Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

power_settings_newLogin to reply
quehuonglachumkhengot
hoangbui
lehung1204
Ngocdungqn242424
nguyenbangvu
banhbotmy123
binbmt92
quannv
chokhua
hoangtusky
duongthaingocdhkt
tart
minmeo1991
vipboy
changtraithangtu27
changtraithang11
dophuhaokg
dongsongcodon
vipmodel
Nguyenthuhoai
jennyjt22
valentine1608
tranhung26
SacreDeciel
uyentrang
matmet
martin91
nvda2512
arsenal_vip_89
y si
duongmotchieu_vn
patrickdoan2612
nvtrinh
hoanghainam
dungprvnn
saubaonhieunamnua
taiketoancc
viobubu0301
phuongvics
hth
loanlemlinh
dieuthuoctan
mrbean04
aaa9449
ohhaythe
dlinh90
thaibaopkds2
qbd
trungdung7c1
baogiochodenthang10
Tin Le
thitbobam007
ngocthuong
kythuatdiendientu
nosooner
theboylove
Chiensytre27
thieutuong
TIEPLEEDUC
tiktak1234
chiensitre65
Jinha
theanhnd90
vanhien2407
minhnguyen
thuhienneu180890
linhtran_cp
xvanminh
221091
vuanhthuan
chiensitre009
ty42
master2015
CauBeBiengAn
chiensitre07
kujimatowasa
Piglet2991
h1234
tuantrung2710
chithanh
Mr.Lonely04
nguyenphantuongkhanh
tranphong90
dailesy92
gaodentrang
longphivu02
chiensi
Hoàng Thiên Anh
bahop
kynhat
thienhoang1404
lehaguitar
ruri aiko
c4chick
chinsu
hahoangphu
nguyenle099
daisy.july
daokhacminh1990
uocmonhonhoi
kunken2014
tuanhoang1708
findbackthesoon
Hernandez14
lieulanh
trannhan89
nhatquang46@yahoo.com
toanpham
mrvuong
nguyenhoang919x
854223
mduongvn
EmBanhMy
hainp10@gmail.com
laduong PBTN
hotrung412
abc
trungkop
phongbui
lch_uocmohoaibao
ThaygiaoThao
teot3
126 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
hoanghainam đã viết:
thaibaopkds2 đã viết:
cho mình hỏi thời gian đợt 1 là khi nào và đợt 2 là lúc nào vậy mấy bác. nghe mấy bác nói t6 này mà mình nộp bên bộ chưa thấy gì

chưa thấy gì thì là chưa được r, đợi đợt sau thôi bác ạ, đợt sau thì t10-11 sẽ có kết quả, t12 thì có quyết định.

bác nộp ở tỉnh hay trên TC đã được thẩm tra hay khám sk chưa, em nộp hs ở khối thuộc BT, mới viết lại hồ sơ xanh, chưa được thẩm tra lí lịch vì nghe bảo là chưa có chỉ tiêu nào ở bộ được ký Hm

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
thaibaopkds2 đã viết:
mình giờ chỉ mong chỉ tiêu về rồi có thông báo khám sức khỏe + xmll. còn chờ nếu không được thì vẫn có nhiều hướng khác. Bữa tình cờ đi khám sức khỏe bình thường do bản thân bị đau thì mình gặp 1 bác làm bên đội an ninh. Bác đó hỏi cháu làm gì, mình nói cháu vừa ra trường đang xin vào bệnh xá công an tỉnh. Bác bảo tốn có nhiều không. Mình nói cũng tốn mà có ndd. Bác bảo vào trong này kỷ cương giờ giấc lén phén bị chửi mà cũng ngậm ngùi, lương thì 3 đồng đủ sống, cháu tốn nhiều thì biết lúc nào mới lấy lại số tiền đó, bác khuyên cháu ra kinh doanh tốt hơn ( do mình là dược sĩ ). Nói chung mình cũng suy nghĩ nhiều, mình chưa nghĩ đến việc hàm hay lương mình chỉ mong được thì vào làm cho ổn định và ba mẹ vui vì nhà có 2 anh em, thằng em cũng đi bên cảnh sát cơ động bộ rồi nên cũng hướng mình vào, nếu không được thì mình mở nhà thuốc bán qua ngày mặc dù cạnh tranh nhiều. Chúc tất cả các bạn trong này như mình đều vào được nghành.

like cho bạn rất chân thật! tuy nhiên Ca là ngành dc nhà nc đãi ngộ nếu như gọi là vào ko đủ sống thì cũng chẳng ai thèm vào ngành đâu. chỉ có thể là ko dư hoặc thiếu là do ăn chơi hư hỏng thôi! còn muốn giàu có mà thanh liêm thì nên làm kinh tế riêng. hoặc xin ra làm kinh tế luôn! các bạn ở trong này mình đa số tuyển về gần như là làm việc bàn giấy tờ chắc an phận là nhiều!

more_horiz
Chào anh.. Saubaonhieunamnua. Chúng ta ai cũng có 1 ngày 24h để làm việc, 1 năm có 365 ngày để cống hiến. Và thời gian như một chiếc đồng hồ cát vậy. Chúng ta sẽ lãng phí những hạt cát đó nếu không trân trọng quý giá. Tuổi trẻ bọn em có câu : You only live once. Chúng ta chỉ sống một lần. Đó chính là kim chỉ nan để chúng em làm việc. Thử hỏi chúng ta đã phí phạm thời gian, lo lắng, chờ đợi từng ngày để được vào ngành công an, và vào ngành chỉ đơn giản để an phận, chỉ để làm việc với giấy tờ, ngày này qua ngày nọ. Thật sự thì điều đó chúng em không muốn một tí nào. Chúng em vào ngành để được thực hiện ước mơ của mình. Là một anh công an được cầm súng, được làm nhiệm vụ, một anh công anh được dân mến, dân thương, là một người chiến sĩ công an nhân dân đúng nghĩa của nó. Và đơn giản thay đổi một phần nhỏ hình ảnh người chiến sĩ công an đang dần phai mờ trong mỗi người dân. Tháng 6 này, nhanh thôi... Ngày đó sẽ đến thôi các đồng chí ạ. Chúc các anh, chị trong diễn đàn này thực hiện được ước mơ của mình, là một chiến sĩ công an nhân dân đúng nghĩa. Để khi về già còn có chuyện để kể cho con cháu mình chứ... Chào thân ái và quyết thắng..

more_horiz
Đ/C nào có Quyết định chưa ?

Tỉnh tôi QĐ đã về 1 tuần nhưng chưa dc triển khai, là tại sao thế nhỉ ? Giờ phút này mà ko có tên trong QĐ chắc cắn lưỡi tự tử qá

more_horiz
Các bạn cho mình hỏi Giám đốc công an tỉnh có thẩm quyền quyết định tuyển hay không tuyển không ạ ??
Mình tháng 8 tới sẽ nhận bằng cử nhân Luật khoa Hình sự trường đại học Luật TP.HCM, sức khỏe thì mình đủ theo tiêu chuẩn,
Trước đó mình được bác trên có nói khi nào có bằng mà muốn vào công an thì bác đưa vào, nhưng mà nãy giờ đọc bình luận của các bạn mình băn khoăn quá, số mình nhiều cái hay trật duột không như mong muốn nên mình muốn biết bác đó đã nói vậy thì khả năng mình vào có cao không ạ ??? Mình chân thành cảm ơn

more_horiz
patrickdoan2612 đã viết:
Các bạn cho mình hỏi Giám đốc công an tỉnh có thẩm quyền quyết định tuyển hay không tuyển không ạ ??
Mình tháng 8 tới sẽ nhận bằng cử nhân Luật khoa Hình sự trường đại học Luật TP.HCM, sức khỏe thì mình đủ theo tiêu chuẩn,
Trước đó mình được bác trên có nói khi nào có bằng mà muốn vào công an thì bác đưa vào, nhưng mà nãy giờ đọc bình luận của các bạn mình băn khoăn quá, số mình nhiều cái hay trật duột không như mong muốn nên mình muốn biết bác đó đã nói vậy thì khả năng mình vào có cao không ạ ??? Mình chân thành cảm ơn

Là bác quen biết sơ sơ hay là họ hàng bác ý ? Chứ nếu chỉ là quen biết, thì bác ý hứa chắc vs cả đống người.
Hồi mình đi học bác ý cũng kêu ra trường cho 1 suất vô, cuối cùng ra trường chờ đã đời, bác ý cứ kêu chưa có chỉ tiêu, cứ chờ, từ từ bác đưa vô, nhưng đợi gần 1 năm, thấy lâu quá nên cũng phải tự lực cánh sinh đi mà xin. Chỗ e, cũng có mấy anh chị bác ý hứa cho 1 suất mà toàn chờ 1-2 năm cũng chả thấy gì nên đi làm ngoài hết.
Bác Gđ thì có tiếng nói thôi, chứ kiểu gì xin vào hồ sơ cũng phải qua Tphòng Tổ chức px13. Trong mấy cái vụ xin ngang vào tỉnh, thì bác TP tổ chức mới là người nắm quyền sinh sát bác ạ.
Nếu bác ý thật giúp cho cho bác vào, thì bác cứ xác định chờ từ nửa năm - 2 năm ạ. Sur với bác. Còn là con cháu bác ý, thì cứ ra trường lúc nào vào lúc đó (3 tuần - 1 tháng là xong hết thủ tục).

more_horiz
viobubu0301 đã viết:
patrickdoan2612 đã viết:

Là bác quen biết sơ sơ hay là họ hàng bác ý ? Chứ nếu chỉ là quen biết, thì bác ý hứa chắc vs cả đống người.
Hồi mình đi học bác ý cũng kêu ra trường cho 1 suất vô, cuối cùng ra trường chờ đã đời, bác ý cứ kêu chưa có chỉ tiêu, cứ chờ, từ từ bác đưa vô, nhưng đợi gần 1 năm, thấy lâu quá nên cũng phải tự lực cánh sinh đi mà xin. Chỗ e, cũng có mấy anh chị bác ý hứa cho 1 suất mà toàn chờ 1-2 năm cũng chả thấy gì nên đi làm ngoài hết.
Bác Gđ thì có tiếng nói thôi, chứ kiểu gì xin vào hồ sơ cũng phải qua Tphòng Tổ chức px13. Trong mấy cái vụ xin ngang vào tỉnh, thì bác TP tổ chức mới là người nắm quyền sinh sát bác ạ.
Nếu bác ý thật giúp cho cho bác vào, thì bác cứ xác định chờ từ nửa năm - 2 năm ạ. Sur với bác. Còn là con cháu bác ý, thì cứ ra trường lúc nào vào lúc đó (3 tuần - 1 tháng là xong hết thủ tục).

Bác GĐ mà bạn đề cập là ở miền Bắc hay sao ạ, bác này là người quen với ba mình, từ khi bác này hưá tới giờ gđ mình vẫn có quà tết này nọ, bác đó cũng nói đến chuyện chỉ tiêu từ Bộ, mình cũng hoang mang chẵng biết sao, chỉ biết đặt niềm tin vào lời nói cuả bác ấy vì bác cũng quân hàm gần kịch nóc rồi Sad lo quá, nếu mà phải chờ 1, 2 năm mà được vào thì mình cũng chờ, mình sẽ dùng để đi học thạc sĩ, chỉ sợ chờ rồi ko được vào thôi

more_horiz

Bác GĐ mà bạn đề cập là ở miền Bắc hay sao ạ, bác này là người quen với ba mình, từ khi bác này hưá tới giờ gđ mình vẫn có quà tết này nọ, bác đó cũng nói đến chuyện chỉ tiêu từ Bộ, mình cũng hoang mang chẵng biết sao, chỉ biết đặt niềm tin vào lời nói cuả bác ấy vì bác cũng quân hàm gần kịch nóc rồi Sad lo quá, nếu mà phải chờ 1, 2 năm mà được vào thì mình cũng chờ, mình sẽ dùng để đi học thạc sĩ, chỉ sợ chờ rồi ko được vào thôi

Mình ở miền Nam.
Nếu bạn ko ngại thời gian, thì cứ TN xong, đăng kí thi cao học đi. Vào dc thì bỏ cao học, còn ko thì TN cao học xin vô tiếp (dù sao cao học vào cái gì cũng hơn ĐH, nên ko sợ lỗ, ko tạm tuyển 6 tháng - lên trung úy nhanh hơn ĐH 1 năm). Chắc chắn là ko xin nhanh dc, nên cứ dki thi rồi học cao học cho chắc, còn vô dc hay ko thì hên xui. Ko gì là chắc chắn hết bạn ơi, cũng nhiều bạn trong 4rum này là Con ông cháu cha mà cũng phải chờ đợi cả, đâu ai chắc chắn vào dc. Mình cũng vì đinh ninh 100% bác GĐ xin dc nên ko học cao học (tại định học cho chắc nếu ko vô dc, mà bác ý cứ chắc cú cho 1 suất nên mình ko thi) cuối cùng mất 1 năm vô nghĩa đây. Mà bác GĐ tỉnh mình ko hề nói là ko xin dc, mà bác ý cứ kêu chờ. Nên thế mới mệt. Cũng may ba mình cũng nóng ruột, ko chờ dc nữa, nên chạy đường bác TP tổ chức, thế là hồ sơ dc lọt. Giờ chờ quyết định đi làm nữa thôi.

more_horiz
Với các bạn cho mình hỏi mình bằng Luật tp hcm, chuyên ngành hình sự vậy thì khả năng vào công an tỉnh có thấp quá không ạ, với lại được vào thì mình được xắp vào đâu, có phải vào hậu cần không??

more_horiz
patrickdoan2612 đã viết:
Với các bạn cho mình hỏi mình bằng Luật tp hcm, chuyên ngành hình sự vậy thì khả năng vào công an tỉnh có thấp quá không ạ, với lại được vào thì mình được xắp vào đâu, có phải vào hậu cần không??

bạn học luật thì yên tâm là xin vào chỗ nào bên CA cũng đc nhé, vì cơ bản các trường công an dạy luật và nghiệp vụ là chính, 99% là vạch vàng trừ khi bạn xin ngang vào mấy chỗ trái ngành luật. Bằng cấp không quan trọng lắm đâu bạn, cơ hội có lớn hay không chỉ liên quan đến ndd của bạn lớn thế nào và nhà của bạn có điều kiện hay không, vì suất ngoài ngành rất ít, mà người có quan hệ thì rất nhiều Cd

more_horiz
patrickdoan2612 đã viết:

Nếu bác GĐ chỉ là ng quen chứ ko phải bác ruột thì nếu bác quyết tâm đợi khoảng 1-2 năm thì liều thôi Very Happy nhưng mà khả năng nói thật là siêu thấp, bác GĐ thì đi đâu chẳng hứa, mà Luật bây giờ thì chỉ tiêu so với ngày xưa ít hơn nhiều lắm, nhiều tỉnh bây giờ còn chẳng có chỉ tiêu luật cơ, mà hồ sơ thì vẫn còn xếp hàng đống Sad bác liều thì theo thôi chứ theo mình khả năng vào đc là khoảng 1% Sad

more_horiz
dungprvnn đã viết:
hoanghainam đã viết:
thaibaopkds2 đã viết:
cho mình hỏi thời gian đợt 1 là khi nào và đợt 2 là lúc nào vậy mấy bác. nghe mấy bác nói t6 này mà mình nộp bên bộ chưa thấy gì

chưa thấy gì thì là chưa được r, đợi đợt sau thôi bác ạ, đợt sau thì t10-11 sẽ có kết quả, t12 thì có quyết định.

bác nộp ở tỉnh hay trên TC đã được thẩm tra hay khám sk chưa, em nộp hs ở khối thuộc BT, mới viết lại hồ sơ xanh, chưa được thẩm tra lí lịch vì nghe bảo là chưa có chỉ tiêu nào ở bộ được ký Hm

e nộp vào tỉnh bác ạ, cũng mới viết HS thôi nhưng thực ra cũng chẳng hi vọng gì lắm vì bằng ngành là Ngoại ngữ ít chỉ tiêu mà chọi cũng nhiều Smile

more_horiz
viobubu0301 đã viết:

Mình ở miền Nam.
Nếu bạn ko ngại thời gian, thì cứ TN xong, đăng kí thi cao học đi. Vào dc thì bỏ cao học, còn ko thì TN cao học xin vô tiếp (dù sao cao học vào cái gì cũng hơn ĐH, nên ko sợ lỗ, ko tạm tuyển 6 tháng - lên trung úy nhanh hơn ĐH 1 năm). Chắc chắn là ko xin nhanh dc, nên cứ dki thi rồi học cao học cho chắc, còn vô dc hay ko thì hên xui. Ko gì là chắc chắn hết bạn ơi, cũng nhiều bạn trong 4rum này là Con ông cháu cha mà cũng phải chờ đợi cả, đâu ai chắc chắn vào dc. Mình cũng vì đinh ninh 100% bác GĐ xin dc nên ko học cao học (tại định học cho chắc nếu ko vô dc, mà bác ý cứ chắc cú cho 1 suất nên mình ko thi) cuối cùng mất 1 năm vô nghĩa đây. Mà bác GĐ tỉnh mình ko hề nói là ko xin dc, mà bác ý cứ kêu chờ. Nên thế mới mệt. Cũng may ba mình cũng nóng ruột, ko chờ dc nữa, nên chạy đường bác TP tổ chức, thế là hồ sơ dc lọt. Giờ chờ quyết định đi làm nữa thôi.

Hình như sắp tới thạc sỹ cũng ko đc lên trung úy sớm 1 năm hay sao ý.mình thấy có thông tin thế,ko biết có chuẩn ko.Có bạn nào biết thông tin này ko nhỉ?

more_horiz

Hình như sắp tới thạc sỹ cũng ko đc lên trung úy sớm 1 năm hay sao ý.mình thấy có thông tin thế,ko biết có chuẩn ko.Có bạn nào biết thông tin này ko nhỉ?

E chưa nghe thông tin nào như thế cả.
Bác cho e hỏi, e ấn vào Welcome bubu0301 thì thấy có PMs : 4, có phải là 4 tin nhắn ko thế ? sao ấn vào "tất cả tin nhắn" thì chả có cái gì.

more_horiz
viobubu0301 đã viết:

E chưa nghe thông tin nào như thế cả.
Bác cho e hỏi, e ấn vào Welcome bubu0301 thì thấy có PMs : 4, có phải là 4 tin nhắn ko thế ? sao ấn vào "tất cả tin nhắn" thì chả có cái gì.

Nói chung là cái web này phần pm như hâm ý ấy ạ.hãm lắm.nhiều lúc ko gửi nhận đc.

more_horiz
khi nhơ bác ý có đề cập đến money không, nếu đề cập money thì may ra con duoc, cond nếu ko đề cập thì bạn đợi lâu lém, may ra là cháu ruôt thì còn được.

more_horiz
taiketoancc đã viết:
khi nhơ bác ý có đề cập đến money không, nếu đề cập money thì may ra con duoc, cond nếu ko đề cập thì bạn đợi lâu lém, may ra là cháu ruôt thì còn được.

Ngày xưa lúc bác GĐ này còn làm ở huyện thì bố mình có quen thân với gđ bác, bẳng đi vài năm thì bố mình và bác gặp lai trong đám tang cậu mình (làm cagt mất khi tuần tra), bác có hỏi về gđ thì bố mình nói có mình đang học Luật tp.hcm và mình thì cũng có vài thành tích trong bắt cướp, nghe xong bác bảo có muốn vô ca ko, nếu muốn thì tn xong đem bằng tới gặp bác, thì từ lúc đó tới giờ ba mình vẫn có quà cáp thăm hỏi, toàn quà quê thôi chứ bác cũng ko đề cập tiền bạc gì, mỗi lần như vậy thì bác có nói là phải đợi chỉ tiêu nhưng cứ có bằng là đem tới cho bác liền, thì mình cũng chỉ biết đặt niềm tin vào uy tín của bác thôi vì bác cũng có quân hàm lớn rồi, tháng 8 này tốt nghiệp, thí dụ mà chờ 1,2 năm thì mình cũng cam, chỉ cần vào là được rồi Sad

more_horiz
mình nói thât là, mình có cơ hội quen bác rùi thì đấy là đ/c mắn cho bạn, nhưng bác còn quan hề thì gd bạn cũng phải đặt vấn đề thẳng với bác, chứ bgio quan hệ mà ko có tiền thì khớ lém, giá như bác ý là trung tướng ý thì còn được.

more_horiz
taiketoancc đã viết:
mình nói thât là, mình có cơ hội quen bác rùi thì đấy là đ/c mắn cho bạn, nhưng bác còn quan hề thì gd bạn cũng phải đặt vấn đề thẳng với bác, chứ bgio quan hệ mà ko có tiền thì khớ lém, giá như bác ý là  trung tướng ý thì còn được.

Vấn đề đó thì mình cũng hỏi ba mình, nhưng ba mình nói nhà bác cũng ko thiếu thốn gì (Giám đốc mà), có quen nhiều ông ca thì họ nói bác cũng thanh liêm lắm, mấy đồng lẽ chạy việc bác không thèm đâu, mỗi lần ba mình mang quà tình cảm qua thăm hỏi bác cũng vui vẻ nhận (tình cảm là chủ yếu, chứ thấy có nhiều người mang quà đắt tiền qua bác ko lấy)
Phần mình thì sức khỏe tốt, ko bị cận, ko bệnh tật nghiện hút, rựu chè gì, có mỗi cái răng ngày xưa trám giờ bị vỡ thôi (có thể trám lại)
Bằng cấp thì mình có bằng B anh văn, Toeic hơn 700, sắp tới bằng cử nhân Luật TP.HCM
Lí lịch thì bố mình thương binh, mẹ cô giáo, mình được học lớp đối tượng Đảnh rồi nhưng trễ quá gần ra trường nên chắc không được.
Tỉnh mình thì vừa mới có đợt tạm tuyển thành công, nhìn mà ham quá, mình cũng có vài mối khác có nhã ý sẳn sàng giúp mình vào Tòa án, VKS, nhưng mình quyết tâm vào công an để cống hiến, đam mê từ nhỏ rồi, cực cũng được, được làm là vui

more_horiz
patrickdoan2612 đã viết:
taiketoancc đã viết:
mình nói thât là, mình có cơ hội quen bác rùi thì đấy là đ/c mắn cho bạn, nhưng bác còn quan hề thì gd bạn cũng phải đặt vấn đề thẳng với bác, chứ bgio quan hệ mà ko có tiền thì khớ lém, giá như bác ý là  trung tướng ý thì còn được.

Vấn đề đó thì mình cũng hỏi ba mình, nhưng ba mình nói nhà bác cũng ko thiếu thốn gì (Giám đốc mà), có quen nhiều ông ca thì họ nói bác cũng thanh liêm lắm, mấy đồng lẽ chạy việc bác không thèm đâu, mỗi lần ba mình mang quà tình cảm qua thăm hỏi bác cũng vui vẻ nhận (tình cảm là chủ yếu, chứ thấy có nhiều người mang quà đắt tiền qua bác ko lấy)
Phần mình thì sức khỏe tốt, ko bị cận, ko bệnh tật nghiện hút, rựu chè gì, có mỗi cái răng ngày xưa trám giờ bị vỡ thôi (có thể trám lại)
Bằng cấp thì mình có bằng B anh văn, Toeic hơn 700, sắp tới bằng cử nhân Luật TP.HCM
Lí lịch thì bố mình thương binh, mẹ cô giáo, mình được học lớp đối tượng Đảnh rồi nhưng trễ quá gần ra trường nên chắc không được.
Tỉnh mình thì vừa mới có đợt tạm tuyển thành công, nhìn mà ham quá, mình cũng có vài mối khác có nhã ý sẳn sàng giúp mình vào Tòa án, VKS, nhưng mình quyết tâm vào công an để cống hiến, đam mê từ nhỏ rồi, cực cũng được, được làm là vui

vậy thì bây giờ là tùy vào bác thôi Vui vẻ nếu bác hạ được quyết tâm thì đặt vào cửa đấy còn ko thì thôi vào VKS cũng được, giờ nó có ĐHKS rồi 1,2 năm nữa Viện nó cũng chẳng lấy bằng ĐH luật nữa đâu Very Happy nếu đã quyết cửa C.A thì phải chuẩn bị tâm lý vững, trước tiên kiếm 1 cv gì đó làm đi rồi đợi vì cái này nó gian nan vất vả lâu dài lắm, khả năng thành công thì thấp, ý chí vững mới chịu đc chứ ko suy sụp nhanh lắm Cười nhe răng

more_horiz
biet la bac day co tien, nhung de vao duoc ko phai bác đấy có quyền cho bạn vào, bác còn đi quan hệ chỗ khác nữa để cho bạn vào, chẳng nhẽ bác quan hệ chỗ khác bác bỏ tiền túi ra ah.

more_horiz
Thôi mình bỏ cuộc các bạn ạ, buồn quá, mới biết điểm 1 số môn, kiểu này tháng 8 này ra cầm bằng Luật trung bình rồi, chắc khó vào quá, mấy bằng B anh văn, Toeic chắc cứu không nỗi rồi
NDD của mình thì cũng chỉ hưá vì quen biết tình xưa , chứ không họ hàng gì cả, cỡ mà tốn chắc gia đình mình cũng không chịu giúp mình đâu
Mà nãy giờ lội gần hết cả trăm trang trong đây thấy sao mà khó quá, chạy công chức trong toà án, viện kiểm sát đã khó mà cái này còn khó hơn tỉ lần
Buồn lắm, lí tưởng cả đời mà như vầy thì đành chịu vậy.Mấy bạn mà được vào thì mừng cho các bạn, chỉ mong các bạn vào đừng có nhũng nhiễu dân quá, bà con họ nghèo không biết luật mà mình nạt nộ họ thì tội lắm. Mình học Luật chỉ mong mấy bạn trong ngành này ráng làm công tâm thôi.
Thôi thì lấy bằng xong mình quay về toà và viện vậy, lấy cao học làm lí tưởng mà sống

more_horiz
hix. cho em hỏi là cả nhà có ai nhận quyết định đợt 1/2015 chưa ạ. Em nghe mấy trang trước có một số anh kêu tháng 6 này ạ

more_horiz
aaa9449 đã viết:
hix. cho em hỏi là cả nhà có ai nhận quyết định đợt 1/2015 chưa ạ. Em nghe mấy trang trước có một số anh kêu tháng 6 này ạ

QĐ nghe nói thì về các tỉnh rồi đấy ạ, nhưng chưa triển khai. Thì thường QĐ có cuối tháng 6 (đợt 1) - đi làm đầu tháng 7, đầu tháng 12 (đợt 2) - đi làm giữa tháng 12. Xem nốt hôm nay coi có gì ko, ko lại phải chờ tuần sau

more_horiz
viobubu0301 đã viết:
aaa9449 đã viết:

QĐ nghe nói thì về các tỉnh rồi đấy ạ, nhưng chưa triển khai. Thì thường QĐ có cuối tháng 6 (đợt 1) - đi làm đầu tháng 7, đầu tháng 12 (đợt 2) - đi làm giữa tháng 12. Xem nốt hôm nay coi có gì ko, ko lại phải chờ tuần sau

Dạ cảm ơn anh. hix hix, đợi lâu quá ạ Sad Khóc rồi nè

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply