Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

power_settings_newLogin to reply
supermario
tjpharry
hoangoanh304
chiensiSBC07777
lamnentatka
lamgiang
cuongtommy
anhkhoavd
Chu Hồng Sơn
thanhthuy
ngtatdat
trunglee159
NguoiAnDanh
lbgiang
trannhan89
ngocnhanpr
yukimura
xuannhac
chuotneanh
levuvinh
huyken99
smilelove92
vệt nắng cuối trời
bichthao
evnhungyen
jike111
sake
Trùm Mật Vụ
chodoi
vidanphucvu
doicholahanhphuc
WaittingPolice
mrvuong
mcvuca
mencute
ĐẾc Ần M
tuấn tồ
lucifer891000
itonline
mylove17082000
bluesky34
chodoithatdangso
qbamboo
DOLLAREURO99
dinhthanh89
ngocthuong
shockware
sagangocky
trongtuan32
cuocdoiphieubat
tuantuvn
whoami
ngoctoan90
namtien9x
nosooner
keith30101991
hien
thanhtung810
hiencpqn
sutumiennam
manhgea
Invisible
hoaidhk
c.Soap
chiensicstt
xichumboy
leanhtuan
thjxch0jbd
Tony Nguyễn
nangiuhoa
lucquan003
do_ngok
bettjng
Huongly_67
nhock_mini
anh_hung_tra
tongphuongthao.2202
ldquan88
tieulong1208
quangsqtt
hoangvantungbgls
tuanak93
quocviet2901
saudong121
Khai.master
neverlove87
noibuonnhat_92
nguyen minh
mr.moon
phạm tấn bảo
nickkoaico
nangnangdong1
GM
milklinh
boythuan92
Lê Như Ngọc
mattrangxanh
tantailuom
ky_pim
xn
lananh
anakuri
Béo
Trần Quang Long
lanvy
duongthaingocdhkt
hunghsmn
takiyagenji
nguyenphantuongkhanh
your_rules
vitcon
linhcsgt
TuanAnh_PC15
vietnamstar
interpol2502
119 posters

descriptionhotcó thật tin này chính xác không?

more_horiz
DOLLAREURO99 đã viết:
TPHCM ngay 02/7/2013 se co ket qua CHI TIEU DOT 1 ai duoc tuyen chon thi can bo phong px13 catphcm se lien he thong bao hen ngay den de di test mau & nuoc tieu _ai ko nhan dc thong bao thi co le ko dc duyet va phai doi dot khac hoac chuyen nghanh khac_do 1 vai truc trac ve tai chinh nen chinh xac ngay 2/7/2013 nay se co ket qua _dot 1 ngay 2/7 nay se thong bao den 60 sinh vien nghanh ngoai OK.CHUC CAC BAN MAY MAN

Được sửa bởi lananh ngày Thu Jun 27, 2013 3:23 pm; sửa lần 1. (Reason for editing : có thật tin này chính xác không?)

descriptionhotRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
DOLLAREURO99 đã viết:
TPHCM ngay 02/7/2013 se co ket qua CHI TIEU DOT 1 ai duoc tuyen chon thi can bo phong px13 catphcm se lien he thong bao hen ngay den de di test mau & nuoc tieu _ai ko nhan dc thong bao thi co le ko dc duyet va phai doi dot khac hoac chuyen nghanh khac_do 1 vai truc trac ve tai chinh nen chinh xac ngay 2/7/2013 nay se co ket qua _dot 1 ngay 2/7 nay se thong bao den 60 sinh vien nghanh ngoai OK.CHUC CAC BAN MAY MAN

bạn cho mình hỏi? nếu tphcm có kết quả CHỈ TIÊU thì ở các tỉnh khác có không?
cảnh sát môi trường thì được vạch VÀNG hay vạch XANH hả bạn?

descriptionhotRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
DOLLAREURO99 đã viết:

nêu vậy thì mừng cho các bạn quá, ko biết mây bạn trước ở tp hcm tham gia chiensitre.vn đi đâu hết rùi nhỉ Basketball

more_horiz
chi tieu dau vao den 2/7/2013 moi co ma sao cac ban cu quan trong VACH Vang hay Xanh vay?chi tieu dau vao cho ban co chua ma ban doi hoi wa,minh chi gop y thoi ko co y trach moc.nhung quan trong la den ngay co ket qua minh co dc co ten trong danh sach 60 ban dc tuyen cho ko roi hay tinh.Tphcm thi vay con cac tinh thanh khac minh ko biet.thong cam

more_horiz
[quote="DOLLAREURO99"]chi tieu dau vao den 2/7/2013 moi co ma sao cac ban cu quan trong VACH Vang hay Xanh vay?chi tieu dau vao cho ban co chua ma ban doi hoi wa,minh chi gop y thoi ko co y trach moc.nhung quan trong la den ngay co ket qua minh co dc co ten trong danh sach 60 ban dc tuyen cho ko roi hay tinh.Tphcm thi vay con cac tinh thanh khac minh ko biet.thong cam[/
thông tin này có chính xác không ban! that su la 2/7 la co chi tiêu sao/

Được sửa bởi lananh ngày Thu Jun 27, 2013 4:43 pm; sửa lần 1. (Reason for editing : thông tin này có chính xác không ban! that su la 2/7 la co chi tiêu sao? nếu vậy thì tốt quá)

more_horiz
Các mem o tinh khác dau roi, ha noi oi tra loi toi di.

more_horiz
Bão Benbica qua rùi, hy vọng đây ko phải gặp bão nữa Smile
Nhưng trên tinh thần WAITING... cho đến cuối năm, nếu ko có chỉ tiêu thì GIVE UP.. và cưới vợ thôi Cười nhe răng

more_horiz
lananh đã viết:
DOLLAREURO99 đã viết:
chi tieu dau vao den 2/7/2013 moi co ma sao cac ban cu quan trong VACH Vang hay Xanh vay?chi tieu dau vao cho ban co chua ma ban doi hoi wa,minh chi gop y thoi ko co y trach moc.nhung quan trong la den ngay co ket qua minh co dc co ten trong danh sach 60 ban dc tuyen cho ko roi hay tinh.Tphcm thi vay con cac tinh thanh khac minh ko biet.thong cam[/
thông tin này có chính xác không ban! that su la 2/7 la co chi tiêu sao/

Thông tin này có vẻ chính xác vì hôm qua m vừa đc các anh chị làm trên bộ thông báo rằng chỉ tiêu ngành ngoài đã được ký duyệt;)

more_horiz
Các ban on vay la ngay an qua da den, chúc tat ca ai la mem topic nay deu se co dc chi tiêu.

more_horiz
Đầu cầu HN chuẩn bị tinh thần đi nhé Smile

more_horiz
Đầu cầu ha noi có rồi phải không anh hung tra.

more_horiz
Chỉ tiêu ở TPHCM thì đã có từ đầu tháng 5 rồi,ko phải đơn giản có chỉ tiêu là các bạn nhận được quyết định liền đâu nhé ... Tháng 7 và tháng 8 này ai chưa hoàn tất hs thì sẽ được thẩm tra lý lịch và khám sức khỏe.Yên tâm đi,nếu hồ sơ nào được thông thì từ giờ đến trước 2-9 cũng xong xuôi thôi.

more_horiz
Hi all, mình ở TPHCM. Cũng có nguyện vọng vào ngành và cũng đặt vấn đề từ tháng 8/2012. Trong thời gian qua mình thây có nhiều ý kiến trái chiều về việc : nộp hồ sơ trước, hay có quyết định tạm tuyển trước rồi mới thẩm tra lý lịch.... vấn đề này mình rất mơ hồ.
Hiện tại, mình chỉ mới đi khám sức khỏe bên BV CATP vào tháng 3 vừa rồi, giấy khám sk của mình thì phía bên CA giữ  chứ không đưa mình để bỏ vào hồ sơ, thêm nữa cách đây vài ngày bên phía CA có yêu câu mình đưa CMND với Sổ hộ khẩu photo ... riêng hồ sơ thì mình đã làm xong và vẫn để ở nhà chưa nộp, có hỏi thì chú ấy nói là khi nào cần thì nộp.
Vấn đề mình thắc mắc là quy trình như vậy có đúng không, và có khả năng vào không ??
Bạn nào đã vào ngành, hoặc có nhiều thông tin về ngành ngoài xin phục vụ trong ngành CAND thì tư vấn hộ mình nhé .

Thanks & Best regard  Ll

more_horiz
chỉ tiêu của Bộ có chưa các bạn:(

more_horiz
Theo minh nghi nêu da co chi tiêu thi se co chung tay ca các noi chu ko riêng gi tp hcm dau.

more_horiz
tuantuvn đã viết:
Theo minh nghi nêu da co chi tiêu thi se co chung tay ca các noi chu ko riêng gi tp hcm dau.

Ở tỉnh khác mình ko biết,nhưng nếu ở TPHCM có thì chắc chắn ở HN cũng có luôn nhé,vì chỉ tiêu ở TPHCM thường là chờ từ HN đưa vào.Nhưng quan trọng là có ai biết thông tin gì để thông báo cho bạn biết hay ko ... và chưa chắc những người biết nhiều thông tin họ đã tham gia forum này nữa

more_horiz
mình thầy năm 2012 thông tin tuyển có công báo mà, năm nay không có hả mấy bác...? Smile

more_horiz
Khai.master đã viết:
Hi all, mình ở TPHCM. Cũng có nguyện vọng vào ngành và cũng đặt vấn đề từ tháng 8/2012. Trong thời gian qua mình thây có nhiều ý kiến trái chiều về việc : nộp hồ sơ trước, hay có quyết định tạm tuyển trước rồi mới thẩm tra lý lịch.... vấn đề này mình rất mơ hồ.
Hiện tại, mình chỉ mới đi khám sức khỏe bên BV CATP vào tháng 3 vừa rồi, giấy khám sk của mình thì phía bên CA giữ  chứ không đưa mình để bỏ vào hồ sơ, thêm nữa cách đây vài ngày bên phía CA có yêu câu mình đưa CMND với Sổ hộ khẩu photo ... riêng hồ sơ thì mình đã làm xong và vẫn để ở nhà chưa nộp, có hỏi thì chú ấy nói là khi nào cần thì nộp.
Vấn đề mình thắc mắc là quy trình như vậy có đúng không, và có khả năng vào không ??
Bạn nào đã vào ngành, hoặc có nhiều thông tin về ngành ngoài xin phục vụ trong ngành CAND thì tư vấn hộ mình nhé .

Thanks & Best regard  Ll

Nếu chưa nộp hs,bạn khám sức khỏe thì phía CA giữ giấy khám sk và kêu photo CMND,HK làm gì nhỉ ? Nhưng chú của bạn có kêu bạn hoàn thành tất cả HS theo giấy tiếp nhận hồ sơ chưa ? Theo mình biết thì khi bạn nộp HS thì người ta mới xác minh lý lịch cho bạn,đồng thời HS của bạn cũng sẽ được ký nháy tên anh "Đại" trên mặt HS,và được lưu trên máy ... khi có chỉ tiêu thì CA chỉ cần trích HS ra và duyệt thôi ... bạn nào có người quen trên phòng tổ chức sẽ biết HS ở TPHCM nhiều như thế nào ... những HS ko có ký nháy thì nằm 1 đống và ... =))

more_horiz
Cảm ơn bạn xichumboy đã reply nhé !!!
1.Mình cũng rất băn khoăn về vấn đề này, nhưng năm ngoái chú ấy có xin được cho 1 người học bên Kinh tế và hiện nay bạn này đang làm bên CA Kinh tế, và hình như cũng làm như vậy Sad
2. Chú ây cũng nói hồ sơ theo giây tiếp nhận cứ làm, để đó. khi cần thì mang lên nộp, vậy thôi ah Sad

more_horiz
tuantuvn đã viết:

ở tỉnh mình cũng có chỉ tiêu rồi, mà không chỉ tiêu ngành qtkd của mình, chờ xin từ 8/2012 tới giờ không có làm chán nản

more_horiz
Tỉnh của b là tỉnh nào mà lại có chỉ tiêu rồi trog khi năm 2013 cả nc đag mòn mỏi đợi chỉ tiêu??

more_horiz
Khai.master đã viết:
Cảm ơn bạn xichumboy đã reply nhé !!!
1.Mình cũng rất băn khoăn về vấn đề này, nhưng năm ngoái chú ấy có xin được cho 1 người học bên Kinh tế và hiện nay bạn này đang làm bên CA Kinh tế, và hình như cũng làm như vậy Sad
2. Chú ây cũng nói hồ sơ theo giây tiếp nhận cứ làm, để đó. khi cần thì mang lên nộp, vậy thôi ah Sad

Ở TPHCM mình chưa gặp trường hợp như bạn,hoặc có thể trường hợp của bạn là ngoại lệ do khả năng quen biết của ổng.Mình cũng ko rõ quy trình thế nào,nhưng chắc chú bạn sẽ giành suất cho bạn trước,sau đó sẽ hoàn thành hồ sơ sau ... nếu chú bạn lo okie,thì khả năng sớm nhất là cuối năm nay hoặc sang năm bạn mới vô được ngành đấy ...

more_horiz

more_horiz
Cau troi cau phat chi tiêu ve voi em nao.

more_horiz
[/quote = "xichumboy"]
Ở TPHCM mình chưa gặp trường hợp như bạn,hoặc có thể trường hợp của bạn là ngoại lệ do khả năng quen biết của ổng.Mình cũng ko rõ quy trình thế nào,nhưng chắc chú bạn sẽ giành suất cho bạn trước,sau đó sẽ hoàn thành hồ sơ sau ... nếu chú bạn lo okie,thì khả năng sớm nhất là cuối năm nay hoặc sang năm bạn mới vô được ngành đấy ...[/quote]

Nhiều lần hỏi sao lâu quá, chú ấy chỉ nói là được rồi nhưng chậm 1 tí ... Chú có nói tháng 3 vừa rồi có đợt nhưng " cơ " bé ko vào được ... không biết là chú nói đúng không hay chỉ là nói vậy cho mình an tâm. Chờ đơi không đáng sợ, đáng sợ là không biết đợi tới khi nào thôi.

Thanks nhé !^^

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply