Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

power_settings_newLogin to reply
quehuonglachumkhengot
hoangbui
lehung1204
Ngocdungqn242424
nguyenbangvu
banhbotmy123
binbmt92
quannv
chokhua
hoangtusky
duongthaingocdhkt
tart
minmeo1991
vipboy
changtraithangtu27
changtraithang11
dophuhaokg
dongsongcodon
vipmodel
Nguyenthuhoai
jennyjt22
valentine1608
tranhung26
SacreDeciel
uyentrang
matmet
martin91
nvda2512
arsenal_vip_89
y si
duongmotchieu_vn
patrickdoan2612
nvtrinh
hoanghainam
dungprvnn
saubaonhieunamnua
taiketoancc
viobubu0301
phuongvics
hth
loanlemlinh
dieuthuoctan
mrbean04
aaa9449
ohhaythe
dlinh90
thaibaopkds2
qbd
trungdung7c1
baogiochodenthang10
Tin Le
thitbobam007
ngocthuong
kythuatdiendientu
nosooner
theboylove
Chiensytre27
thieutuong
TIEPLEEDUC
tiktak1234
chiensitre65
Jinha
theanhnd90
vanhien2407
minhnguyen
thuhienneu180890
linhtran_cp
xvanminh
221091
vuanhthuan
chiensitre009
ty42
master2015
CauBeBiengAn
chiensitre07
kujimatowasa
Piglet2991
h1234
tuantrung2710
chithanh
Mr.Lonely04
nguyenphantuongkhanh
tranphong90
dailesy92
gaodentrang
longphivu02
chiensi
Hoàng Thiên Anh
bahop
kynhat
thienhoang1404
lehaguitar
ruri aiko
c4chick
chinsu
hahoangphu
nguyenle099
daisy.july
daokhacminh1990
uocmonhonhoi
kunken2014
tuanhoang1708
findbackthesoon
Hernandez14
lieulanh
trannhan89
nhatquang46@yahoo.com
toanpham
mrvuong
nguyenhoang919x
854223
mduongvn
EmBanhMy
hainp10@gmail.com
laduong PBTN
hotrung412
abc
trungkop
phongbui
lch_uocmohoaibao
ThaygiaoThao
teot3
126 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz

Nếu mình đoán không nhầm bạn xuống 198 khám sức khỏe đúng không Trò chuyện . Cái này họ khám là để xem bạn có bệnh tật gì không nhỡ khi nào khám thật lại tạch thì khổ họ ra. Với lại lấy giấy khám sức khỏe làm hồ sơ thôi. Còn vạch xanh lâu lên hàm gấp đôi, hệ số bậc lương cấp bậc 2. CD thì bạn là thượng sĩ rồi, nhưng mình sợ lên muốn lên úy bạn phải đi học thêm nữa thì khổ đời[/quote]

Sau phải ksk lại hả b, thể nào mình thấy kỳ kỳ- ksk gì mà đơn giản vậy. Mình tưởng bậc lương lên bằng thời gian với vạch vàng. Phải học thêm nữa hả b, thượng sỹ lên thiếu úy vạch xanh 2 năm x2= 4 năm là lên thôi chứ .

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
Ksk làm hs thế thì vẫn chưa chắc chắn dc điều gì bạn ạ, Làm hs ksk đều phải có lịch chung, có thông báo rõ ràng. Như thế mới biết là đã khởi động thật sự.

more_horiz
Khám sức khỏe phải do ngành khám chứ đâu thể mình thích khám là khám được hả bạn. Thượng sĩ tương ứng với cao đẳng, còn úy tương đương với đại học mà bạn. Vạch vàng thường phải học thêm để lên úy còn bạn vạch xanh thì mình không rõ lắm

more_horiz
quan trọng bây giờ hóng là đã có chỉ tiêu của tc hậu cần chưa
chứ cứ mãi bàn về cái này cái kia lm gì
bjo còn chưa có thong tin gì thì chưa biết bao giờ mới có d mà đi lam

more_horiz
Chỉ tiêu thì tháng 4

more_horiz
chiensitre009 đã viết:
Đó là chỉ tiêu 2014 thôi bạn kujimatowasa . Chỉ tiêu 2015 đợi đến tháng 4 mới triển khai. Nhanh nhất thì tháng 5 mới khởi động làm hs và tháng 7 nhận QĐ. Tùy nơi các bạn nhé!. Còn đợi dài dài

các bạn cho mình hỏi là sao mình hộ khẩu tphcm mình xin vào c50 mà phải ra bắc thi với làm ở ngoài bắc người đỡ đầu mình nói vậy. mà mình có thắc mắc là sao người đỡ đầu mình nói là thi chuyên môn xong ok mới khám sức khoẻ rùi đi học nghiệp vụ là sao vậy mọi người .. hoang mang quá

more_horiz
vanhien2407 đã viết:
chiensitre009 đã viết:
Đó là chỉ tiêu 2014 thôi bạn kujimatowasa . Chỉ tiêu 2015 đợi đến tháng 4 mới triển khai. Nhanh nhất thì tháng 5 mới khởi động làm hs và tháng 7 nhận QĐ. Tùy nơi các bạn nhé!. Còn đợi dài dài

các bạn cho mình hỏi là sao mình  hộ khẩu tphcm mình xin vào c50 mà phải ra bắc thi với làm ở ngoài bắc người đỡ đầu mình nói vậy. mà mình có thắc mắc là sao  người đỡ đầu mình nói là thi chuyên môn xong ok  mới khám sức khoẻ rùi đi học nghiệp vụ là sao vậy mọi người .. hoang mang quá

Thì quy trình đúng là thế mà bạn.Thi chuyên môn xong,ai ok mới khám sk mà.Còn học nghiệp vụ 6 tháng phải chờ có đợt mới đc học mà.

more_horiz
daokhacminh1990 đã viết:
vanhien2407 đã viết:
chiensitre009 đã viết:

các bạn cho mình hỏi là sao mình  hộ khẩu tphcm mình xin vào c50 mà phải ra bắc thi với làm ở ngoài bắc người đỡ đầu mình nói vậy. mà mình có thắc mắc là sao  người đỡ đầu mình nói là thi chuyên môn xong ok  mới khám sức khoẻ rùi đi học nghiệp vụ là sao vậy mọi người .. hoang mang quá

Thì quy trình đúng là thế mà bạn.Thi chuyên môn xong,ai ok mới khám sk mà.Còn học nghiệp vụ 6 tháng phải chờ có đợt mới đc học mà.

bạn cho mình hỏi là mình hộ khẩu tphcm mà sao phải thi với khám sức khoẻ hà nội . sao người đỡ đầu mình nói tháng 8 mới thi chuyên môn mấy bạn có thông tin gì về năm 2015 chưa. nếu không có lợp học nghiệp vụ phải ở nhà đợi hả bạn

more_horiz
vanhien2407 đã viết:
daokhacminh1990 đã viết:
vanhien2407 đã viết:
chiensitre009 đã viết:

bạn cho mình hỏi là mình hộ khẩu tphcm mà sao phải thi với  khám sức khoẻ hà nội . sao người đỡ đầu mình nói tháng  8 mới thi chuyên môn mấy bạn có thông tin gì về năm 2015 chưa. nếu không có lợp học nghiệp vụ phải ở nhà đợi hả bạn

Mình nghĩ tại bạn xin vào c50 mà lại làm ở HN nên chắc phải ra 198 khám là đúng rồi.bên tc6 thì mình chưa rõ.nhưng bên tc3 là có chỉ tiêu rồi bạn ah,có từ cuối tháng 2 đầu tháng 3.Lớp NV thì bạn phải chờ knao đủ người thì mới mở lớp.

more_horiz
Chỉ tiêu về các tỉnh chắc là cuối tháng 3 hoặc đầu tháng 4 có các bạn nhé...

more_horiz
master2015 đã viết:

Tháng 6 mình mới bảo vệ ĐATN, tháng 8 mới lấy được bằng ko biết giờ làm hồ sơ được ko bạn nhỉ

more_horiz
nguyenhoang919x đã viết:
master2015 đã viết:

Tháng 6 mình mới bảo vệ ĐATN, tháng 8 mới lấy được bằng ko biết giờ làm hồ sơ được ko bạn nhỉ

đợi năm sau thôi b

more_horiz
mấy bạn cho mình hỏi là sao người đỡ đầu mình nói là. ngoài nghành vào là làm theo hợp đồng hả mấy bạn.còn nữa giờ ngoài nghành vào nó không dựa vào bằng cấp để sếp quân hàm sao mấy bạn .người đỡ đầu mình nó là nó bắt đầu từ hạ sỹ hết là sao vậy mọi người ai có thông tin gì có thể chia sẻ dùm mình không

more_horiz
Vớ vẩn-ông đấy nói vậy chứng tỏ chẳng biết cái gì cả.

more_horiz
là sao vậy bạn bạn có thể thông tin cho mình chút được không mình thấy hoang mang quá.. ngoài nghành vào có phải là làm hợp đồng thời vụ không ... sao mình tưởng phải vào biên chế chứ.. mà cho mình hỏi là quân hàm thì như thế nào bạn.. bằng cấp của mình không được xét theo quân hàm sao

more_horiz
Khéo ông ấy lại cho bạn đi nghĩa vụ công an thì bỏ mẹ Trò chuyện

more_horiz
221091 đã viết:

không bạn ngoài nghành vào đàng hoàng bạn.. mình nộp hs xin việc bình thường mà. nhưng mà ổng nói là mình vào đó nhưng không được chính quy làm hợp đồng . ngoài nghành vào đều vậy hết bợi vậy mình hơi lo .sợ bị đuổi thôi . . xét lý lịch + thi tai nghề + khám sức khoẻ + học nghiệp vụ . đó là quy trình ông nói mình vậy mà

more_horiz
chỉ tiêu năm nay ko biết là bao giờ có nhỉ đợi lâu quá. hồ sơ thì đã làm xong hết rồi .

more_horiz
vanhien2407 đã viết:
mấy bạn cho mình hỏi là sao người đỡ đầu mình nói là. ngoài nghành vào là làm theo hợp đồng hả mấy bạn.còn nữa giờ ngoài nghành vào nó không dựa vào bằng cấp để sếp quân hàm sao mấy bạn .người đỡ đầu mình nó là nó bắt đầu từ hạ sỹ hết là sao vậy mọi người   ai có thông tin gì có thể chia sẻ dùm mình không

bạn bị lừa rồi, ndd chẳng biết cái gì cả Trò chuyện
bằng cấp càng cao càng đc ưu tiên tuyển dụng, đại học vào là thiếu úy, cao đẳng là trung sỹ, thạc sỹ cũng là úy nhưng lên trung úy nhanh hơn ĐH 1 năm. bằng giỏi ĐH trở xuống phải vào thử việc 6 tháng mới vào biên chế, còn bằng XS ĐH và Thạc sỹ thì vào biên chế thẳng luôn Smile

more_horiz
221091 đã viết:

chết cười với bác Trò chuyện Trò chuyện

more_horiz
854223 đã viết:
vanhien2407 đã viết:
mấy bạn cho mình hỏi là sao người đỡ đầu mình nói là. ngoài nghành vào là làm theo hợp đồng hả mấy bạn.còn nữa giờ ngoài nghành vào nó không dựa vào bằng cấp để sếp quân hàm sao mấy bạn .người đỡ đầu mình nó là nó bắt đầu từ hạ sỹ hết là sao vậy mọi người   ai có thông tin gì có thể chia sẻ dùm mình không

bạn bị lừa rồi, ndd chẳng biết cái gì cả  Trò chuyện
bằng cấp càng cao càng đc ưu tiên tuyển dụng, đại học vào là thiếu úy, cao đẳng là trung sỹ, thạc sỹ cũng là úy nhưng lên trung úy nhanh hơn ĐH 1 năm. bằng giỏi ĐH trở xuống phải vào thử việc 6 tháng mới vào biên chế, còn bằng XS ĐH và Thạc sỹ thì vào biên chế thẳng luôn Smile

Khả năng bị lừa là rất cao. Làm hồ sơ thì không có mẫu hồ sơ chuẩn, ndd thì phổ biến thông tin linh tinh. Có mod nào vào xem phổ biến cho bạn này cái để còn biết hướng với. Mà cho hỏi ndd của bạn làm gì thế

more_horiz
221091 đã viết:
854223 đã viết:
vanhien2407 đã viết:

Khả năng bị lừa là rất cao. Làm hồ sơ thì không có mẫu hồ sơ chuẩn, ndd thì phổ biến thông tin linh tinh. Có mod nào vào xem phổ biến cho bạn này cái để còn biết hướng với. Mà cho hỏi ndd của bạn làm gì thế

người đỡ đầu mình kêu mình nộp hồ sơ xin việc bình thường thôi . kêu đợi xét lý lịch xong . rùi kêu ra bắc thi chuyên nghành với khám sức khoẻ. mình có thắc mắc là tại sao lại vào làm lại là hợp đồng mà không vào biên chế ta.. còn vụ cấp bậc thì mình không rõ lắm ..bạn nào rảnh chỉ mình cái

more_horiz
vanhien2407 đã viết:
221091 đã viết:
854223 đã viết:
vanhien2407 đã viết:

người đỡ đầu mình  kêu mình nộp hồ sơ xin việc bình thường thôi .  kêu đợi xét lý lịch xong . rùi kêu ra bắc thi chuyên nghành với khám sức khoẻ. mình có thắc mắc là tại sao lại vào làm lại là hợp đồng mà không vào biên chế ta.. còn vụ cấp bậc thì mình không rõ lắm ..bạn nào rảnh chỉ mình cái

mình trả lời rõ ở trên r, b ko đọc à.
b vào đây nghiên cứu nhé, điều 7 chương 2 đấy
[Only admins are allowed to see this link]

more_horiz
Bạn xem ndd của bạn có phải người thân hay người trong ngành đáng tin cậy không. Nghe ndd của bạn nói thì không ổn chút nào. 6 tháng thử việc tức là đi huấn luyện là tạm tuyển rồi, khi nào xong thì bạn được biên chế luôn mà. Còn chuyện cấp bậc khi vào nói hạ sỹ thì nhảm quá. Thông tin này mình chưa nghe thấy bao giờ cả. Còn hồ sơ thì mình không rõ thường có được không. Mình và thằng bạn làm hồ sơ, mình xin bên tc an ninh còn bạn xin tc hậu cần, nhưng bộ hồ sơ đều là lưu hành nội bộ, mẫu chuẩn của bộ công an chứ bộ xin việc bình thường biết đâu mà lần. Người ta hồ sơ đạt mới xác minh lý lịch chứ, hồ sơ bình thường biết có đạt không mà xác minh biết được không mất công người ta đi xác mình. Bạn nên cảnh giác 1 chút, chân tình đấy, tìm hiểu ndd của bạn thực sự có tin tưởng được không

more_horiz
221091 đã viết:
Bạn xem ndd của bạn có phải người thân hay người trong ngành đáng tin cậy không. Nghe ndd của bạn nói thì không ổn chút nào. 6 tháng thử việc tức là đi huấn luyện là tạm tuyển rồi, khi nào xong thì bạn được biên chế luôn mà. Còn chuyện cấp bậc khi vào nói hạ sỹ thì nhảm quá. Thông tin này mình chưa nghe thấy bao giờ cả. Còn hồ sơ thì mình không rõ thường có được không. Mình và thằng bạn làm hồ sơ, mình xin bên tc an ninh còn bạn xin tc hậu cần, nhưng bộ hồ sơ đều là lưu hành nội bộ, mẫu chuẩn của bộ công an chứ bộ xin việc bình thường biết đâu mà lần. Người ta hồ sơ đạt mới xác minh lý lịch chứ, hồ sơ bình thường biết có đạt không mà xác minh biết được không mất công người ta đi xác mình. Bạn nên cảnh giác 1 chút, chân tình đấy, tìm hiểu ndd của bạn thực sự có tin tưởng được không

Bạn này nói có lý, t cũng nghe ndd nói là phải ở lại. Chắc 6 sáng đi huấn luyện rồi biên chế luôn, không biết đi huấn luyện ở đâu nhỉ?

T tưởng TC vào là Trung sỹ, CĐ là Thượng sỹ, ĐH thiếu úy chứ.

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply