Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Chiến Sĩ Trẻ Việt NamĐăng Nhập

Nơi giao lưu cho các đ/c và các bạn đang công tác hoặc yêu mến lực lượng Vũ trang Nhân dân Việt Nam

Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

power_settings_newLogin to reply
quehuonglachumkhengot
hoangbui
lehung1204
Ngocdungqn242424
nguyenbangvu
banhbotmy123
binbmt92
quannv
chokhua
hoangtusky
duongthaingocdhkt
tart
minmeo1991
vipboy
changtraithangtu27
changtraithang11
dophuhaokg
dongsongcodon
vipmodel
Nguyenthuhoai
jennyjt22
valentine1608
tranhung26
SacreDeciel
uyentrang
matmet
martin91
nvda2512
arsenal_vip_89
y si
duongmotchieu_vn
patrickdoan2612
nvtrinh
hoanghainam
dungprvnn
saubaonhieunamnua
taiketoancc
viobubu0301
phuongvics
hth
loanlemlinh
dieuthuoctan
mrbean04
aaa9449
ohhaythe
dlinh90
thaibaopkds2
qbd
trungdung7c1
baogiochodenthang10
Tin Le
thitbobam007
ngocthuong
kythuatdiendientu
nosooner
theboylove
Chiensytre27
thieutuong
TIEPLEEDUC
tiktak1234
chiensitre65
Jinha
theanhnd90
vanhien2407
minhnguyen
thuhienneu180890
linhtran_cp
xvanminh
221091
vuanhthuan
chiensitre009
ty42
master2015
CauBeBiengAn
chiensitre07
kujimatowasa
Piglet2991
h1234
tuantrung2710
chithanh
Mr.Lonely04
nguyenphantuongkhanh
tranphong90
dailesy92
gaodentrang
longphivu02
chiensi
Hoàng Thiên Anh
bahop
kynhat
thienhoang1404
lehaguitar
ruri aiko
c4chick
chinsu
hahoangphu
nguyenle099
daisy.july
daokhacminh1990
uocmonhonhoi
kunken2014
tuanhoang1708
findbackthesoon
Hernandez14
lieulanh
trannhan89
nhatquang46@yahoo.com
toanpham
mrvuong
nguyenhoang919x
854223
mduongvn
EmBanhMy
hainp10@gmail.com
laduong PBTN
hotrung412
abc
trungkop
phongbui
lch_uocmohoaibao
ThaygiaoThao
teot3
126 posters

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
hoanghainam đã viết:
thaibaopkds2 đã viết:
mấy trường của tổng cục là sao vậy mấy bác. mình không hiểu mấy.

là mấy trường thuộc tc3 như HVAN, HVCS, HV Chính trị đấy bác, mấy trường đấy cũng vừa mới tuyển xong đợt giảng viên ngành ngoài vào r.

Bà chị họ hnay vừa kể sáng nay nhận đc điện thoại của PX13 tỉnh ngày kia lên lấy quyết định r, lấy xong rồi chắc phải xuống nộp cho C.A huyện mà bà ấy xin vào, dự là tầm 2 tuần nữa là đi làm. Bác nào ở các tỉnh giờ còn chưa biết mình đc hay ko thì đợi đợt 2 thôi, các tỉnh chắc xong hết r alien Mà thấy bảo đợt 2 quy chế mới chỉ nhận bằng giỏi vs thạc sỹ, kiểu này e dễ tạch quá, thạc sỹ năm sau học mới xong Sad

>"< nếu thế thì tớ cũng ko hi vọng j oy, chỉ có bằng khá, thạc sĩ sang năm tớ cũng mới học xong nữa....hix
thấy kể mấy bạn có quyết định mà mong...

descriptionChếtRe: Topic chung liên quan đến vấn đề ngoài ngành muốn chuyển vào phục vụ CAND!!!

more_horiz
matmet đã viết:
hoanghainam đã viết:
thaibaopkds2 đã viết:

là mấy trường thuộc tc3 như HVAN, HVCS, HV Chính trị đấy bác, mấy trường đấy cũng vừa mới tuyển xong đợt giảng viên ngành ngoài vào r.

Bà chị họ hnay vừa kể sáng nay nhận đc điện thoại của PX13 tỉnh ngày kia lên lấy quyết định r, lấy xong rồi chắc phải xuống nộp cho C.A huyện mà bà ấy xin vào, dự là tầm 2 tuần nữa là đi làm. Bác nào ở các tỉnh giờ còn chưa biết mình đc hay ko thì đợi đợt 2 thôi, các tỉnh chắc xong hết r alien Mà thấy bảo đợt 2 quy chế mới chỉ nhận bằng giỏi vs thạc sỹ, kiểu này e dễ tạch quá, thạc sỹ năm sau học mới xong Sad

>"< nếu thế thì tớ cũng ko hi vọng j oy, chỉ có bằng khá, thạc sĩ sang năm tớ cũng mới học xong nữa....hix

Thấy các bạn nhận quyết định mà thấy nôn nao quá, tình hình là nghe nói chưa phải tất cả các tỉnh dều đã có quyết định hết đâu các bác ơi, tỉnh em NDD nói chờ tới cuối tháng, mấy đứa bạn ở các khu vực lần cận cũng bảo vậy, nếu tạch đợt này thì ráng đợi đợt sau, hic, bằng e loại giỏi, 3 tháng nữa bảo vệ Luận văn thạc sĩ, mà vẫn còn thấy hiu đây này

more_horiz
Các bạn cho mình hỏi cái. Mình nộp hồ sơ dịp tết, bộ CA đã gọi đi khám SK cách đây mấy tháng, đến hnay mới thấy phòng x13 gọi điện lại, cứ tưởng lên nhận Qđ hay kiu đi làm gì đó. Ai dè lên hội trường phát cho 2 bộ hồ sơ lí lịch tự khai (màu trắng - chữ xanh) kêu về viết thứ 6 nộp + đưa bộ lí lịch (màu vàng cũ) - cái đã viết và nộp lúc trước lại, viết xong foto 6 cuốn (nếu ba mẹ khác quê) + giấy CN đoàn viên + bằng + bảng điểm (công chứng) + 10 hình 4x6 (ko sửa) + Đơn tự nguyện công tác (mà mấy cái này lúc nộp lí lịch màu vàng mình đã đưa hết rồi - chả hỉu sao kêu đưa lại).

Mình ko có ndđ, nên hay đọc trên 4rum, mình thấy thường là XMLL --> khám SK --> nhận Qđ. Tại sao mình XMLL rồi ---> khám SK rồi ---> giờ tự nhiên lại đi viết hồ sơ lại là sao ?

Được sửa bởi SacreDeciel ngày Wed Jun 17, 2015 10:26 am; sửa lần 1.

more_horiz
Chiensytre27 đã viết:
matmet đã viết:
hoanghainam đã viết:
thaibaopkds2 đã viết:

Thấy các bạn nhận quyết định mà thấy nôn nao quá, tình hình là nghe nói chưa phải tất cả các tỉnh dều đã có quyết định hết đâu các bác ơi, tỉnh em NDD nói chờ tới cuối tháng, mấy đứa bạn ở các khu vực lần cận cũng bảo vậy, nếu tạch đợt này thì ráng đợi đợt sau, hic, bằng e loại giỏi, 3 tháng nữa bảo vệ Luận văn thạc sĩ, mà vẫn còn thấy hiu đây này

đến giờ vẫn còn chờ thì khả năng hs bị chuyển xuống đợt 2 là khá cao đấy bác ạ, mà bị chuyển xuống thì tgian mấy tháng này có nhiều biến cố lắm alien hs của e chắc bị chuyển xuống xét đợt 2 r, đau đầu quá pale

more_horiz
hoanghainam đã viết:
Chiensytre27 đã viết:
matmet đã viết:
hoanghainam đã viết:
thaibaopkds2 đã viết:

đến giờ vẫn còn chờ thì khả năng hs bị chuyển xuống đợt 2 là khá cao đấy bác ạ, mà bị chuyển xuống thì tgian mấy tháng này có nhiều biến cố lắm alien hs của e chắc bị chuyển xuống xét đợt 2 r, đau đầu quá pale

Mà không biết tỉnh em có đợt 2 hay không nữa mới đau chứ bác! Vì thông tin là tỉnh em chỉ vào được có 5-6 người, NDD bảo có e trong đó, hic hic, chờ đợt 2 thôi.

more_horiz
SacreDeciel đã viết:
Các bạn cho mình hỏi cái. Mình nộp hồ sơ dịp tết, bộ CA đã gọi đi khám SK cách đây mấy tháng, đến hnay mới thấy phòng x13 gọi điện lại, cứ tưởng lên nhận Qđ hay kiu đi làm gì đó. Ai dè lên hội trường phát cho 2 bộ hồ sơ lí lịch tự khai (màu trắng - chữ xanh) kêu về viết thứ 6 nộp + đưa bộ lí lịch (màu vàng cũ) - cái đã viết và nộp lúc trước lại, viết xong foto 6 cuốn (nếu ba mẹ khác quê) + giấy CN đoàn viên + bằng + bảng điểm (công chứng) + 10 hình 4x6 (ko sửa) + Đơn tự nguyện công tác (mà mấy cái này lúc nộp lí lịch màu vàng mình đã đưa hết rồi - chả hỉu sao kêu đưa lại).

Mình ko có ndđ, nên hay đọc trên 4rum, mình thấy thường là XMLL --> khám SK --> nhận Qđ. Tại sao mình XMLL rồi ---> khám SK rồi ---> giờ tự nhiên lại đi viết hồ sơ lại là sao ?

Vậy là bạn có cơ hội rồi đó , cứ làm theo lời bên họ, viết rõ ràng đừng quá dài phức tạp sẽ khó đi xác minh.

Một số người bên mình tuần này thấy cũng lên bên tổ chức để điều chỉnh bổ sung hồ sơ có lẻ đầu tháng tới sẽ có đợt tạm tuyển mới.

Mà bạn ko có ndd mà biết dc tuyển dụng nội bộ hay vậy? Trừ khi đơn vị tuyển công khai đăng tin.

more_horiz
[quote="Chiensytre27"][quote="matmet"]
hoanghainam đã viết:
thaibaopkds2 đã viết:

, chỉ có bằng khá, thạc sĩ sang năm tớ cũng mới học xong nữa....hix
thấy kể mấy bạn có quyết định mà mo

Ui bằng giỏi thì ok rồi. Vấn đề đợt này có vào dc ko. Nếu ko dc thì chờ tiếp. Nếu chờ ko ổn thì khuyên bạn nên chọn con đường khác, bằng giỏi thì ưu tiên nhiều. Nhưng nếu bằng khối tin học hay điện kỹ thuật xây dựng thì dễ hơn. Còn bằng kinh tế thì vất vả hơn chút vì bị canh tranh cao lắm

more_horiz
saubaonhieunamnua đã viết:
Chiensytre27 đã viết:
matmet đã viết:
hoanghainam đã viết:
thaibaopkds2 đã viết:

, chỉ có bằng khá, thạc sĩ sang năm tớ cũng mới học xong nữa....hix
thấy kể mấy bạn có quyết định mà mo

Ui bằng giỏi thì ok rồi. Vấn đề đợt này có vào dc ko. Nếu ko dc thì chờ tiếp. Nếu chờ ko ổn thì khuyên bạn nên chọn con đường khác, bằng giỏi thì ưu tiên nhiều. Nhưng nếu bằng khối tin học hay điện kỹ thuật xây dựng thì dễ hơn. Còn bằng kinh tế thì vất vả hơn chút vì bị canh tranh cao lắm

Dạ nếu không được thì em sẽ làm tiếp tại cơ quan em đang làm, tiếp tục chờ đợi để nộp hồ sơ vào đợt tới hay năm tới thôi anh ơi, em không học bên thông tin hay kỹ thuật, nên cạnh tranh lắm, cảm ơn anh nhé.

more_horiz
Các bạn cho mình hỏi, thông tin sắp tới đây ngoài ngành chỉ tuyển bằng giỏi vs thạc sĩ có chính xác ko? Các bạn nghe ở đâu vậy? Và bao giờ thì triển khai?? Thank nhiều!

more_horiz
cơ to và may mắn là vào được hết Smile))))

more_horiz
SacreDeciel đã viết:

Vậy là bạn có cơ hội rồi đó , cứ làm theo lời bên họ, viết rõ ràng đừng quá dài phức tạp sẽ khó đi xác minh.

Một số người bên mình tuần này thấy cũng lên bên tổ chức để điều chỉnh bổ sung hồ sơ có lẻ đầu tháng tới sẽ có đợt tạm tuyển mới.

Mà bạn ko có ndd mà biết dc tuyển dụng nội bộ hay vậy? Trừ khi đơn vị tuyển công khai đăng tin.

Có tuyển công khai a ơi.
Cho e hỏi là, hồ sơ xanh có phải là hồ sơ bìa màu trắng - chữ xanh ko, hay là cái bìa vs chữ đều màu xanh vậy ạ. Tại e đọc trên 4rum thấy các bạn nói nhận dc hồ sơ xanh là gần như 80% dc nhận. Hôm dc gọi lên, mọi ng đều dc phát cuốn trắng đó về viết lại ạ. cho thời gian có 1 ngày viết 2 bộ lí lịch (foto 6 bản) + công chứng + xin giấy đoàn + chụp hình .. hnay e làm ko kịp rồi, công chứng chưa xong (bí thư phường nghỉ nên ko ai cho công chứng hộ khẩu), ko biết sáng mai có công chứng dc ko nữa, tại PX13 gọi sáng mai lên nộp. Ko biết nộp chậm có bị sao ko nữa a ơi ?? Với ko có bảng điểm nữa huhu (yêu cầu bằng +bảng điểm công chứng nữa), e học Đh ở Nam, giờ đang ở Bắc, nên ko vào xin dc ..............

E có nộp tất cả hồ sơ, hộ khẩu, bằng, bảng điểm lúc Tết rồi. Có foto dư nhưng tại xin chỗ này chỗ kia nộp hết mất tiu. E có xin a đó lại bảng điểm lúc trc (tại e có nói e k có), mà ảnh nói hồ sơ đó lưu làm thủ tục rồi, giờ cần 1 bộ mới hoàn toàn, giờ k biết làm sao a ơi ....

more_horiz
mình ở tỉnh. vừa được bên tổ chức gọi ngày mai lên kiểm tra nhận thức ngành, kiểm tra kiến thức chuyên ngành và sức khỏe. hơi hoang mang chút vì ko biết nhận thức ngành là kiểm tra những gì?
Mình học luật, cũng không biết kiểm tra kiến thức về luật nào? ôn hết tất cả thì ko thể r. mình mới ôn luật hình sự và luật công an nhân dân.
Bạn nào có kinh nghiệm vấn đề này giải đáp giúp mình với. Cảm ơn Smile

more_horiz
SacreDeciel đã viết:

Có tuyển công khai a ơi.
Cho e hỏi là, hồ sơ xanh có phải là hồ sơ bìa màu trắng - chữ xanh ko, hay là cái bìa vs chữ đều màu xanh vậy ạ. Tại e đọc trên 4rum thấy các bạn nói nhận dc hồ sơ xanh là gần như 80% dc nhận. Hôm dc gọi lên, mọi ng đều dc phát cuốn trắng đó về viết lại ạ. cho thời gian có 1 ngày viết 2 bộ lí lịch (foto 6 bản) + công chứng + xin giấy đoàn + chụp hình .. hnay e làm ko kịp rồi, công chứng chưa xong (bí thư phường nghỉ nên ko ai cho công chứng hộ khẩu), ko biết sáng mai có công chứng dc ko nữa, tại PX13 gọi sáng mai lên nộp. Ko biết nộp chậm có bị sao ko nữa a ơi ?? Với ko có bảng điểm nữa huhu (yêu cầu bằng +bảng điểm công chứng nữa), e học Đh ở Nam, giờ đang ở Bắc, nên ko vào xin dc ..............

E có nộp tất cả hồ sơ, hộ khẩu, bằng, bảng điểm lúc Tết rồi. Có foto dư nhưng tại xin chỗ này chỗ kia nộp hết mất tiu. E có xin a đó lại bảng điểm lúc trc (tại e có nói e k có), mà ảnh nói hồ sơ đó lưu làm thủ tục rồi, giờ cần 1 bộ mới hoàn toàn, giờ k biết làm sao a ơi ....

Hi e cái cuốn lý lịch tự khai thì chữ lý lịch tự khai có màu xanh. chưa chắc 80% đâu em ạ.thủ tục như trên em đã nói. nhưng bảng điểm công chứng ở tại địa phương vẫn dc nhé. e đừng quá lo lắng thủ tục thiếu có thể bổ sung sau cũng dc. nhưng cái gì cấn nhất như là quyển lý lịch tự khai phải có dấu của phường. còn các giấy tờ khác làm không kịp thì cứ photo bình thường rồi lên xin phòng tổ chức trình bày lý do chưa công chứng dc và hẹn thứ 2 nộp nếu họ làm khó khăn thì chắc em cũng hiểu. cơ hội mà đâu chờ ai đâu. chúc em may mắn nhé

Được sửa bởi saubaonhieunamnua ngày Fri Jun 19, 2015 12:34 pm; sửa lần 1.

more_horiz
valentine1608 đã viết:
mình ở tỉnh. vừa được bên tổ chức gọi ngày mai lên kiểm tra nhận thức ngành, kiểm tra kiến thức chuyên ngành và sức khỏe. hơi hoang mang chút vì ko biết nhận thức ngành là kiểm tra những gì?
Mình học luật, cũng không biết kiểm tra kiến thức về luật nào? ôn hết tất cả thì ko thể r. mình mới ôn luật hình sự và luật công an nhân dân.

Bạn vào bằng hình thức ndd xin hồ sơ nộp hay là hình thức tuyển dụng công khai? và xin vào trụ sở CA gì? Trong CA nó không như cái công ty nước ngoài ví dụ như mình xin vào cty nước ngoài sau vòng phỏng vấn đậu thì họ sẽ training cho mình lại kiến thức liên quan đến công việc mình sẽ dc làm. còn bên CA thì bạn vào đó họ sẽ phân bổ bạn về các phòng chức năng. cũng có khi bạn học luật mà chỉ suốt ngày ôm giấy tờ phô tô các kiểu nhưng cũng có khi họ điều bạn về phòng tham mưu tổ chức vv cũng làm việc với các giấy tờ văn bản pháp luật mà tự bạn phải tìm hiểu và học hỏi lấy từ các đồng nghiệp bên cạnh.

còn phỏng vấn thì mình nghĩ bạn nên chú ý đến tác phong cử chỉ hành động và lời nói. khi nói chuyện bạn phải tỏ ra chân thật tránh một số các hành động ví dụ như mắt lơ là không nhìn thẳng người pv và rung đùi vv... nội dung thì mình nghĩ họ đi ko quá chuyên sâu vào kiến thức luật của bạn đâu. một số câu hỏi về cảm nhận người chiến sỹ? tại sao lại chọn ngành này ? vv sẽ có chắc luôn đó bạn!

chúc bạn may mắn nhé!

more_horiz
valentine1608 đã viết:

Bạn vào bằng hình thức ndd xin hồ sơ nộp hay là hình thức tuyển dụng công khai? và xin vào trụ sở CA gì? Trong CA nó không như cái công ty nước ngoài ví dụ như mình xin vào cty nước ngoài sau vòng phỏng vấn đậu thì họ sẽ training cho mình lại kiến thức liên quan đến công việc mình sẽ dc làm. còn bên CA thì bạn vào đó họ sẽ phân bổ bạn về các phòng chức năng. cũng có khi bạn học luật mà chỉ suốt ngày ôm giấy tờ phô tô các kiểu nhưng cũng có khi họ điều bạn về phòng tham mưu tổ chức vv cũng làm việc với các giấy tờ văn bản pháp luật mà tự bạn phải tìm hiểu và học hỏi lấy từ các đồng nghiệp bên cạnh.

còn phỏng vấn thì mình nghĩ bạn nên chú ý đến tác phong  cử chỉ hành động và lời nói. khi nói chuyện bạn phải tỏ ra chân thật tránh một số các hành động ví dụ như mắt lơ là không nhìn thẳng người pv và rung đùi vv... nội dung thì mình nghĩ họ đi ko quá chuyên sâu vào kiến thức luật của bạn đâu. một số câu hỏi về cảm nhận người chiến sỹ? tại sao lại chọn ngành này ? vv sẽ có chắc luôn đó bạn!

chúc bạn may mắn nhé!

trước đây mình có nộp 1 bộ hồ sơ cho ndd bạn ạ. nghe nói mai sau khi kiểm tra sẽ phát 1 bộ hồ sơ khác, bộ này mới là bộ chính thức. mình nghe một số anh em đi trước nói là kiểm tra thì là thi viết hết, không phải vấn đáp. cái này cũng khá dễ chỉ chú trọng kiểm tra nhận thức của mình chứ ko đi sâu vào chuyên môn. Tuy nhiên mình vẫn khá lo lắng vì thời gian gấp gáp và không rõ nội dung kiểm tra những gì. Không biết hình thức tuyển chọn CA mỗi tỉnh có khác nhau ko bạn nhỉ?

more_horiz
SacreDeciel đã viết:

Có tuyển công khai a ơi.

Hi e cái cuốn lý lịch tự khai thì chữ lý lịch tự khai có màu xanh. chưa chắc 80% đâu em ạ.thủ tục như trên em đã nói. nhưng bảng điểm công chứng ở tại địa phương vẫn dc nhé. e đừng quá lo lắng thủ tục thiếu có thể bổ sung sau cũng dc. nhưng cái gì cấn nhất như là quyển lý lịch tự khai phải có dấu của phường. còn các giấy tờ khác làm không kịp thì cứ photo bình thường rồi lên xin phòng tổ chức trình bày lý do chưa công chứng dc và hẹn thứ 2 nộp nếu họ làm khó khăn thì chắc em cũng hiểu. cơ hội mà đâu chờ ai đâu. chúc em may mắn nhé

Bảng điểm của e ko có dấu mộc của trường, nên ng ta k cho công chứng, chỉ có mộc của thầy trưởng khoa nên k dc. Hôm qua e đã lên phòng tổ chức và trình bày về bảng điểm, a ý nói tạm thời nộp cái foto cũng dc, bổ sung sau. Còn các giấy tờ khác e đã nộp đầy đủ và công chứng dc rồi. Chỉ có giấy Chứng Nhận Đoàn, e xin ở Phường mà ng ta ko cho, nên e có hỏi phòng tổ chức là nộp Sổ đoàn đc k, và họ nói dc. Nhưng e có 1 tý thắc mắc hỏi họ - là "nộp sổ gốc lun hả a?" - (ý là e nộp sổ gốc rồi chả may k dc nhận sao lấy lại, tại hồ sơ đâu có trả lại), nhưng k dám hỏi, chỉ đang ậm ờ thì anh ý nói là uk, nộp sổ gốc lun, rồi kêu e xong rồi, về dc rồi. E nghĩ hình như ng ta nhận e rồi hay sao ý ạ, chứ sao lại lấy luôn cái sổ gốc rồi  Ll  Ll

descriptionChếtNgoài ngành xin vào công an

more_horiz
Em chào các anh chị ạ!
Em vừa tốt nghiệp trường đh ngoại ngữ với tấm bằng loại khá, chuyên ngành tiếng trung. Em đang có ý định vào ngành công an nhưng không biết với chuyên ngành của em thì xin vào vị trí nào thì hợp ạ. Em định nộp hồ sơ vào công an tp hà nội liệu không biết bây giờ làm hồ sơ có quá muộn không?(vì cuối tháng 6 em mới được nhận bằng). Và thường thì đến tháng mấy công an tp hà nội mới có chỉ tiêu ạ? Các anh chị tư vấn giúp em với. Em cảm ơn nhiều.

more_horiz
jennyjt22 đã viết:
Em chào các anh chị ạ!
Em vừa tốt nghiệp trường đh ngoại ngữ với tấm bằng loại khá, chuyên ngành tiếng trung. Em đang có ý định vào ngành công an nhưng không biết với chuyên ngành của em thì xin vào vị trí nào thì hợp ạ. Em định nộp hồ sơ vào công an tp hà nội liệu không biết bây giờ làm hồ sơ có quá muộn không?(vì cuối tháng 6 em mới được nhận bằng). Và thường thì đến tháng mấy công an tp hà nội mới có chỉ tiêu ạ? Các anh chị tư vấn giúp em với. Em cảm ơn nhiều.

1. Bạn học chuyên ngành ngoại ngữ thì xin về khối các trường, các cục có nghiệp vụ đối ngoại hoặc các tỉnh có biên giới sẽ dễ hơn là xin về Ca TP.HN, xin về CA hà nội là chỗ khó xin nhất, khó hơn cả xin lên bộ đấy bạn ạ. Nếu bạn có điều kiện thì vẫn xin được thôi, nhưng sẽ nặng hơn những chỗ ở trên.
2. Nộp hồ sơ vào Ca Tp bây giờ là hơi muộn, hầu như là hoàn thiện thủ tục đợt này rồi, nếu có thể thì nộp hồ sơ luôn, nộp bằng giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời + bảng điểm cũng được , mạnh mẽ thì vẫn chen ngang như thường Smile)

more_horiz
dungprvnn đã viết:
jennyjt22 đã viết:
Em chào các anh chị ạ!

1. Bạn học chuyên ngành ngoại ngữ thì xin về khối các trường, các cục có nghiệp vụ đối ngoại hoặc các tỉnh có biên giới sẽ dễ hơn là xin về Ca TP.HN, xin về CA hà nội là chỗ khó xin nhất, khó hơn cả xin lên bộ đấy bạn ạ. Nếu bạn có điều kiện thì vẫn xin được thôi, nhưng sẽ nặng hơn những chỗ ở trên.
2. Nộp hồ sơ vào Ca Tp bây giờ là hơi muộn, hầu như là hoàn thiện thủ tục đợt này rồi, nếu có thể thì nộp hồ sơ luôn, nộp bằng giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời + bảng điểm cũng được , mạnh mẽ thì vẫn chen ngang như thường Smile)

Ui, em cảm ơn câu trả lời của anh(chị) ạ. Vì em cũng mới tốt nghiệp nên giờ mới có thể làm hồ sơ được. Em tưởng xin lên tổng cục khó hơn chứ ạ, hóa ra ở c.an hà nội còn khó hơn ạ Sad

more_horiz
jennyjt22 đã viết:
Em chào các anh chị ạ!

mình cũng đhnn đây nhưng bên khoa tiếng Anh Vui nhảy múa chủ yếu là người nhận giúp bạn là cấp gì thôi, nếu tầm cục trưởng trở lên ở TC hoặc Trưởng phòng tổ chức, Phó GĐ hoặc Giám đốc C.A TP thì mọi chuyện đơn giản bounce còn không thì khả năng vào đc là khoảng 1% Sad chị mình là cũng là thạc sỹ tiếng Nga đây, chạy về tỉnh lẻ mà còn chầy chật mãi đợi chờ 2 năm giờ mới vào đc, nói chung là quá khó, với con gái thì khó hơn gấp nhiều lần Basketball C.A TPHN thì chắc tuyển xong đợt 1 r, như mọi năm thì đến t9 - đầu t10 sẽ có thông báo tuyển đợt 2 nữa, vì vậy nếu bạn muốn nộp hs thì nên chuẩn bị trước giấy tờ bằng cấp để nộp, chúc b may mắn Đỏ mặt

more_horiz
Có anh chị nào ở Đắk Lắk có thông tin gì mới không cho e biết với. Chắc chết mất. huhu
Khóc rồi nè

more_horiz
hoanghainam đã viết:
jennyjt22 đã viết:
Em chào các anh chị ạ!

mình cũng đhnn đây nhưng bên khoa tiếng Anh Vui nhảy múa chủ yếu là người nhận giúp bạn là cấp gì thôi, nếu tầm cục trưởng trở lên ở TC hoặc Trưởng phòng tổ chức, Phó GĐ hoặc Giám đốc C.A TP thì mọi chuyện đơn giản bounce còn không thì khả năng vào đc là khoảng 1% Sad chị mình là cũng là thạc sỹ tiếng Nga đây, chạy về tỉnh lẻ mà còn chầy chật mãi đợi chờ 2 năm giờ mới vào đc, nói chung là quá khó, với con gái thì khó hơn gấp nhiều lần Basketball C.A TPHN thì chắc tuyển xong đợt 1 r, như mọi năm thì đến t9 - đầu t10 sẽ có thông báo tuyển đợt 2 nữa, vì vậy nếu bạn muốn nộp hs thì nên chuẩn bị trước giấy tờ bằng cấp để nộp, chúc b may mắn Đỏ mặt

Ôi anh cũng là dân ngoại ngữ ạ, anh inbox cho em xin vài lời khuyên được ko ạ? Smile

more_horiz
không biết đã d/c nào ở tphcm có tin tức mới chưa ạ.

mình xin cảm ơn, sốt ruột quá

more_horiz
hth đã viết:
Có anh chị nào ở Đắk Lắk có thông tin gì mới không cho e biết với. Chắc chết mất. huhu
Khóc rồi nè

Ko chết dc đâu e. Bạn thân a hồi trc học nghiệp vụ ở daklak nhìu lắm. Nhưng ai mà biêt học j xin vào ???

more_horiz
Có anh chị nào có thông tin về quận ở thành phố Hà Nội ko ạ. Đã làm hồ sơ ngành chưa ạ, em được ndd hẹn 20/6 nh giờ lại lấy lí do là Giám đốc đi họp quốc hội nên chưa kí sồ sơ, ko biết thực hư thế nào nữa Sad

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply