Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

power_settings_newLogin to reply
quehuonglachumkhengot
hoangbui
lehung1204
Ngocdungqn242424
nguyenbangvu
banhbotmy123
binbmt92
quannv
chokhua
hoangtusky
duongthaingocdhkt
tart
minmeo1991
vipboy
changtraithangtu27
changtraithang11
dophuhaokg
dongsongcodon
vipmodel
Nguyenthuhoai
jennyjt22
valentine1608
tranhung26
SacreDeciel
uyentrang
matmet
martin91
nvda2512
arsenal_vip_89
y si
duongmotchieu_vn
patrickdoan2612
nvtrinh
hoanghainam
dungprvnn
saubaonhieunamnua
taiketoancc
viobubu0301
phuongvics
hth
loanlemlinh
dieuthuoctan
mrbean04
aaa9449
ohhaythe
dlinh90
thaibaopkds2
qbd
trungdung7c1
baogiochodenthang10
Tin Le
thitbobam007
ngocthuong
kythuatdiendientu
nosooner
theboylove
Chiensytre27
thieutuong
TIEPLEEDUC
tiktak1234
chiensitre65
Jinha
theanhnd90
vanhien2407
minhnguyen
thuhienneu180890
linhtran_cp
xvanminh
221091
vuanhthuan
chiensitre009
ty42
master2015
CauBeBiengAn
chiensitre07
kujimatowasa
Piglet2991
h1234
tuantrung2710
chithanh
Mr.Lonely04
nguyenphantuongkhanh
tranphong90
dailesy92
gaodentrang
longphivu02
chiensi
Hoàng Thiên Anh
bahop
kynhat
thienhoang1404
lehaguitar
ruri aiko
c4chick
chinsu
hahoangphu
nguyenle099
daisy.july
daokhacminh1990
uocmonhonhoi
kunken2014
tuanhoang1708
findbackthesoon
Hernandez14
lieulanh
trannhan89
nhatquang46@yahoo.com
toanpham
mrvuong
nguyenhoang919x
854223
mduongvn
EmBanhMy
hainp10@gmail.com
laduong PBTN
hotrung412
abc
trungkop
phongbui
lch_uocmohoaibao
ThaygiaoThao
teot3
126 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
saubaonhieunamnua đã viết:
hth đã viết:
teot3 đã viết:
hth đã viết:
Chào các bạn. Các bạn có ai biết công an Đắk Lắk đã có chỉ tiêu cho năm 2015 chưa? cho mình biết với. nóng ruột quá. nộp hồ sơ từ tháng 11/2014 mà ndd bảo cứ chờ. không biết chờ đến bao giờ đây. huhu

đăc lắk 2 năm đây ndd chịu k xin đc đây :v ndd của ông a to k ??xin vào đắcklak cực kì khó nha ông a

pccc đăk lăk mới tách nên mình xin vào đó, chứ k xin vào công an tỉnh. mà thấy bảo đang đợi chỉ tiêu 2015. không biết đã có thông tin gì mới chưa. Bạn có thông tin gì update mình biết với. cảm ơn bạn nhiều.

Bạn xin vào pccc Daklak à? xin lâu chưa? và bạn học ngành j? mình có người quen ở trong đấy nhưng làm lính thôi!

cái đó chịu . tách thì e k bik .

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
teot3 đã viết:
hth đã viết:
teot3 đã viết:
hth đã viết:
Chào các bạn. Các bạn có ai biết công an Đắk Lắk đã có chỉ tiêu cho năm 2015 chưa? cho mình biết với. nóng ruột quá. nộp hồ sơ từ tháng 11/2014 mà ndd bảo cứ chờ. không biết chờ đến bao giờ đây. huhu

đăc lắk 2 năm đây ndd chịu k xin đc đây :v ndd của ông a to k ??xin vào đắcklak cực kì khó nha ông a

pccc đăk lăk mới tách nên mình xin vào đó, chứ k xin vào công an tỉnh. mà thấy bảo đang đợi chỉ tiêu 2015. không biết đã có thông tin gì mới chưa. Bạn có thông tin gì update mình biết với. cảm ơn bạn nhiều.

Bạn xin vào pccc Daklak à? xin lâu chưa? và bạn học ngành j? mình có người quen ở trong đấy nhưng làm lính thôi!

cái đó chịu . tách thì e k bik .

Hình như ai sắp nhận chỉ tiêu về tỉnh có tên mình, thì đã rục rịch thủ tục vài tháng nay rồi các bác ơi!

more_horiz
Giờ làm gì có chỉ tiêu gì nữa trời.

Chờ đợt 2 cuối năm (nếu có) đi

more_horiz
Tin nóng nhé các bạn. pccc Nghệ An tuyển dụng :
ĐH 9: 1 ctri, 2 ktoan, 1 kinh tế thương mại quốc tế, 1 kthuat xdung ctrinh gthong, 1 điện-dtu, 1 anh, 1 qtri kdoanh. Cao đẳng 3: 1 ktoan, 1 xây dựng dân dụng công nghiệp, 1 điều dưỡng.
Thời gian nộp : 29/5 - 1/06/
Nói chung là ngta đăng tin cho hợp lệ thôi chứ có chân hết rồi.
Không biết các tỉnh khác đã có hết chưa.
Các bạn có thông tin gì thì cập nhật để mọi người cùng biết nhé

more_horiz
hth đã viết:
Tin nóng nhé các bạn. pccc Nghệ An  tuyển dụng :
ĐH 9: 1 ctri, 2 ktoan, 1 kinh tế thương mại quốc tế, 1 kthuat xdung ctrinh gthong, 1 điện-dtu, 1 anh, 1 qtri kdoanh.  Cao đẳng 3: 1 ktoan, 1 xây dựng dân dụng công nghiệp, 1 điều dưỡng.
Thời gian nộp : 29/5 - 1/06/
Nói chung là ngta đăng tin cho hợp lệ thôi chứ có chân hết rồi.
Không biết các tỉnh khác đã có hết chưa.
Các bạn có thông tin gì thì cập nhật để mọi người cùng biết nhé

Chỉ nghe ruc rịch từ các trường như học viện an ninh nhân dân, đại học cảnh sát và các sở cảnh sát PCCC thôi bạn ơi, còn công an các tỉnh thì chưa thấy

more_horiz
mình xin nói đôi lời: 1 số tỉnh đang lành lập sở pccc nên thiếu nhiều nhân sự vì thế chỉ tiêu tuyển của pccc là quá rõ rồi. năm vừa qua khối tổng cục chỉ có mỗi tổng cục 3 có chỉ tiêu chung dành cho khối trường( trường an ninh, hậu cần...). anh em ai có thông tin về chỉ tiêu của năm nay (thường là khoảng tháng 9,10) của khối tổng cục thì nói cho mọi người biết với nhé. và quan trọng nhất là thông tin không tuyển ngành ngoài cho khối tổng cục nữa có chính xác hay không.

more_horiz
Cho em hỏi là, nếu như pccc tphcm giờ đăng tin tuyển, thì có phải là đã có chỗ hết rồi phải ko ạ. Họ đăng tin cho đúng thủ tục phải không.

Em cảm ơn

more_horiz
aaa9449 đã viết:
Cho em hỏi là, nếu như pccc tphcm giờ đăng tin tuyển, thì có phải là đã có chỗ hết rồi phải ko ạ. Họ đăng tin cho đúng thủ tục phải không.

Em cảm ơn

ngành nghề CA nó khác nhiều so với ngành nghề khác nên việc tuyển dụng cũng thế. đa số là con em ưu tiên trong ngành trước. còn hình thức tuyển dụng thông báo rộng rãi để công dân tự do ứng tuyển vào thì chỉ là hình thức thôi. cũng có thể một số vị trí tuyển dụng yêu cầu chuyên môn mà không ai nằm trong số ưu tiên đó ứng cử vào thì họ mới tuyển công dân tự do nhưng mà đa số yêu cầu khắc khe lắm ví dụ phải tốt nghiệp loại giỏi kèm anh văn vv rồi qua sơ tuyển sức khỏe lí lịch thi tuyển rồi mới nhận vào!

more_horiz
viobubu0301 đã viết:
Ai biết ko, trả lời câu hỏi giùm tôi với nào ?

Vào phòng kỹ thuật - nghiệp vụ thì đeo quân hàm xanh hay vàng ?

Chưa ai vào ngành à @@

nói thật tôi là tôi ghét nhất trả lời câu hỏi kiểu như ông hỏi? ông mà làm CA chắc ăn nói cũng cộc lốc dân ko ưa là có thể lắm.

nhưng tôi cũng xin trả lời câu hỏi của ông đó là tùy chức năng nhiệm vụ mà đeo gạch xanh hay gạch vàng. thông thường bây giờ chỗ tôi tuyển vào hình thức đại học dù làm bên hậu cần kế toán thì cũng đeo gạch vàng.

more_horiz
Em cảm ơn anh saubaonhieunamnua.

Vậy là tự biết thân biết phận rồi Very Happy, Cảm ơn anh nhiều

more_horiz
viobubu0301 đã viết:

Chưa ai vào ngành à @@

nói thật tôi là tôi ghét nhất trả lời câu hỏi kiểu như ông hỏi? ông mà làm CA chắc ăn nói cũng cộc lốc dân ko ưa là có thể lắm.

nhưng tôi cũng xin trả lời câu hỏi của ông đó là tùy chức năng nhiệm vụ mà đeo gạch xanh hay gạch vàng. thông thường bây giờ chỗ tôi tuyển vào hình thức đại học dù làm bên hậu cần kế toán thì cũng đeo gạch vàng.

a saobaonhieunamnua oi , thế hậu cần-kỹ thuật trong sở pccc thì mang vạch gì a

more_horiz
cho mình hỏi các bác có phải làm hồ sơ công chức không vậy.

more_horiz
các tỉnh sắp nhận qđ hết rồi nhé, bên tỉnh mình hoàn thiện hết thủ tục, khám sk, thi trình độ chuyên môn vs thẩm tra ll rồi, xếp đang đi ctac về nữa là kí qđ thôi

more_horiz
tiktak1234 đã viết:
các tỉnh sắp nhận qđ hết rồi nhé, bên tỉnh mình hoàn thiện hết thủ tục, khám sk, thi trình độ chuyên môn vs thẩm tra ll rồi, xếp đang đi ctac về nữa là kí qđ thôi

bạn ơi cho mình hỏi : đó là bên công an tỉnh hay bên pccc thế bạn? bạn ở tỉnh nào thế?

more_horiz
aaa9449 đã viết:
Em cảm ơn anh saubaonhieunamnua.

Vậy là tự biết thân biết phận rồi Very Happy, Cảm ơn anh nhiều

hi bạn cứ thử ứng cử đi ko dc thì chọn ngành khác vào ca dc cái ổn định thôi chứ ko phải mau giàu như người ta hay nghĩ đâu. nếu bạn có đầu óc kinh tế thì chọn một nghề bạn thích mà làm.

more_horiz
qbd đã viết:
viobubu0301 đã viết:

Chưa ai vào ngành à @@

a saobaonhieunamnua oi , thế hậu cần-kỹ thuật trong sở pccc thì mang vạch gì a

bên mình thì gạch vàng có xanh có. tuỳ chức năng nhiệm vuj bằng cấp. mà kế toán thấy đeo vàng luôn.

more_horiz
Anh saubaonhieunamnua ơi, anh có thể cho em hỏi thêm là, nếu như và qua mấy vòng sơ tuyển hồ sơ, ksk, xmll thì vòng thi tuyển kiến thức nghiệp vụ là kiểm tra gì không ạ,

Nói sơ sơ thôi, ví dụ như kế toán thì kiểm tra luật kế toán, luật ca, hay là kiểm tra định khoản v...v

Em cảm ơn anh ạ

more_horiz
@ấ9449 hi A chịu a ko biết vì a đâu có làm ở tổ chức đâu. ở ca tuyển dụng đề thi bí mật a ko thi nên không biết. e có ndd hướng dẫn ko? Người xin hồ sơ cho e ấy.

more_horiz
@ấ9449  hi A chịu a ko biết vì a đâu có làm ở tổ chức đâu. ở ca tuyển dụng đề thi bí mật a ko thi nên không biết.  e có ndd hướng dẫn ko? Người xin hồ sơ cho e ấy.

dạ, có anh ơi, nhưng mà vẫn đợi dài cổ luôn, em chưa làm gì hết, hồ sơ em còn chưa điền nữa anh ơi Khóc rồi nè Khóc rồi nè Khóc rồi nè

more_horiz
hth đã viết:
tiktak1234 đã viết:

bạn ơi cho mình hỏi : đó là bên công an tỉnh hay bên pccc thế bạn? bạn ở tỉnh nào thế?

Tỉnh mình chưa nghe thông tin gì hết, chỉ biết là đã XMLL rồi thôi!, chưa khám sức khỏe nữa.

more_horiz
aaa9449 đã viết:
@ấ9449  hi A chịu a ko biết vì a đâu có làm ở tổ chức đâu. ở ca tuyển dụng đề thi bí mật a ko thi nên không biết.  e có ndd hướng dẫn ko? Người xin hồ sơ cho e ấy.

dạ, có anh ơi, nhưng mà vẫn đợi dài cổ luôn, em chưa làm gì hết, hồ sơ em còn chưa điền nữa anh ơi Khóc rồi nè Khóc rồi nè Khóc rồi nè

em cứ viết sẵng để đó đi khi cần cái đem đi ra phường xác minh rồi nộp. mà e ở tỉnh nào vậy?

more_horiz
aaa9449 đã viết:

em cứ viết sẵng để đó đi khi cần cái đem đi ra phường xác minh rồi nộp. mà e ở tỉnh nào vậy?

Ở HCM anh ơi, em tưởng hs thì phải được ndd đưa cho mình chứ ạ. Em lấy đâu ra hs để điền Very Happy

more_horiz
aaa9449 đã viết:

Ở HCM anh ơi, em tưởng hs thì phải được ndd đưa cho mình chứ ạ. Em lấy đâu ra hs để điền Very Happy

uhm thì ndd sẽ đưa cho em chứ. ko lẽ ndd nói là xin việc cho em nhưng cuối cùng chả đưa e cái j hết hả???

topic cũ nằm đây nè ai rãnh thì đọc nhé
[Only admins are allowed to see this link]

more_horiz
aaa9449 đã viết:

uhm thì ndd sẽ đưa cho em chứ. ko lẽ ndd nói là xin việc cho em nhưng cuối cùng chả đưa e cái j hết hả???

topic cũ nằm đây nè ai rãnh thì đọc nhé

Ndd em chỉ nói là đang xin chỉ tiêu cho em, khi nào có thì mới đưa hs để điền rồi đi ksk, xmll thôi ạ.

p/s em còn bị cận thị nữa anh ơi Khóc rồi nè , có cần phải đi mổ mắt không anh nhỉ ?

more_horiz
aaa9449 đã viết:

p/s em còn bị cận thị nữa anh ơi Khóc rồi nè , có cần phải đi mổ mắt không anh nhỉ ?

úi zàoo! cận thị ăn thua j đâu nhưng mà nếu bị nặng quá thì phải mổ đấy. nói chung ko quá lo lắng về cái này đâu.

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply