Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

power_settings_newLogin to reply
huyhoang.2310
a.y.e
hogialac
T Boss
tiendz.9x
dtnh_Km
pevinh
cuocdoiphieubat
miss311289
ducnghi229
phanan
letrung92
haquocson
soiden123
luubi2607
boythuan92
nghjavip
nguyenquochuy
TrungHienHaLong
AnhTuan
xambaly
Hiền Trịnh-NEU
stinky
manhninh1404
Jade béo
ductranhuynh
Boy_Never_Cry
bomtiem
trungkien95bn
lamnentatka
PascalAvaf
sailam
Rô Bốt
Nam9x
tomcax
12312
chiensiSBC07777
DuyK20_Hy93
hiencpqn
tienhoang92
PhamThe_NĐ
khanhdy_anninh
mailambkap
assassin_1201
kang_kung
THEANH0793
supermario
tjpharry
toanswat
dobitlaai
mr.p_shinee
johnny_dang1993
thequang1891994
kta92
Hungtp
NewBjnNobody
trunglee159
Kentcs13
Vick212
domnguyen
huyken99
lathienquan
mrquanmi
anhero12
karember
Chu Hồng Sơn
minhtoanptit
NamBH
CrazyDude
tranvanhotmit
vhquan1102
theman
tieusonmap
Football9X
mcvuca
anh_hung_tra
Cống Hiến
lucquan003
Chung Phước Tiến
tranhoangnhan
ĐẾc Ần M
zeus3pi
lymanhhung
namtien9x
binhnhixinhtrai92
sutumiennam
Police.Swat
bui van thang
S.W.A.T
phanthanhtung184
nhock_mini
duongthaingocdhkt
koi038
boydylan39
wipdidem
quangsqtt
chien94
phạm tấn bảo
Hoàng Thiên Anh
Trùm Mật Vụ
MRVANTHONG
phuocle28
nhoxpi.cuti
CANDVN
thygiang
AnDyNguyễn
Zz_Dollar_zZ
binhminhbm7
takiyagenji
nguyenphantuongkhanh
twist
hunghsmn
your_rules
mattrangxanh
ngocduy_th
interpol2502
120 posters

descriptionhotRe: Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

more_horiz
boydylan39 đã viết:
nguyenphantuongkhanh đã viết:
boydylan39 đã viết:
Buồn quá ! nhờ anh AN trên quận làm dùm,a nói tháng 10 mới có hs, ok thì chắc tháng 2-3 đi. Ko biết có đc hay ko nữa chờ mỏi mệt.
Chán ghê ! Thôi nhờ mọi ng nhận xét dùm mình cho nó có tinh thần:
NS : 9-1988, HK : HCM
Học : mới tốt nghiệp cấp 3 vừa rồi, học bạ thì chả có cái gì gọi là đẹp mặt
Gđ : bố đảng,chị đảng, rể đảng. bản thân ko lỗi lầm, hàng xóm yêu quý vì lễ phép.
K/tế : lo tốt đầu vào và ra nếu cần ( chả quen ai trong nghành)
SK : 1m65,60kg, mắt tinh,tay chân nhanh nhẹn.ko bệnh tật, đóng tiền gym hàng tháng đầy đủ, mặt mũi ok !  thanh niên nghiêm túc..
Đã xong 2 năm NVQS

Hnay đổi gió cho ae chem đỡ buồn,xem mình có đi đc ko.
Người đi ng ở lại buồn thật, ai cùng tâm trạng thì pr luôn cho ae tư vấn xôn xao tí !

hi không có ai trong ngành thì hơi bị mệt, bác xong NVQS ùi thì đâu đi được nghĩa vụ nữa! Sao ko đăng kí thi trường công an! Hoàn thành NVQS sẽ được đăng kí thi một lần đó! Còn ko thì Giờ còn cách vào ngành nhanh nhất là thi bằng lái hạng D hay E đi, ùi xin vào ngành theo dạng lái xe hoặc vào gác bảo vệ người ta sẽ tuyển những người đã hoàn thành NVQS như bác!

xong nvqs là đc thi Đh ah, trường CA cụ thể là trường nào ! đúng vậy thì lỡ 1 chuyến đò rồi !

Trường nào bên CA cũng được mà bác! VD: Đại học cảnh sát nhân dân, Học viện cảnh sát nhân dân, Đại học an ninh nhân dân, Học viện an ninh nhân dân... Quan trọng là bác ở đâu? Dậy là năm sau thi đi bác! Bây giờ tới năm sau thì thi bằng lái xe đi. Có ích cho bác lắm đó!

descriptionhotRe: Topic chung liên quan đến vấn đề đi nghĩa vụ công an và thời gian đi nghĩa vụ công an

more_horiz
cám ơn vì thông tin, nhưng muộn rồi ! buồn ghê thật ! long đong mãi...

B. Những điều cần biết về tuyển sinh vào các Học viện, trường Đại học CAND:

- Thí sinh đăng ký dự thi vào các học viện, trường Công an nhân dân (CAND) phải qua sơ tuyển tại Công an thành phố Hồ Chí Minh; hồ sơ đăng ký dự thi mua tại Công an quận, huyện nơi thí sinh đăng ký nhân khẩu thường trú.

- Chỉ tiêu gửi đào tạo đại học tại các trường ngoài ngành Công an xét tuyển trong số thí sinh dự thi khối A, A1 vào các ngành đào tạo nghiệp vụ Công an. Trong quá trình đào tạo được hưởng chế độ, chính sách như học viên đại học CAND; sau khi tốt nghiệp, Bộ Công an tiếp nhận và phân công công tác.

- Quy định về đối tượng, độ tuổi:

+ Đối với học sinh phổ thông không quá 20 tuổi, học sinh người dân tộc thiểu số không quá 22 tuổi (tính đến năm dự thi).

+ Công dân hoàn thành phục vụ có thời hạn trong CAND hoặc hoàn thành nghĩa vụ quân sự trong Quân đội nhân dân được dự thi thêm một lần trong thời gian 12 tháng kể từ ngày có quyết định xuất ngũ, không quy định độ tuổi.

- Quy định về trình độ văn hóa:

+ Đã tốt nghiệp trung học phổ thông theo hình thức giáo dục chính quy hoặc giáo dục thường xuyên, trung cấp chuyên nghiệp, trung cấp nghề. Đối với những thí sinh tốt nghiệp trung cấp nghề phải tốt nghiệp trung học cơ sở, đã học đủ khối lượng kiến thức và thi tốt nghiệp các môn văn hóa trung học phổ thông đạt yêu cầu theo quy định của Bộ Giáo dục và Đào tạo. Các năm học THPT phải đạt học lực trung bình trở lên theo kết luận tại học bạ, riêng 03 môn thuộc khối đăng ký dự thi điểm tổng kết từng môn trong các năm phải đạt từ 6,0 trở lên (không tính điểm trung bình của 03 môn dự thi).

+ Công dân hoàn thành phục vụ có thời hạn trong CAND hoặc hoàn thành nghĩa vụ quân sự trong Quân đội nhân dân đã tốt nghiệp THPT, trung cấp chuyên nghiệp, trung cấp nghề (không quy định kết luận học lực và điểm 3 môn khối đăng ký dự thi).

- Phẩm chất đạo đức, tiêu chuẩn chính trị: trong những năm học trung học phổ thông đạt yêu cầu hạnh kiểm từ loại khá trở lên; tiêu chuẩn chính trị đảm bảo theo quy định hiện hành của Bộ trưởng Bộ Công an đối với việc tuyển người vào lực lượng CAND.

- Tiêu chuẩn về chiều cao, cân nặng:

+ Nam: Chiều cao từ 1,64m đến 1,80m, cân nặng 48 kg đến 75 kg.

+ Nữ: Chiều cao từ 1,58m đến 1,75m, cân nặng từ 45 kg đến 60 kg.

- Việc tuyển học sinh nữ vào các trường CAND: được thực hiện theo chỉ tiêu riêng với tỷ lệ từ 10 đến 15% tổng chỉ tiêu ở từng trường theo từng ngành học; không hạn chế tỷ lệ nữ sơ tuyển đăng ký dự thi.

- Hồ sơ đăng ký dự thi theo mẫu quy định thống nhất của Bộ Công An: Thí sinh nộp phiếu đăng ký dự thi cùng lệ phí tuyển sinh theo quy định cho Công an quận, huyện nơi đăng ký nhân khẩu thường trú để chuyển về Công an thành phố.

Thí sinh đăng ký dự thi Học viện An ninh nhân dân và Đại học Kỹ thuật – Hậu cần CAND thi tại trường Đại học ANND, nếu trúng tuyển sẽ học tại Học viện An ninh nhân dân và Đại học Kỹ thuật - Hậu cần CAND. Thí sinh đăng ký dự thi Học viện Cảnh sát nhân dân thi tại trường Đại học CSND, nếu trúng tuyển sẽ học tại Học viện Cảnh sát nhân dân.

- Thí sinh không trúng tuyển vào các học viện, trường đại học CAND được đăng ký xét tuyển nguyện vọng 2 vào các trường đại học, cao đẳng khối dân sự theo quy định của Bộ Giáo dục và Đào tạo.

Được sửa bởi boydylan39 ngày Fri Aug 02, 2013 8:36 pm; sửa lần 1.

more_horiz
huyken99 đã viết:
lamnentatka đã viết:
con đường vào ngành quả thật là gian nan.gắng lên các bạn.khổ trước sau mới có sướng.hj

Uhm mình cũng muốn được khổ một lần haizzz Tại sợ không qua được khâu khám SK... VGB éc éc

Viêm gan b ko sao, minh cũng bị nè

éc éc thế là cùng chung chí hướng nhé hihi Bị mãn tính hay cấp tính? Có uống thuốc ko? Thế bị như dậy? Có qua được khâu khám SK ko ta? Mình đang lo về vấn đề này hix

Mính thì chỉ mang mần bệnh thui, ko uống thuốc. Lúc khám sk bác gửi thư lên hội đồng tui bị bệnh vay đó

more_horiz
huyken99 đã viết:
huyken99 đã viết:
lamnentatka đã viết:
con đường vào ngành quả thật là gian nan.gắng lên các bạn.khổ trước sau mới có sướng.hj

Uhm mình cũng muốn được khổ một lần haizzz Tại sợ không qua được khâu khám SK... VGB éc éc

éc éc thế là cùng chung chí hướng nhé hihi Bị mãn tính hay cấp tính? Có uống thuốc ko? Thế bị như dậy? Có qua được khâu khám SK ko ta? Mình đang lo về vấn đề này hix

Mính thì chỉ mang mần bệnh thui, ko uống thuốc. Lúc khám sk bác gửi thư lên hội đồng tui bị bệnh vay đó

Thì mình chắc cũng như đó! Hi rùi có kết quả chưa? Hay sao? Đủ SK được đi ko?

more_horiz
boydylan39 đã viết:
cám ơn vì thông tin, nhưng muộn rồi ! buồn ghê thật ! long đong mãi...

B. Những điều cần biết về tuyển sinh vào các Học viện, trường Đại học CAND:

- Thí sinh đăng ký dự thi  vào các học viện, trường Công an nhân dân (CAND) phải qua sơ tuyển tại Công an thành phố Hồ Chí Minh; hồ sơ đăng ký dự thi mua tại Công an quận, huyện nơi thí sinh đăng ký nhân khẩu thường trú.

- Chỉ tiêu gửi đào tạo đại học tại các trường ngoài ngành Công an xét tuyển trong số thí sinh dự thi khối A, A1 vào các ngành đào tạo nghiệp vụ Công an. Trong quá trình đào tạo được hưởng chế độ, chính sách như học viên đại học CAND; sau khi tốt nghiệp, Bộ Công an tiếp nhận và phân công công tác.

- Quy định về đối tượng, độ tuổi:

+ Đối với học sinh phổ thông không quá 20 tuổi, học sinh người dân tộc thiểu số không quá 22 tuổi (tính đến năm dự thi).

+ Công dân hoàn thành phục vụ có thời hạn trong CAND hoặc hoàn thành nghĩa vụ quân sự trong Quân đội nhân dân được dự thi thêm một lần trong thời gian 12 tháng kể từ ngày có quyết định xuất ngũ, không quy định độ tuổi.

- Quy định về trình độ văn hóa:

+ Đã tốt nghiệp trung học phổ thông theo hình thức giáo dục chính quy hoặc giáo dục thường xuyên, trung cấp chuyên nghiệp, trung cấp nghề. Đối với những thí sinh tốt nghiệp trung cấp nghề phải tốt nghiệp trung học cơ sở, đã học đủ khối lượng kiến thức và thi tốt nghiệp các môn văn hóa trung học phổ thông đạt yêu cầu theo quy định của Bộ Giáo dục và Đào tạo. Các năm học THPT phải đạt học lực trung bình trở lên theo kết luận tại học bạ, riêng 03 môn thuộc khối đăng ký dự thi điểm tổng kết từng môn trong các năm phải đạt từ 6,0 trở lên (không tính điểm trung bình của 03 môn dự thi).

+ Công dân hoàn thành phục vụ có thời hạn trong CAND hoặc hoàn thành nghĩa vụ quân sự trong Quân đội nhân dân đã tốt nghiệp THPT, trung cấp chuyên nghiệp, trung cấp nghề (không quy định kết luận học lực và điểm 3 môn khối đăng ký dự thi).

- Phẩm chất đạo đức, tiêu chuẩn chính trị: trong những năm học trung học phổ thông đạt yêu cầu hạnh kiểm từ loại khá trở lên; tiêu chuẩn chính trị đảm bảo theo quy định hiện hành của Bộ trưởng Bộ Công an đối với việc tuyển người vào lực lượng CAND.

- Tiêu chuẩn về chiều cao, cân nặng:

+ Nam: Chiều cao từ 1,64m đến 1,80m, cân nặng 48 kg đến 75 kg.

+ Nữ: Chiều cao từ 1,58m đến 1,75m, cân nặng từ 45 kg đến 60 kg.

- Việc tuyển học sinh nữ vào các trường CAND: được thực hiện theo chỉ tiêu riêng với tỷ lệ từ 10 đến 15% tổng chỉ tiêu ở từng trường theo từng ngành học; không hạn chế tỷ lệ nữ sơ tuyển đăng ký dự thi.

- Hồ sơ đăng ký dự thi theo mẫu quy định thống nhất của Bộ Công An: Thí sinh nộp phiếu đăng ký dự thi cùng lệ phí tuyển sinh theo quy định cho Công an quận, huyện nơi đăng ký nhân khẩu thường trú để chuyển về Công an thành phố.

Thí sinh đăng ký dự thi Học viện An ninh nhân dân và Đại học Kỹ thuật – Hậu cần CAND thi tại trường Đại học ANND, nếu trúng tuyển sẽ học tại Học viện An ninh nhân dân và Đại học Kỹ thuật - Hậu cần CAND. Thí sinh đăng ký dự thi Học viện Cảnh sát nhân dân thi tại trường Đại học CSND, nếu trúng tuyển sẽ học tại Học viện Cảnh sát nhân dân.

- Thí sinh không trúng tuyển vào các học viện, trường đại học CAND được đăng ký xét tuyển nguyện vọng 2 vào các trường đại học, cao đẳng khối dân sự theo quy định của Bộ Giáo dục và Đào tạo.

Dậy thì chỉ còn cách là học đại học ngành ngoài CA ùi mai mốt xin vào! Ko thì nhanh nhất là thi bằng lái xe...

more_horiz
tranvanhotmit đã viết:
huyken99 đã viết:
lamnentatka đã viết:

Hic , ai nói ko sao ...m cũng đang khổ vì bị vụ này nè ...ko giờ được đi thẫm tra lý lịch rồi ,huhu Khóc rồi nè 

tình hình bạn sao? Kể nghe coi? Bị mãn hay cấp? Đi khám SK có qua ko? Giờ bạn tính sao?

M bị nhẹ à , ko phải dùng thuốc nhưng bị vậy chắc ở nhà quá Khóc rồi nè  ...giờ còn nước còn tát thôi , hic hic🇳🇴

Được sửa bởi tranvanhotmit ngày Fri Aug 02, 2013 10:27 pm; sửa lần 3.

more_horiz
boydylan39 đã viết:
NVCA là tình nguyện nha bạn . đc thì đi 2/2014 . ko đc thì làm việc khác !

năm 88 được đi đợt tháng 2/ 2014 ko bạn ,qua 2014 là nhớ qua tuổi rồi mà Rolling Eyes 

more_horiz
tranvanhotmit đã viết:
boydylan39 đã viết:

năm 88 được đi đợt tháng 2/ 2014 ko bạn ,qua 2014 là nhớ qua tuổi rồi mà  Rolling Eyes 

Nó giáp ranh nên hên xui bạn ạ, ko way ngược lại time đc ! nên hiện tại là cũng tính 2-3 đg chứ ko chờ vào cái nv để thành c.a . ko đc thì làm cái khác, đời con mình có kinh nghiệm hướng cho nó đi !

more_horiz
tranvanhotmit đã viết:
boydylan39 đã viết:

năm 88 được đi đợt tháng 2/ 2014 ko bạn ,qua 2014 là nhớ qua tuổi rồi mà  Rolling Eyes 

tình hình của bạn sao rồi, có ai kêu bồ sung hs gì không

more_horiz
nhock_mini đã viết:
tranvanhotmit đã viết:
boydylan39 đã viết:

chắc ko được rồi bạn ạ ... hình như bị dính gì rồi ...giờ còn nước còn tát thôi ...hic , bạn thì sao ?

more_horiz
boydylan39 đã viết:
tranvanhotmit đã viết:
boydylan39 đã viết:

Nó giáp ranh nên hên xui bạn ạ, ko way ngược lại time đc ! nên hiện tại là cũng tính 2-3 đg chứ ko chờ vào cái nv để thành c.a . ko đc thì làm cái khác, đời con mình có kinh nghiệm hướng cho nó đi !

uh` , tại mình cũng 88 tháng 10 , đợt này phiêu quá nghi rớt ... đợt sau thì chắc ăn hơn mà lại sợ hết tuổi , khổ vậy đó Sad 

more_horiz
nghe phong phanh năm nay đợt 2 tháng 9 sắp tới này NVCA lấy 2 loại : Cơ động và Phòng cháy
mấy pro cho hỏi đi cơ động có dc thi Đại học cảnh sát nhân dân sau khi phục vụ 18 tháng ko nhỉ

more_horiz
dobitlaai đã viết:
nghe phong phanh năm nay đợt 2 tháng 9 sắp tới này NVCA lấy 2 loại : Cơ động và Phòng cháy
mấy pro cho hỏi đi cơ động có dc thi Đại học cảnh sát nhân dân sau khi phục vụ 18 tháng ko nhỉ

không phải phong phanh mà là đúng như thế. đi kiểu gì thì vẫn đc thi hết bạn à.

more_horiz
tranvanhotmit đã viết:
tranvanhotmit đã viết:
huyken99 đã viết:
lamnentatka đã viết:

Hic , ai nói ko sao ...m cũng đang khổ vì bị vụ này nè ...ko giờ được đi thẫm tra lý lịch rồi ,huhu Khóc rồi nè 

tình hình bạn sao? Kể nghe coi? Bị mãn hay cấp? Đi khám SK có qua ko? Giờ bạn tính sao?

M bị nhẹ à , ko phải dùng thuốc nhưng bị vậy chắc ở nhà quá Khóc rồi nè  ...giờ còn nước còn tát thôi , hic hic🇳🇴

À, thế lúc khám SK xong là có giấy báo SK bị VGB à? HAy bác biết từ trước là mình bị rùi? Lúc khám bác có nói là bị VGB ko? Hay là cứ im lặng nhỉ?

more_horiz
tranvanhotmit đã viết:
boydylan39 đã viết:
tranvanhotmit đã viết:
boydylan39 đã viết:

uh` , tại mình cũng 88 tháng 10 , đợt này phiêu quá nghi rớt ... đợt sau thì chắc ăn hơn mà lại sợ hết tuổi , khổ vậy đó Sad 

Tại sao đợt sau bác mới chắc ăn được vậy? Chỉ chiêu zới nào Cười nhe răng 

more_horiz
tranvanhotmit đã viết:
tranvanhotmit đã viết:
huyken99 đã viết:
lamnentatka đã viết:

À, thế lúc khám SK xong là có giấy báo SK bị VGB à? HAy bác biết từ trước là mình bị rùi? Lúc khám básunny c có nói là bị VGB ko? Hay là cứ im lặng nhỉ?

Người ta chỉ xét nghiệm bác có bị HIV hay nghiện ma túy thôi

more_horiz
huyken99 đã viết:
tranvanhotmit đã viết:
tranvanhotmit đã viết:
huyken99 đã viết:
lamnentatka đã viết:

À, thế lúc khám SK xong là có giấy báo SK bị VGB à? HAy bác biết từ trước là mình bị rùi? Lúc khám básunny c có nói là bị VGB ko? Hay là cứ im lặng nhỉ?

Thế đợt này bạn khám SK chưa? Có kết quả ùi à? Bạn có đi đợt này không?

more_horiz
huyken99 đã viết:
tranvanhotmit đã viết:
tranvanhotmit đã viết:
huyken99 đã viết:
lamnentatka đã viết:

Chưa, mình vẫn đang xét lý lịch, đi đợt 1

more_horiz
huyken99 đã viết:
huyken99 đã viết:
tranvanhotmit đã viết:
tranvanhotmit đã viết:
huyken99 đã viết:
lamnentatka đã viết:

Chưa, mình vẫn đang xét lý lịch, đi đợt 1

Uhm vậy khi nào được đi thì gởi tin nhắn cho mình nhé! Mình cùng cảnh ngộ mà hihi Chúc may mắn Vui nhảy múa 

more_horiz
tranvanhotmit đã viết:
nhock_mini đã viết:
tranvanhotmit đã viết:
boydylan39 đã viết:

chắc ko được rồi bạn ạ ... hình như bị dính gì rồi ...giờ còn nước còn tát thôi ...hic , bạn thì sao ?

năm 88 là sang năm hết đi được rồi bạn, bạn nói dợt sau đi dể hơn là đúng rồi, đợt này chỉ tiêu ít lắm, toàn con cháu mà phải dạng thân thiết kìa, ở mình có 15 chỉ tiêu nên không biết có được không nữa, mà bửa thứ 30/7 là ở tỉnh xét hội đồng rồi, mình nghe ông anh nói thấy danh sách chính thức bên công an gửi qua bên ban chỉ huy quận sự TP TDM thì có tên của mình, nghe cũng mừng được tí, vậy bạn cố gắng coi sao, còn nước còn tát thật.

more_horiz
Ai đi đợt này cuả lính K20 gjơ tay lên nào các bác huấn luyện ở hà nộj nhé ^^!

more_horiz
nhock_mini đã viết:
tranvanhotmit đã viết:
nhock_mini đã viết:
tranvanhotmit đã viết:
boydylan39 đã viết:

năm 88 là sang năm hết đi được rồi bạn, bạn nói dợt sau đi dể hơn là đúng rồi, đợt này chỉ tiêu ít lắm, toàn con cháu mà phải dạng thân thiết kìa, ở mình có 15 chỉ tiêu nên không biết có được không nữa, mà bửa thứ 30/7 là ở tỉnh xét hội đồng rồi, mình nghe ông anh nói thấy danh sách chính thức bên công an gửi qua bên ban chỉ huy quận sự TP TDM thì có tên của mình, nghe cũng mừng được tí, vậy bạn cố gắng coi sao, còn nước còn tát thật.

Bạn ấy lo về mình bị VGB đó! Nên sợ bị loại đó! Không biết có qua được không?

more_horiz
tranvanhotmit đã viết:
tranvanhotmit đã viết:
huyken99 đã viết:
lamnentatka đã viết:

À, thế lúc khám SK xong là có giấy báo SK bị VGB à? HAy bác biết từ trước là mình bị rùi? Lúc khám bác có nói là bị VGB ko? Hay là cứ im lặng nhỉ?

viêm gan B chắc không được rồi, đợt này sức khoẻ đạt mà còn bị loại như thường, mấy ban tính theo ngành, vậy sao lúc trước máy bạn không đi xét nghiệm rồi tiêm thuốc ngừa viêm gan trước, mình tiêm ngừa lâu lắm rồi.

more_horiz
chỉ sướng những ng may mắn có ng trong ngánh và đc đỡ đầu. chỉ khổ cho tụi mình, chả quen biết toàn nhờ vả hên xui . Suốt ngày thấp thỏm lo lắng. Mong là ai cũng đc đi. b gì nói có tên trong ds TDM, nghe cũng mừng cho b. Nhưng danh sách nó gạch và bổ sung thì nhanh lắm. cẩn thận !

Có clip 113 Tân phú trên mạng giải tán gây rối mọi ng coi chưa, cũng hay !

more_horiz
không biết bao giờ mới có kết quả, mình đi khám sk đạt A1 bounce cả nhà ai cũng bảo được đi k phải lo mà mình lo quá Sad Sad 
à mình muốn hỏi thêm là hôm trước mình được gọi đi khám sơ tuyển nvqs nhưng ra khám thì có người tác động nên mấy a bên Phường lại bảo đi về. Mình muốn hỏi là nếu k đi khám sơ tuyển thì có bị gọi đi khám chính thức để đi nvqs k @@. Mà nghe bảo nếu đi c.a thì sẽ k phải đi nvqs. Có bạn nào quận HOàng Mai k nhỉ ???

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply