trong ngành,ko có ndd thì thôi tìm con đường khác"...sát nhập là thừa người nhé,phòng mình 1 trưởng 6 phó lính thêm 7 xuất đang làm thủ tục + mấy chục quân 2 bên sẵn có đông dã man,mình đang xin cho vợ 1 xuất còn chưa dc đây,các cao thủ dẫn đường còn phải xếp hàng cả năm.Mọi việc xong hết rồi ai tuyển cứ tuyển,ko ảnh hưởng j tới việc sát nhập.

more_horiz
c4chick đã viết:

Tin 1/1/2015 TC an ninh 1 và 2 sáp nhập là chính xác Smile

more_horiz
EmBanhMy đã viết:
c4chick đã viết:

Hình như có mấy tc sát nhập và 1 số cục tách tiêng ra trực thuộc BCA,bên mình 6+7 nên ko rõ các nơi khác.Chỉ tiêu chẳng có đâu,"tuyển ngành ngoài ưu tiên con e cán bộ trong ngành,ko có ndd thì thôi tìm con đường khác"...sát nhập là thừa người nhé,phòng mình 1 trưởng 6 phó lính thêm 7 xuất đang làm thủ tục + mấy chục quân 2 bên sẵn có đông dã man,mình đang xin cho vợ 1 xuất còn chưa dc đây,các cao thủ dẫn đường còn phải xếp hàng cả năm.Mọi việc xong hết rồi ai tuyển cứ tuyển,ko ảnh hưởng j tới việc sát nhập.

thé bạn biết tc3 tc4 và tc 8 sáp nhập vào đâu ko

more_horiz
theo mình biết thì tổng cục 3 sẽ đổi thành tổng cục chính trị công an nhân dân, an ninh 1 và 2 thành tổng cục an ninh. chỉ tiêu 2015 đã có các bạn ah. Mình thì chuyển ngành rồi, không chờ nữa Smile chúc các bạn may mắn

more_horiz
phongbui đã viết:
EmBanhMy đã viết:
c4chick đã viết:

thé bạn biết tc3 tc4 và tc 8 sáp nhập vào đâu ko

tc 1 sáp nhập với 2; 6 với 7. 3 và 8 vẫn giữ nguyên.

more_horiz
chiensi đã viết:
theo mình biết thì tổng cục 3 sẽ đổi thành tổng cục chính trị công an nhân dân, an ninh 1 và 2 thành tổng cục an ninh. chỉ tiêu 2015 đã có các bạn ah. Mình thì chuyển ngành rồi, không chờ nữa Smile chúc các bạn may mắn

Biết chỉ tiêu 2015 có mà lại ko chờ nữa à bạn? Phí thế? Nhân tiện cho mình hỏi, bạn có biết chỉ tiêu của khối trường thuộc TC3 ko bạn?

more_horiz
daokhacminh1990 đã viết:
chiensi đã viết:

Biết chỉ tiêu 2015 có mà lại ko chờ nữa à bạn? Phí thế? Nhân tiện cho mình hỏi, bạn có biết chỉ tiêu của khối trường thuộc TC3 ko bạn?

mình quyết định chuyển trước khi có chỉ tiêu. mình chỉ biết có vậy thôi bạn à

more_horiz
chiensi đã viết:
daokhacminh1990 đã viết:
chiensi đã viết:

mình quyết định chuyển trước khi có chỉ tiêu. mình chỉ biết có vậy thôi bạn à

Thông tin có chỉ tiêu 2015 có chắc ko bạn? bạn biết khoảng lúc nào thế?

more_horiz
Trò chuyện

Được sửa bởi bahop ngày Mon Jan 05, 2015 12:18 pm; sửa lần 1.

more_horiz
Mọi người ai biết cho mình hỏi tí, mình bị mụn rất nhiều ở lưng và ngực vậy khám sức khỏe có bị loại hay làm sao không ạ

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply