Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

power_settings_newLogin to reply
huyhoang.2310
a.y.e
hogialac
T Boss
tiendz.9x
dtnh_Km
pevinh
cuocdoiphieubat
miss311289
ducnghi229
phanan
letrung92
haquocson
soiden123
luubi2607
boythuan92
nghjavip
nguyenquochuy
TrungHienHaLong
AnhTuan
xambaly
Hiền Trịnh-NEU
stinky
manhninh1404
Jade béo
ductranhuynh
Boy_Never_Cry
bomtiem
trungkien95bn
lamnentatka
PascalAvaf
sailam
Rô Bốt
Nam9x
tomcax
12312
chiensiSBC07777
DuyK20_Hy93
hiencpqn
tienhoang92
PhamThe_NĐ
khanhdy_anninh
mailambkap
assassin_1201
kang_kung
THEANH0793
supermario
tjpharry
toanswat
dobitlaai
mr.p_shinee
johnny_dang1993
thequang1891994
kta92
Hungtp
NewBjnNobody
trunglee159
Kentcs13
Vick212
domnguyen
huyken99
lathienquan
mrquanmi
anhero12
karember
Chu Hồng Sơn
minhtoanptit
NamBH
CrazyDude
tranvanhotmit
vhquan1102
theman
tieusonmap
Football9X
mcvuca
anh_hung_tra
Cống Hiến
lucquan003
Chung Phước Tiến
tranhoangnhan
ĐẾc Ần M
zeus3pi
lymanhhung
namtien9x
binhnhixinhtrai92
sutumiennam
Police.Swat
bui van thang
S.W.A.T
phanthanhtung184
nhock_mini
duongthaingocdhkt
koi038
boydylan39
wipdidem
quangsqtt
chien94
phạm tấn bảo
Hoàng Thiên Anh
Trùm Mật Vụ
MRVANTHONG
phuocle28
nhoxpi.cuti
CANDVN
thygiang
AnDyNguyễn
Zz_Dollar_zZ
binhminhbm7
takiyagenji
nguyenphantuongkhanh
twist
hunghsmn
your_rules
mattrangxanh
ngocduy_th
interpol2502
120 posters

descriptionhotRe: Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

more_horiz
tieusonmap đã viết:
mấy mem cho mình hỏi NVCA đợt 1 chừng nào nhận hồ sơ và khám sức khỏe ( mình ở TPHCM)

Đợt 1 tháng 3 . tháng 10 lên quận mua hs or nhắn a cskv a làm a-z . đi đc hay ko có chúa mới biết
Đợt 2 tháng 9-10 đi . tháng 5-6 lên quận mua hs or nhắn a cskv a làm a-z . đi đc hay ko có trời mới biết.

1.Ko quen ai trong nghành thì chỉ làm culi nếu mọi thứ bình thường. sự cố hay đột biến thì khác.
2.Nếu hy sinh làm culi thì đời con b sẽ khá và đời cháu sẽ sướng

tôi đang theo hướng thứ 2 Cười ngoát miệng Cười lăn lộn 

descriptionhotRe: Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

more_horiz
boydylan39 đã viết:
tieusonmap đã viết:
mấy mem cho mình hỏi NVCA đợt 1 chừng nào nhận hồ sơ và khám sức khỏe ( mình ở TPHCM)

Đợt 1 tháng 3 . tháng 10 lên quận mua hs or nhắn a cskv a làm a-z . đi đc hay ko có chúa mới biết
Đợt 2 tháng 9-10 đi . tháng 5-6 lên quận mua hs or nhắn a cskv a làm a-z . đi đc hay ko có trời mới biết.

1.Ko quen ai trong nghành thì chỉ làm culi nếu mọi thứ bình thường. sự cố hay đột biến thì khác.

làm culi là như thế nào hả bác ơi, em cũng muốn hỏi sang tháng 8 năm nay là em tròn 21t (12/08/1992) nếu đi đc nvca thì có đc đi thi ĐH hay TC CA ko ạ, em cũng đã học cao đẳng gtvt nhưng bỏ giữa chừng ko học nữa, học bạ của em thì khá là ổn học lực khá và hạnh kiểm 12 năm tốt luôn, nói chung là rất ngoan ạ, muốn làm CA để sau này có một chỗ đứng vững ạ bounce bounce 

more_horiz
có bạn nào ở Bình Dương đi đợt 2 tháng 10 này ko zạ , mình mới nộp hồ sơ mà chưa pis sao ,hic:( Sad Sad Sad 

more_horiz
Chào mọi người , cho em hỏi có mấy hình thức đi nghĩa vụ công an nhỉ ( nghe nói có mấy kiểu ) ? chế độ và thời gian biểu ra sao ạ ( tập huấn trong bao lâu , sau đó ra thì làm gì ) ?

more_horiz
lúc thì chả ai gọi, lúc thì mấy chỗ gọi bây giờ:gục ngã k být nên đi chỗ nào đây.No 

more_horiz
vhquan1102 đã viết:
boydylan39 đã viết:
tieusonmap đã viết:

làm culi là như thế nào hả bác ơi, em cũng muốn hỏi sang tháng 8 năm nay là em tròn 21t (12/08/1992) nếu đi đc nvca thì có đc đi thi ĐH hay TC CA ko ạ, em cũng đã học cao đẳng gtvt nhưng bỏ giữa chừng ko học nữa, học bạ của em thì khá là ổn học lực khá và hạnh kiểm 12 năm tốt luôn, nói chung là rất ngoan ạ, muốn làm CA để sau này có một chỗ đứng vững ạ bounce bounce 

ko tự cắt nghĩa đc ah ? Nôm na là ở nhà bố mẹ sai vặt,thấy bứt rứt có khi cãi lại. tâm trạng kiểu thế
Nhưng khi vào c.a rồi, cãi thì chỉ có ra về. Bảo gì làm nấy, ko vừa ý là bị chửi, nói chung tùy chỗ xếp khó dễ ! vì sao ? Cháu con ai? " dạ cháu chả con ại ạ ! " uh thế bác hỏi để biết .. ! Co 
Mấy cái học lực hay j j vứt hết đi,vào c.a toàn quen với cả ... văn hay chữ tốt ko = thằng dốt lắm tiền . Ngoại lệ thì đến lượt hơi lâu ! 21t nếu may thì đi lính của bộ là ngon nhất. vì sao thì đi r biết !

more_horiz
CrazyDude đã viết:
Chào mọi người , cho em hỏi có mấy hình thức đi nghĩa vụ công an nhỉ ( nghe nói có mấy kiểu ) ? chế độ và thời gian biểu ra sao ạ ( tập huấn trong bao lâu , sau đó ra thì làm gì ) ?

3 tháng võ vẽ hít đất chạy bộ. sau đó phân ra, đeo balo đứng sân trường, anh nào bốc đi cscd cười như hoa, anh nào gác miếu thì rớt balo khóc òa ! Xong đâu học 1 tháng nghiệp vụ môn đó r cứ thế mà chờ đến ngày đi thi ! đúng ko nhỉ các anh !

more_horiz
ĐẾc Ần M đã viết:
lúc thì chả ai gọi, lúc thì mấy chỗ gọi bây giờ:gục ngã k být nên đi chỗ nào đây.No 

sướng nhất chú r còn gì ! có ĐH lợi nhỉ ! mình thì vêu mồm chờ, khả năng tạch là ẩn số,nếu nó tụt thì ta lại bơm ! ko đc thì tạm biệt . chúc b lên đg mạnh khỏe.

more_horiz
tranvanhotmit đã viết:
có bạn nào ở Bình Dương đi đợt 2 tháng 10 này ko zạ , mình mới nộp hồ sơ mà chưa pis sao ,hic:( Sad Sad Sad 

mình ở bình dương nè, bạn mới nộp hồ sơ hả, bạn có làm lý lịch chưa, bạn ở đâu vậy, đợt 2 đi vào tháng 9 chứ không phải tháng 10, ngày 9 hay 10/9 lên đường đó.

more_horiz
thấy mấy b đi mà mjnh buồn quá ! tạ cái tội ham nhựng danh tiếng vớ vẩn...chả làm đc cái gì.. buồn !

more_horiz
boydylan39 đã viết:
ĐẾc Ần M đã viết:

sướng nhất chú r còn gì ! có ĐH lợi nhỉ ! mình thì vêu mồm chờ, khả năng tạch là ẩn số,nếu nó tụt thì ta lại bơm ! ko đc thì tạm biệt . chúc b lên đg mạnh khỏe.

sướng đâu, h thì lo hơn ý. khả năng toạch còn cao hơn rồi. h theo ai bỏ ai đây. Sad  ai cũng bảo cứ ngồi nhà mà chờ, chờ sung rụng thì đến mùa vải năm sau à.

more_horiz
em muốn đi nghĩa vụ công an nhưng mà nghe nói phải đút tiền nhiều lắm mới có suất đc đi, em ở Hà Nội chắc cũng ko đến lượt rùi:( 

more_horiz
nhock_mini đã viết:
tranvanhotmit đã viết:

mình ở bình dương nè, bạn mới nộp hồ sơ hả, bạn có làm lý lịch chưa, bạn ở đâu vậy, đợt 2 đi vào tháng 9 chứ không phải tháng 10, ngày 9 hay 10/9 lên đường đó.

Mình ỡ Dĩ An , phát hồ sơ hôm 1/7 ... m mới nộp à ... nghe đâu là Dĩ An đợt này có 23 suất à ...ko pis có chen vô nổi ko nữa , hjc ...

more_horiz
tranvanhotmit đã viết:
nhock_mini đã viết:
tranvanhotmit đã viết:

Mình ỡ Dĩ An , phát hồ sơ hôm 1/7 ... m  mới nộp à ... nghe đâu  là Dĩ An đợt này có 23 suất à ...ko pis có chen vô nổi ko nữa , hjc ...

vậy ah, mà bạn có làm lý lịch hay chi nộp bằng cấp thôi, mình chỉ nộp bằng cấp với đăng kí thôi, mình đăng kí ở thủ dầu một, ở đây có 20 chỉ tiêu hà, bạn có bằng cấp gì rồi hay tốt nghiệp thpt thôi, mình đăng kí theo chỉ tiêu thủ dầu một nhưng tương lai mình sẽ xin về dĩ an làm, nếu mình với bạn trúng tuyển đợt này thì có thể sẽ làm chung, hj

more_horiz
vhquan1102 đã viết:
em muốn đi nghĩa vụ công an nhưng mà nghe nói phải đút tiền nhiều lắm mới có suất đc đi, em ở Hà Nội chắc cũng ko đến lượt rùi:( 

ở đâu HN vậy?t HN đây

more_horiz
Smile Huyện Đan Phượng chỉ tiêu đợt này là 17... Và mềnh đã có cửa trong 17 người heheee... Chuẩn bị đợi gọi ra viện 19-8 khám sức khỏe

more_horiz
NamBH đã viết:
Smile Huyện Đan Phượng chỉ tiêu đợt này là 17... Và mềnh đã có cửa trong 17 người heheee... Chuẩn bị đợi gọi ra viện 19-8 khám sức khỏe

thế chả mấy mà lại bốc lên thùng. Đông Anh còn chưa phát hồ sơ ý. mới lên đăng ký thôi

more_horiz
AE nào ở hà nội điển danh cái nhể, být đâu bất ngờ ta lại đc gặp nhau.Cười lăn lộn 
mình ở Đông Anh nhá

more_horiz
boydylan39 đã viết:
theman đã viết:
Chào mọi người, e năm nay vừa tốt nghiệp THPT xong , có bố e hiện đang công tác trong ngàh Công An, e muốn đăng kí đi nghĩa vụ thì bao h làm hồ sơ ạ? E cũng hiện có atrai đang đi NVCA nhưng do ít gặp nên e muốn hỏi mọi người bao h làm vì ở Nha Trang hình như chỉ tuyển đi lính của Tỉnh chú ko tuyển đi lính của Bộ.

bố bạn làm trong nghành mà lên đây hỏi, anh bạn đang đi nvca cũng lên đây hỏi, vô lý chưa?

E chẳng qua ít gặp bố và atrai vả lại cũng muốn hỏi các bác trc tại hiện h e ko tính học Đh vì khả năng có hạn, ko có gì vô lý cả! Atrai e hiện đang làm bên Bảo vệ mục tiêu còn bố thì bên......CSGT hề hề mà năm nay về hưu r, e lên đây vì chỉ muốn hỏi cho rõ để biết vẫn hơn. Tại bây h ngta đi CANV nhiều lắm@@,con CA đi rất nhiều, e thì do tạch mất ko đủ 3 môn 6 phẩy nên trong Sài Gòn ứ cho đi thi,trả hồ sơ về, lúc trc CA chả ai thèm đi bây h nó danh giá vô cùng.I love you 

more_horiz
theman đã viết:
boydylan39 đã viết:
theman đã viết:
Chào mọi người, e năm nay vừa tốt nghiệp THPT xong , có bố e hiện đang công tác trong ngàh Công An, e muốn đăng kí đi nghĩa vụ thì bao h làm hồ sơ ạ? E cũng hiện có atrai đang đi NVCA nhưng do ít gặp nên e muốn hỏi mọi người bao h làm vì ở Nha Trang hình như chỉ tuyển đi lính của Tỉnh chú ko tuyển đi lính của Bộ.

bố bạn làm trong nghành mà lên đây hỏi, anh bạn đang đi nvca cũng lên đây hỏi, vô lý chưa?

E chẳng qua ít gặp bố và atrai vả lại cũng muốn hỏi các bác trc tại hiện h e ko tính học Đh vì khả năng có hạn, ko có gì vô lý cả! Atrai e hiện đang làm bên Bảo vệ mục tiêu còn bố thì bên......CSGT hề hề mà năm nay về hưu r, e lên đây vì chỉ muốn hỏi cho rõ để biết vẫn hơn. Tại bây h ngta đi CANV nhiều lắm@@,con CA đi rất nhiều, e thì do tạch mất ko đủ 3 môn 6 phẩy nên trong Sài Gòn ứ cho đi thi,trả hồ sơ về, lúc trc CA chả ai thèm đi bây h nó danh giá vô cùng.I love you 

Nếu ko đủ điểm thì sửa học bạ, còn không thì xin đi nghĩa vụ giống anh bạn cho rùi... Sau này chuyển qua GT giống bố bạn hehe Ngon nhỉ!

more_horiz
NamBH đã viết:

a namBH cũng sang đây rồi à.còn nhớ e k;).tình hình sao rồi a?có suất chưa?

more_horiz
S.W.A.T đã viết:
NamBH đã viết:

Nhớ chứ ^^ anh ok hết rồi. Đợi khám và đi thôi. Chắc a bên trại giam

more_horiz
Các anh chị cho em hỏi nếu đi nghĩa vụ 3 năm mà không được vào biên chế (Về vườn ý ạ) Thì năm sau thi vào các trường khối CAND có còn được cộng điểm ưu tiên không ạ ?

more_horiz
minhtoanptit đã viết:
Các anh chị cho em hỏi nếu đi nghĩa vụ 3 năm mà không được vào biên chế (Về vườn ý ạ) Thì năm sau thi vào các trường khối CAND có còn được cộng điểm ưu tiên không ạ ?

- Bạn muốn thi AN hay CS thì thời gian bạn đi NVCA phải từ 18 tháng trở lên mới được thi. Xin sếp cho đi thi hoặc người mà giúp bạn đi NVCA đã lo lót thủ tục đi thi cho bạn trước rồi. Thì trước khi thi người ta sẽ tổ chức cho bạn ôn thi. Thi HVAN hoặc HVCS thì được +2đ, +điểm khu vực. Trượt học viện thì xét xuống TC. Còn "học để khi nào nghĩa vụ xong mình đi thi vào trường an ninh ấy.." thì nó như câu mình vừa nói ở trên. Trước khi đi thi thì người ta tổ chức ôn thi. Thi đỗ thì vào học, tính thời gian đi học vào thời gian công tác. Thi trượt thì lại về làm tiếp đến hết thời gian 36 tháng thì thôi. Đi nghĩa vụ xong mà không được xét vào biên chế, vào ngành thì xác định là về vườn. Được vào biên chế rồi thì đi làm công việc cũ 1 thời gian rồi đến lúc lên Thiếu Úy thì "xin" Sếp "cử" đi học, dạng cán bộ đi học, học nghiệp vụ tại các trường CA(thường là học TC, thời gian học 2 năm), đi học như thế thì vẫn có lương bình thường.
chúc bạn may mắn

more_horiz
NamBH đã viết:
S.W.A.T đã viết:
NamBH đã viết:

Nhớ chứ ^^ anh ok hết rồi. Đợi khám và đi thôi. Chắc a bên trại giam

đã chắc suất rồi cơ á.thích thế.e còn đang k biết đc đy khám không đây:( 

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply