Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

power_settings_newLogin to reply
ibmtnvn
Nhat3965
sondks
Hanguyen12345
kissmebabe
8y7u6d5sk
misswifed2t
sake
rain_black_lh
nghiemchinh
tranvanhieu
frozenwinter
Hoangv
thebear.113
Mrdam1202
Chiensi68
ziczac
chiensitre08
policeabc
police1991
verthea
vidic6886
Nobunaga
huyentrang
gaodenden
Duzu34
cshc
tuyen19587
mrsmile
ericngg3
your_rules
monhip
vuongvo93
nguyenphuc
NHH
lamvu1989
huynhngoc3773
150-150 HCM
oneyard
Kenny2711
chamlachet
ChaBitTheNao
kelangthang
laixe1989
linhtrena
Windy91.hn
Nokiaz71
AnhHaiHieu
trungle1191
canhsathsvietnam
pakazila
viobubu0301
nvda2512
Sukteh
taycuonglong
risky7979
Can pô
kirapc
tamxiu96
diablo
C.S.G.T
donlq.x8
Ngayhanhphuc
Long Ca
mydream
canhsatpc
chiensimoi
chinsu
nguyenvuk55
linhgia88
talavodich
trungttqt
congan2016
chiensitre1989
dungprvnn
thieutuong
vanxuongducquan
quyettam1990
vidic6868
83 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
Vậy mà vẫn có con bò chui qua tận 2 lỗ kiến cơ....thằng bạn tôi nó có giấy tạm tuyển hồi tháng 8.Học BK ra đi làm ko đủ sống thế là vào ngành.Cuộc đời không bao giờ tồn tại 2 chữ công bằng

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
Như lời bạn Thieutuong nói là không tuyển 2 năm 2016-2017, Vậy trong năm 2016 vẫn có người ở đơn vị đi thẩm tra lý lịch, và phong tổ chức cán bộ thành phố vẫn tổ chức thi trong năm 2016 ( còn khuyên là cố gắng đậu nếu không 2 năm sau mới thi lại) Trường hợp này là như thế nào vậy bạn Thieutuong.

more_horiz
Tóm lại là vẫn vào được nhưng mà đi cửa sau của cửa sau, vậy thôi. Luật còn lách được chứ cái văn bản này. Ai cơ cực to thì cứ vào, ai cơ to thì nhường cho cơ cực to vào nhé!

more_horiz
Like CSGT Smile

more_horiz
Chỉ tiêu năm cũ đã làm xong trong năm và nộp lên tổng cục Chính trị và qua năm thì triển khai.Những người đc tuyển thì họ đã biết trước rồi các ông ạ. Như tôi đã nói ở những cm trước nếu NDD của các bạn cỡ Tổng cục trở lên thì không dám nói còn cỡ GĐCA tỉnh trở xuống thì nên quên đi. Chỉ có cỡ cấp lãnh đạo Tổng cục mới có quyền xin Bc. ĐỪng phí hoài tuổi trẻ vào những sự chờ đợi vớ vẩn. Những năm trước các bác không vào được thì 2 năm tới nên quên đi.

descriptionChếtTopic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!! Gửi trả lời

more_horiz
Bạn vidic6868 có thông tin mới gì chưa?
Nếu không tiện nói thì inbox mình, cám ơn bạn!

more_horiz
ở đây thảo luận chung mỗi ng 1 ý. ai cũng có ý tốt cho nhau thôi. riêng bản thân mình cũng có ý kiến riêng là năm nay đúng là cực khó để vào nghành. nhưng ko hẳn là mất hy vọng. theo mình đc biết nhé. mih ko tiết lộ thông tin ở đâu vì liên quan đến nhiều cái. nhưng có tỉnh đã có ng đi xác minh lý lịch và đã có nơi tạm tuyển. chỉ tiêu thì có lẽ 1-2. chỉ tiêu vùng miền thiếu cần bổ xung chứ ko dư thừa. còn bạn thieutuong nói cũng có ý tốt mình cũng mong các bạn ở đây cung như mih đang chờ đợi cũng nên tìm cho mih 1 cv ổn chu toàn cho cs cũng ko nên mong đợi quá vào ngah. còn hy vong từ h đến cuối năm vài tháng nữa thôi. mong rằng ae chúng ta có ng đc như ý muốn. đc hay ko cũng tùy nhiều yếu tố nào các bạn cũng rõ lực ra sao ai cũng biết bản thân mih thế nào.

more_horiz
vidic6886 đã viết:
ở đây thảo luận chung mỗi ng 1 ý. ai cũng có ý tốt cho nhau thôi. riêng bản thân mình cũng có ý kiến riêng là năm nay đúng là cực khó để vào nghành. nhưng ko hẳn là mất hy vọng. theo mình đc biết nhé. mih ko tiết lộ thông tin ở đâu vì liên quan đến nhiều cái. nhưng có tỉnh đã có ng đi xác minh lý lịch và đã có nơi tạm tuyển. chỉ tiêu thì có lẽ 1-2. chỉ tiêu vùng miền thiếu cần bổ xung chứ ko dư thừa. còn bạn thieutuong nói cũng có ý tốt mình cũng mong các bạn ở đây cung như mih đang chờ đợi cũng nên tìm cho mih 1 cv ổn chu toàn cho cs cũng ko nên mong đợi quá vào ngah. còn hy vong từ h đến cuối năm vài tháng nữa thôi. mong rằng ae chúng ta có ng đc như ý muốn. đc hay ko cũng tùy nhiều yếu tố nào các bạn cũng rõ lực ra sao ai cũng biết bản thân mih thế nào.

Bạn vidic6886 nói đúng đấy, sao chúng ta không tìm việc nào đó làm trước đi, mình cũng đang như vậy đây, chờ tới thời thì chiến đấu, vừa làm vừa nuôi hi vọng, làm chính trị biết thời biết thế mới hay chứ, thời thế tạo anh hùng mà, đúng không anh em, Lưu Bị tới bốn mấy tuổi mới làm vua nữa là. Giờ ae tìm việc gì đó thích làm trước đi, kiếm tiền để dành cưới vợ. Cố gắng lên hỡi ae chiến sĩ công an tương lai.

more_horiz
các bác cho e hỏi là vào nộp bằng thạc sỹ vào ngành thì có được ưu tiên gì k ạ

more_horiz
diablo đã viết:
các bác cho e hỏi là vào nộp bằng thạc sỹ vào ngành thì có được ưu tiên gì k ạ

nếu mình nhớ không lầm thì người có bằng thạc sỹ khi vào ngành sẽ được đeo hàm trung uý và không áp dụng chế độ tạm tuyển khi :

"c) Các trường hợp không áp dụng chế độ tạm tuyển
- Công dân tốt nghiệp đại học tuyển bố trí làm giáo viên trong các Trường Công an nhân dân.
- Công dân có chức danh Giáo sư, Phó Giáo sư, trình độ Tiến sĩ, Thạc sĩ; tốt nghiệp đại học hệ chính quy hạng xuất sắc; Bác sĩ chuyên khoa cấp I, cấp II.
- Công dân tốt nghiệp đại học, cao đẳng, trung cấp chuyên nghiệp; cao đẳng nghề; trung cấp nghề, sơ cấp nghề đã có thời gian lao động hợp đồng ở Công an đơn vị, địa phương từ 6 tháng trở lên. Nay Công an đơn vị, địa phương đó có chỉ tiêu tuyển, công việc bố trí đúng với chuyên môn đã lao động hợp đồng thì cấp có thẩm quyền ra quyết định tuyển chính thức không phải qua thời gian tạm tuyển.
Cán bộ, học sinh dân tộc thiểu số ở miền núi, vùng cao, vùng sâu, vùng xa, biên giới, hải đảo tuyển bố trí tại địa bàn.
"

thấy một số bạn nói trong thời gian này có những trường hợp xác minh lý lịch và tạm tuyển, mình xin chia sẽ như sau :

+ xác minh lý lịch : lúc trước nếu người đó được xác minh lý lịch thì có thể nói là có nhiều cơ hội để vào ngành ( vì được cán bộ tuyển sinh đi xác minh lý lịch ), nhưng từ sau 1 vài trường hợp thi cử đại học, đủ điểm nhưng vướng lý lịch gia đình thành ra không tuyển dụng ( cái này thì báo đài nói nhiều rồi ), nên từ đó về sau tất cả hồ sơ nộp vào ngành đều phải xác minh lý lịch cẩn thận. Tuy nhiên nói để các bạn có thêm niềm tin là từ chỉ tiêu 2015 là bắt buộc phải thi tuyển nên những trường hợp lúc này có thể là đã thi đậu và được cán bộ tuyển sinh đi xác minh

+ tạm tuyển vào thời điểm này : có thể là của chỉ tiêu 2015 nhưng cũng có thể là của chỉ tiêu 2014 còn sót lại, không hẳn là chỉ tiêu năm nào là phải giải quyết trong năm đó đâu, điển hình tới giờ là cuối 2016 rồi mà chỉ tiêu 2015 vẫn chưa thấy gì, như trường hợp của mình vào ngành đầu năm 2016 nhưng lại là chỉ tiêu của 2014

Dù sao đi nữa các bạn nên kiếm 1 việc gì đó để đi làm lúc này để không phải trông chờ quá nhiều vào ngành để rồi mất thời gian

Nếu bạn nào có độ tuổi dưới 25 ( mình không nhớ độ tuổi của nghĩa vụ công an ) mà có bằng đại học thì minh nghĩ các bạn nên đi nghĩa vụ vì sau 3 năm các bạn sẽ được vô thẳng biên chế và trả lon, tức là sau 3 năm mọi người đeo thượng sỹ và thi đậu mới vô biên chế, còn ai có bằng đại học thì lúc đó sẽ vô thẳng biên chế và đeo hàm thiếu uý

Chúc các bạn thành công

more_horiz
Có ai dám đánh đổi đi nghĩa vụ để rồi 3 năm sau liệu có vào được không hay lại giết tuổi trẻ. Thôi thì kiếm việc gì làm hoặc thi cao học đi, trong công văn có nói đến 2018 mới tuyển lại nhưng tuyển toàn siêu nhân đấy, ít phải Thạc sỹ trở lên à!

more_horiz
mình đang làm trong ngành , mình biết được những yếu tố đó và chia sẽ cho các bạn

nếu bạn cảm thấy không dám đánh đổi 3 năm nghĩa vụ để được vô ngành thì tuỳ ở bạn thôi

bạn cứ việc ngồi chờ đến 2018, và nếu bạn không phải là siêu nhân thì mình dám chắc bạn sẽ k có cơ hội để vào ngành

thân ái, chúc các bạn thành công, mình sẽ không chia sẽ j nữa, đó cũng là lý do tại sao những người từ forum này được vô ngành lại không quay lại chia sẽ thông tin

more_horiz
nhiều người nghĩ mà buồn cười
nếu các bạn có ndd thỳ hỏi trực tiếp người đó
vì những chuyện như này phải là người có thâm niên và mối quan hệ rộng mới hiểu được
nghề chọn mình chứ đâu phải mình chọn nghề
đa phần thấy các bạn chủ yếu là không có tâm huyết gì với nghề mà chủ yếu là thèm cái mác ca

more_horiz
chắc bạn chưa đọc kĩ những cm của ae ở đây . bọn mih cũng đã hỏi và đa phần nhận đc câu trả lời là hãy chờ từ h đến cuối năm.tất nhiên hỏi nhiều thì ngại và nghành thì nhạy cảm. thế nên bọn mih lên đây trao đổi xem ae vùng miền đã nơi nào đc tuyển chưa? còn tâm huyết hay ko thì đó là tùy tâm ý từng người bạn đừng đánh đồng ae ở đây như vậy? ae lên đây chủ yêu trao đổi và động viên nhau chứ chẳng có j buồn cười cả.

descriptionChếtRe cho bạn vidic6886

more_horiz
Quan điểm của bạn vidic6886 tương đồng với tôi, có tâm với ngành hay không là do mỗi người cớ sao laị đi đánh đồng người ta, ai cũng có quyền lựa chọn mà. Thôi từ nay các bạn rút kinh nghiệm ở khoản này, cùng chí hướng thì động viên chia sẻ, không thì cũng đừng đả kích nhau. Tôi vẫn giữ niềm tin vào phục vụ trong ngành CAND của mình!

Ai ơi giữ chí cho bền
Dù ai xoay hướng đổi nền mặc ai.

more_horiz
chém gió trở lại đây: sắp có tiếng súng rồi nhé, chờ xem ai nha Smile)))))))))))

more_horiz
Đi nghĩa vụ có bằng đại học thì vào thẳng biên chế à ???Mình tưởng đi nghĩa vụ xong thì vẫn phải thi để ở lại mà bác @your_rules.Mà chưa chắc đi xong năm đó có lấy không hay trả về hết cả lũ pale

more_horiz
Lại 1 ngày ,1 ngày nữa đã qua

more_horiz
Tháng 10 rồi, mọi người có thông tin gì mới không vậy, chia sẻ cho anh em cùng hóng với.

more_horiz
Chẳng có thông tin gì đâu, có thông tin thì lại không phải thành viên trong này vì người ta biết trước sau gì cũng vào thì lên mạng tìm thông tin làm gì. Công văn mới ra như vậy, cũng chả ai dám kháng chỉ để rơi đầu đâu, giờ những ai của năm 2014,2015 còn sót hồ sơ thì cầu trời khấn phật đi, ăn chay nhiệt tình vào :3, còn những người mới thì giải tán chờ đến 2018 nhé!

more_horiz
bác CSGT nói chuẩn đấy. ae đừng mong quá làm j kiếm viêc khác mà làm đi. lực của mình thế nào bản thân mih đã rõ. chỉ tiêu thì ít mà quan hệ thì nhiều . ai còn sót chỉ tiêu từ 2015 may ra còn chút hy vọng chỉ tiêu mới chắc nghỉ thôi. còn đợi đến năm 2018 chắc tỉ lệ chọi tăng gấp mấy lần rồi khả năng ko ổn thế nên ae tính ổn đường khác đi là vừa nếu năm nay ko vào đc.

more_horiz
hóng cùng anh em

more_horiz
có lẽ giờ chỉ có thật may mắn và kỳ tích xuất hiện thì may ra .............. thôi

more_horiz
Ai đã vào ngành cho chút ý kiến đê

more_horiz
Mọi người cho mình hỏi với, mình mới nhận được quyết định tạm tuyển, mình xin vài bộ phận lái xe trong công an, mình tốt nghiệp đại học chính quy ngành ngoài nhưng bằng trung bình thì đc đeo hàm gì ạ?

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply